Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi reboot recovery mãi ko đc chắc e lại phải dùng odin pc flash lại rom khác rồi... hic hic chẳng muốn tý nào
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
sặc sặc... nó đang chạy số e ấn nút home cái về màn hình cwm oài... thế là đã đc hay chưa hả các bác.....................................
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao bác cho e luôn link cái 4.1
mà sao e thấy nó vẫn bt mà... bác cho e cách xem nó lỗi đc ko??
@son_nh67 - Bạn vào trong App Drawer có cái hình Rocket Tweak Installer đó, bấm vào nó, chạy cài đặt 1 hồi là bị.
- Rocket v4.1:
http://content.wuala.com/contents/eybee1970/Rocket ROM/RocketROM-ICS_v4_1.zip?dl=1
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao e chả thấy cái app drawer đâu cả... nhưng ngay cái notif kéo từ trên xuống lỗi đã khiến e bm oài... thôi về 4.1... mà 4.1 bác đánh giá tốt chứ???
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao à mà bác ơi... h xuống 4.1 có phải làm gì ko hay là cứ flash là đc
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình 4.03 vừa root xong , giờ tiếp đến là muốn up rom nào ngon ngon + kernel nào hoạt động ổn ... ai chỉ giùm tớ phải làm gì tiếp
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình root rồi tại sao ko cài đc root explorer nhỉ ... nó báo cài đặt bị chặn
không biết em làm sai mà nó đứng ở logo SAmsung rồi. có ai giúp em với. huhu
@tkrs2hb mình dùng 2 con note để cạnh nhau gọi cho nhau = wifi. nó cho thoát cuộc gọi thôi, gọi thử = cả 2 máy nhưng đều 10s. hic. mình down tren market
@phamthenui Lỗi này lạ nha. Thử gọi máy khác ở chỗ nào xa xa cái
@tkrs2hb bác cho số đi mình gọi thử cái hay gọi cho mình đi 0988.964.064 😁
namfat
CAO CẤP
12 năm
@tkrs2hb
Trước dùng GB mình cài Viber nhưng suốt ngày FC, ghét bỏ luôn.​
Lên ICS chưa xài lại vì chẳng có bạn bè nào xài Viber cả, gạ vợ đổi Android mà vợ chưa chịu. Hi hi.​
hic. có bác nào ở đây sử dụng viber ko??? sao mình call = viber được 8 -10 giây là nó tự tắt là sao nhỉ hic. ai bit sao ko giúp mình với. nt thì bt
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình 4.0.3 đã root ... ai chỉ mình các xóa tam giấc vàng ,up kernel , rom và ultravolt
@lionssong89 ở chữ kí bác hiepmayanshittao nha
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài TriangAway nó báo u not running iSC ?
@lionssong89 Thử bản TriangleAway 1.51 mới xem:
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1110576&d=1338984548
@lionssong89 Bác dùng bản cũ 1.10 giờ down 1.50 nới chữ ký của bác hiep........ về mà dùng
em giải nén ra file tar.md5 kô biết úp qua mobi odin file có đúng kô nhỉ
@goheo123 Quá đúng
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
ROM ROCKET V5 AI CÓ KHÔNG NHỈ
lionssong89
ĐẠI BÀNG
12 năm
V5 hay V1.5
Nên mua Note N7000 chính hãng hay Note LTE xách tay hả các bác? LTE hàng xách tay rẻ hơn đến 1,5 triệu.
@nouvelespoir Cái này nói nhiều rồi bạn àh, cứ N7000 chính hãng đi. Đừng chơi hàng độc mệt lắm😁
@nouvelespoir mua N7000
Bạn nào hay chơi games trên note chạy android ics cho mình xin link tải đc ko,lên ics ít game chơi đc quá.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
namfat
CAO CẤP
12 năm
@truongvanthanh1986hn
Ít games là sao mình chưa hiểu.​
Mình xài ICS nhiều version lắm rồi, thấy version nào cũng chơi ngon cả. Trừ 1 số games đặc biệt thôi chứ games bt là chơi đc tuốt.​
kenioo
TÍCH CỰC
12 năm
- Download Abyss Kernel 4.2 ở đây: http://www.mediafire.com/?c65mndvpk6ocbaa
- Copy nó vào thẻ nhớ đt
- Vào CWM Recovery
- Flash Abyss Kernel 4.2
- Vào mục Advanced, chọn Reboot in Recovery (quan trọng)
- FullWipe
- Flash ROM khác
- Khở động lại máy
bác nào chỉ dùm em cái chỗ :Vào mục Advanced, chọn Reboot in Recovery (quan trọng) em vào cwm đâu thấy mục này đâu ?
@tkrs2hb Mình úp 2 lần, kể cả fullwipe rồi, cứ động đến cái Rocket Tweak Installer của nó là FC hết các apps, kể cả SuperSU, Laucher, Astro, Internet Browser...
@hiepmayanshittao thế thì kệ nó. dùng vẫn rất sướng mà
@tkrs2hb Đã dùng thấy 1 cái gì đó ko ổn --> nó ko ổn --> ko khoái. Trong khi trên xda người ta cũng nói vậy. Về 4.1 thấy thảnh thơi, yêu đời quá đi:p
@hiepmayanshittao Sao mình vẫn chưa thấy bị gì nhỉ,máy chạy ngon mượt,mát....Đã cài đủ các loại Rocket installer....
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1633943

