Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Laptop ASUS!

huyvu8890
12/8/2009 16:31Phản hồi: 4.698
4.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linkvili
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các thím thông thái cho e hỏi, e mới mua con laptop k551la - x314d . máy chạy có tiếng xẹt xẹt nhỏ nhỏ, lúc kêu lúc ko, vậy có phải tiếng ổ cứng ko hay bị j, với cả cho e hỏi bấm tổ hợp phím nào để bật đc phím Numlock để e dùng đc phím số bên cạnh :v
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linkvili Bạn cũng giống mình, cứ như cái ổ cũng bị gỉ ấy, chạy cứ kẹt kẹt, xong nghe nhạc còn bị xột xoạt cơ không biết bị lỗi phần cứng hay mềm nữa. bác bật Num Lock bác ấn tổ hợp phím FN+HOME nhé. khi nào đèn sáng là được (đèn ở ngay nút nguồn ấy, hình cái khóa có số nhé)
các bác cho em hỏi em mới mua con N551JQ i5 4200H về cài win 7 64bit .sau lại không cài đc driver của nó .em có lên trang chủ của Asus thì chỉ thấy win 8.1 mới hỗ trợ . mà em cần xài cad vs 3dmax . Có bác nào biết chỉ dùm em với , không biết chạy win 8.1 64 có dùng đc 2 cái trên không ? nếu không thì phải làm thế nào mới cài được driver của nó bây giờ ạ ? hiện tại em còn chưa cài được cả wireless cho em nó nữa . mong các bác giúp em nhanh với
Chào tất cả mọi người, mình đang gặp một vấn đề sau mong mọi người giúp đỡ.
- Laptop mình Asus N56 VZ - Core i7 - ổ HDD 1Tb-5200rpm.
- Cài win 8 pro, định dạng bios UEFI, ổ cứng HDD định dạng GPT
- Mình có mua ổ SSD Plextor M6S 128gb về lắp vào vị trí ổ HDD, ổ HDD thì mình gắn vào caddybay và gắn vào vị trí ổ quang. Khi mở lên cài win vào ổ Ssd xong, sau khi lên win thì win k nhận ổ Hdd, mình vào phần mềm Mini tool partition winzard thì nó hiển thị ổ hdd của mình màu đen, và có chữ bad disk.

- ổ Ssd mình đã chuyển sang GPT, và bios cũng để mặc định là UEFI mà ổ Hdd vẫn không nhận, và bị lỗi bad disk đó.

+ Nhờ mọi người giúp mình cách khắc phục để bảo toàn được dữ liệu trong ổ hdd, vì rất nhiều dữ liệu quan trọng.
-> Mình có dùng Partiton recover nằm ở cột bên trái, chọn full disk và Scan mà chạy 1 ngày nay rồi mà vẫn ko Lên được 1%
không biết có phải do gắn qua vị trí ổ quang nên nó chậm không?

+ Mọi người cho mình hỏi thêm là nếu gắn ổ hdd qua vị trí ổ quang, thì giao tiếp sẽ là sata2 hay sata3. Mình có nghe nói là sata2 thôi, không chắc chắn là đúng hay sai nữa. Nhưng nếu là sata 2 thì có cách nào để là sata 3 không?
Mình cảm ơn mọi người rất nhiều.
do canh nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho e hỏi cài mac cho asus kiểu gì nhở, e dùng x550la i5 ạ
Qua bên macintoshvn.com tìm box Hackintosh vô đó tìm bài guid aio.
Vụ này khó nha, có thể hdd của bạn bị bad rồi ( cái này mình chỉ đoán chứ không chắc) bạn tự mua caddybay về gắn hay thợ gắn giúp?

Vị trí ổ quang thì tuỳ máy sata2 hay sata3, theo mình biết thì laptop mấy năm gần đây đều dùng sata3 hết rồi. Đã là sata2 thì không có cách nào cho lên sata3 hết. Mà sata2 hay sata3 không liên quan j đến việc hdd gắn vô đó không nhận đâu ( ngoại trừ trường hợp bạn mua cái caddybay có công tắt chuyển sata2 sang sata3 - khi công tắt gạt sang sata3 mà cắm vô cổng sata2 thì không nhận. )

