Hội Docomo L-04C - Tổng hợp mọi vấn đề(root,uprom,phần mềm....)

Thảo luận trong 'Điện thoại Nhật bản' bắt đầu bởi hakuna_matata, 12/11/11.

1. ghetcongaixau

ghetcongaixau Thành viên

Bản CM7.1 của chủ thớt chạy không ổn định, hay treo máy, nếu turn on 3G thì chỉ cần để standby cũng rất nhanh hết Pin, cảm ứng ko nhạy...
    Mình dùng bản cm7 pin ko đủ để dùng từ sáng đến tối, còn dùng rom gốc thì đọc báo, thỉnh thoảng chat chit... chưa bao giờ bị hết Pin trước khi về nhà.
  2. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

có ai có bản rom nào khác ngoài mấy rom này không ? cho mình xin với
  3. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Ah quên ai co app fm radio cho bản rom cm7 không cho mình nhé. rom cm7 không có nhiều lúc muốn nghe fm lại không có mà dùng nghe bằng 3g thi tốn pin wa.
  4. vinabookmilk

vinabookmilk Thành viên

Nghe các bác nói em nghịch thử up hôm nay rồi, kết quả hết pin nhanh kinh khủng ... chắc phải tính đến việc backup thôi.
  5. xhong1990

xhong1990 Thành viên mới

các anh ơi, em đang xài L-04C, khôn gbie61t tại sao nhưng nó dở chứng tắt và khởi động lại liên tục ( vừa hiện màn hình menu lên là lại khởi động lại), không thể thao tác gì được hết? mong các anh cho em biết cách xử lý, em cám ơn
    ProReturn thích nội dung này.
  6. ProReturn

ProReturn Thành viên

Có thể bạn ép xung quá cao. Nếu được thì chỉnh xuống thấp chút
  7. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

8. tuanmau

tuanmau Thành viên

Em chạy hết bước 3. Reboot lại máy thì nó khởi động với logo LG mới so với bản 2.2.2 nhưng chạy sang đến màn hình có biểu tượng android cyanogen 7 thì xoay vài vòng rồi đứng hình.... ai chỉ dùm em cách fix với. Thks
  9. dangvanhieu

dangvanhieu Thành viên

ngày trước mình cũng bị như bạn chỉ có cách up lai từ đầu thôi bạn a.
  10. vinabookmilk

vinabookmilk Thành viên

vấn đề về pin thì ok rồi. Nhưng không hiểu sao cái máy của em giờ cứ shutdown là nó tự set time về năm 1980, SMS nhận được cũng báo sai, bị lệch tận 6h, ví dụ như 12h trưa nhận thì nó báo thành khoảng 6h sáng, khá bất tiện khi theo dõi. Có bác nào bị các lỗi trên chưa vậy ? chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với.
  11. nguyentruc1412

nguyentruc1412 Thành viên

mình mới tậu 1 em. mà sạc lâu đầy quá ah.
  12. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

13. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Mua một em sumo sim của viêttel lấy xạc của em nó xạc cho chú L04c của mình. Hihi quá ổn các bạn ạ.

Sent from my L-04C using Tinhte.vn
  14. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Up bản cm7 7.2.0 rc3 bằng cwm nhé.

15. nguyentruc1412

nguyentruc1412 Thành viên

sao minh lam toi đoạn reboot roi no ko vao recovery duoc. bac nao chỉ giúp với. thanks
  16. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

17. vinabookmilk

vinabookmilk Thành viên

bao giờ có bản 4.1 cho em này nhi ? cái thử nghịch xem sao ? trên mạng thấy có 4.0 rồi.
  18. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Có rùi đấy

19. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Bản 4.0 cm9 bị lỗi không nhận sim
  20. chucvnvn

chucvnvn Thành viên

Có ai biết chỗ nào bán pin cho em này không vậy