Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jờ nó không khởi động được chỉ dừng ở novo samsung thui, mãi vẫn thế?

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
especen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hướng dẫn root máy dùng Odin ở cái link tham khảo kia không ổn đâu bạn ơi. Nhiều người thử cách đấy bị tạch rồi.
Cám ơn các tiền bối, có lẽ em đem bảo hành thui. Rm đang dùng 4.0 việt nam mà.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
Mới chuyển sang S3 được hơn 10 mà hôm qua cầm lại Note thấy nó to vật vã quá. Vẫn có mong chờ quay trở lại khi Note2 ra nhưng hy vọng màn hình đừng to thêm nữa.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Minh thay anh em minh deu la con nghien het ca roi. Nhung nghien nay ton nhieu tien gap may lan nghien ma tuy ay chu. Hihi

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
oh, box Note sôi động quá, chắc chỉ sau mỗi S2. HÊ HÊ!!!
khalin5741
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em up rom rocket 4.1, giờ có người gọi đến lại hiện chữ tàu phía dưới, vd shiaolung... các bác cho hỏi cách xóa cái chữ này đi giúp em, để nhìn ngứa mắt lắm

XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@khalin5741 Vào setting-call-phone number locator-click bỏ chọn enable PNL- Là oki bạn nhé😁

Các bac ơi máy e đang 4.0.3 stoc root rồi thi dùng rom cook nao ổn định ma k nóng máy các bác giúp e với
Vấn đề game đây,e dơwload trực tiếp game qua wifi trên apstorevn. Moern combat vs alphat 6,,,rom 2gb ....thế mà chơi modern combet nó báo ko đủ dung lượng bộ nhớ....xóa bớt appp chơi vẫn lắc lắc...ko cách nào chuyển sag bộ nhớ usb store dc à các bác,ngoài game nova là datta nằm ngoài thẻ sd...mordern combat vs alphat 6 data vào ráo cái bộ nhớ trong 2gb của note
mọi người cho mình hỏi ...vấn đề là con gnote bộ nhớ trong chỉ co 16GB mình dùng để quay video và luu phim rất vất vả ...giữ cái này thì phải xóa cái kia . Mình muốn chuyển bớt file phim trong video vao sd card thì phải làm sao đây ?có ai biết thì xin chia sẽ kinh nghiệm ah !😃
@sweetdiary Bạn vào trong setting của camera, chọn storage là memory card nhé!

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
krazyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bro cho mình hỏi tí nha.
Mình vừa mua 1 em note n7000, cũng chịu khó đầu tư tìm tòi từ mấy pro. May mắn là mình cũng up được em note từ 2.3.5 >>> RocketROM 4.0.3, root kernel abyss 4.2 luôn không bị brick. Nay tính thử 2 rom là PanaroiAndroid v.03 và Criskelo v7 nhưng chưa lên.
Đọc 1 số ... thread thì thấy mấy pro nói về vụ full wipe, mình thật sự chưa hiểu cho lắm. Như mình up rom lần nào cũng Full Wipe rồi mới up. Rồi reboot system thôi, ko sao cả.
Có mấy bro nói là up rom ko nên full wipe có thể brick. Mình ko hiểu cho lắm. Mong mọi người giúp đỡ 😃 Thx
@krazyboy Bỏ qua panaroid bạn nhé, rom này bị cắt bỏ rất nhiều thứ tù ss, xử lý đồ họa kém, rocket khá ổn, nếu bạn đang ở v4.1 thì để nguyên dùng, v7 không cải thiện gì hơn.
Còn khi up rom full wipe là đúng, fullwipe mà bị brick là do làm không đúng cách mà thôi.
krazyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chinhvuong Ah, như mình là download trực tiếp v7 luôn. Không có v4.1, fullwipe mà ko đúng cách là sao bạn !? Bạn nói rõ hơn cho mình 1 tí được không !? Anw, thx bạn nha 😃
@krazyboy Vậy chơi v7 cũng được. Còn fullwipe không đúng cách là fullwipe trên kernel stock, hoặc fullwipe trên cf root...muôn fullwipe an toàn bạn phải tìm up cái kernel absyy 4.2 hoặc franco v10, up xong chọn reboot to recovery (khởi động lại cwm-rất cần) rồi mớ up rom. Như vậy không bao giờ phải lo brick bạn ạ.

krazyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chinhvuong Oh thx bạn nhiều nha, bữa cũng máu up rom quá, cứ làm theo hướng dẫn cùa mấy pro mà không biết vụ này. Sau này để lấy làm kinh nghiệm mới được. Mình thì cứ nghĩ phải up kernel abyss or franco mới vào được CWM đúng không !?

bro ơi, mình up rocketrom v7 rồi mà chưa up kernel abyss. Mình download 2 bản 1 bản là touchoriginal 1 bản là touch custom, mình up bản touch custom trước. Nó treo ở cái logo boot hoài luôn, mình thấy nghi nghi. Vô CWM để thử lại bản touch original. Cũng không vô trong được luôn cứ treo suốt ở ngoài.
Mình vô CWM để full wipe, đang wipe thì nó hiện lên là error mounting sd....... secure gì đó. Skip wiping luôn.
Mình up lại RocketROM v7, vẫn ko cài được kernel abyss. Đành chuyển sang thử kernel Franco xem sao, vẫn không vào được home screen luôn. Treo ở chỗ boot hoài ah, mà vẫn bị lỗi error mounting.
Giờ mình sợ quá chuyển sang xài Criskelo ROM luôn =.=
@krazyboy Up xong v7 rồi bạn còn up absy làm gì nữa, không boot được là đúng rồi, may quả này nhầm cơ bản nhưng không nguy hiểm, bạn nên tìm hiểu kỹ...đừng vội vàng. Cũng dễ ăn quả brick lắm đấy. Box này các bro chuyển hết rồi. Bên box "tổng hợp - samsung gt-n700: chia sẻ kinh ngiệm...." đông vui và nhiều thông tin hơn. Bạn search rồi qua đó tham gia nhé.
Abssy là kernel (driver) cho 2.3.6 ...mình chỉ up nó trước khi fullwipe rom ics để up rom khác thôi (vd khi bạn chuyển từ rocket sang cris)

ah thông thường thì những video nằm trong app video của máy sẻ được lưu ở usb storage hay la sd card ? và có cách nào để di chuyển chúng với nhau không .chẳng hạn như usb storage bi full thì có thể chuyển sang sd card hoặc ngược lại không ah.thank for helping 😃
e định mua galaxy note bên CellphoneS Tphcm... ko biết chất lượng chỗ đó như thế nào... a e tư vấn giúp e với
Rata thích em này nhưng ráng đợi note2 vì thích chíp 4 nhân và ram 2Gb vs camera 12Mp
Hihi
Mà thấy mấy bác thảo luận nghe có vẻ em này dễ brick nhỉ?
Hiện em đang xài em moto tuy hơi cùi nhưng up rom thì chả bjo brick

Sent from my XT800W using Tinhte.vn
@ngocduchhbg Chỉ up không đúng cách mới bị thôi bạn ạ...chứ note của mình trâu bò lắm. Note 2 rất đáng chờ!

Cac bac cho e hoi e dag dug rom dxkp9 dung kenk lq3 co dc k

bác ui help me,e có con note sc 05d hàng của Nhật,muốn chuyển sang dùng tiếng việt.lam sao bác giúp e tí
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
lâu k vào Box, vẫn hot quá nhỉ. Các bác cho hỏi Rocket v7 nên xài kernel Abyss 4.2 hay franco 10 thì ổn nhất nhỉ. Lâu quá k cập nhật thông tin nên nhờ ae giúp hộ. cám ơn ae nhiều
namfat
CAO CẤP
12 năm
@fgc_vn Giờ sinh hoạt ở đây bác ơi, hot hơn nhiều. 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1319811/page-239
fgc_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa mà bản franco mới nhất là r6 hay v10 nhỉ?
supi7
CAO CẤP
12 năm
Mọi ng biết tác dụng của 2 cái chấu đồng ở lắp bin và máy có tác dụng gì ko
sent from my samsung galaxy note using tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119