Hội Docomo L-04C - Tổng hợp mọi vấn đề(root,uprom,phần mềm....)

hakuna_matata
12/11/2011 6:42Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghasasd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Bro nào dùng SO-03 của docomo k e hỉu xíu kinh nghiệm
ghasasd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết hn đâu unlock đc con này k

Sent from my IS12S using Tinhte.vn
@ghasasd
chucvnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này có tiếng việt mà nhưng kô nhận sim thôi
Có bác nào bị lỗi không rung khi có cuộc gọi đến không vậy ? Mình cài bản CM 7 không rung đã đành , giờ mới úp lai room gốc , vẫn bị , gọi đến không thấy rung chút nào @@
quyendt2612
ĐẠI BÀNG
12 năm
@deptraidapxichlo Thế thì check lại cái hardware 😁

Sent from my L-04C using Tinhte.vn
@quyendt2612 Lạ thật !
có bác nào up được con room này mà nhà ở Hồ Chí Minh không , giúp e một buổi với , cài recovery hoài mà hok có được , híc
có bác nào bị lỗi wifi giống em không ? giờ thì wifi vẫn bật được nhưng nó không nhận được bất kỳ sóng wifi phát ra của cục phát nào cả, mấy cái tablet của em bắt vẫn bình thường, 😔

bác vào trong mục setting của cyanogen ấy, chức năng rung phải bật lên mới được. Em lúc đầu cũng không để ý, sau rồi phải bật lên mới được
M dc ba chi tang cho 1 con LG-L04C nay, B nao muon mua lai thi alo cho m, M da dat mua them 1 qua pin cua no tu Nhat ve. Ban nao mua may,m tang pin luon. May con moi 90% do m dan bong kinh can than,It su dung.(Con nguyen hop,phu kien, dau chuyen sac,dia,sach huong dan....). May chua up room. Co the qua nha xem truc tiep.
Ban nao can thi lien he qua nick yahoo : youfuu_jp .M o HN nhe.
em đã chạy lại file gốc theo hướng dẫn của anh Trung Hero. làm đúng theo hướng dẫn nhưng đến đoạn cuối, khi máy reboot thì ko lên. bật lại thì xuất hiện logo LG--> Ntt Docomo--> Android rồi treo ở đây. có bro nào biết tại sao ko?
@hoangson2019 😆, tìm được bác trên tinhte rồi nhé. CHiều mai hẹn gặp xem em này của bác. Hy vọng không như bác nói 😁
@luongdeptrai2006 ko phải bệnh đâu. lúc đó hard reset là đc mà. cái này giống hệt con LG P500 😃)
@hoangson2019 em hỏi thêm nhé, tìm thông tin không được 😁
máy này lướt web có lỗi font ko anh ? nhắn tin viết được có dấu như bt chứ nhỉ, tín nhắn mms ok cả chứ anh. 😔. Hx
@luongdeptrai2006 tin nhắn mms thì mình chả bao h động đến. mấy cái còn lại ok hết nhá 😆
fm radio có không ạ 😔
@luongdeptrai2006 mặc định thì ko có đâu. cài thêm apps là đc mà
mình cũng đang dùng e này. bạn nào có trục trặc gì thì pm chữ ký mình sẽ giúp nhé.
đọc đúng 1 lần, làm dc hết rồi. thanks chủ thớt. ai thách mác có thể pm tui giúp dùm cho YH :anh.bemthatluc
@soscrew999 bạn ơi mình làm mãi ko đc, bạn ở đâu mình đem qua nhờ bạn chỉ giáo với 😔
minhconspq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ở Hà Nội, làm đi làm lại mà vẫn không được, các bác cho hỏi có chỗ nào root được để mình chạy qua cho nhanh.

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
muốn root thì dùng winxp ấy, win7 các bác không cài đủ driver mà cứ dựa vào driver của win7 nó tự nhận nên lởm lắm. em chuyển sang xp cái, root ngon lành luôn
minhconspq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinabookmilk vậy à, nhưng giờ kiếm đâu máy tính xp đây 😃 hay bác lúc nào rảnh giúp mình cái 😃
không cần đâu, bác dùng win7 thì kiếm đủ driver của main mà cài lại, win7 tự nhận được nhưng chạy không tốt, với lại, cài đủ các chương trình yêu cầu kèm theo nhé
minhconspq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinabookmilk Khó thật, mình vẫn ko thể root được.

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
thế thì bác chưa cài đủ driver rồi, cái win7 nó tự nhận nhưng nhiều cái không chuẩn nên vậy đấy, bác thử mượn máy dùng xp mà root xem, 😁
minhconspq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon rồi, chẳng hiểu sao mà lại root được, up rom rồi, ko hiểu có bản nào cao hơn nữa ko các bác ơi???

Sent from my L04c using Tinhte.vn
Em up được ROM rồi các bác ạ.Mất cả buổi tối hôm. Nhận xét là ngon hơn cái ROM cũ,game hiển thị mượt hơn nhưng hao phin hơn thì phải.

Em còn mấy vấn đề thắc mắc thế này:
-Liêu em có thể up các ROM khác được không(VD muốn cài bản 7.2 hay bản 9 í)
-Mà cái bàn phím giờ nó mất chương trình gõ tiếng Nhật bên ROM cũ rồi có bác nào có cho em xin
bac oi cho em hoi? em co chu n-04c dômco. sach tu nhat ve bay jo lap sim chua co song,.. phai lam sao ah. thank
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@longbk8696 Ra quán unclock mạng mới sài đc nhé
Bác chủ thớt cho em hỏi tý: Tại sao khi tới bước cuối của phần cài cwm ấy, ">adb reboot recovery", thì mày em lại bị factory data reset?? Em dùng room manage để chọn boot into recovery thì cũng bị như vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019