Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Laptop Asus cài Windows 8

huyvu8890
11/3/2012 0:30Phản hồi: 882
Hội Laptop Asus cài Windows 8!
Mình lập topic này, mục đích là anh em Asus cài Windows 8 cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm!
Rất mong anh em nhiệt tình ủng hộ!
Thân!
Thanks for all!
882 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã down nhưng chưa cài, đag có vấn đề zới kon asus. Hiện tại đag dùng dual boot xp zới seven, chờ 8 ra phien bản ổn định rùi cài lun
phamluong92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả có exp gì. Dùng chán chết. Cài rồi nhưng chả bao giờ vào.
cũng đang xài Asus lun nhưg thik W7 hơn ^^ vote cho Asus
win 8 hay chứ? khởi động nhanh, start metro sài tiện lợi? nhưng mỗi cái giờ chưa có driver? cài đại driver win 7 chạy cũng đc nhưng tốt nhất chờ ra bản chính thức sài lun😁
@ngtrungt Driver con laptop của tớ không cài được cho win8. Ai có cao kiến gì hỗ trợ với
@hainb1987 Máy của bạn model nào mới được chứ? Nói vậy ai biết mà giúp?
mình đã cài và nhận hết driver mà.có sound là ko nhận.hehe.dùng nói chung là cũng oke lắm.cũng nên trải nghiệm cho biết các bác ạ.
quicktimes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài sàm chít không bằng windows 7 xí nào cả
@quicktimes win 7 và win 8 thì khác bao nhiều chứ bạn bạn chỉ cần mở desktop lên là nó chẳng khác gì win 7 cả
rushhour
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài, chưa nhận đủ driver, còn một số lỗi khi cài đặt chương trình, và máy k53sv của m dính lỗi màn hình đen khi cài vga intel nên trở về win 7, chờ bản chính thức
cả ngày ngồi hì hục khám phá!cũng không có gì thú vị lắm,giao diện metro chưa biết khai thác! driver intel ko cài dc!nvidia đã cài dc!
Chạy trơn tru , nhanh hơn W7 rõ rệt , soft cơ bản chạy hết . Menu ribbon & 1 số thay đổi giao diện nho nhỏ nhưng khá tiện . Metro thì dùng 1 lúc là qen chứ có j phức tạp đâu . Bluetooth lúc có lúc ko . Hơi có vấn đề vs mấy soft xem cấu hình .
Tất nhiên là bản beta vẫn còn phải cải thiện nhiều , nhưng mình đang dùng suốt , vẫn có W7 chạy // nên ko lo j hết 😃
Đã cài win8 x64 trên asus u36sd, driver nhận đầy đủ, nói chung mọi thứ ok. Khởi động và tắt máy nhanh hơn win7, giao diện metro đẹp mắt tiện lợi.
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
t cài trên k53.khởi động mất 18 giây để vào metro.😁
@sang92ht ban cai tren UEFI toc do con vuot troi hon nhieu.tam 12s thoi.he
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
đã cài trên K43Sv, nhận hết driver, cả driver nVidia và touchpad đa điểm, win 8 cũng ko có gì nổi bật lắm, chỉ thích cái ribbon trong explorer, theme với màn hình khóa thôi, thời gian khởi động cũng ko hơn win 7 là mấy, chỉ nhanh lúc khời động metro thôi, vô desktop cũng = win 7, nhưng nhờ win 8 mình phải đi bảo hành và thay lun cái HDD
favor_thien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy Win 8 xài trên tablet ngon hơn, thích hợp hơn
Cũng đang ngóng mấy e tablet Asus chạy win 8 :giggle:
huyvu8890
TÍCH CỰC
12 năm
Windows 8, còn nhiều điều mới mẻ, và còn nhiều thay đổi nữa, chính vì thế mà Microsoft ra bản này thử nghiệm, rút tỉa kinh nghiệm, để tung ra bản chính thức!
cái này chắc chỉ thích hợp cho Vọc Sĩ mà thôi!
Dù sao cũng cảm ơn tất cả các bạn đã đóng góp ý kiến!
Thân!
thienc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày trước mình cài con X44H song song với win 7 nó hay bị treo máy nên mình đã gỡ win 8 ra rùi
minh thay windows 7 chay tren notebook hay pc tot hon
windows 8 chi tot cho mat tinh bang thoi
cam ung dien dung moi co hieu qua cho windows 8
su dung chuot wa bat tien.
Haizz , bất tiện hơn so vs khi cảm ứng thôi , vào Desktop chẳng phải gần như windows cũ hay sao . Mà desktop W8 xử lý ngon mượt hơn W7 rõ rệt .
theo nhu cau cong viec thi windows 7 tren PC hay laptop tot han hon so voi windows 8 nhieu lan.
Máy mình là ASUS K43SV có cài được windows 8 không vậy các bác, sợ cài xong ko có driver thi toi 😔
@phnghia811 gọi mình cài đặt tận nới hcm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019