Hỏi đáp về các ứng dụng cho nokia c7

vanganh1
16/6/2011 14:31Phản hồi: 30
Chào tất cả mọi người, mình là fan của Symbian. Hiện tại mình có một số thắc mắc của C7 mong anh em đã sử dụng và biết thì chỉ giáo dùm mình. Điện Thoại của mình sự dụng fw 14.002 , đã hack phone thành công theo chỉ dẫn của bác mathanh. Mình có những vướng mắc sau:
1. Trình chơi nhạc của C7 của mình cảm thấy rất khó sử dụng. Ví dụ : muốn nghe toàn bộ thư viện thì phải chọn "phát ngẫu nhiên", không thể nghe theo trình tự được. Nếu ko phải nhấn chọn từng bài một. Phải như nó như các dòng 6300 hay 5530 ( vì mình đã sài) thì có phải tốt không, mở nhạc rất đơn giản.
Hay C7 cần 1 phần mềm nghe nhạc khác - Nếu có phần mềm nào hay anh em có thể share được không?

2.Cảm ứng của C7 nhanh-nhạy hơn hẳn mấy ông X6,5800, nhưng có điều mình thấy nó khó sử dụng hơn: Ví dụ : mình muốn xóa 1 folder đã tạo trong máy là không được, vì chạm vào nó là nó thực hiện lệnh mở chứ không phải double-chạm như 5800 để mở. Còn xóa 1 file ( ví dụ file nhạc) là rất khó, phải đánh dấu rồi mới xóa được. Rồi muốn gửi file sang thiết bị khác qua bluetooth lại càng khó hơn . thay vì 5800 chỉ cần chạm nhẹ vào file--> Chọn "tùy chọn"--->"gủi"----> "qua bluetooth"....

3." Màn hình chính " : Có cách nào đưa 1 số tiện ích vào màn hình chính được không? ví dụ đưa ra những ứng dụng game đã cài đặt,những phần mềm hay sử dụng như Opera Mini chẳng hạn.....

4. Mình đang cần phần mềm yotube như trước đây 5800, 5530 đã cài sẵn từ trong máy. chỉ cần chạm vào nó là ra trang youtube ngay thay vì phải vào web mở. Bro nào có thể share được không?

5. Máy mình luôn gặp tình trạng sau : thỉnh thoảng tự tắt máy khi bỏ trong túi quần, thỉnh thoảng đang sài bị đơ, phải tháo pin ra rồi khởi động lại mới lên.
Còn 1 lỗi gặp thường xuyên nè, đang dùng tự dựng phím Home vô tác dụng, bấm hoài ko vào Menu, phải tắt máy khởi động lại mới sử dụng được.

6. Hôm nay khi pin còn 10%, có 1 cuộc gọi từ người khác tới, thế nhưng nhấn vào Trả lời không đựoc, nó báo : "không được phép" hay gì gì đó tuơng tự vậy, để nguyên thì nó đổ chuông tận 1 phút hơn trong khi người ta đã ngắt cuộc gọi từ lúc nào, và bị đơ máy---->tháo pin ---->khởi động lại, lại thấy bình thường, có khi nào fw bị lỗi ko nhỉ? ( mình đã đóng tất cả ứng dụng chạy ẩn trước đó hết rồi).

7. Mình thấy trong phần giới thiệu là có thể dùng C7 làm modem cho máy tính thông qua Cáp USB, Liệu có sự thực đó không mọi người, và phải làm cách nào. Bởi vì các dòng điện thoại Nokia S40,S60 đều có hỗ trợ thông qua NOKIA PC SIUTE, còn C7 chỉ nhận Ovi Suite chứ không nhận NOKIA PC SUITE. Ai biết có thể share được không? vì lỡ 1 ngày đến 1 vùng ko có mạng mà quên mang USB 3G thì lấy gì vào vào tinhte.vn đọc bài 😁

8. Updating.................

Cảm ơn anh em đã quan tâm , hi vọng chúng ta cùng tìm được những cái hay trong Symbian, nghiêm cấm các fan Os khác vào quấy phá nhen.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Mình cũng như bạn 😃
2. Không phải là khó khăn mà là bạn không biết thôi, chỉ cần chạm vào file cần tương tác và giữ vài giây thì một menu sẽ hiện ra với nhiều chức năng, tha hồ cho bạn lựa chọn.
3. Chạm và giữ vào khoảng trống ở màn hình chính để hiện ra mục sửa màn hình chính, hoặc tùy chọn\ C.sửa màn hình chính
4. C7 đã có phần mềm Youtube sẵn mà bạn, chỉ cần chạm là sẽ hiện ra trang youtube ngay
5. Cái này mình không rõ, nhưng mình chưa bao giờ bị như bạn cả.
nghich3
ĐẠI BÀNG
13 năm

