[Hỏi đáp] Tất cả các vấn đề liên quan đến Blackberry 8700.

pvbank
17/12/2007 11:5Phản hồi: 1.022
Hình như trong forum chưa có topic dành cho máy 8700. Vậy anh em dùng 8700 vào đây để chia sẻ nhé.
Câu hỏi đầu tiên là bác nào cho biết File free còn tối thiểu bao nhiêu để máy hoạt động ổn định? Để gần tới giới hạn đó ta còn dọn dẹp hoặc restart lại máy.
1.022 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại 87xxx bạn cài hết các phần mềm cần thiết.Copy đủ 11MB medias cho phép cũng còn trống hơn 20MB.Phần còn lại bạn làm gì nó cũng không hết được.--->mình nói là cài soft cần thiết thôi.Chứ có bao nhiêu cái soft vô nghĩa,themes cài tùm lum không tính nhé !
-Tóm lại có những cái này là tốn bộ nhớ nhất nè:eBooks,Medias,themes,softs... Bạn cân bằng được những thứ đó thì vô tư mà dùng........Top này không nên lập nữa.Lỡ rồi spam cái rồi chạy........😁
kuboo1st
TÍCH CỰC
12 năm
@Chưa tinh tế !
@Chưa tinh tế ! đúng
uj,từ khj chuyển sang dùng BB cụ thể là BB8700 thấy các loại ĐT như nokia,samsung,....trở nên quá nhàm chán.hjhjhj.anh chị cho em phần mềm media với,thanks các bác nhìu😁
@l0ve_mo0n cung giống bác. đang kiếm mấy cái đó đấy.
lemon.tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bui trong quang ý bác là BDM hay sao?
@lemon.tnt cái bdm có media đấy. vào bdm mà không làm ăn gì được
lemon.tnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bui trong quang nhớ trc đây mới có bác xin link down xong

bác down bản này về nè

http://upfile.vn/4Zr0
new_man
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho mình hỏi là : Làm cách nào để tải file từ PC vào BB8700, mình không thấy chỗ nào đưa vào được. Các bạn chỉ dùm nhé.
bạn dùng BDM í, link down thì tìm trong diễn đàn nhiều lắm. rồi muốn cho ảnh hoặc nhạc vào thì vào media manage í,
M.O.M
ĐẠI BÀNG
12 năm
@eminem87 bn ơi cho mình hỏi con 87 cua mình bị trắng màn hình , led chóp vàng không lên hình vậy là bệnh gì chữa dc ko , con của mình bị rớt bị cặp đè cặp nặng khoảng 2kg😃😔 buồn quá
ai gúp tôi với
ChangBB
ĐẠI BÀNG
16 năm
chịu khó tra diễn đàn đi bạn ơi......
anhton82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn thử xóa các theme không cần thiết như trong bài của bác ktung dưới đây :http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=49570&highlight=game+theme+8700
Và khi bác Up Rom thì bác không select các phần như task, memory pad,help ...vv và một số ngôn ngữ không cần thiết (chỉ để mỗi English).Nếu bác cho hiện các theme ẩn lên rùi thì cái nào không thích thì hãy xóa nó đi.Hiện tại em dùng BB8700f cài 5theme, cài Browse, chat chit và một số games...bộ nhớ trống của em còn hơn 38Mb...Chạy các ứng dụng khá nhanh.
Bác thử làm như vậy xem sao.
Chúc vui vẻ.
khoabachbk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cài 1 số game + phần mềm tổng cộng chưa đến 20(có cả bbdict) mà máy giờ còn có ~20M,bạn cài những gì kể tên mình thử xem,sao bộ nhớ máy mình giảm nhanh thế k biết.
11030661
TÍCH CỰC
11 năm
@anhton82 Bác ơi cho em hỏi sao em cài có mấy cái ứng dụng thôi mà máy chỉ còn 13Mb vậy bác ?hi.xin lỗi em mới dùng bb
bacnguyen70
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác cho hỏi muốn kiểm tra và thoát những phần mềm đang chạy ngầm của BB 8700 cho đỡ hao pin như thế nào nhỉ?Thanks trước nhé.
@bacnguyen70 bạn bậm giữ 2 phim alt + phím bên dưới bánh xe ý, sẽ hiện ra những cái đang chạy. vẫn giũ 2 phím đó và lăn bánh xe đến ưd bạn muón tắt
anhton82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Theo mình chắc bạn có liên tưởng đến cách tắt một số services và các chương trình trong Window, nhưng thật tiếc đối với BB không thực hiện được.
