Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi poisonpure, 10/11/11. Trả lời: 18426, Xem: 1013391.

1. mr.pro89

mr.pro89 Thành viên

Các pro làm ơn cho em hỏi: khi tin nhắn quá ký tự 1 tin SMS sẽ tự động chuyển qua MMS.làm cách nào soạn 1 tin nhắn SMS dài được vậy ạ.

2. sayno

sayno Thành viên

Thì mình chỉ gửi có 1 bản Cambridge Advanced Learner Audio Dict thôi mà, bạn còn cài tiếp gì nữa. Các bộ từ điển MsDict của Mobile System thì hết chê, chỉ tội hơi khó tìm bản full.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk

3. Hungdunghcmc

Hungdunghcmc Thành viên

Không hiệu quả gì mấy mà dùng khó chịu lắm. note hao pin do màn hình là chính thôi. Dùng vừa phải là ok.

4. Hungdunghcmc

Hungdunghcmc Thành viên

4.0.4 không dùng được các app này, G nexus cũng vậy. Chờ cập nhật, hay mode tính năng phím menu hoặc phím back nhấn và giữ là screen off như G nexus cũng hay. Tính năng screen off có thể cài vào bất cứ phím ảo chữ năng nào của G Nexus nếu dùng Rom Imilka Cm 9 v1, hi!

5. Hungdunghcmc

Hungdunghcmc Thành viên

Bác
    Bác xài hàng dành cho Korea rồi hả, hê hê!!!

6. laptopthinkpad

laptopthinkpad Thành viên

Note LTE của HQ có các phiên bản E160K, E160S và E160L.
    Không dùng chung ROM của N7000 được.
    Dùng được ROM cook lại từ i717 chứ không up trực tiếp ROM của i717 được.
    Nói chung là nếu nhà mạng hoặc SS không hỗ trợ chính thức lên ICS 4.0 thì khả năng có nhiều cook ROM là thấp. Mua xài thì được chứ để mà vọc vạch thì sẽ thất vọng. Cộng đồng dùng thì đa số là người Hàn Quốc nên tìm hiểu thông tin & ROM cũng khó, trừ khi bạn biết tiếng Hàn.

Hiện tại thấy 1 số cửa hàng bán Note kiểu này nhưng gian lận ghi là N7000. Mấy hôm trước có nhận hỗ trợ cho 1 trường hợp máy Note mua ở Hoàng Hà. Lúc cậu đó call trên điện thoại nói là model i717 nhưng hỏi lại thì không có logo AT&T và dung lượng 32Gb thì đã nghi máy Hàn Quốc up ROM i717 AT&T rồi. Lúc mang máy tới check thì là E160K của Hàn Quốc. Nhưng trên phiếu BH thì lại ghi là model N7000 ??? Tìm hiểu trên site thì cũng thấy ghi là model N7000 (không thấy ghi rõ là Note LTE E160K). Nói chung cảm nhận là có việc gian lận, lập lờ về chủng loại hàng hóa. Có tìm hiểu sơ thì thấy cũng 1 số nơi cũng đang làm điều tương tự vì giá model này rẻ hơn nên ghi N7000 mà giá rẻ sẽ dễ bán hơn.

Cảm giác khi cầm máy này thì khuyên không nên vì chênh lệch 2 tr mà mua vì up ROM lại rồi mà chạy có vẻ không ổn định lắm. Cài có phần mềm MyBackup Pro (MBP) mà chạy toàn force close. Reset thì lại chạy được. Cài thêm Titanium backup thì MBP lại force close. Reset 2 lần vẫn ko được. Up ROM lại và reset 1 lần thì lại dùng được :eek:. Không dám cài thêm Titanium Backup. Chẳng hiểu là do máy hay là do ROM (up stock ROM). Quá trình tìm ROM cũng vất vả và vẫn chưa được bản ROM full ưng ý.

tuanphan79 thích nội dung này.
  7. sweetberry

sweetberry Thành viên

Nói chung là không nên dùng mấy máy dành riêng cho thị trường HQ. Rom rất vì không đc cộng đông hỗ trợ

8. Zanr Zij

Zanr Zij ---------Gears.vn---------

Thông tin rất thú vị đấy đại ca:

- Note LTE có vài loại người dùng cần chú ý.

- Hoàng Hà làm ăn lởm

- Note HQ chạy đc Rom đã cook Note AT&T, có thể ko ổn định.

-->Nên cẩn thận khi mua, mua nơi uy tín, mua đúng bản N7000.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn

9. CasperTT

CasperTT Thành viên

Cái này mình không đồng ý với bạn. Đó là do bạn chưa nghiên cứu kỹ thôi. Bật chế độ debug hoặc vào Wifi/ USB utility chọn chế độ connect với PC. Bảo đảm nhanh...Các phần khác chưa test...

Còn cái vụ báo pin là do bạn dùng của hãng thứ 3 thì phải, chứ Rom chinh thức hình như không có chức năng này. Cái đó báo tương đối thôi bạn...

10. binht611

binht611 Thành viên

hi, các bác cho mình hỏi nếu cài setcpu rồi set min 200 max 800 thì dùng lướt web được mấy tiếng với ạ :) mình chỉ cần pin lâu, màn hình rộng và tốc độ vừa phải thôi.

11. tmn

tmn Thành viên

Note ăn pin ở cái màn hình HD, bạn có setcpu thấp nữa thì em nó cũng chỉ onscreen đc tầm 5h thui

12. qdc4690

qdc4690 Thành viên

Mình lên appsote thấy có bản Learner nên cài. Chắc là bản full đấy bạn ạ. Ko biết có data của Learner để cho vào msdict ko ban nhỉ. Để xem trong msdict ý, ko xem qua msdict viewer. Nhiều lúc phải switch liên tục cũng hơi bất tiện.

Send from 8700

13. airjordan

airjordan Thành viên

Chào các bác. Em mới chuyển qua Note được vài ngày cũng định lên ICS nhưng vẫn đang phân vân vì lên ICS những ứng dụng dùng S-Pen không sử dụng được. Nhưng dùng 2.3.6 lại rất khó chịu vì màn hình bị loang màu mỗi khi vào galery hay caculator. Các bác cho e hỏi liệu lên ICS có khắc phục được lỗi này không ạ. Em dùng N7000 hàng công ty ạ

14. hqviet

hqviet Thành viên

Có bác nào biết chỗ bán sạc zin cho Note ở HN ko. Muốn mua thêm cái sạc để ở cơ quan.

15. o0bdra0o

o0bdra0o Thành viên

Bạn có thể dùng Rom AlBa ZCLP5 Full ICS Repack v2 nhưng Rom này không có tiếng Việt nhé

airjordan thích nội dung này.
  16. namfat

namfat Thành viên

ICS theo mình đến thời điểm hiện tại thì Imilka CM9 v01 là chạy ngon, ổn định, performance CPU/RAM ổn, pin tốt. Các phần mềm hầu hết là chạy ngon lành, rất mượt mà.

Máy bị loang mầu thì mình ko sure lắm vì máy mình bị ít nên ko đáng kể.

airjordan thích nội dung này.
  17. namfat

namfat Thành viên

Câu trả lời thứ n. He he.
    Bạn ra Thương Gia Đỗ ở Cầu Giấy nhé, có bán xạc xịn đấy.

18. hqviet

hqviet Thành viên

Có link topic ko bác. Cho em xin.

19. airjordan

airjordan Thành viên

Thank các bác vậy là lên ICS vẫn bị loang màu ạ :-?

20. airjordan

airjordan Thành viên

Bác lên google search thuonggiado là ra mà :D