Hội Laptop ASUS!

huyvu8890
12/8/2009 16:31Phản hồi: 4.698
4.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taolax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em vừa mua 1 con asus P550L-X0582D,em check dxdiag ghi system model là x550LN,và được đưa kèm đĩa driver hỗ trợ cho dòng X550LN/F550LN,e search thấy trường hợp này cũng nhiều.Có bác nào trong Asus chuyên về việc này có thể giải đáp thắc mắc hộ e không ?,thêm 1 điều,thỉnh thoảng e xài touchpad ,chạm nhẹ để select item nhưng thỉnh thoảng lại có cảm giác nó ko nhạy.Có cách nào để test kĩ về việc này không ạ ? 😃
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taolax Chắc hai bác gọi cho asus đi :p
Chào anh em tinh tế , máy của em là Asus K43E , hôm trước em có chia lại ổ cứng , thì máy em bị mất 1 ổ nhớ phụ , ổ này có 100MB gì đấy , trước em cài Windows 7 thì vào mục chọn ổ để cài Hệ Điều Hành thì nó có 4 ổ trong đó có 1 cái ổ phụ , nhưng khi em chia lại ổ thì e thấy ko còn cái ổ phụ 100MB nữa , chỉ có 3 ổ C D E , bây giờ e có cảm giác Tắt Mở máy rất lâu , máy e đang chạy Windows 7 32Bit . em muốn hỏi các bác giờ làm thế nào để chia lại mà có thêm ổ Phụ 100MB kia ? ai gặp trường hợp như em mà có cách khắc phục rồi thì bảo em với ạ , em cảm ơn .
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Ổ đó ko ảnh hưởng đến tốc độ của máy đâu, có chăng là Win của bác bị lỗi thui
@quynhtam351 từ lúc mất cái ổ phụ 100MB này mình có cảm giác máy chậm đi rất nhiều , hay tại chia lại ổ nhỉ ?
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Tốt nhất là ko nên để cái phân vùng 100Mb đó, vì em nghe nói nó gây bad sector vì lâu ko dùng đến. Em ko có ổ 100Mb đó mà hiệu suất máy vẫn rất tốt
@quynhtam351 mình tạo cái ổ đó rồi , cảm giác máy lại nhanh như lúc đầu ko chậm đi nữa rồi , hôm chia lại ổ nên mất ổ đó , máy chạy rất chậm luôn , tắt mở máy chậm đi rõ rệt , vào biểu tượng trên màn hình cũng rất chậm , từ lúc làm lại cái ổ này có cảm giác máy lại nhanh trở lại rồi .
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Không biết bạn tạo lại ổ 100Mb đó như nào. Nếu bạn chỉ tạo ra 1 phân vùng 100Mb mà ko cài lại win thì nó cũng ko có tác dụng gì. Mình đã hỏi vài ng và tất cả đều khẳng định phân vùng đó ko ảnh hưởng đến tốc độ của win. Dù sao cũng chúc mừng máy bạn hoạt động tốt trở lại 😃
Phần thông tin ở mặt lưng máy có ghi rõ là P550lnv-xo219d, còn phần model ghi là p550l (mình nghĩ p550lnv chắc cũng là nhánh nhỏ của p550l nên hợp lí không có gì phải nói) Nhưng kiểm tra trong dxdiag lại ghi model x550ln?

Bạn giống mình đó 😃
Mọi người cho em hỏi với. Laptop Asus X452lav-vx219d có blutooth không? sao em kiếm hoài mà không thấy.
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vmduong07 Bạn cài driver bluetooth chưa?
@quynhtam351 Cài đầy đủ driver rồi mà vẫn không thấy.
loanhtt
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có mua máy asus k550ld-xx534d mới mua về thì ổ cứng có kêu rẹt rẹt nhỏ khi nó load hay ghi dữ liệu nó không được êm ru như máy khác, phải ghé sát tai mới nghe thấy, buổi tối yên tĩnh thì nghe rõ hơn. tốc độ ổ cứng thì vẫn ok. check bằng phần mềm thì vẫn good.không biết là có nên bảo hành không? lỗi gây khó chịu quá
conanvnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loanhtt Khả năng ổ cứng của bạn bị lỗi, bạn mang qua trung tâm bảo hành FPT 9 trung liệt để được bảo hành nhé
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ae giúp mình cài win con Asus 453 vs. Dạy mình vs
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguy3ngoctu Chào bạn, bạn có thể inbox qua facebook.com/QuynhTam351 để mình giúp cho nhé 😆)
Tư Vấn giúp em con Asus giá tầm dưới 20tr cái mấy a e pro.
Dùng để học kĩ thuật xây dựng
quangneu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có con asus s400 được hơn 2 năm rồi, cách đây khoảng một tháng thì tự nhiên khi khởi động phải bấm nút nguồn mấy lần mới lên được, có hôm phải hơn 20 lần
Còn nữa, máy em bây giờ tắt máy để qua đêm bị hao pin khoảng 20%, để vài ngày là cạn hết pin.
Các bác xem con máy của em có vấn đề gì?
Cho mình hỏi lap asus mình mới mua được độ 6 tháng mà hôm trước tự dưng đang dùng n tắt nguồn cái bụp. Mở lên dùng lại thì bình thường nhưng hôm sau thì máy cứ đơ đơ. Không biết nó bị thế nào nữa.
Em lần đầu xài laptop nên mạo mụi vào đây xin giúp đỡ.
Em vừa mua con Asus TP550LD ở TGDD.
Cho em hỏi làm thế nào mình biết được máy có cài đủ driver chưa?vì em cài fifa 3 ấn bàn phím không nhận.em có vào trang chủ asus tải driver về cài nhưng khi cài nó cứ báo replay và em chọn ok nhưng vẫn không được
@taiphaolo muốn biết cài đầy đủ Driver chưa thì bạn Test là biết mà , ấn phím Fn+ các phím F bên trên xem có tác dụng gì ko ? nếu có tác dụng là máy cài đầy đủ Driver rồi còn Game mà yêu cầu thì đó là Driver bên thứ 3 ko liên quan gì đến Hãng
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taiphaolo Bạn nhấn chuột phải vào biểu tượng My computer, chọn Manager, chọn tiếp Device manager trong khung bên trái, sau đó nhìn sang bên phải, các biểu tượng ko có dấu chấm than vàng là đc
@quynhtam351 haiz , nhiều Driver đâu có hiện ở đó mà kiểm tra . thiếu Driver bên thứ 3 nó đâu có hiện trong đó , haiz
@quynhtam351 EM cám ơn bác.máy em đã cài đủ driver rồi , do em chưa biết xài thôi.
DatCold
ĐẠI BÀNG
9 năm
Laptop của mình có dấu hiệu: (m ở TPHCM asus p550ld i5)
- Win cài rất hay bị lỗi cứ 1-2 tuần cài win 1 lần á có thể ổ cứng bad không
- Wifi rất hay chập chờn hơn tháng nay thử driver trang chủ+ cài win 2 3 lần+bắt wifi 4 5 chỗ rồi vẫn bị.(Wifi 2-3 cục thì khỏi bắt lun trong khi máy thèn bạn e bắt xem phim lướt web ào ào)
- Pin chai 9%
- Mới mua 7 tháng
- Và m muốn vệ sinh laptop luôn
+ Cho mình hỏi với bây nhiêu vấn đề nếu mình đi bảo hành thì giữ máy khoảng bao lâu.Và đi bảo hành có check ổ cứng giúp mình không.