1 : Bạn vào trình nghe nhạc > Option > Songs
2 : Bạn giữ trong vòng 2 giây vào File or folder muốn tác động .
3 : Bạn thêm cái widget shortcut vào màn hình chính rồi vào sửa cái widget đó
4 : Bạn vào mục video , có youtube đó , hoặc vào youtube.com bằng dt , kéo xuống cuối cùng trang là có youtube app cho bạn
5 : Bạn chạy soft nào thì nhớ exit hẳn nó ra , đừng ấn nút đỏ (Reject call) hoặc nút menu để thoát . Ứng dụng vẫn chạy => tốn ram và treo máy .
Cảm ơn các bạn:
1. đã ok, nhưng chắc vẫn cần 1 soft nghe nhạc thì tốt
2. Cái này hay , lần đầu mới thấy, cảm ơn 2 bạn đã chia sẻ, chắc mình gà wa.
3. Cái widget mình tìm hoài ko thấy, chắc nó là 1 soft hỗ trợ đúng ko?
4. đã ok
5. làm theo bạn nghich3 thì tạm thời chưa bị sao, chắc nguyên nhân treo máy là đây.
còn những thắc mắc khác mình sẽ update tiếp, cảm ơn các bạn đã quan tâm
nghich3
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn biết thêm ứng dụng vào màn hình chính chưa
Ở màn chính , giữ trong vòng 2 giây , nó sẽ cho mình sửa. Ấn vào 1 khung chưa có gì (Có hình dấu cộng) , tìm cái shortcut (Bạn chuyển sang tiếng anh dùng đi , tv mình chẳng biết nó dịch thành cái gì nữa) , sau khi add dc rồi thì chạm vào đấy , chọn option , từ đấy sẽ tự làm dc tiếp .
Cái chọn màn hình chính thì mình biết rồi, để thử sang chế độ tiếng anh xem thế nào 😁
cách thêm ứng dụng ở màn hình chính (tiếng việt) nè bạn: chạm và giữ khoảng 2s vào màn hình chính, nó sẽ hiện ra các dấu +, bạn nhấn vào dấu + bất kì rồi chọn mục phím tắt nhé bạn, ngay lập tức sẽ có 4 ứng dụng hiện ra, bạn nhấn vào đó chọn cài đặt để sửa lại phần mềm ưng ý, đơn giản đúng không nào? Chúc bạn thành công!
1 bạn > nghe toàn bộ đc mà ,tại bạn chưa tìm hết đấy chứ vào trình phát nhạc > phát > tuỳ chọn > phát ngẫu nhiên > tắt
nếu vẫn k đc thì tuỳ chọn > thư viện > tuỳ chọn típ > bài hát > phát thui ( tất nhiên là bạn phải tắt phát ngẫu nhiên)

2 xoá folder thì > tuỳ chọn > sắp xếp > nhấp vào folder cần xoá khoảng 2s > xoá
file nhạc thì nhấp vào file đó khoảng 2s hiện ra tuỳ chọn cho bạn ( xoá , gửi > bluetooth)

3 bạn chọn chỉnh sửa màn hình chính >chọn dấu + > phím tắt> rùi bạn nhấp vào phím tắt đó > cài đặt > 1... 2... 3... 4... rùi bạn tuỳ chọn theo ý bạn

