Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin chào các a chị, các bạn, mình định mua một con dell tầm 15tr, chơi được các game nặng một tí, có thể dùng làm ps, mang vác thuận tiện tí, mong mọi người giúp đỡ ạ
@Vuongvt93 dell latitude 3440 hoac 5547 giá khoảng 15tr
myloves2
ĐẠI BÀNG
10 năm
con dell 3560 của e bị hỏng cái đọc vân tay,vây h thay thế thì thay ở đâu.e google thì thấy cái đọc vân tay là 1 part gắn với main bằng dây dài
@myloves2 bạn mang qua dellstore 169 thái hà đi bên mình đặt cho chắc củng rẻ thôi.
myloves2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@benvancd00 cảm ơn bạn,bạn giúp mình xem cái ý có giá là bao nhiêu để mình ước lượng xem có nên thay không vì mình thấy trên mạng có chỗ đưa giá 14$ chưa ship nên mình sợ cái này giá cao
@myloves2 cung không cao đâu bên mình làm hỗ trợ chắc cũng chỉ 300k là cung thôi bác. nhưng phải xem trục tiếp máy mới biết đc
vhq193
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy Dell này của em mơí mua được gần 1 năm, vừa rồi em cài bản win 7 32bit thì lúc khởi động màn hình nó bị như này, các bác biết đó là lỗi gì ko ? chỉ giúp em với !

Lúc khởi động có 2 chế độ vào win như này:

Lúc load thì bình thường:

Và xong thì nó bị như này 1 lúc rồi hết :
@vhq193 trường hơp mà vào có 2 wwin đó là bạn bị cài đè win rồi thế len khi vao no hoi vạy. còn hiện tượng kia thì hi vọng là do sai driver k thì là lỗi cáp
bobo050596
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai biết cách cờ rắc win hay chỗ nào có code win không, chỉ tui với 😔
@bobo050596 Mua đi, dùng Free tiết kiệm thế thì ai dám làm gì cho dùng nữa. Key Win tầm 2-3 trăm có nhiều nơi giao
bobo050596
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Toki Oha vừa mua xong 😆 đang down xuống
Em này xài ok không các bác. Mình chỉ lướt web, office, đá fifa 14 và cũng có ý định cài song song win8 và MAC OS.
Dell 5547
CPUIntel® Core™ i5-4210U Processor (3M Cache, 1.70 GHz) upto 2.7 GHz
ChipsetIntel® HM86 Express Chipset
Ram4GB DDR3L 1600 MHz SDRAM
Ổ cứng500GB SATA 5400rpm
Màn hình15.6 inch - LED Backlit Display with True Life and HD resolution (1366 x 768)
Đồ họaAMD Radeon™ R7M265 2GB DDR3
Intel® HD Graphics 4400
CD/DVDN/A
Âm thanh2.0W speakers w Waves MaxxAudio 3
Lan10/100/1000 Base T
WifiIntel® Dual Band Wireless-AC 3160
CameraHD Web Camera
Đầu đọc thẻ8 in 1 Memory Card Reader : SD, SDHC, SDXC, MS, MS-Pro, MSXC, MMC, MMC+
Pin3-cell 43WHr
Hệ điều hànhLinux
Màu sắcSilver
Thông tin thêm2 x USB 3.0
1 x USB 3.0 with Power Share ( 3 total )
HDMI
LAN RJ-45
Power
Headset /speaker out
LedKeyboard
@lundethuong1 ram bạn cần thêm 4GB thành 8GB thì chạy mới mượt. Các thông số khác quá chuẩn
@phuongnamcom máy này tản nhiệt tốt không bạn?
bobo050596
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai biết vụ này k, e lên 8.1 pro mua code, cài xong r vô windows update nó check ra 100 updates, mà update toàn fail k à. có 4 cái succes thôi, rồi bh down thì nó cứ 0% hoài, là sao thế nhỉ 😔
bobo050596
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai biết tắt cái password lúc đăng nhập vào màn hình chinh không ???
Có ai ở miền bắc có chỗ nào sửa fan tản nhiệt dell alien m17x r3 ko. E bị hỏng cả 2 fan cpu và gpu
Cho mình tham gia với yahoo lahong123 . Mình đang dùng máy bàn dell vostro 350
Em mới mua 1 con dell inspiron 3537 52GNP5 ở phúc anh ạ để phục vụ cho vc học đồ hoạ kiến trúc aj
Bên ấy họ cài cho em hệ điều hành dos bản quyền và giờ e muốn cài lại hdh win 7
ai chỉ giúp em cách cài cụ thể đc ko ạ? tại e cũng chưa tự cài win bao giờ
thấy bảo mọi ng bảo ra hàng mua đĩa lậu cài cũng dễ :p nhưng cho đĩa vào rồi khởi động máy, ấn phím gì để vào đc Bio ạ?
sau khi cài xong phải cài thêm những driver nào? có cần phải chia ổ lại ko ạ?