+Nếu giữ máy lâu thì bây giờ mình chỉ muốn vệ sinh máy và kiểm tra card wifi tránh hiện tượng chập chờn thì bao lâu zị.Tại vì mình đang làm đồ án không thể thiếu máy 1-2 tuần được
...Mấy bạn trả lời giúp mình còn tính đường.Cảm ơn
@DatCold nếu có sẵn đồ thì làm ngay trong ngày , còn ko có sẵn thì mất 1 tuần đến 10 ngày . quan trọng đến đó nó phải kiểm tra chíp wifi , kiểm tra ổ cứng , những cái gì đó có liên quan nó phải test từng cái 1 thì mới thay thế , còn khắc phục được thì nó sẽ khắc phục tại chỗ cho bạn chứ ko thay thế cái mới đâu =))
DatCold
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng ồ 1 tuần -10 ngày zij thì chết thui để hè có dịp đi bảo hành+vệ sinh lun
DatCold
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Dù sao cũng cảm ơn bạn.
Mình rất thích dùng Laptop Asus mà bây giờ Asus toàn hỗ trợ Win 8 và Win 8.1 thôi thì phải ? Mình thì mình thích dùng Win 7 chứ không khoái khẩu món Win 8 này lắm , vào trang chủ của Asus thì thấy toàn hỗ trợ Driver của Win 8 trở lên chứ không còn Win 7 nữa thì phải , chán quá !
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Vẫn có driver cho win 7 nếu bạn chịu khó xem Device ID và tải từ nhà sản xuất chứ ko tải từ Asus. Mình mua máy gần 1 năm và vẫn đang trung thành vs Win 7 trong khi hóng Win 10 :p
dungmotua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có câu hỏi ko biết có ai trl giùm e đc ko :
lap em là K45A em muốn lên 8.1 nhưng mà nhìn mí cái driver sao nó không đầy đủ như bên win 7
không thấy có touchpad không có smart gesture, không có nhiều lắm. Vậy là sao hả mấy bác.
@dungmotua bạn cài Driver ATK và Touch bên Win 7 vào là ok .
dungmotua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Asus Taichi 31, hàng xách tay của người nhà mang từ USA về. Ai dùng rồi, có kinh nghiệm vui lòng share mình với.
Thanks all.

http://m.newegg.com/Product/index?itemnumber=N82E16834231980
Cho em hỏi là em đang xài win 8.1 bản quyền có phải khi up lên win 10 thì cũng sẽ có bản quyền không ạ hay bản quyền có thời hạn ạ
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi lap N56Jn dùng card wifi của hãng nào ạ , link không nói rõ http://www.asus.com/Notebooks_Ultrabooks/N56JN/specifications/
Cám ơn bác
Cho em hỏi làm thế nào để backup win lại dc k ạ.
Em đang xài win 8.1 bản quyền
Trong diễn đàn có chỉ mà em không hiểu. Lúc em mua máy bên TGDD người ta làm sẵn hết rồi em chỉ đem về xài.
Em k biết làm sao vào recovery luôn
bác nào chỉ giùm em khi bật máy vào thẳng màn hình destop. gập máy lại mỡ lên nó cũng cứ đòi mật khẩu hoài mệt quá ạ.
quynhtam351
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtu968 Nó đòi mật khẩu windows hay mật khẩu của máy (nhập vào khung màu xanh dương) vậy bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019