Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Dell Vostro V3560

lv83
21/7/2012 5:43Phản hồi: 8.920
8.920 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủa cài lại win8 thì có mất bản quyền ko vậy mọi người? Có phải active by phone lại ko? Hỏi trc mất công điên điên ghost máy hay cài lại win rồi active mất công, hồi đó tự mày mò fake ip này nọ hết 3 tiếng đồng hồ. Giờ quen rồi nên thi thoảng active dùm mấy đứa bạn
@lemonade747 active by phone khi cài lại win vẫn phải active lại trừ khi bác bạckup bản quyền trước đó
thì nguồn sạc mạnh hơn mà
Em chơi CAD4 nó báo chọn chế độ Optimus để chạy qua lại 2 cạc màn liền 1 lúc, nhưng chế độ này chưa tối ưu thì phải, game nặng nó ms bung, chứ đôi luk chơi game cùi như CS 1.1 mà hơi giật, chắc chỉ chạy cạc onl
cài lại mất chứ, bởi vậy có mới vụ backup key win và office

down cái này : http://www.mediafire.com/download/4dwigfsp7mt9k04/Advanced+Tokens+Manager.rar

lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanghuy_computer Chà hôm nay mới biết cái này, thank bạn nhé! :p:p

P/s: ặc ặc mới test thử, cái product key là gì vậy? Mấy tháng rồi sao nhớ đây? Có phải cái dãy số nhập vào cmd bằng lệnh "slmgr /ipk" ko? Bó tay sao tìm 😔:(:(
@lemonade747
nó đó bạn ơi
Hà nội hết hàg em này rồi ak. Chan thế

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@phamvcuong
http://avishop.vn/May-tinh-xach-tay/Laptop-DELL/Dell-Vostro-3560/tt.html
@quanghuy_computer ý mình là hàng nhập khẩu i5 vga rời, k phải full hd

đây bạn nhé, hỏi bên vnz đó

@@ allstreet làm thế nào vậy bạn ?
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này giờ có 10 củ 8, ngon bổ mà lại rẻ
máy hết pin gớm quá! dạo này làm việc nhiều! cắm điện thường xuyên! dùng qua pin 2h hết sạch ko còn 1 tí! chắc phải rút pin xài điên quá
@liemstar rút pin xài nguồn thì chịu khó mua thêm cái cục l;ưu điện nhé

xài 3560 mà như vậy thì 😕 khỏi xài còn hơn, hư hỏng do cúp điện rồi quay ra chê máy dỡ này nọ nữa
@quanghuy_computer máy mua mới hơn 1 tháng à!!! vừa test = soft thì pin chai 8%
@liemstar cái gì mà kinh thế, tui mua 1 năm rồi có 2% đây nè, mà mua chỗ nào thế
@quanghuy_computer mua của laptopn01 trên 4rum mình nè
lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây mua gần 4 tháng chai 0%. Ai chai nhiều chắc toàn kiểu rút điện xài pin giống hồi xưa đây mà, công nghệ tiên tiến ko dùng, cứ sợ thành ra tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Rút pin còn hại dữ nữa, tưởng tượng 1 ngày đẹp trời đang dùng cúp điện ko có ổn áp hay bình tích điện thì cứ xác định lap giảm tuổi thọ
Tình hình là mấy ngày nữa e đi mua con Dell này r, các bác có lời khuyên j cho em vs 😁. Khuyên nhiệt tình nha, tks các bác!;)
@Soor
đâu cần gì đâu ạ chọn chỗ mà mua thôi chứ bít chỉ gì bây giờ
@Soor khuyên bác mua bản full HD :D
cho tốn tìn hả =))