4 chịu , bạn vào kiếm mấy pm của vutaikt đó

5 chưa bị bao giờ , nếu đứng , bạn đợi đã thế nào , đừng tháo pin khởi động máy vội , vì thường máy đang chạy mà bạn tưởng đứng rùi khởi động lại .@@!
bạn cắm cáp máy kết nối máy vi tính. vào ổ đĩa lưu nhạc của bạn . click chuột phải vào 1 bài ngẫu nhiên chọn properties - summary - advanced( win xp, đối vs win 7 thì ko cần) : click vào dòng artist và ghi 1 nội dung tùy thích.(VD : ABC ) ghi xong rồi thì click vào dòng album title ngay bên dưới và cũng ghi vào đúng nội đó. xong rồi bạn chọn OK. tất cả bài hát của bạn đều làm như vậy. ghi đúng 1 nội dung đó thôi và đúng 2 dòng đó( mình rảnh lắm nên cũng cố làm và đã làm xong ^^~ ) hoàn tất bạn rút cáp ra và vào library nhạc rồi làm mới thư viện. xong bạn sẽ thấy 1 album mới ghi tên nội dung bạn bạn nhập. (ABC). chọn album đó. bạn sẽ thấy đc tất cả những bài hát của bạn. lúc đó nghe vui nhé ^^
6. Hôm nay khi pin còn 10%, có 1 cuộc gọi từ người khác tới, thế nhưng nhấn vào Trả lời không đựoc, nó báo : "không được phép" hay gì gì đó tuơng tự vậy, để nguyên thì nó đổ chuông tận 1 phút hơn trong khi người ta đã ngắt cuộc gọi từ lúc nào, và bị đơ máy---->tháo pin ---->khởi động lại, lại thấy bình thường, có khi nào fw bị lỗi ko nhỉ? ( mình đã đóng tất cả ứng dụng chạy ẩn trước đó hết rồi)
không được phép có lẽ do phần mềm tiết kiệm pin giới hạn, bạn thử kiểm tra cài đặt, gỡ bỏ các phần mềm giới hạn thời lượng cuộc gọi, tiết kiệm pin xem. ko dc thì đem ra care hoặc cắm vào máy tính, phần cập nhật, cài đặt lại fw. chúc bạn thành công.
7. Mình thấy trong phần giới thiệu là có thể dùng C7 làm modem cho máy tính thông qua Cáp USB, Liệu có sự thực đó không mọi người, và phải làm cách nào. Bởi vì các dòng điện thoại Nokia S40,S60 đều có hỗ trợ thông qua NOKIA PC SIUTE, còn C7 chỉ nhận Ovi Suite chứ không nhận NOKIA PC SUITE. Ai biết có thể share được không? vì lỡ 1 ngày đến 1 vùng ko có mạng mà quên mang USB 3G thì lấy gì vào vào tinhte.vn đọc bài 😁
Đầu tiên bạn phải tự mày mò , chứ bạn cứ hỏi không thế mất thú vị khi khám phá đt bạn àh , khi nào đường cùng mới hỏi thui ....!
Sim bạn phải đăng kí 3G mới được . rùi dùng nokia pc kết nối là ok
Mình đã kết nối 3G rồi.Nokia PC Suite không nhận C7 đâu bạn,mà thay vào đó là Ovi suite, mình tìm hoài nhưng không thấy bạn ơi,
Mình xài đc mà , cả ovi cũng đc lun
nếu xài ovi suite
Vậy bạn cắm đt vào máy tính ( trên đt để chế độ nokia ovi nha ) , đăng nhập nókìa ovi trên máy tính > chọn công cụ > tuỳ chọn > kết nối internet> bạn chọn sử dụng nhà mạng này >nước chọn việt nam > mạng chọn bạn đang xài ( vietell , mobi ..)> ok . rùi bạn về màn hình chính (home) của nokia ovi > kiếm dòng chữ màu xanh lá cây" kết nối internet bằng C7" nhấp vào là đc .
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn kg cần chỉnh.

1/ Bạn muốn nghe nhạc cho dễ thì tạo playlist trên máy tính rất dễ dàng. Chọn bài hát rồi click chuột phải rồi Create playlist, đặt tên là xong. vào trình nghe nhạc\danh sách bài hát mà bạn tạo là thưởng thức ..........
Anh em giúp mình tí:
Mình có con C7 nhưng khi cắm tai nghe vào nó có khi nó báo là đang kết nối với TV có khi thì là tai nghe và nó luôn hiện câu lệnh hãy đàm thoại, cái này xuất hiện liên tục điên lắm các bro ơi.
Thanks!
bác này chả để ý gì cả ,bây h bác cắm usb vào máy máy có 4 chế độ ovi suite , ổ đĩa chung , .. , cái cuối là dùng làm modem để truy nhập vào web đấy , dùng C7 làm hơi bị nét vì tốc độ 10,2 mb nhé các usb 3g nhanh nhất mới có 7.2

