[Hỏi] Làm sao để biết iphone 4 nào có thể unlock và chưa thễ unlock?

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi combatant, 9/3/11. Trả lời: 33, Xem: 14425.

1. combatant

combatant Thành viên

em đang định mua con iphone 4. Làm sao để có thể kiểm tra được là hàng thật hay fake, và làm sao có thể biết là có thể unlock hay không.
    1 câu hỏi nữa là hình như iphone 4 dùng micro sim thì phải, có bác nào up link hướng dẫn cho em cắt sim ko?

:
  2. hungmao

hungmao Thành viên

Hàng thật chữ hiển thị cực nét, cảm ứng nhạy, kết nối được với iTunes ... Ip4 hàng lock baseband 2.10, 3.10, 4.10 chưa unlock được. Cắt sim lên YouTube search đi bạn, bi giờ ngoài tiệm có dụng cụ cắt,ko hư phần sim còn lại. Có thể sd lại cho máy đt ko xai micro sim

3. hoangtu85

hoangtu85 Thành viên

4. bach_pro1111

bach_pro1111 Moderator

IP nào cũng có 2 loại: World và lock. World thì bạn có thể bất cứ sim nào cũng được, lock thì phải có tool unlock mới xài được nhiều sim. Muốn biết được máy có unlock dược hay không thì dựa vào Modem FW (BB) của máy. Hiện tại chỉ unlock được BB 1.59 trên IP 4 thôi còn BB 2.10 (FW 4.1) và 3.10 (FW 4.2.1) thì chưa unlock được.

Cắt sim thì quá dễ, bạn có thể mua 1 bộ cắt sim cũng được hoặc ra tiệm họ cắt cho, 10k thôi. Cắt xong thì phần còn lại không bị hư gì cả, có thể dùng luôn làm adapter lắp lại sim lớn vào máy khác.

5. onelove27

onelove27 Thành viên

các bac cho mình hỏi thêm là bản word là có thể up Fw mới nhất trực tiếp từ itunes phải ko ah

6. anthienlong

anthienlong Thành viên

Tất nhiên rồi bạn. Update thoải mái đi, bản world còn lo gì nữa. Chỉ lo là bản mới nhất chưa jailbreak được thì ko cài mấy app "thuốc" hay là mấy ứng dụng hay hay từ Cydia thôi, chứ sóng sánh là vi vu.

onelove27 thích nội dung này.
  7. quydom

quydom Dự bị

Thân chào các bác TT ajh! (tinhte và thông thái! :D!)
    Sự là em mới lấy quả táo 4 có các thông số như sau ạ! Các bác tiền bối xem hộ e là có thể unlock được chưa và cách làm như thế nào được ạ! Em xin cám ơn và hậu tạ! :D! Em hiện đang ở HN nha các bác! :D!
    Version 4.3.3(8J2)
    Carrier AT&T 10.0
    Model MC536LL
    Serial number 80120DW9DZZ
    Wifi Address 14:5A:05:30:91:1A
    Bluetooth 14:5A:05:30:91:19
    IMEI 01 275000 888097 9
    ICCID 8901 4103 2441 7164 1892
    Em cám ơn các bác ạ! :D

---------- Post added at 01:53 AM ---------- Previous post was at 01:51 AM ----------

Chiều nay em mới cắt 3 sim mà không mất k nào cả! Bác ra mấy cửa hàng Táo họ cắt cho! Bấm xẹt cái là xong! :D!

8. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Nếu mua hàng AT&T của Mỹ Product Model XXX/LL loại không hợp đồng FW 4.3.3 Modem Firmware 4.10.01 từ hoặc sau ngày 14-6-2011 là bản WORLD, giá $649/16G và $749/32G chưa thuế, thì không cần Sim Active. Về VN gắn Sim nào cũng OK.

quydom thích nội dung này.
  9. quydom

quydom Dự bị

Bác ơi! Còn con của em thì thế nào ạ! Em cám ơn bác ạ! :D!

10. tuylypp

tuylypp Thành viên

Muốn biết lock thì bỏ sim còn ok vào, không có sóng là Lock nếu như lười làm các bước check số Series và tìm hiểu.

11. hunter_tht

hunter_tht Thành viên

Của bạn quydom là hàng lock. ............

12. take999

take999 Thành viên

bác quydom là hàng lock at&t rồi. muốn biết có unlock được bằng pm hay sim ghép bác phải xem BB là 1.59 hay 2.10, 3.10, 4.10 chỉ có 1.59 là unlock đc bằng pm còn lại phải sài gevey sim thì phải.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

13. lqdat89

lqdat89 Thành viên

mình toàn lấy kéo cắt. việc j đâu

14. vovaheo09

vovaheo09 Thành viên

dùng kéo cắt cũng đc bác ạ
    nhưng khi muốn dùng lại cái sim đó để dùng trên máy khác thì bác lại không dùng đc (nếu không có phần kia của e nó)

15. [HBCC].Vampires

[HBCC].Vampires Thành viên

Bác chủ topic nếu ngại mua hàng bên ngoài sợ fake dựng thì em khuyên bác nên qua nhà mạng để lấy hàng ! Vừa bảo hành 1 1 vừa yên tâm ! Ở Vina chỉ có world , còn qua Viettel thì 14tr loại lock Viettel , 14tr 599k là quốc tế !

16. dochoiapple

dochoiapple Thành viên

lock hay world thì bác gắn sim vào lên sóng thì w con len thi lock thế thôi , chứ nhìn ở ngoài ai mà biết dc thì la máy tính

17. hanbi94

hanbi94 Thành viên

Làm thế nào để xem đc. bb hả bác

18. giainhan_hiepkhach

giainhan_hiepkhach Thành viên

Uh lam thế nào để biết vây?

19. jackiechenboy

jackiechenboy Thành viên

cho mình hỏi với, ip 4 baseband 04.12.01 co unlock duoc khog

20. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

baseband 04.12.01 ko unlock duoc