đây la thông tin cảnh báo về lỗi do kernel của ICE gây đối với dòng chip hiện tại cho NOTE.

bên XDA hộ cũng đã gửi mail hỏi samsung và nhân dc câu trả lời :
họ đang làm việc trên một số loại sửa chữa được triển khai đến các thiết bị với một cấu hình "un safe được liệt kê ở đây.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1693704.
DO NOT FLASH OR WIPE USING ANY ICS REPACK
nên hiện tại thì không nên up rom hay kernel nào khác, vì sẽ có nhưng lỗi phát sinh ảnh hương đến chip.

đây là thông tin mình đọc đc theo mình hiểu là như thế,
các bạn có ý kiến j về việc này xin hãy bày tỏ để hiểu rõ hơn về vấn đề này
namfat
CAO CẤP
12 năm
@goheo123
Đọc lại bài #1 và tham khảo link các bản CF-Root ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1331784
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepmayanshittao như vậy hiện tại dung rom stock+kernel khác có bị không?
nếu dính lỗi đó thì xử lí hay thành cục chận giấy :mad:
@goheo123 thế em chịu. em nhớ ở 2.3 là nó cwm 3. em dùng lúc trước là thế. up lên cái rom gì bác muốn đó. là nó lên cwm 5 mà
@namfat em chịu. bác pro giúp ae đi mà. a đẹp chai 😁
các bác ơi. tình hình là em về 2.3.6 rồi . mà tự nhiên cái CWM của em nó chạy xuống phiển bản CWM v3. em muốn lên lại v5 . em đã dùng Rom Manager mà kô tìm ra thiết bị của em. có ai giúp em với
Bác mr luong cho mình xin link down bản việt hoá + themes của bác với, bản vh dành cho rom criskelo fải k bác, kèm theo cách hướng dẫn luôn nha bác. Thanks bác nhiều

Sent from my GT-N7000
máy mình rom Rocket giờ nó bị khùng khùng rồi, Play Store sao ko thấy hiện hình lên nữa, sao bjk app nào hay mà cài bây giờ @@ chết tiệt thật, có ai biết tại sao ko, có ai bị như mình ko ?
@hiepmayanshittao mình lên hay xuống gì cũng đc hết
@tkrs2hb Mình có cách sửa rồi, đang chờ mọi người test
http://www.tinhte.vn/threads/928396/page-814#post-19244079
@hiepmayanshittao đc thì tốt quá bạn à. nhưng lạ nhỉ. mình ko dính
son_nh67
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepmayanshittao tui cũng chưa bị... ^^
nếu bạn ở
nếu bạn ở 2.3 thì ko sợ gì
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
@tkrs2hb hi,vấn để là đang xài 4.0 ngon, không muốn xún 2.3
ah, zaayj rùi mà bây h mình flash kernel speedmod hay cf-5.6 là ok hơn nhỉ,
con note của mình chạy lag quá, chém fruit ninja mà ngon tay chạy rùi thi 0.5s sau mới thấy có đương xoẹt, ec, lag quá, k ngon bằng vợ cũ s2
a e cho ý kiến với. thank nhiều nhiều
Note của các bác có chụp màn hình bằng cách gạt cạnh bàn tay trên màn hình được không? Hôm nay mình quên nên gạt trên màn hình để chụp màn hình , nó chụp được giống s3 các bác ạ.
@Huongcand được chứ bác, dĩ nhiên là dc 😃
@Huongcand Cái gạt để chụp ảnh màn hình, zoom bằng cảm biến hay úp tay khi chơi nhạc.... thì trên Note cũng làm đc vì Note hỗ trợ TouchWiz 4.0 tương tự Galaxy SIII.
@Huongcand nên bảo là s3 giống note nhé bạn
@tkrs2hb He he...chính xác rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019