[ HỎI ] Kiểm tra xem máy đã root chưa như thế nào ?

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM ANDROID' bắt đầu bởi o0oMrGo0o, 1/5/11.

1. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

ai giải thích cho em vụ over clock với, em vẫn chưa hiểu lắm, cài vào là máy chạy mượt hơn ạ, em dùng vibran chơi alphas 6 giật tung chảo, cài over clock thì chơi có bị giật nữa hem vậy :)
    fragile_heart thích nội dung này.
  2. denzi

denzi Thành viên

Cách đơn giản để check tình trạng root máy là : cài app "Titanium Backup".

App này #1 về khoản Backup / Restore app nhưng sẽ thông báo là không hoạt động được nếu máy chưa được ROOT.

Sau khi ROOT, máy bạn đã SẴN SÀNG được (bị) áp xung CPU. Chứ không co nghĩa là ĐÃ ép xung.
  3. Djinn

Djinn Thành viên

Thông thường nêu máy đã root sẽ có phần mềm gọi là Super User. Nếu máy bạn chưa có thì chắc là chưa root.

Kô fải root là làm máy chạy mượt hơn mà khi root ta sẽ chiếm đc quyền cao nhất của máy, dạng như account administrator của win. Khi đó ta có thể những thứ mà máy chưa root không làm đc như cài các fần mềm cần quyền super user, ta có thể cài các recovery để có thể up roms, khi đó máy chạy mượt hay kô là do bản rom.

Lưu ý: root là mấy bảo hành đó nha.

Dell Streak with Tapatalk Pro
  4. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

máy em root rồi mà , có super user mà, nhưng em k hiểu cái over clock hay là set cpu gì gì đó để tăng xung nhịp của máy ý ạ, mấy game hay em chơi mà giật tung chảo trong khi trong diễn đàn chả thấy ai kêu ca gì :(
  5. Djinn

Djinn Thành viên

Over clock thật ra cũng không hoàn toàn tốt đâu, không đảm bảo là chơi game không bị giựt nhưng bạn có thể thử. Kiếm cái Set CPU, thường là có sẵn khi root. Bạn mở nó ra sẽ thấy cái thanh trượt, trượt tới cái mức mà bạn thích để overclock nó.
    trungpr0z thích nội dung này.
  6. madienyeu

madienyeu Thành viên

Bạn có thể lên Market search App Titanium Backup về máy để kiểm tra. Nếu máy đã Root thì Titan sẽ báo ở Tab Overview ^^! Chúc bạn may mắn
  7. DarkAngel83

DarkAngel83 Thành viên mới

Kiểm tra máy root chưa thì lên maket tải phần mềm về kiểm tra là được mà, tốt nhất dùng Z4root máy là hay nhất đó
  8. handukims

handukims Thành viên

mình vào tải root checker nhưng vẫn k được . Bản basic không ktra được.
  9. Nên root.
    - Có thể up đc room cook
    - Có thể can thiệp được sâu vào hệ thống.
    - Cài được nhiều app " GameCIH, TitanBackup, Setcpu, điều hướng google VN, call recoder...
    Nên lưu ý:
    - Tuân thủ các bước cho từng máy để tránh brick
    - Nên lưu lại CID để khôi phục lại trạng thái xuất xưởng ( DHD ), unroot
    - Mất bảo hành
  10. engineer0405

engineer0405 Thành viên

up bình thường anh à
  11. hoangphao90

hoangphao90 Thành viên

nói chung root gần như 1 điều không thể thiếu của android
    nó cho phép cài 1 số phần mềm yêu cầu quyền root
    còn về việc overclock thì theo mình là do bản rom chứ root xong set cpu chỉ set lên mức max của máy giả sử mình dùng xperia neo thì root xong vào set cpu chỉ kéo lên max là 1Ghz còn khi sử dụng thêm phần hỗ trợ của Kernels thì set CPU mới lên đc 1.9Ghz
  12. george767

george767 Thành viên

bạn xài điện thoại loại gì vậy, nếu loại tốt tốt thì mình khuyên bạn đừng nên xài mấy cái cache clean hay task killer nhiều vì chúng hại máy lắm, mấy cái máy loại cũ thì nên xài vì RAM thiếu <150MB.
    à máy không root cũng giống như có thẻ nhớ mà không vào được ấy, có lẽ bạn mới xài nên chưa thấy nhiều cái lợi, root xong có thể vọc máy đến tận gốc đấy:p
  13. vequa

vequa Thành viên

ai pro thi chỉ cho cách up rom 2.1 cho e130 voi. thank rất rất nhiều. yah: o_11_o2 . giúp mình nhé
  14. hungbolo

hungbolo Thành viên

SS Ace làm j có front camera mà chụp dc ảnh vs gọi 3G :D
  15. vndtdd

vndtdd Thành viên

root rồi se 4 không được nhận hổ trợ từ nhà cung cấp, ví vụ như up lên 4.0 chẳng hạn:(
  16. letrung1409

letrung1409 Thành viên

có biểu tượng superuser là máy đã root rồi đó bác :D
  17. nhokonline321

nhokonline321 Thành viên

ok úp đươc dung kis sámung loáng cái là xong
  18. Minigun

Minigun Thành viên

mình vừa root xong con s3.nhưng không biết phải làm ghì nữa để cho nó chạy nhanh hay đại loại la up room tốt để dùng.mong các pro giúp đỡ.đa tạ đa tạ.
  19. Viết Hoàn

Viết Hoàn Thành viên

mình đang dùng S5360 root thế nào?
    chỉ mình cách root
  20. trungmien

trungmien Thành viên

hix e có con dhd ver 2.3.5 number software 3.13.707.4 root các kiể mãi mà ko dc..mong các bro chỉ giáo với..điên đầu quá :(..e thử đủ mọi cách rùi mà ko dc :-<