Hội Laptop ASUS!

huyvu8890
12/8/2009 16:31Phản hồi: 4.698
4.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các cao thủ Laptop Asus đâu rồi cho em hỏi chút , em dùng Laptop Asus K43E , hình như máy này ko chạy được Win XP phải ko các bác , em cài Win XP hay Ghost Win XP mà cứ đến gần cuối là nó báo lỗi , dùng Mini Win trong HirensBootCD thấy ở ổ C đã có 1 bản Win XP nhưng mà ko khởi động được vào Win .
Mình đang dùng con asus G551JM, chơi game nhẹ ko sao, chơi game nặng thì nóng máy quá quạt chạy ù ù, tư vấn cho mình cái đế tản nhiệt nào phù hợp với máy mình với.
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
mình đang xài em laptop asus s400ca.mình muốn chơi game nặng mà máy lại k có card rời.bây h mình muốn gắn thêm card rời cho laptop liệu có làm nổi k :3 hỏi ngu để thử vận may thôi
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@quynhtam351 mạng mình cũng 350k/tháng chứ cũng đâu ít đâu.cũng mười mấy mb.k lẽ vẫn cùi
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiennams Mạng nhanh ko đồng nghĩa với việc mạng ổn định
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiennams Mạng mười mấy Mbps mà chia ra 5 máy xài, lâu lâu lại dis cái thì chơi web game cũng lag :3
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@quynhtam351 ban ngày 1 mình xài nó cũng lag.còn buổi tối 5 máy xài thì siêu lag khỏi nói tới luôn
Các bác cho em hỏi vấn đề này với ạ.
Em có đứa bạn mua lap top aus k451L WX111D
HDD 500GB + 8GB SSD
Nhưng khi vào Disk Management thì chỉ thấy hiện ổ 500 GB HHD mà không thấy ổ 8GB SSD đâu.
Vậy đây có phải là bị lỗi ko ?
máy bạn đã như vậy rồi thì đế tản nhiệt cũng ko ăn thua đâu , vì đế tản nhiệt loại nào cũng hơi mát tý thôi chứ nó có như cái quạt đâu .
bạn mà có điều kiện thì gắn thêm Card rời vào , được thế thì còn gì bằng =))
haizzz bạn , nó chỉ hiện toàn bộ dung lượng của ổ cứng thôi chứ , SSD của bạn là 500G thì nó sẽ hiện khoảng 470G gì đấy thôi .
em tưởng là nó phải hiện 2 ổ, 1 ổ hhd và 1 ổ ssd chứ. 😁
@vntime07 bạn lắp thêm 1 ổ nữa vào là nó sẽ hiện lên 2 ổ :D
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Không rành SSD lắm nhưng thấy thím trả lời nó "có vấn đề" sao ấy. Máy ngta có sẵn rồi còn bảo gắn là sao?
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quynhtam351 Đó là 1 ổ ssd và một ổ hdd
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên mạng tìm driver của nó đi
ChrnoLove
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác,

Em đang dùng con ASUS K53SJ, máy lắp sẵn RAM Elpida 4gb 1333mhz, hiện tại em muốn nâng cấp thêm 4gb nữa để phục vụ nhu cầu làm việc, em đã lắp thử 1 thanh RAM Corsair 4gb 1333mhz nhưng máy lỗi trong quá trình sử dụng do ko tương thích.

Xin hỏi các bác đã nâng cấp thành công là em nên lắp RAM loại gì, của hãng nào để có thể sử dụng bình thường? Cho em nơi mua (nếu có) thì tốt quá ạ.

Em ở Hà Nội.

