Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocjaran
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm biếng đọc lại quá? có ai trả lời giúp là xài bản 4.0.4 với 4.1.2 thi bản nào ngon nhanh và ngon hơn
jossephine
TÍCH CỰC
9 năm
có bác nào đánh giá hộ e note 1 at&t không?
namfat
CAO CẤP
9 năm
@jossephine Note 1 ai dùng nữa. Mà bạn cần đánh giá gì. Sao ko chơi hàng QT.:p

Sent from my SM-N910C using Tapatalk Pre
ngocjaran
ĐẠI BÀNG
9 năm
k chơi note thì chơi gì hả bạn
namfat
CAO CẤP
9 năm
@ngocjaran Chơi Note 4.:p:p

jossephine
TÍCH CỰC
9 năm
hy k có tien nên chỉ đú dc note 1 thui ạ
ngocjaran
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dư tiền thì mới chạy theo công nghệ thôi chứ, note 1 ra trước S 3 nua mà

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn mobile app
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocjaran mình đang dùng Note 1 nhưng cũng thích note 4, nhất là khoản chơi game
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn còn n người dùng note 1 quá
hixhix-acac
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào còn bản 2.3.5 chia sẻ em với, tìm link khó quá. đang rất là bấn loạn, nhờ các bác share gấp o_Oo_Oo_O
namfat
CAO CẤP
9 năm
@hixhix-acac Có thể mình có, để lục kho coi sao.:p

thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@hixhix-acac có cái link TQ đấy. Chắc xài chán mấy bản mod rồi hả. Bản 2.3.5 thì ram nó ít hơn, rom nhẹ hơn.
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình là không có link rùi
namfat
CAO CẤP
9 năm
@nns1238 Bản nào bạn? 2.3.5 ah?

Em có 1 con note 1 bây giờ sạc không vào nữa toàn phải dùng sạc ngoài. Pin cũng tụt nhanh. Công ty em có một nhóm sửa chữa đồ điện tử, đưa cho anh em xem thì mọi người bảo hỏng IC nguồn. Các bác cho em hỏi mua IC nguồn của Note 1 ở đâu? Loại nào ? Giá bao nhiêu? Em mua về để các bạn ấy thay cho.
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@colorfulgecko Em cũng bị i như bác này, giờ con note 1 của em còn hoàn toàn ko bật lên được nữa.
Có bác nào ở Hà Nội biết chỗ sửa chữa ko? giá nó tầm bao nhiêu ạ? Mách nước em với, ko có sờ mát phôn dùng, bấn loạn tay chân ghê.
Thanks các bác.
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
9 năm
@colorfulgecko Em cũng bị i như bác này, giờ con note 1 của em còn hoàn toàn ko bật lên được nữa.
Có bác nào ở Hà Nội biết chỗ sửa chữa ko? giá nó tầm bao nhiêu ạ? Mách nước em với, ko có sờ mát phôn dùng, bấn loạn tay chân ghê.
Thanks các bác.
ngocjaran
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có 2.3.5 k các bác

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn mobile app
Các bác cho em hỏi tí, con N7000 đang chạy CyanogenMod 10, có cái tam giác màu vàng bự chảng khi khởi động 😁 nay muốn về stock ROM thì được không các bác? Dĩ nhiên là khi về thì phải update được ấy, chứ up stock ROM lên rồi mà chỉ chạy vậy thôi, còn update thì nhận thông báo là do bạn đã thay đổi bootloader nên không update được thì ... 😔 như không
:p
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caophi Thì đương nhiên khi cài rom cook thì up date sao được, cái tam giác màu vàng ấy có thể gỡ đi được, về stock vô tư,dùng odin chạy lại fw gốc là ok

Gửi từ nokia 8250 qua vinaphone 2g
@nns1238 Cám ơn bạn, ý tôi muốn hỏi là dung odin về stock lại thì có update bình thường hay không đó mà ...
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caophi ́ý bạn là update gì, vì note 1 chỉ có stock 4.1.2 là cao nhất, dùng odin uo xong check update thì cũng không có bản mới hơn đâu

@nns1238 Sau khi mình up stock rom thì vẫn có thể còn 01 số gói update cho cái ROM đó nữa mà 😁 chạy cái mục check update nó không bảo up to date mà nó bảo là không update vì đã thay đổi gì gì đó ... thì ... bực ... :p
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caophi Thì máy đã root thì sao mà up ota được nữa chứ, up qua odin xong không chỉnh sửa gì bạn check update sẽ thấy

Galaxy Note 2 Bị mất IMEI.
Giờ check imei khi ấn *#06* thì nó hiện ra 004999010640000/01
mình đang cần giúp gấp. có gì cho mình Soure và cách lấy lại imei
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anlkvp có bị mất sóng không
drtiendiep
TÍCH CỰC
9 năm
Có anh em nào dùng bản NÀY không?
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này giờ chắc tìm linh kiện cũng khó, may con note vẫn chưa bị gì,nó cũng trâu bò phết

Gửi từ LG-F310LR của tôi
Mọi người cho mình hỏi , mình vừa up lên phiên bản android 4.4 cho e Galaxy note n7000 , trước đó mình sử dụng phiên bản android theo máy thì sóng điện thoại luôn đầy và rất mạnh . Nhưng sau khi up lên bản Omni 4.4 kitkat thì sóng điện thoại luôn chỉ có 1 nấc ( ở đâu cũng thế )... Gọi điện rất chập chờn . Cho mình hỏi là máy mình bị lỗi gì và giúp mình khắc phục với , mình rất cảm ơn !
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nth0401 Nếu up lên 4.4 thì phải up thêm cả kernel nưã, mình lên sóng sánh căng đét, nhưng được vài ngày lại về 4.1 rom cm vẫn còn khá n lỗi trên note 1, mất luôn cái spen chán

Gửi từ LG-F310LR của tôi
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@nns1238 Cứ trên cái 4.1.2 là không xài dc các apk của ss nữa. Sẽ mất cái bút luôn. Muốn xài download cái app ghi chú vẽ vời vào xài tạm thôi.
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@nns1238 Thôi lại về cái 4.0 ấy!
Cho em hỏi chút ạ. Hôm nay em táy máy thử root máy nhưng hình như là bị sai sao đó. Root xong máy bị treo luôn không khởi động được. Mọi người chỉ cho em cách khôi phục lại cài đặt cũ với ạ. Em gà lắm ạ 😔
nns1238
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chân mèo Vào reco wipe thử xem có được không. Không thì dùng odin chạy lại stock là ok thôi

Gửi từ LG-F310L của tôi
danhhieu1
TÍCH CỰC
3 năm
bác nào còn pin note 1 ko ạ
nns1238
ĐẠI BÀNG
3 năm
@danhhieu1 Pin note 1 giờ mua dc hàng ngon chắc khó lắm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp