Hỏi giá và cách mua iphone ở Thái Lan

zombie4989
8/9/2009 15:58Phản hồi: 7
Mình sắp sửa đi công tác ở Thái Lan và đang quan tâm đến chú iphone 3GS, mình coi trên web của apple thì ở Thái có bán bản international http://support.apple.com/kb/HT1937
Thế có bạn nào đang sống ở Thái Lan hay đã mua iphone ở Thái Lan thì giúp mình với. Có đúng là ở Thái có bản quốc tế hay không, giá tính ra tiền Việt là khoảng bao nhiêu, và cách mua như thế nào.
Cảm ơn rất nhiều.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zombie4989
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic, không có ai chỉ mình với sao
DrEvil
ĐẠI BÀNG
15 năm
mua 3Gs tại thailand giá 24500 bath cho bản 16gb và 28500 bath cho bản 32Gb,giá chưa bao gồm 7% thuế.Giá trên là giá mua tại truemove không hợp đồng
zombie4989
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá này mình xem trên web của truemove thì đúng là như vậy, còn việc mua bản global thì ko biết xem ở đâu, bạn đang ở Thái à.
DrEvil
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bản tại truemove chính là bản global bạn à,iphone tại thaiand ko bị khóa bởi nhà mạng.Trước mình nhờ người mua vào thời điểm đầu tháng 8 mới phát hành tại thailand nên phải đặt cọc trước 5000 bath đến ngày 28-8 mới nhận được máy
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn đi skytrain đến Siam station thì xuống đi bộ khoảng 200m về phía Chitlom station thì sẽ thấy 1 store TrueMove. Vào hỏi mua 3GS bản "can use any sim". Nói factory unlocked hay Global hay International thì tụi nó chẳng hiểu gì cả 😃

3GS 32GB là 28500 Bath (1USD khoảng 33.64B). Vấn đề ở chỗ là người nước ngoài mua thì nó đòi passport và work permit. Tốt nhất là bạn nhờ 1 em Thái nào đó đi cùng 😃. Tùy từng thời điểm mà hàng sẽ giao cho bạn liền hay sau vài ngày. Tuần trước mình đến thì nó nói có hàng giao ngay nhưng mình không có work permit nên đành chịu.

Có mấy cái 3GS demo ở đó. Vào internet bằng 3G nhanh vèo vèo đã thiệt. Việt Nam sắp có rồi
zombie4989
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn thông tin của bạn, mình sang đó công tác chỉ có 2 ngày thôi, không biết có được không, dù sao cũng cảm ơn thông tin của bạn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019