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
mình có pé Asus K550L xin được làm quen ạ 😃
cho mình hỏi mình xài asus k451la 146d cài lại win 7 với cài wandriver 6, nhưng vào được tý là bị lỗi treo với man hình đen phải nhấn nguồn để tắt mở lại vẫn bị lúc chưa cài driver thì không sao nhưng thiếu driver. các bác giúp với
mr.darkfly9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi , e dùng n56jn hnay lỡ chân đá vào dây loa bass thế là jack loa bị gãy , còn khe thì nó mẻ miếng vàng vàng như hình kb có ảnh hưởng j bên trong k ? , BH mất phí đung k vậy ? Ps : có chỗ nào sửa jack cắm loa bị gãy k 😔(
kirk2711
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình mua em TP550LD ở fpt. ở đó thì hoàn toàn bình thường nhưng về nhà phòng yên tĩnh thấy bên dưới chiếu nghỉ tay phải thi thoảng có tiếng xẹt xẹt liệu có phải do lỗi ổ cứng không mình hơi hoang mang. mà sao QC thấy con này có 24gb ssd mà kiểm tra ntn nhỉ?
mọi ng tư vấn giúp mình nơi thay màn hình laptop asus ở TPHCM nơi nào uy tín nhé! em cảm ơn
anh chị ơi em xài con lap X550 LD trước em cái win 7 pro 64 bit nhưng do bị mc nó guinune gì gì đó nên em phải cài lại win h em xài win 7 pro 32 bit, màn hình em hơi bị lợt màu có anh chị nào giúp em k ạ, mọi ng nói em chưa cài driver gì đó 😔 e vào trang của asus thì k thấy nó hổ trợ dòng lap top này win 7 32bit
ktvtonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới mua Asus P550 LNV, i5, Nvidia840M-2G. Lúc đầu ko để ý thấy nhưng mấy hôm nay thấy có lỗi như thế này mong các bạn ai đã gặp rồi tư vấn giúp. " Máy mình lúc cắm sạc vào thì trong thân máy phát ra một âm thanh rất nhỏ, như muỗi kêu vậy. hiện tượng này chỉ xảy ra lúc tắt máy và cắm sạc, vì thế chắc chắn ko phải do ổ cứng hoặc quạt được " ai đã gặp rồi tư vấn giúp. Thanks!
dinhlathang
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho e hỏi vs con k43e của e tự nhiên bật k lên bật cái chỉ sáng duy nhất nút nguồn khoảng 3s là bị tắt. nó bị bệnh gì nhỉ sửa khoảng bn và ở đâu uy tín. e xin cảm ơn !!!
mjke96
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là e mới mua máy tính Asus x550lb-xx160D ở pico...còn giấy bảo hành hơn 15tháng...
Dùng được 1 thời gian thì khi update card ndivia gt 740m xong thì rs lại ko lên màn hình welcom...màn hình nháy sáng-đen liên tục...khi cài win lại ko cài driver ndivia thì vẫn hoạt động bt...mà khi cài thì lại bị lỗi như trên...
Vậy máy em có bị hỏng card màn hình rời không?
Nếu hỏng card màn hình thì ra trung tâm bảo hành asus có được bảo hành miễn phí không ạ!!!
Mong được câu trả lời nhanh nhất của các bác...😔:(:(
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mjke96 Hỏng thì cứ bảo hành, lỗi kĩ thuật thì miễn phí nhé, ko phải lăn tăn
Mọi mgười cho e hỏi là máy asus p550ls e kiểm tra thấy toàn HD Graphics Family chứ k phải 4400 ạ, đã tải và cài driver từ hãng. K biết có ảnh hưởng gì không. Còn GF820 thì vẫn ổn.
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chàng Lọ Lem Bảc kiểm tra bằng chương trình gì ?
Có bác nào dùng ASUS N56VZ không em nhờ tí ???
sheiila
ĐẠI BÀNG
9 năm
laptop mình N551JQ sai wifi khi down hoặc coi video là băng thông mạng tự giảm .

lúc đầu down được 400Kb nhưng 10s sau chỉ còn 100kb . thử cắm dây mạng vào thì sài bình thường không bị giảm tốc độ .
mình không giới hạn wifi trong modem gì cả .cái kiểu giảm như là bị giới hạn gì đó , mỗi khi down hay load video được vài giây là nó tự giảm xuống . một lúc sau thì lại bình thường nhưng cứ full load là lại giảm .
ai biết máy mình bị gì không
Các ae cho mình hỏi . mình mới mua con asus P550LDV XO517. mình chưa dùng laptop bao giờ nhưng mình thấy màn hình con này góc nhìn hẹp quá . nhìn xiên là màu nó bị thay đổi . như vậy là sao hả ae . thanks
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caohop Màn hình HD mà thím đòi đâu cho nhiều
firt
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho e hỏi tại sao con asus của e có card rời nvidia 820 mà chơi lol vẫn lag là tại sao
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@firt Thím xem lại cái này nhé https://www.tinhte.vn/threads/hoi-laptop-asus.255743/page-158

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019