thì có j hót hót căn dặn ;)
@liemstar aida 64 + hwmonitor_1.21-64bit đều cho kết quả ~ nhau
@Soor chỗ khác mình ko bít chỗ lúc mình mua nó ko cài hdh chỉ vào bios kt st thôi, khi đã trao tiền rồi thì lại chỗ bh thì nó mới cài win cho mình
@quanghuy_computer ngta dùng mấy năm độ chai ko bao nhiu hay = 0. mình xài 1 tháng hôm qua độ chai 8% hôm nay 11%! thời gian dự đoán 50% dùng đc 1h. 100% dùng 2h20". nãn toàn tập
@liemstar
bạn thử làm như mình xem : xài cho hết pin, tháo pin ra ~ 5-10' , gắn pin vào và cắm xạc ( ko mở máy nhé ) rồi test lại xem
lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay có đứa cháu đến mượn lap mình chơi Audition, nó cắm usb cài game, mình ra ngoài để nó chơi. Khi về mình cắm usb làm việc thì thấy là lạ, khi cắm chặt usb thì cầm usb đẩy lên đẩy xuống nó lung lay như bị lỏng, ngay cả jack cắm adapter vào máy cũng bị tương tự dù mình đã cắm chặt, lung lay tuy ko phải nhiều nhưng cảm giác nó như hàng "xài lâu nên cái jack bị lỏng" vậy á. Mình thử lấy tuavit chọc vào chân cắm usb và chân sạc adapter của máy thì rất chặt, ngồi xem đi xem lại thì ra cả cái main nó ko chặt vs vỏ nên có hiện tượng đó (?) Vậy cho mình hỏi có ai bị giống mình ko, có phải lỗi lỏng lẻo do máy sẵn rồi ko hay thằng cháu mình phá nhỉ? 😕😕😕
quá nãn! máy mua 1 tháng! pin khi 100% dự đoán dùng 3h hơn, h pin 100 còn đc 2h20". mới qua tét độ chai 7% hôm nay tét độ chai 11%. nãn toàn tập
con này ful hd là 1920x1080 hay gì nhỉ . hôm nay qua avishop mà hết hàng rồi bản i5 nha mà cách kiểm tra cái card radeon như thế nào mấy bác
@tuan_coi_xuong mua ở avishop thì là 1080p đấy 😁 P33X45 thì là bản card amd + intel hd
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi tầm 16tr có thể mua em nào của sony cấu hình tốt như em này ko vậy mọi người,thêm cái nữa là sony thì dòng nào là tốt theo thứ tự nhé,giống như inspiron với vostro vậy đó,thanks😃
@obxrose
😁 câu tloi tất nhiên là k. Vào dell sao lại hỏi về sony thế này
@obxrose 16tr mua con 3560 về gắn thêm vài cây ram nữa là ok hoặc mua thêm cái ổ cứng nữa
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
@allstreet
Ko phải vì mình ham sony mà vì mình đi kiếm con này nhưng hết hàng rồi mà ko biết khi nào mới có nữa, bên dellvn nói ko biết khi nào mới nhập về, có thể ko nhập dòng này nữa...
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanghuy_computer
trời, máy chỉ còn có 1 khe ram mà bạn kêu mua mấy cây :p với lại mình thấy máy nhập khẩu qua nhà phân phối cũng ~ 15,5tr rồi, nhưng kiếm ko ra, mua hàng xách tay thì mình ko yên tâm lắm lúc máy gặp trục trặc...
@obxrose
máy có 2 khe, gắn mặc định sẳn 1 cây 4gb, max là 16gb

xem ở đâu mà 15.5tr thế ?

vậy cứ đi mua sony đi

mua xách tay mà sợ này sợ nọ thì cứ 9 hãng mà mua, ra mấy tt lớn thiếu gì
vaio thì dòng T rồi S đến E
mua sony đẹp nhưng cấu hình ko bằng, giá chát lắm
dell ngon hơn mà
giờ mới tìm ra nguyên nhân connetc mạng mấy ngày nay khó khăn, mở máy rồi mới mở mạng nhưng ko connect đc : nếu chọn auto thì connetc rất khó

để auto thì bị lỗi

còn chỉnh lại thì connect bình thường, nếu bị lỗi vạch wifi có dấu chấm than vàng thì xem lại mấy bài trước mình có hướng dẫn khắc phục 100% thành công

Cuối cùng : đối với máy mình thì làm như vậy nhưng máy các bạn thế nào thì ko chắc, do khác model, nhà cc mạng
Máy của mình hiện nay bị thế này không bít có cao thủ nào giúp với:
Bị h khi cài driver wifi nó không hiện cái peernet trên thany toolbar nữa. Có bác nào làm cho nó hiện lên với được không, cái này là dùng đẻ chia sẻ mạng.
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hl,pv hết hàng mà ko biết khi nào mới nhập về nữa bạn ơi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019