1 điều nữa là bây h người ta toàn dùng ovi suite hết rồi , ai dùng ps suite nữa đâu mà , ovi sutie nhanh hiệu quả hơn tội gì ko dùng , nếu bạn up ovisuite mới nhất để ý góc trên phía bên trái cũng có dòng dùng điện thoại để kết nối vào web đấy

phần nghe nhạc thì tại sao bạn ko vào cài đặt nhỉ , sẽ có dòng cho bạn chon phát theo thứ tự tất cả hay chỉ 1 bài hát , bạn muốn phát cả thư viện , thì vào menu nhạc , sau đó là danh sách bài hát từ đây bạn chơi nhạc là đc cả list thôi , còn ko tạo 1 danh sách các bài hay nghe mà nghe , muốn thêm trình phát nhạc thì bạn mầy mò cài cái ttpod , cái này hơi rắc rối vì bạn phải hack máy và đổi font chữ , nói chung là tập tành hack máy đi để nghịch đc nhiều pm hay hơn :p

còn đưa widget ra hả , giữ vào màn hình 1 lúc hiện ra các dòng có đấu + để add thì kick vào cái nào đó chọn, phím tắt . sau đó nó ra 1 hàng 4 cái phím tắt thì kick vào đấy chọn cài đặt , từ đấy nó có các đường dẫn đến các game hay tất tần tật ứng dụng bạn đã cài thể loại gì cũng có nên ko phải suy nghĩ chuyện widget nữa

còn gì nữa up lên mọi người biết giúp cho , khuyên bạn nên tự nghịch sẽ nhớ vào thấy thú vị hơn :D

---------- Post added at 06:04 PM ---------- Previous post was at 06:03 PM ----------

bác này thì để ý xem giắc cắm đã cắm sâu chưa , nếu rồi mà vẫn ko đc thì khôi phục cài đặt lại thử xem , ko đc nữa vác ra care :p
Trước tiên cảm ơn bạn đã quan tâm, Nhưng cái dòng màu đỏ có nghĩa là bạn chưa sài rồi. Nếu dùng Ovisuite để kết nối mạng 3G giữa máy tính và C7 thì Speed chỉ đạt giới hạn Download = 480kps thôi bạn à, ngang bằng với GPRS, với tốc độ này thì chỉ lướt web + chat được thôi chứ xem videos thì còn lâu.
trời ơi bác này , bác nghĩ nó 3.6 , 7.2 10.2 là nó lên đc tốc độ download sao @@ , bạn tìm hiểu qua 1 chút về 3g đi 😁 , nó còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố chứ ko như đường truyền ADSL đâu ,ngay cả ADSL e đang dùng mạng fpt gói 6mb , lúc nào down mướt nhất cũng chỉ 1,1 mb/s , họ nói thế chứ làm sao mà lên đc , đó là tốc độ đường truyền .dùng mình thấy ổn định , tốc độ ok là đc rồi bác ah . Mà ai bảo bác là ko xem đc video trực tuyến , thử dùng C7 làm modem bao h chưa , mình xem ầm ầm , từ youtube load ầm ầm , chỉ ko dám xem nhiều vì mất tiền 3g thôi 😔
Oh thanks bro nhé, mình nghĩ đã cắm sâu rồi nhưng không nghờ phải nhấn vào mạnh thế, giờ thì được rồi
cho minh hoi chut là: c7 co ket noi ra man hinh tivi dc ko? neu dc thi lam nhu the nao ( cach cai dat)

làm the nao de kiem soat duoc ket noi mang (luc minh muon thi moi ket noi ) chu luc nao no cung ket noi mang the nay ton phin lem !
du man hinh chinh o cho do offline nhung van thay co ket noi mang?
giup minh cai nhe may bac bro!
minh cung dang xai c7 nhung ko thay nhung loi nhu ban noi. chi co dung sim dcom hay fasconnec hay bi reseet may thui. vi minh dung sim do de lam modem tinh nang nay chay rat on ma toc do cung kha nhanh
Help me- các bác cho em hỏi cái
tình hình máy C7 của em muốn xóa 1 thư mục máy báo- không thể thực thi,đang dùng trình cài đặt
em nge các các trên mạng down handy taskman về nhưng em ko cài được hay ko biết cách cài ai biết chỉ giùm em với- thaks mọi người
Help me- các bác cho em hỏi cái
tình hình máy C7 của em muốn xóa 1 thư mục máy báo- không thể thực thi,đang dùng trình cài đặt
em nge các các trên mạng down handy taskman về nhưng em ko cài được hay ko biết cách cài ai biết chỉ giùm em với- thaks mọi người
cho mình hỏi c7 có xai dc spb shell 3D k zay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019