Hội Dell Vostro V3560

lv83
21/7/2012 5:43Phản hồi: 8.920
8.920 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có nên mua dell 3560 này ở fptshop ko?,giá 15,9 triệu?,em sắp mua lap rồi
torikichan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoangnhat_12345 nên nhưng hơi dắt nha bạn
Hà nội bạn wa Thái Vinh xúc nhé hnay e vừa xúc 1 e ở đó hàng hiếm nên còn 2 con thôi thỳ phải bác wa luôn k hết. Thái Vinh bán có 15m4 thôi nhé,hjx mà e mua về a kỹ thuật cài full driver rồi mà wifi vs mạng dây cắm vào đều dấu chấm than. Page này có cách chỉ khắc fuc nhưng e k tìm đc bác nào hướng dẫn lại hộ e cái
@mr.thangku9xxxxx cắm mạng dây vào máy khác để kiểm tra chưa chắc do máy
@mr.thangku9xxxxx
mấy trang trước có chỉ cách khắc phục wifi bị chấm than màu vàng
@mr.thangku9xxxxx em cũng mua bên đó mà bảo họ chuyển BH về VN cho mà mãi ko thấy j, phải pm mấy lần, lại phải đợi. Với cả bảo công ty cung cấp số Order Number thì ko cho (họ bảo số đó là theo lô hàng nên ko cung cấp cho dc), còn số trên thùng thì xé rồi, thay = tem của công ty
@matranphong K có order number thì dù chuyển bh cũng chưa chắc dc bh đâu
@allstreet thì em hỏi bên bán rồi, họ ko cho ấy chứ, cái tem của nhà sản xuất thì họ bóc ra rồi, họ dán cái tem của công ty họ vào
em
sắp vào tphcm học,nên mới mua lap,mua lap ở fpt có cần check kĩ ko anh?
@Hoangnhat_12345
😁 test cũng dc, k test cũng chẳng sao. Vì dù sao tụi nó làm ăn uy tín mà b, hư ra bắt đền thôi.
anh,em vào cửa hàng fpt,mà coi con vostro 3560,tem dán thì của thế giới số,vậy là sao,fpt ko nhập hàng này ah
@Hoangnhat_12345
😁 bình thường, như mua đt ở TGDD có tem dán của TGDD đâu 😃
@Hoangnhat_12345 mình cũng mua ở fptshop dán tem dgw có sao đâu 😁
oh,cảm ơn anh,định mua con này đều không biết ở tphcm có chỗ nào bán rẻ hơn mà cũng uy tín không nhỉ?
Dell vostro 3560 thì xài win nào ổn vậy bác.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
có ai bị mở mỗi 3 cái web mà quạt quay vù vù không ạ hix để độ phân giải 1080 thỳ chữ bé tý ý ạ khó nhìn kinh. e bị cận nặng....ai mà cận nặng mua e này hơi mệt đấy
Ủa. Các bác cho e hỏi ngu xíu... Hì. Là sao ở cái page 1 bác chủ thớt ghi là full HD ( 1366 X 768) Ạ. Theo em pít thì hình như full HD là (1920 x 1080 ) chứ nhỉ.
myloves2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sasuken.info Bác chủ thớt mua máy cách đây 1 năm rồi.lúc ý ở việt nam chỉ có bản màn hd thôi.chưa có full hd
chắc bác ý viết nhầm....
cái soft mà để theo dõi cpu vs ram ổ cứng chiếm bao nhiêu % pint ra ngoài màn hình là soft gì ạ
lỗi wifi dấu chấm than ở page nào các bác nhỉ
obxrose
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nay ko biết nơi nào ở tp hcm bán hàng chính hãng mà còn hàng nữa hix...
èo èo,con 3560 này với 5560 con nào dc hơn nhỉ
các bác cho hỏi...3560 sao mà warcraft giat qua...không biết card rời sao nó switch không vậy các bác
lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ddtrung1604 War3 pentium 4 onboard chạy còn ngon, war3 chủ yếu là ram thôi, chứ vga hay ko cũng ko nhận thấy khác biệt, bạn xem lại win 32 hay 64 bit, 32bit ko nhận đủ ram đâu, máy mình dota 5vs5 maxsetting card on mà ko hề lag mà, trừ khi có invoker ra hơi lag vì alienware gặp invoker còn lag mà 😁:D
nâng Ram lên 8G 😁
ESKA_84
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là mình mới mua em này để chơi game PES 2013, mình đã để đúng như hình A

