Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua lap dell 7548. Dùng đc ba ngày thì thấy loa bị rè. Lúc rè lúc bình thường. Cho em hỏi là lap em như vậy là sao ạ. Lỗi phần cứng hay phần miềm ạ. Cái đó có phải lỗi do nhà sản xuất k ạ.
@tran minh 9999 Bạn đem qua trung tâm bảo hành lại nhé !
Mình mới mua lap dell 7548. Dùng đc ba ngày thì thấy loa bị rè. Lúc rè lúc bình thường. Cho em hỏi là lap em như vậy là sao ạ. Lỗi phần cứng hay phần miềm ạ. Cái đó có phải lỗi do nhà sản xuất k ạ.
mình dùng Dell inspiron 3542, mình cài win 8.1 active nhưng trong boot của system configuration lại báo là win 7, máy mình khởi động rất chậm, mất ko dưới 3' 😔 mọi người có thể giúp mình giải quyết vấn đề này đc ko ạ? cảm ơn mọi người nhiều 😃
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ông kẹ kute mình 5460 i3 2GB ram ,tự ghost 8.1 khởi động 10s là lên,có thể do ghóst của bạn chưa tối ưu
Cái Service Local... đó là gì mà ngốn ram kinh vậy? (mình kiểm tra thì k thấy chạy update)
lúc mới mở máy thì khoảng 50MB thôi, sau đó cứ 1 giây là nó tăng thêm 0.5MB - 1MB.
giúp mình sửa lỗi này với
donganh444
TÍCH CỰC
9 năm
Chào mấy anh, em là thành viên mới có thắc mắc về phần cứng xin mấy anh giải đáp giúp. Em có con Dell 3542A dùng chip core i3-4005U, em thấy một số website rao bán CPU tháo máy Dell và để ý có mấy con i7-4700Q. Câu hỏi của em là có thể thay chip core i3 bằng con chip core i7 đó không và ngoài ra em có thể nâng cấp card đồ họa intel HD4400 lên không? Kiến thức phần cứng máy tính của em còn hạn chế mong mấy anh giải đáp giúp.
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@donganh444 đc nhưng phải nâng đều,tốt nhất mua cái khác,chọc máy lắp nhầm k tốt,xem thêm ở đây
https://www.facebook.com/laptopleson?ref=ts&fref=ts
thanhmabo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy Anh em cho mình hỏi, mình xài DELL XPS L502X , Ram 4Gb , Ô cứng đã phân vùng, giờ mình muốn nâng cấp lên Ram 8Gb và ổ SSD được không, mấy anh em cho xin địa chỉ uy tín nếu nâng cấp, cho mình giá tham khảo luôn
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhmabo laptop lê sơn ở khuất duy tiến HN
https://www.facebook.com/laptopleson?ref=ts&fref=ts
Mọi người cho mình hỏi mình muốn thay dây sạc này thì mua ở đâu nhỉ, loại chính hãng luôn nha, chỉ thay dây từ adapter đến máy tính thôi, cắm vào laptop k sạc được, máy mình là Dell Inspiron N5110 i7
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LeYTin qua đấy mua nhé,150k thấy kêu sạc xịn 0982966936
Các bác cho mình hỏi mình sài con Dell 14' inspiron 5420 core i5 3210 ram 4GB, mình xem thông tin trên wed thì máy này có card màn hình nvidia nhưng sao mình tải driver trên trang chủ của dell thì cài vào không được, hiện giờ thì mình sử dụng Intell HD4000, với lại ram sử dụng được có 2,87GB. máy mình Win7 32bit. Bác nào rõ vấn đề này giải thích dùm mình hiểu với! cám ơn nhiều nhiều !!😃😃😃
Quang93TH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@theluanthieu dùng 32 bit chỉ nhận tối đa 3gb ram nhé,4gb cài 64 bit,có thể 32 bit nên k cài đc driver 64 bit
ai giúp mình với.mình dùng dell inp 3543 win 7 khi cắm bàn phím vào thì bị lỗi màn hình xanh phải khởi động lại là sao help me
Mấy bạn cho mình hỏi lap mình lúc mở lên thấy có mấy sọc trắng xuất hiện r lại biến mất, v máy mình bị gì vậy?
Mọi người tư vấn dùm em nên xúc dell 7537 hay 7548 nhỉ ?
Mà em nghe nói 2 em này vỏ nhôm bị nóng máy với bắt wifi kém thật không, nếu thế thì em xúc em N5558 vậy 😃
Thêm 1 vấn đề nữa, nhỏ em em xài Dell N5558 win 8 bản quyền update lên win 10 64bit, thư mục windows nó tới 25gb thì bình thường hay bất thường nhỉ, nhớ hồi xưa nó đâu to thế? (Windows.old em xóa rồi nhé) 😃
@Mèo Mập Đôrêmon Khi bạn up lên bạn ko chọn remove hết các app cũ và các thứ khác nên dụng lượng chiếm cài đặt của bạn hơi cao nhe s!

Bạn xài cclear clear bớt đi xem sao ạ
@Thiên Tiếu Máy mới mua về chưa cài gì hết up lên luôn đó bạn 😃
Kể cả máy mới mua cũng đã được cài các phần mềm .

Các phần mềm mình muốn nói ở đây là mặc định theo win cũ của bạn 😃 !
Có bác nào chơi fifa trên win 8.1 lúc khởi động fifa chuyển qua tab khác máy kêu xì xì r khi vào lại là hết chưa ạạ.kêu ở loa ấy ạ
tình hình là em có 1 cái laptop dell win 8.1 bản quyền , e muốn chia thêm o đĩa nữa thì làm như thế nào . Ổ c là 500gb e có chia trên win mà không lấy được dung lượng e cần tại nó cho max la cỡ 230gb ah chia sao mà bản quyền e không bị mất cảm ơn trước
Máy dell 5000(15.6) màn hình bị nứt nhẹ vẫn cảm ứng được nếu thay kính có rẻ ko ? Giá bao nhiêu nếu đưa đi bảo hành
[HELP] em đang dùng con dell inspiron 7548. Hiện tại em đang bị dính cái vấn đề sau mà chả biết làm sao để khắc phục là máy tự giảm độ sáng màn hình. Khi em bật hết cỡ độ sáng màn hình dùng một ứng dụng nào đó mà nền ứng dụng màu mè sáng thì độ sáng màn hình vẫn sáng bình thường nhưng khi sử dụng một cái gì đó có màu tối như đen hoặc xám bạc thì ..... màn ình tự động tối đi một chút xíu .... mọi ng chia sẽ cho em cách khắc phục quá. Cảm nhận thật sai lầm khi từ mac qua dell
anh em cho hỏi địa chỉ nào sửa chữa Laptop ở Hà Nội uy tín với .
Mình có cái laptop dell insiprion sạc lúc vào lúc ko ! ko vào mạng đc .
Mong đc các bạn chỉ dãn ,thanks
@dungbeo1286 sửa laptop uy tín hà nội bạn xem tại đây http://maytinh116.com/sua-laptop/
hungquyk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho mình hỏi ở Hải Phòng có địa chỉ sửa chữa Laptop Dell uy tín, chất lượng ko vậy. Tiếc là ở Hải Phòng ko có trung tâm bảo hành của Dell

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019