HỎI ĐÁP? HỎI ĐÁP VỀ SAMSUNG E1232

Thảo luận trong '[ĐTPT] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Kennyruby, 31/7/12.

1. kantz179

kantz179 Thành viên

bạn cho mình hỏi con này khi đang gọi hoặc nhận cuộc gọi từ sim 1 mà có cuộc gọi đến sim 2 thì nó báo như thế nào vậy? bàn phím của máy có êm và dễ thao tác không? mong các bạn tư vấn giúp!

2. Lungocqua

Lungocqua Thành viên

Nó không báo gì hết bạn ơi! Vì sim kia đang liên lạc (gọi hoặc nhận) thì sim kia bị ngắt kết nối kết quả là không liên lạc được. :(
    Bàn phím như Nokia 1280 đó bạn!.

kantz179 thích nội dung này.
  3. kantz179

kantz179 Thành viên

Cám ơn bạn nhiều nhé! bị ngắt 1 sim khi 1 trong 2 sim đang liên lạc, vụ này hơi mệt ak?! hjhj sẵn đây cho mình hỏi bạn luôn nhé?! bạn có xài qua samsung E1182 chưa? không biết cái vụ nhận cuộc gọi nó có khác với E1232B không nhỉ?! Thanhk!

4. Lungocqua

Lungocqua Thành viên

Chưa bạn ơi! Mình không có điều kiện nên chỉ dùng được 1 em thôi. Bạn lên mạng tìm hiểu thêm thông tin về nó thử xem!

5. kantz179

kantz179 Thành viên

Cám ơn bạn nhiều nhe!

6. Lungocqua

Lungocqua Thành viên

7. Kennyruby

Kennyruby Thành viên

danh bạ rất chi là smartphone bạn ah!giống y HTC.ở màn hình chờ an số tương ứng tên cần tìm rồi ok là ra luôn không phải vào danh bạ

vndnguyen thích nội dung này.
  8. Lungocqua

Lungocqua Thành viên

Àh, ví dụ nhấn 12# rồi nó hiện số đó hả? Cái đó là tìm nhanh vị trí trên sim. Đt tuy đơn giản nhưng FW đáp ứng đủ nhu cầu của người dùng, đáng mua! :D
    Còn không biết dùng thì vào Danh bạ rồi bấm bên phím bên trái (L.chọn) rồi bấm số 2 vậy là nhảy vào tìm kiếm được rồi.

9. kantz179

kantz179 Thành viên

hj mình chủ yếu cần bền tốt là ok rồi^^ cám ơn bạn!;)

10. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

Con này nói chung cũng ổn, giá khá rẻ, chức năng cũng kha khá, tuy nhiên nó cũng có 1 cái bực mình, đó là khi có cuộc gọi đến mà ko muốn trả lời, ko có cách nào để tắt chuông hay tắt rung cả, đành phải cứ để vậy cho đến khi người ta cúp máy mới thôi :(

11. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

Ngoài ra, những con màn hình màu như thế này có nhược điểm so với màn hình trắng đen (như Nokia 1280). Đó là muốn xem có tin nhắn hay xem giờ phải bấm màn hình sáng lên, ko như màn hình trắng đen của Nokia chỉ cần nhìn vào là biết rồi

12. kantz179

kantz179 Thành viên

sóng thế nào có ổn định không vậy bạn?!

13. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

sóng thì vô tư, ko có vấn đề gì
    ngoại hình thì trông hơi xấu so với mấy con Nokia
    đc cái rẻ, xài cùng đc
    có mấy cái hạn chế hơi bực mình tí thôi

14. tranthanhlong06021989

tranthanhlong06021989 Thành viên

bạn ơi cho mình hỏi là con này danh bạ nó lưu có dấu dài dài chút được k,tầm bao nhiêu ký tự, Mình định mua con 101 nhưng như lưu tên mình đến Trần Thanh...là hết

15. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

có dấu thì mình chưa thử (vì đang cài language = english) nhưng đã thử Tran Thanh Long thì nó lưu đc đấy

16. tranthanhlong06021989

K bạn ơi.k dấu thì 1200 nó cũng lưu đc.có dấu cơ.bạn test hộ mình cái nhe.ra hàng nó k cho lắp sim
    Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn

17. kantz179

kantz179 Thành viên

hehe mình không quan trọng ngoại hình miễn sóng ổn không lỗi là ổn!
    Bạn cho mình hỏi thêm tại mình thấy con LG A190 2 sim của thằng bạn xài hơn 1 năm rồi giờ nó cứ tự chuyển từ cấu hình sang cấu hình ngoài trời và ngược lại liên tục, đôi lúc nó còn tự khởi động lại nữa?? Không biết em Samsung này có bị lỗi tương tự không bạn?

18. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

nói chung là chưa thấy lỗi j, ngoại trừ khi có ai gọi đến thì ko thể tắt chuông hoặc tắt rung được

19. tranthanhlong06021989

bạn ơi làm ơn xem hộ mình đi với

20. vndnguyen

vndnguyen Thành viên

mình chưa biết cách nhập tiếng Việt như thế nào đây :|