Mong đc các anh giúp đỡ, em cảm ơn trước
@real_fan08 cho dia vao van an f12
TiQi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cần cấp cứu gấp em 7537.
Cái card VGA hôm giờ nó cứ báo update, đã down về hình như 320 mb nhưng cài vào là báo "not installed" với "failed". Mình bực quá remove hết rồi vào trang web tải bộ mới nhất (NVIDIA Geforce 750m) về cài và nó cũng báo tương tự luôn. Giờ thành ra mấy mình mất card VGA. Dùng GPU-Z vào coi thì không thấy nó nhận card VGA của mình đâu nữa hết. Cho mình hỏi bệnh này là bệnh gì và khắc phục nó ra sao. Xin cảm ơn trước ạ! Em này người nhà xách tay về nên không có bảo hành ở Dell dc 😔

@TiQi ủa bác down về rồi bác có tháo cái cũ k ạ,hay bác bấm vào cái mới cài luôn,đó giờ em chỉ gặp tình trạng này 1 lần lúc cài lại win,chứ k bị bao giờ
TiQi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bosuaden15081991 để vậy cài luôn. nhưng mình đã thử xóa tất cả cài lại 1 lần nữa rồi. Vẫn bị như vậy (tải bán version cũ hơn cũng bị luôn).
@TiQi ủa,cài cái mới phải tháo sạch cái cũ để tránh xung đột chứ,mấy bác diễn đàn hay nói vậy mà,lần nào update e cũng vào device manager,chọn cái cảd xong gỡ trong đó ra,xong dùng revo gỡ lần nửa cho sạch,rồi mới tiến hành cài mới,bác làm thử lại lần nửa xem :v k dc thì cài lại win luôn cho gọn
Em có khoảng 10 triệu tính mua dell nhưng không biết mua máy nào. Mọi người tư vấn giúp em với! Em xin cảm ơn!
mới mua Dell inspirion... tham gia hội liền tay 😃
Chào các bác !
Em dùng bàn phím Dell ko dây, nay bị mất USB kết nối, xin hỏi các bác bây giờ mua ở đâu đc ạ?
Các bác cho em xin ý kiến xem quất em aw 14 r3 để chiến game liệu ổn k ợ
Mọi người ơi em Dell 5520 của mình không khởi động được, cắm sạc thì đèn sạc không báo gì luôn. cục Adapter của mình vẫn bình thường. có ai chuẩn bệnh cho mình với 😔:(:(:(
Em có 1 máy dell inpersion 3537 bản core i5, ram 4g , card rời amd 8670m, card on intel, chạy win 7 ultimate 64bit, vấn đề là cài driver card rời đầy đủ rồi nhưng em chơi game hay làm tác vụ nặng thì máy cũng ko chạy card vaga rời. Mọi driver hay win đều do thợ cài hết chứ không phải em cài, từ lúc mua máy về tới giờ máy em chưa chạy card vga rời lần nào cả. Em không biết là có khi nào card bị lỗi hay driver thợ cái không đúng không, hay dòng dell này có chế độ tự chuyển card rời vs card on, nghĩa là chỉ sử dụng card rời khi thực sự cần thiết, ai rành vấn đề này thì có thể tư vấn giúp em dk ko ạ. Em xin cảm ơn.
@anhtuanbaoloc sao bạn biết là card rời không chạy bao h ???
1 đã kiểm tra device manager chưa ??/
2 đã kiểm tra chế độ optimus bật hay tắt chưa ?
@hontruocyeusau1704 bởi vì khi chơi game thì em thấy nó toàn hiện cái logo intel hd ở thanh tap lên không hà. Chưa từng thấy nó hện lên logo amd bao giờ hết.vào kiểm tra driver manager thì chỉ thấy card của intel hd chứ không thấy của ati amd. Cìn cái optimus gì đó anh nói em không hiểu ạ.
Chào các bro!
Tôi đang dùng Dell Insprion 5000, mua tại Trần Anh - Thái Hà. Vừa mua chưa dc tháng, tình hình là đang có hiện tượng: Khi khởi động hoặc chạy ứng dụng nào đấy thì nó có tiếng kêu "tạch"...Hiện tượng này thì thỉnh thoảng có tiếng tạch đấy, thỉnh thoảng không!
Tôi có hỏi thì mấy tay kĩ thuật khăng khăng là tiếng quạt gió, nhưng chả tin lắm vì tụi đấy cũng chỉ muốn bán cho xong...Mà có chính sách đổi trong 5 ngày, thế mà mình bảo đổi chúng nó bảo là máy phải có hiện tượng hỏng hóc phần cứng thì nó mới đổi, chứ không phải đổi theo ý thích đâu nhá
KHông biết ae nào dùng có bị hiện tượng như trên không? giờ phải làm gì nhỉ
Tks !
@simon2011 Máy dell 3537 của mình cũng bị như vậy, áp sát tai vào máy thì nghe dk, nó kêu tach tạch. Chắc tại phần cứng trong máy nó chạy hay chuyển đởi kái gì đó thu, chứ ko phải lỗi đâu nhỉ.
@anhtuanbaoloc Liệu chăng sau này có hết, tất nhiên là không lỗi nhưng chuyển đối gì giờ nhỉ? đôi khi nghe cũng hơi có tý ức chế
@simon2011 Nói chung là mình cũng chả biết do đâu mà nó kêu nhưng mình nghĩ là nó cũng chả ảnh hưởng gì đâu. Lâu lâu nó nới kêu thui à. Máy mình nó kêu khi lúc nó nóng, còn bình thướng mát mẻ thì ít kêu lắm. :d
@anhtuanbaoloc Vậy là tạm thời phải chấp nhận sự thật này thôi... vừa rồi máy cũng kêu mấy phát 😆... ngay cả khi cái box chat của YM nó hiện lên cũng thấy tạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019