Hội Docomo L-04C - Tổng hợp mọi vấn đề(root,uprom,phần mềm....)

hakuna_matata
12/11/2011 6:42Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng dài càng tốt để hướng dẫn chuẩn hơn.
Muốn đổi lại con l04c này giá 3 tr đây , đã úp room đầy đủ , bác nào máu thì pm nhé . ( Miễn phí tư vấn sử dụng , úp room android )
Bác fix giá đi em xem xét nào
Bác ở Hà Nội mà , mình ở Hồ Chí Minh @@.
Ác nhỉ. Bác cho em vài cái ảnh và fix giá, em sẽ cho người nhà qua lấy nếu OK.
con nay` choi game on khong may' bac' , may game choi tren galaxy mini choi tot ko :d,
máy bác giúp em với : tình hình em root máy như ko dc nó cứ đến đoạn #7.... la nó ko chạy đc nữa với lại từ lúc up ko đc thì máy em bị vấn đề là cột sóng trong máy thì full nhưng nhiều lúc gọi vô thì ò í e lúc bị lúc ko nhưng đa số là bị ở trong nhà em còn ngoài đường thì ko sao hix hix máy bác cứu giùm em....! Cám ơn máy bác trước
Hiện tại mình đã update được mọi thứ như hướng dẫn, tuy nhiên không thấy Market đâu (đã install gapps-gb-20110815-signed.zip, thấy được một số phần mềm như Car Home,...). Bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm mình. Cám ơn mọi người
Ngày hôm nay đã up lên đc rồi thank bác ....! Nhưng có 1 số vấn đề mình góp ý thêm nè : lúc root minh chạy tới RootDevice...#6 thì bị treo máy nên mình rút cáp ra đã bi lỗi sóng lúc gọi đc lúc ko gọi đc máy bạn nên cẫn thận ....! Bác hakuna_hatata nói phải rút thẻ nhớ ra trước khi root thì minh ko biết đúng hay sai ....! Nhừng đọc bên Web nước ngoài thì kêu cấm thẽ nhớ chọn Unmount SD card vào mới root đc superoneclick2.1.1 mình đã làm theo và đã vượt wa cái lỗi RootDevice.....#6 Và đã thành công hoàn toàn ( Nếu root thành công thì sẽ hiện ra 1 icon Spueruser ) ....! Còn đến bước 2 muốn trỡ về màn hình recorey tắt máy nhấn 3 phím tổ hợp : nút menu + power + nút volume ( dưới ) .... Vậy là ok rồi mình đóng góp tí ý kiến .... Có gì ai làm ko đc cứ liện hệ nick yahoo của mình boyspeed_hm@yahoo.com.vn
kotaroshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này muốn unlock thì làm sao vậy các bạn?
cuối năm hơi bận+laptop hỏng màn hình chưa có tiền thay đâm ra ko vào tinhte,có nhận dc mail có pm nhưng ko trả lời dc,có lời xin lỗi mấy bạn. Mình sẽ vào phần Q/A luôn,sẽ thêm cả giải quyết những lỗi mà mình mắc phải,nếu anh em có gặp sẽ không phải hỏi nữa.
-----------
Q:làm theo hướng dẫn mà vẫn không root được ?
A: _thử bản SOC 1.7
_Bật sang debug mode chưa ?
_Unmount sdcard chưa?

Q:Khi up rom,cài Gapps xong không có google maps?
A:vào market tìm và cài phần mềm market enabler(phần mềm fake nhà mạng để cài đc những apps mà chỉ dành riêng cho một số vùng).Fake thành mạng T-mobile(us),Vào market,mục editor choice,tìm và cài google maps.

Q:không update hay cài được apps mới do market bị lỗi insufficient place ?
A: do máy bạn giới hạn phân vùng download cache của market,hãy chuyển phân vùng này sang sdcard.Cách làm:
mở phần mềm Terminal emulator trong máy lên,gõ lệnh sau
Code:

cd /cache  
su  
mkdir /mnt/sdcard/market-cache  
mv download download.bak  
ln -s /mnt/sdcard/download download  
exit 
Q:bị lỗi tạo event của calendar?
A:Uninstall calendar đi và cài lại bằng bản sau(cả hai link) :
http://www.mediafire.com/?ol4rezrtwftj7gz
http://www.mediafire.com/?22th02j5qoe1abw
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đến bước "chmod 755 /system/xbin/flash_image"
thì bị báo lỗi "
Unable to chmod /system/xbin/flash_image: Read-only file system"

