[Hỏi] Hướng dẫn về Lumia 710

dangcaptinhte
5/7/2012 14:38Phản hồi: 16
em mới dùng wp cảm gacs thấy khó và có vài điều muốn hỏi các bác ạ

- Làm thế nào để xóa hết danh bạ đã coppy vào máy ạ
- pin sạc như thế nào thì đầy ạ, em thây pin có biểu tượng phích cắm và ko nháy pin nữa thì em rút ra nhưng dùng 1 tí vào kt pin còn 96%, như thế pin đã đầy chưa ạ 😔
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xóa danh bạ thì chắc phải xóa thủ công từng cái 1 thôi...
Còn pin thì tầm 1tiếng 30 phút là sạc full rồi, còn chuyện hao pin thì 1 phần do phần mềm, bác tắt những ứng dụng ko cần thiết, thêm nữa là bác đợi bản cập nhật 8773, bản này giảm hao pin hơn đó 😁
Lam22
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đăng nhập vào Windows live xóa cho nhanh
pin báo như nào là sạc đầy ạ, vì em ko thấy pin nháy nữa nhưng vẫn hiện hình cái sạc như sạc laptop win 7 ý ạ...

Bác nào cấu hình 3G viettel rồi chỉ lun cho em với ạ
@dangcaptinhte biểu tượng ngưng chóp (nháy) là đầy
Có thể xem lượng pin tại, settings > battery saver
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@dangcaptinhte Biểu tượng pin không nháy nữa thì pin đầy rồi bạn ạ. Còn cấu hình 3G Viettel thì bạn vào Setting>Cellular, sau đó chọn add APN

Bạn điền APN là v-internet, username: mms, password: mms, sau đó bạn save lại.
@vt2912 Cac ban cho minh hoi chut. Hien minh dang dung Lu 710 va mii up cho em no ban 8773 nhung ko hiu sao khi share file anh thi lai ko thay bluetooth la the nao nua ? Co ai bit chi minh voi....? Thanks nha !
@tungmc Trước đây bạn dùng bản ROM nào có tính năng đó vậy?
mình update từ rom gốc lên mà. ko thấy phần share dữ liệu co Bluetooth nhưng cai BT file transfer đc rui.
@tungmc Chưa có phiên bản chính thức nào của Windows Phone trong mục hình ảnh có share qua Bluetooth nhé bạn, chỉ có fully unlock mới cài dùng được chức năng gửi dữ liệu qua BT bằng công cụ BT file transer nhé.
@tuấn anh 37 mình cài được BT file transfer nhưng kko send file được mặc dù vẫn tìm được BT máy khác. Tuấn có cách khắc phục ko ? chỉ jum mình với. thanks !
ok, thanks Tuan !
thế còn tinhte.xap thì có ko T ???
Xóa danh bạ nhanh nhất là reset máy
bạn vào DFT Bluetooth >> Setting >> tích chọn Allow receive xem
@ducdongbka Cám ơn Tuấn nhé !
@ducdongbka Sorry vì đã viết nhầm ! Cám ơn dudongbka mới phải chứ !
mình dùng con 710 thấy pin ảo lắm.đang báo pin 51% ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy 100% rồi.:oops:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019