nhưng khi vào game để xem thì nó lại thông báo GPU là HD 4000 chứ không phải là ATI 7670M😕
xin mọi mgười giúp đỡ dùm​
@ESKA_84 Để chắc chắn card rời hoạt động không thì bạn dùng gpuz để kiểm tra nhé. Bật ứng dụng > Bật gpuz > Nếu thấy được card rời thì là đã được còn gpuz bị treo ngay từ logo thì là chưa được.
thanhson61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bạn, sau 4 tháng sử dụng thì mình thấy hiệu năng của máy giảm đi khá nhiều, máy có vẻ chậm hơn khi vào các ứng dụng, lúc trước chơi call of duty, NFP, PES đều khá mượt nhưng hiện tại chơi PES lại bị lag 😔 .Điểm Win7 chấm lúc mới mua về được 5.1 thì bây giờ còn có 4.9.

Có bạn nào bị giống mình không nhỉ? :(
@thanhson61 điểm win là do bạn có chạy card rời hay không, nếu bạn chạy card rời rồi chấm điểm thì sẽ lên 5.1, mình cài win 8 điểm của nó tận 5.9 cơ, còn chạy ứng dụng bị lag thì bạn kiểm tra nhiệt độ xem có bị nóng quá không, không thì do lỗi win do virus hoặc bạn cài nhiều chương trình, nhiều game quá làm nặng máy, cứ cài lại win là biết
ESKA_84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhson61 MÌNH mới mua được 2 ngày lên chưa rõ, bạn có biết cách đá PES 2013 mà để VGA ATI 7670 chạy khônng, mình chơi nó toàn chạy trên VGA on HD 4000
Các bác rành về lab nói chung và con 3560 nói riêng có thể chia sẻ cho em cách tiết kiệm pin tối đa cho con này được không ạ? Cần tắt những cái gì, cái gì có thể tắt được thì chỉ em với. Em chỉ biết mỗi giảm độ sáng màn hình thôi ạ. THanks các bác!
hiện mình đang dùng dell vostro 3460, mình dùng được 8 tháng rồi và hiện tại thì mình thấy khi áp tai vào chỗ gần ổ cứng nghe thấy tiếng lạch cạch, không biết có máy bạn nào bị thế không và xin hỏi làm thế nào để khác phục chuyện này
@hiepe2 Gọi cho bảo hành nó đến nhà kiểm tra ngay đi bác cứ đoán già đoán non 😁
@tranxuanthang máy của bác chỗ ổ cứng có tiếng kêu j lạ không?
có bác nào biết chỉnh cái font chữ ở web k e thấy nó nhoè lắm. e để độ phân giải 1080 cho sắc nét nhưng như thế thỳ chữ bé tý khó đọc,và google thỳ đc bày cho cách vào contol panel chỉnh dislay và chỉnh dislay 150% các icon ngoài màn hình thỳ vô cùng sắc nét nhưng mở web thỳ chữ nhoè lắm ạ
lemonade747
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.thangku9xxxxx Thích fhd 1080 thì chấp nhận vậy đi bạn, người ta đã lưu ý vs tất cả dòng máy 15.6" fhd là làm office, code hoặc web nhiều ko nên mua vì mau mỏi mắt, cỡ 17" fhd như Alienware thì rõ hơn nhiều.
@mr.thangku9xxxxx Bạn để lại độ phân giải 1080p rồi làm theo cách dưới đây nhé:
Chuột phải > Screen Resolution (Độ phân giải màn hình) > Làm sao cho chữ và các khoản mục khác lớn hơn hoặc nhỏ hơn > Đổi thành Trung bình - 125% > Áp dụng > Đăng xuất

Với cách này thì mọi thứ vẫn to hơn mà không cần thay đổi độ phân giải => vẫn đẹp 😁
Ở giao diện Modern UI (nếu win 8) cũng có cách tương tự đấy bạn mò nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019