Xử lý thế nào được ợ
# mount -o remount,rw -t /system /system
bạn thêm dòng này vào trước dòng đó
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
gõ nguyên dòng này vào hả bạn "mount -o remount,rw -t /system /system"
mình có gõ thế nhưng ko được. nó báo "Usage: mount [-r] [-w] [-o options] [-t type] device directory"
và vẫn ko chmod đc 😁
adb remount
adb shell rm /system
vậy thử lệnh này xem
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn ko được ợ. Operation not permitted!
Mình cũng thử theo cách này nữa mà ko đc http://www.pocketmagic.net/?p=757
chẹp :|
oát đờ....
Code:
adb shell su -c "mount -o rw,remount /system /system"
adb shell chmod 755 /system/recovery/flash_image
flash_image recovery /sdcard/recovery_cwm.img 
sync 
reboot 
adb reboot recovery
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách mới này thì mình chưa thử. nhưng có làm theo cái này
http://android-tricks.blogspot.com/2009/01/mount-filesystem-read-write.html
và đc 😁
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã lên 2.3 ợ. nhưng giờ bị lỗi stop unexpected với com.***.phone :|
làm em chỉ dùng được ở Airplane mode
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là SIM VT thì đứt ạ :|
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa đi làm lại SIM về. Vất cái SIM 4 năm kia đi là ok 😁
ngon nhi? các bác chịu khó mày mò quá ^^
ở SG chỗ nào còn hàng e này vậy các bác ?
dangvanhieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm mới đã đến.mình dùng l04c lên vào đây gửi lời chúc đến toàn thể anh em trên diễn đàn một năm mới an khang,thịnh vượng.chúc anh em nhà mình năm mới mua được những món đồ giẻ mà đẹp.chúc những ai dùng l04c mau chóng root được và up lên 2.3.7 mượt ma nhé.
trungbx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới up xong, bác nào gặp khó khăn qua mình hỗ trợ nha.
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm

---------- Post added at 06:52 PM ---------- Previous post was at 06:51 PM ----------

Mình trả lời cho vấn đề này như sau : video 720p (1080p chưa thử) sau khi minh convert (H264 640x480 mp4 bitrate 4mb, size tăng lên khoảng 400MB), trước đã convert cho SH905i bỏ vào l04c xem vẫn mượt mà. Nếu bạn chưa trải nghiệm có thể tự convert bằng soft xili hoặc soft chuyên dụng của mod MinhHoang bên japanephone. Dám chắc rằng con này xem phim khong thua gì các dòng ntt docmo 905i, 906itv, hoặc sh01b...Đánh giá khách quan của bản thân, và cũng đã xài qua những con này nên thấy vậy. Có phiền lòng ai cũng mong được ủng hộ để đóng góp ý kiến. Thank's........
Mới tậu con này chiều hômqua với giá 2tr3...giá như cho không. Quậy banh chành, máy công nhận ngon hết biết. Từ "nội công" cho tới "ngoại công"....
Mong nhận được sự chỉ dẫn của các tiền bối ....!
ProReturn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc có nhiều bạn gặp vấn đề khi root theo cách của chủ topic. Mình thấy bản room gốc bạn chủ topic trích dẫn bài của Hero@ là bản 2.2.2, và ở bản này chỉ cần cài gingerbreak (file apk) là root được rồi. Rất nhanh và chỉ cần 1 click...
Còn Adroid 2.2.x (x = 0 hoặc 1) thì sử dụng Z4root để root trên điện thoại như GB, (nhớ chọn Permanent Root) hoặc sử dụng superoneclick (gọi tạm SOC)
Chứ lấy bản room gốc của Hero@ mà sử dụng SOC 2.1.1 thì treo máy tới Tết, 10 lần bị hết 10 lần. Bạn xài được bản SOC 1.17 thì tìm hiểu room mình đang xài rồi phát biểu. Lên nói là up thành công làm "dân ngu cu đen" như mình mò "thấy mẹ" 😁
Nói chung là nhiều vấn đề chưa biết rõ, công nghệ thì cũng không rành, mày mò thì thua nhiều người. Có nói sai thì bỏ qua cho mình nghen....
À, cho mình hỏi ở bước 2 cài CMW sao cứ tới đoạn type "adb shell" là báo device not found vậy ta. Ngồi cả buổi trời mà không được...Help me ....!
ở đây chả có ai nhận pro công nghệ công gừng gì cả...mình up dc thì share cho ae.Ai thấy lỗi ở đâu và biết cách giải quyết thì lên đây chỉ cho ae,từ đầu rất vui vẻ.
Mình cũng chỉ là bỏ công dịch từ trang tiếng nhật ra rồi làm theo...các vấn đề phát sinh cũng hỏi bác GG.
"dân ngu cu đen" như mình cũng nhường lại cho bạn cái thread này...vì dù sao cũng bán máy rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019