Hỏi giá và cách mua iphone ở Thái Lan

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi zombie4989, 8/9/09. Trả lời: 9, Xem: 5422.

1. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Mình sắp sửa đi công tác ở Thái Lan và đang quan tâm đến chú iphone 3GS, mình coi trên web của apple thì ở Thái có bán bản international http://support.apple.com/kb/HT1937
    Thế có bạn nào đang sống ở Thái Lan hay đã mua iphone ở Thái Lan thì giúp mình với. Có đúng là ở Thái có bản quốc tế hay không, giá tính ra tiền Việt là khoảng bao nhiêu, và cách mua như thế nào.
    Cảm ơn rất nhiều.

:
  2. zombie4989

zombie4989 Thành viên

hic, không có ai chỉ mình với sao

3. hoholulu

hoholulu Thành viên

Bác vào đây này. Bao giờ mà nó có ghi giá của iphone và đọc thấy bảo là mua sẽ lắp được bất kỳ mạng nào thì là OK. Chưa có giá như hiện nay thì chưa có gì đâu bác.

http://store.apple.com/th/

4. hoholulu

hoholulu Thành viên

Bác vào đây này. Bao giờ mà nó có ghi giá của iphone và đọc thấy bảo là mua sẽ lắp được bất kỳ mạng nào thì là OK. Chưa có giá như hiện nay thì chưa có gì đâu bác.

http://store.apple.com/th/

5. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Cảm ơn bạn, nhưng ở Thái hình như apple không phân phối iphone qua apple store mà phân phối qua mạng di động truemove, mình xem trên web của mạng này thì thấy để 28.500 bath. Không biết có mua bản global được không

6. DrEvil

DrEvil Thành viên

mua 3Gs tại thailand giá 24500 bath cho bản 16gb và 28500 bath cho bản 32Gb,giá chưa bao gồm 7% thuế.Giá trên là giá mua tại truemove không hợp đồng

zombie4989 thích nội dung này.
  7. zombie4989

zombie4989 Thành viên

giá này mình xem trên web của truemove thì đúng là như vậy, còn việc mua bản global thì ko biết xem ở đâu, bạn đang ở Thái à.

8. DrEvil

DrEvil Thành viên

Bản tại truemove chính là bản global bạn à,iphone tại thaiand ko bị khóa bởi nhà mạng.Trước mình nhờ người mua vào thời điểm đầu tháng 8 mới phát hành tại thailand nên phải đặt cọc trước 5000 bath đến ngày 28-8 mới nhận được máy

9. nukenuky

nukenuky Thành viên

Bạn đi skytrain đến Siam station thì xuống đi bộ khoảng 200m về phía Chitlom station thì sẽ thấy 1 store TrueMove. Vào hỏi mua 3GS bản "can use any sim". Nói factory unlocked hay Global hay International thì tụi nó chẳng hiểu gì cả :)

3GS 32GB là 28500 Bath (1USD khoảng 33.64B). Vấn đề ở chỗ là người nước ngoài mua thì nó đòi passport và work permit. Tốt nhất là bạn nhờ 1 em Thái nào đó đi cùng :). Tùy từng thời điểm mà hàng sẽ giao cho bạn liền hay sau vài ngày. Tuần trước mình đến thì nó nói có hàng giao ngay nhưng mình không có work permit nên đành chịu.

Có mấy cái 3GS demo ở đó. Vào internet bằng 3G nhanh vèo vèo đã thiệt. Việt Nam sắp có rồi

zombie4989 thích nội dung này.
  10. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Cảm ơn thông tin của bạn, mình sang đó công tác chỉ có 2 ngày thôi, không biết có được không, dù sao cũng cảm ơn thông tin của bạn rất nhiều