Mình nghĩ tốt nhất bạn nên mua một quả pin mới để sơ cua là thượng sách. Còn nếu không cách đơn giản nhất là bạn vào Option-->Screen/Keyboard-->Automaticbacklight bạn để ON để tự động giảm độ sáng màn hình, tắt Bluetooth nếu không dùng(thằng cha này tốn lắm).Đồng thời thoát các ứng dụng, game, trình duyệt(Exit hoặc Close hoàn toàn) vì nếu bạn thoát bằng cách bấm EndCall nó vẫn ngầm chạy....
Bạn thử vào đây tham khảo cách bảo quản pin xem sao:http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=27210
Chúc vui.Nhớ thanks mình cái cho yêu đời nhé.Keke.
new_man
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chào cộng đồng BB! Mình đang xài con BB8700r, mình đã cài OS 4.5 cho nó rồi, mọi tính năng rất good, Opera vào internet cứ ầm ầm. Nhưng JiveTalk thì không sao xài được, đã cài cả 1.0.3, và 1.0.5 đều không đc. Khi khởi động lên thì nó hiện lên thông báo: Uncaught exception java.lang. NullPointerException OK, khi ấn OK thì màn hình JivetTallk cứ khởi động mãi vậy. Không biết là nó bị sao, nhờ các cao thủ giúp cho 1 tay.
cái jivetalk xài nó hay bị vậy lắm, mình cũng cài nhưng sau đó ghét wá nên remove rùi , bạn thử xài YMtiny đi, connect nhanh mà cũng ko tốn GPRS nhìu....😃 mình cũng đang xài cái này , gu'z lắm 😃
biokiller
TÍCH CỰC
16 năm
cái đó là bạn thíu file language thoai,bạn cài lại cái file setup,lúc chạy Apploader,bạn check vào ô ngôn ngữ UK để update
new_man
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã làm theo hướng này nhưng vẫn chưa được, vẫn cần các cao thủ chỉ giáo. Hic
anhton82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nó báo như vậy có lẽ thiếu file language trong thư mục Java và Browse, không biết bạn có xóa nó đi không.Bạn thử xóa file Vendor trong C:/Programfiles/Common file/Research in Motion/App Loader sau đó cài lại OS 4.5 , chọn các ngôn ngữ cần cài và cài lại Browse. Sau đó bạn thử cài lại Jive Talk xem sao.
Chúc may mắn.
Có bác nào cài O.S 4.5 cho 8700 chưa? Em down cái này về rồi nhưng chưa dám Up Rom vì chưa biết nó có ổn định với 8700 không? Bác nào đã test rồi chia sẽ kinh nghiệm cho anh em với.
Ah nhân tiện nói luôn, máy em là 8700v nhưng khi vào trang Web của bác gì đó trên diễn đàn tra IMEI thì nó lại ra là 8700g, không biết các bác có ý kiến gì không?
anhton82
ĐẠI BÀNG
16 năm

Đã nhiều mem cài rồi bạn cứ yên tâm cài đi. Bản này chậm hơn OS 4.2 một chút vì là bản Beta mà. Tuy nhiên nếu bạn dọn dẹp bộ nhớ xóa đi một số ứng dụng và ngôn ngữ không dùng thì không thành vấn đề.Mình up rồi chạy tốt.Các ứng dụng lần đầu tiên chạy sẽ khá chậm, nhưng khi chạy lại từ lần thứ 2 trở đi thì ok.
8700 là dòng khá bền dòng 8700f,g,c,v do các nhà cung cấp khác nhau không quan trọng chỉ khác phần vỏ, chủ yếu máy bạn chạy tốt là ổn Máy của bạn nếu khởi động lên logo của nhà cung cấp thì ok không lo đâu.Trang web gì gì đó không chính xác đâu.Mình thử mấy số IMEI của mấy ông bạn dùng Nokia, Dopod sai bét.
Chúc vui vẻ.(Nhớ thanks nếu thấy hữu ích nhé.HI)
Em đang dùng 8700g và đang dùng rom 4.5.0.124 xài được hơn 4 tháng rồi...cài theme,game vô tư..................:yes4lo::yes4lo::yes4lo:
Máy em mới mua.Táy máy tét thử thì thấy bàn phím có 1 số phím bị hoán đổi cho nhau, cụ thề là A và Q, W và Z. Hỏi chú em bán máy thì dc trả lời là do xuất xứ máy nó thế, k sửa dc. Có bác nào bị giống em k ạ?
cuBen
ĐẠI BÀNG
16 năm
cái này có trong diễn đàn rồi đó bạn. Bạn tìm thử xem sao. Còn không thì bạn vào google, search images của 8700G và 8700F và so sánh 2 tấm hình thì bạn sẽ có câu trả lời chính xác nhất cho mình đó.
đấy là tùy hãng thôi và tùy vào thị trường xuất khẩu thôi. Không ảnh hưởng đâu. bạn cứ yên tâm mà dùng.
chúc vui!
Nếu mình đoán không nhầm thì đó là do máy bạn có xuất xứ từ nước nói tiếng Đức hoặc một ngôn ngữ không phải Tiếng Anh. Dùng hơi bất tiện chút chứ không sao cả.
mình đang xài 8700g, vừa rồi mình mới cài autolock sau đó enable mà vẫn không tự lock mà phải bấm phím K, hình như tùy loại 8700 mới xài được autolock phải không?thanks
hjc bị giống em thế bác , máy em ông anh cài autolock rùi em táy máy nghich jio cũng pải bấm phím k mà ko biêt em cài cái key ji cứ mở máy bắt nhập kye , jio em tắt dc nó rùi , nhưng autolock em ko biết vào phần nào để cài lại hjc hjc bác nào biết chỉ giùm em với ,,,,cảm un ccas bác trước nah
@nec_tn bạn nên dùng addonis cực hay và nhiều ứng dụng muốn lấy key và phần mềm mình gửi bạn
mrchelsea
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaka_87ht bạn cho mình xin 1 key addonis được không? pin: 23faaeae
thanks you bạn nhiều
@mrchelsea key addonis cuả bạn BA158186723BF91331871838
chúc thành công..............
Cài O.S 4.5 cho 8700, các chương trình khác dùng bình thường, riêng Jive Talk không có tác dụng. Máy báo lỗi Uncaught exception:Java.lang.NullPointerException. Bác nào test thử mà dùng ngon chỉ hộ kinh nghiệm với.
new_man
ĐẠI BÀNG
16 năm
Oạch! Bác này bệnh giống tôi đây. Hic
Em lại chạy vô tư rồi. Reset lại máy tự nhiên lại chạy ngon ơ. Bác thử xem thế nào?
biokiller
TÍCH CỰC
16 năm
e xai vô tư,lỗi file language thôi mà,update OS là hết ngay,xài vi-chat cũng đc
cuongo2
TÍCH CỰC
16 năm
Anh em 8700 ơi ai có JVT k3y cr4ack chia sẻ cho anh em với? à nếu xài k4y 50k một thời gian có bị khóa PIN không nhỉ? Cái vụ này mơ hồ quá.
Theo em biết thì Key của Jive Talk chỉ share được nếu trùng mã Pin thôi, mà hình như 8700 thì chưa thấy trường hợp trùng Pin nào cả (hoặc có thể là em chưa biết). Dùng Key JVT sẽ bị khoá PIN nếu PIN đó trùng với 1 PIN khác đã đăng ký JVT, cho nên sẽ không ảnh hưởng gì nếu máy bạn zin và chưa bị mổ xẻ gì 😁.
em đồng ý với bác! máy em hình như không bị nhân bản vô tính :laugh8kb:
thanhien
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn ơi...làm gì có JVT key ..... nếu muốn bạn hãy kiếm máy nào có pin giống máy bạn mà đã mua key rồi,thế là xin thôi(nhưng máy ban với máy đó phải là nhân bản vô tính từ trung hoa a hùng mới có được pin giống nhau)
còn key 50k thì dùng hên xui thôi,tiền nào của đó mà bạn...theo mình thì dùng cũng ok đó...
em dang dung 8700g OS 4.3 hic đọc chỉ dẫn mãi mà vần hok cho đc ảnh hay nhạc vào nhỉ.Làm ơn chỉ giúp em với...huhu
anhton82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn cài OS 4.2 hay 4.5 đi mình không thấy có OS4.3. Bạn cài Blackberry Destop Manager v4.2 vào máy tính. Theo mình bạn nên cài 4.2 vì 4.3 chạy nặng hơn một chút. Kết nối BB với máy tính chọn Media Manager sau đó chọn các file ảnh và nhạc chuông cần copy tương ứng vào pictures và ringtones trong bộ nhớ máy.Chú ý file nhạc mp3 nên nén khoảng dưới 2Mb nhé. Lớn hơn là không copy được đâu.
Chúc vui vẻ.
Nhớ thanks nếu thấy hữu ích nhé.:cools:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019