Hội Dell Vostro V3560

Thảo luận trong 'DELL' bắt đầu bởi lv83, 21/7/12.

1. Hoang Panda

Hoang Panda Thành viên

camera em này được bao nhiêu các bác nhể, tiện đây cho em hỏi cái phẩn mềm khóa máy bằng vân tay down ở đâu nhỉ?
  2. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Bác click chuột phải vào cục pin trên deskop chọn phần Dell Extended Battery life Options, chọn phần Deskop Mode rồi click chọn Enable, khi đó máy sẽ chỉ chỉ sạc khi pin còn dưới 95%
  3. nanashi93

nanashi93 Thành viên

cho hỏi e hỏi ngu tí: máy này chơi dota 2 chỉnh max setting được không nhể?
  4. vuquochung6789

vuquochung6789 Thành viên

chỉnh được nhìn phê lòi mắt khi vào đánh lệnh weather random la dep
    lam y bạn mà nó vẫn sạc hôm nào thử chụp hình bạn coi
  5. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Trước đó bác đã Enable ở mục Status chưa? Capture.PNG
  6. tuandaica225

tuandaica225 Thành viên

Bác lại nói mò. Cái đó mình bật chỉ ngắt sạc khi pin >95% thôi, ai cũng thế cả, nó ghi vậy nhưng thực sự ko phải vậy. Bác ko tin có thể test thử, cho máy còn 90% pin rồi cắm sạc coi nó có sạc ko? Chính xác hơn là từ 96% pin trở lên nó sẽ ko sạc. Ko biết thằng lập trình lỗi hay nó ghi lộn số 95 thành 50
    biahoi5ngan thích nội dung này.
  7. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Thanks bạn, để mình edit lại
  8. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Mà cục pin mình hầu như để 100% dùng 4 tháng nay Battery Bar báo chai 3,9%
  9. tuandaica225

tuandaica225 Thành viên

Của mình 2 tháng chai 1%, mình thấy chấp nhận đc vì 1 năm chai khoảng 6%, 3 năm chai 20% (tính đại ra thế ;)) thì cũng cho em nó nghỉ hưu đc rồi

Bạn chai nhanh vậy chắc do chơi game rất nóng nên mau chai, mình ko chơi game, nhiệt độ máy ít khi quá 60* nên để vậy cũng ít chai. Nếu bạn chơi game thì nên tháo pin ra sẽ tốt hơn.

Hơn nữa khi dùng pin dưới 95% thì nên tháo pin ra luôn, để khi nào ko dùng máy thì bỏ vào sạc đầy lại, chứ vừa sạc vừa dùng ko tốt
  10. camapbiensaupy

camapbiensaupy Thành viên

bac nao lay gium em cai driver wifi vs. may mua o laptopno1, e phai tu cai het. nha co wifi ma k co driver nen h dang dung tam mang 3g cua con galaxy y de keo ve ma cham qua. so s-tag cua em 3YV2GV1
  11. tuandaica225

tuandaica225 Thành viên

217MB đó bạn, mai ra quán mà tải, 3G tải khi nào cho xong
  12. camapbiensaupy

z bác cho em cái link, thank
  13. yugi139

yugi139 Thành viên

Ai cho mình hỏi con này có nơi nào nâng cấp màn hình 1366x768 lên full HD tại Hà Nội ko nhỉ :rolleyes:
    Dạo này mình hay có nhu cầu xem phim nên phân giải như cũ trên 1 màn hình 15,6' thật sự xem chưa đã chút nào:(
    Ai biết chỗ chỉ giúp mình với ;)
  14. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Khẳng định với bạn là không thể nâng cấp được, hay là bạn xuất ra TV LCD fullHD cũng là 1 cách.
  15. vuquochung6789

vuquochung6789 Thành viên

hồi đầu cũng chơi game rồi để vừa sạc vừa dùng chai luôn 2,6% được bác tư vấn sớm đỡ rồi giờ chả dám dùng lap chơi game nữa để ý cái báo nhiệt lên 60 độ là hãi^^
  16. mauden005

mauden005 Thành viên

Nên mua laptop ở đâu vậy các bác.Sao digiworld bán mắc hơn laptopno1 đến gần 5tr mà cùng là con Dell Vostro 3560
  17. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Hừm hừm...
    Theo mình được biết thì chính hãng cũng chỉ hơn tối tối đa là 3tr thôi, mà bản i7 của con này thì cũng phải trên 22tr, chính xác giá bao nhiêu hả bạn?
  18. nanashi93

nanashi93 Thành viên

bác đang nói dota war III hay dota 2 thế!
  19. camapbiensaupy

máy mình khi khởi động = pin thì màn hình sáng bt nhưng khi vừa sạc vừa khởi động hoặc khởi động trực tiếp = nguồn (đã tháo pin thì màn hình rất tối), độ sáng khoảng 40% thôi :(. who can help me!!!
  20. dung10

dung10 Thành viên

tự nhiên cái nhận dạng vân tay của em nó bị hâm, toàn phải gõ tay, vào setting nó thì bảo enrollfinger cancelled laf tn ạ :((