Trân trọng cảm ơn 😃.
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ChrnoLove Em thấy Ram cùng bus cùng dung lượng rùi mà. Hãng chắc ko quan trọng lắm đâu, ko biết bác bị lỗi gì?
ChrnoLove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quynhtam351 Của em bị lỗi là khi dùng được 1 lúc là màn hình lập loè, rồi đơ luôn, ko dùng được nữa, phải sử dụng nút tắt máy để tắt 😔, do đó em phải đi trả lại RAM cho cửa hàng, em đã thử đổi vị trí 2 thanh RAM rồi mà vẫn như thế
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ChrnoLove Sao bác ko nghĩ đến thanh ram bác mua bị lỗi?
ChrnoLove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quynhtam351 RAM em mua thì em đã thử chạy độc lập mỗi RAM đó xem có bị lỗi không, kết quả là chạy ok, nhưng khi lắp chung với thanh RAM elpida zin trong máy thì mới lỗi
Mình mua laptop asu k551ln xd 317 dc tầm 5 tháng, môthnhôm tắt đi bật lại ko lên. Ko báo đèn gì cả.
1. Không biết dạo này máy bị sao mà cứ để máy tầm 2 tiếng là nó tự locked ( Lúc có lúc không ). không biết bị lỗi gì nữa
2: Cần xin win XP cho con Asus X550CA , bác nào có link thì share mình với nha
Bác nào cho e hỏi là: E đang dùng máy Asus S551LB, cài win 8.1 (....., active j' j' đó) và bây giờ e muốn download 1 ít trò chơi trên Store của Microsoft nhưng nó cứ bắt lập tài khoản, vậy e có phải lập tài khoản không? và khi lập tài khoản như thế e dùng win 8 ..... như vậy có bị làm sao không? (lập TK xong nó phát hiện ra dùng win lậu, khóa luôn cả máy thì méo mồm 😁 )
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@echcon1310 cứ lập rồi tải, cừng lắm cài lại win :p
@quynhtam351 Chả sao hết. Mình xài bình thường.
Hi all.
Mình thì không có dùng laptop asus, chỉ có dùng tablet. Vì không tìm thấy thread nào nói về tablet asus nên xin được viết ở đây. Tình hình là mình có cho em tablet memo pad 8 của mình đi bảo hành ngày 8/1 bên trung tâm Nguyễn Thị Diệu nhưng đến giờ vẫn chỉ nhận được thông báo là chưa sửa xong. Mình có lên trang facebook của asus để nhờ trợ giúp nhưng admin bên đó nói câu trước thì câu sau lặng luôn, toàn bảo mình cung cấp số serial, nhưng khi cung cấp serial thì không thấy hồi âm gì cả. Vậy asus chơi dìm hàng luôn à, may là tablet chứ là laptop thì ảnh hưởng rất nhiều đến công việc. số serial dbokct203142, bác nào bên asus trợ giúp giùm. mình không muốn chờ thêm 2 tháng nữa đâu ạ.
Cám ơn.
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danchithancong Bạn sang đó làm một trận rồi đòi thời hạn rõ ràng đi
conanvnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danchithancong từ 8/1 thì máy bạn trong diện được đổi mới rồi, sang claim đi bạn !
chào các bác 😆
gấu em tên là ASUS IP550LA 😃)
có bác nào xài chung ko 😃)
cái mà có " thốch sờ cờ rin " ấyy 😃)))))))))
Em đang dung con asus a42f...máy cài win 8.1 bản quyền...Dạo ni bị lỗi wifi như sau :
- Wifi kết nối bị báo limit ( dấu chấm than vàng ) --> troubleshoot thì hết dấu chấm than vàng nhưng internet vẫn không vào đc...Smảtphone kết nói wifi thi vào bt...E cắm dây lan trực tiếp từ modem vào laptop thi lại vô net dc...E có thử dung laptop xài wifi khác (quán cf, nhà hàng xóm) thi vẫn vô bt..Chỉ bị mỗi wifi nhà em...BÁc nào giúp em với !!!
conanvnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtugapmay07 Máy bạn khả năng bị lỗi WIFI adapter rồi, bạn mang qua ASUS VIETNAM 292 tây sơn nhé
@hoangtugapmay07 remove cái netcard rồi để cho win nhận diện lại hoặc diagnose lại là đc.
các bác cho em hỏi máy Asus K43E của em vừa cài win xong tự nhiên nó có thêm ổ đĩa ảo này là như thế nào ? ổ G nhé , bây giờ muốn xóa nó đi thì làm như thế nào ?
TrinhOpera
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào cho em hỏi em đang dùng máy Asus k450c chạy win7 tự nhiên mấy hôm nay không thấy wifi nhà mình làm không bắt đc! Máy khác bắt wifi bình thường, máy mình thì vẫn bắt đc wifi khác! chỉ không thấy wifi mình đâu!
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrinhOpera Wifi nhà bác hay dãy trọ hay hàng xóm?
@TrinhOpera cách đơn giản nhất là tắt modem wifi và máy tính đi rồi mở lại là xong
vinh25101995
ĐẠI BÀNG
9 năm
hỏi ngu chứ cái loa sonic đi kèm máy asus N551jq để làm gì vậy ah?
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinh25101995 Để nghe nhạc chứ lm j :p
conanvnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinh25101995 Đó là loa BASS ! Dành cho bạn nghe nhạc DANCE !
Chào mọi người, mình vừa mới mua laptop asus nhưng có một vấn đề thắc mắc muốn các bạn giúp đỡ 😁
Máy mình mua là p550lnv-xo219d, nhưng khi check trong cpuz hay dxdiag đều ghi là x550ln (lên asus check driver bằng serial number thì không ra :eek: còn để tự phát hiện thì ra x550ln) Vậy là ntn v?
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jack Keaton Sao bạn nghĩ mình mua máy p550???? Có dấu hiệu nào ko?
cho mình hỏi trong các anh em asus có ai bị hở màn hình chưa, mình mới mua g551j hôm thứ 7 thì dùng mấy hôm phát hiện là bị hở 6 điểm phía dưới, ko biết đc mang đi bảo hành đổi mới đc ko

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
e đang dùng asus x454la cài win 7 ultimate 64 bit....số là từ khi e mua nó về tới giờ cài driver của bluetooth với sonic master sound ko đc, bác nào biết hướng dẫn em với ạ
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binhrua Bác cho em cái Device ID của bluetooth vs sound card đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019