Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong các anh chị làm ơn giúp đỡ
Em đang dùng dell 7440 được hơn 1 năm nay.... tối hôm qua em vẫn dùng bình thường mà chả hiểu sao đến trưa hôm nay tỉnh dậy, e tiện tay cắm xạc vào lap.. nhìn thấy đèn báo nguồn sáng lên rồi tắt. E mở nguồn máy thì không lên nữa. Anh chị làm ơn chỉ cho e cách khắc phục, và các trường hợp lỗi có thể xảy ra được ko ạ. Địa chỉ sửa laptop uy tín càng tốt
Có bạn nào đang dùng Dell N7559 ÓS Win10 không ạ, em thấy chữ nhỏ (trong màn hình ạ) mà không biết cách chỉnh to lên, ai giúp em với 😔
milanista318
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi, em có con Dell L502X. Dạo này nghe loa ngoài bị rè, nhỏ to gì cũng rè. Nhưng cắm tai nghe vào lại bình thường. Loại trừ vấn đề do Drivers vì em đã update các kiểu con đà điểu, cài cả win khác nhưng loa vẫn thế. Em nghĩ là do phần cứng. Thay thì không biết thay cái gì vì nghe loa JBL có loa trái, loa phải và Subwoofer hay phải thay cả 3 cái (Em vẫn nghi là do cái Subwoofer). Các bác có biết chỗ nào sửa hay thay linh kiện Dell uy tín ko ạ? Em ở Sài Gòn + Đà Nẵng. Cám ơn các bác nhiều 😃
milanista318
ĐẠI BÀNG
8 năm
@milanista318 Hội mình vắng vẻ thế nhỉ? 😔
El.Pipita
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác ơi giúp e với, e bị mất cái nắp che bản lề này rồi...! Có ai biết chỗ mua hoặc có liên lạc e biết với ạ, bao nhiu e cũng mua Dell 14R 5437
Mọi người cho hỏi em đang dùng con Dell Inspirson 5588 Core i5 RAM 8GB Graphic 4GB Intel chạy win10 mà sao chơi LoL chỉnh Medium vẫn lag giật giật thế ạ ????
Mình mới tậu con dell 7559 nhưng lên win 10 màn hơi xấu, các bác giúp em cách chỉnh màn hình trên win 10 pro với ạ
Các bác tư vấn giúp em cách chỉnh màn hình con dell 7559 trên win10 pro với ạ
a/ chị nào hiểu về vấn đề này giúp e với.
em mới mua cái laptop Dell 7559. trên thùng có số order number công ty nói em về lấy số này mà bảo hành. khi đem máy về thì có việc chạy ra ngoài. người nhà của e ko biết xách vứt mất cái thùng có ghi số order number. vậy bây h có cách nào lấy lại số order number ko ạ. nếu ko có nó là e mất bảo hành chính hãng mất. a, chị e nào biết giúp em với. số series của em là DF4DK82
dcungpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin chào các bác
dcungpro
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình là em có con dell 5460 bị lỗi lúc khởi động. Lúc thì ấn 1 phát là đc nhưng có lúc phải ấn cả mấy phút mới lên nguồn . Vậy có ai bị hiện tượng này rồi thì chỉ giúp em cách khắc phục với . Please ! Em cảm ơn !
tình hình là em mới mua con dell inspiron N5548A i7 mà mở lên xài chừng 10 phút nó đã nóng lên ngay chỗ nghỉ tay với dưới máy, cpu chừng dao động từ 45 đến 60, hdd 40, chỉ lướt web bình thường và xem youtube, vậy có bình thường ko ạ, có ai xài con này tl giúp em với...
longdaoga
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con dell 5558 5548 5559 cách tản nhiệt của nó như thế nào nhĩ. Nó có hút không khí thêm từ bàn phím để hỗ trợ ko ta
FBGoogle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác có thể tư vấn cho em xin chút ý kiến không ạ, em thật sự cảm ơn nhiều lắm. Bạn em có người thân dịp cuối năm về Việt Nam ăn Tết có mang hộ nó về con laptop Dell XPS 15 9550 mới nhất thì con này pin liền thân máy không thể tháo rời được (Dell 56 WHr 3-Cell Lithium-Ion Battery) nên muốn hỏi về cách sử dụng, sạc pin thế nào ấy ạ.
Em có biết được 3 lần đầu tiên sử dụng thì dùng xả hết pin đến 0% rồi sạc đầy đến 100% rồi sử dụng (làm 3 lần như thế), còn những lần sau đó em băn khoăn không biết thế nào ạ. Có phải sạc như kiểu Macbook Pro (vì nó cũng pin liền máy) là cứ cắm suốt, không dùng vẫn cứ cắm sạc mà khi dùng vẫn cắm sạc kiểu lúc nào cũng cắm sạc chỉ có lâu lâu vài tháng xả pin hay pin laptop Dell này dùng kiểu là cứ dùng khi nào máy báo gần cạn pin thì mới sạc pin ạ, sạc đến 100% thì rút ra ạ, và đặc biệt hơn trong quá trình sạc pin có được sử dụng laptop không ạ, các bác có kinh nghiệm dùng lâu năm, các bác biết, các bác có kinh doanh, bán máy có thể cho em xin ý kiến và góp ý với ạ, bạn em nó đang hoang mang quá ạ nó có máy từ hôm qua đến giờ mà chỉ mới dám khui máy để đấy chưa dám mở máy vào win nữa ạ vì con lap đắt mà pin ăn vào máy không tháo được nên nó sợ lắm ạ. Tại nó cũng có dùng điện thoại di động có pin liền máy thì nó khi nào gần hết pin nó mới sạc, sạc đến 100% mới sử dụng và trong quá trình sạc không đụng vào máy vì sẽ bị chai pin thì Laptop cũng pin liền máy nó không biết có phải cũng như vậy hay thế nào, mong các bác cho ý kiến để nó có một cái Tết bên em laptop mới ạ.
@FBGoogle Ai hướng dẫn bác xả và sạc full vậy? Rất buồn là em đi mua hàng ở VN cũng hay nghe tư vấn bán hàng hướng dẫn thế này (=.=)m , hi vọng là nhầm chứ không phải để bán được dịch vụ
Trên trang chủ Dell có hướng dẫn sử dụng đấy, khá ngắn gọn: http://www.dell.com/content/topics/global.aspx/batteries_sitelet/en/batteries_faq?c=us&l=en&cs=19#faq33
Pin rời và hay không như nhau cả, đều cùng 1 loại Li-ion cả.
Dell khuyên (khuyên thôi, không bắt buộc) là nếu pin mới, máy mới thì sạc 1 lần đầy rồi dùng (không phải là xả rồi sạc đầy)
Dùng pin tốt nhất là không xả/sạc full; pin đời cũ NiMH và NiCd thì cần xả và sạc full nhưng Li-ion chuyên gia thật khuyên dùng trong khoảng 20-80% pin, tránh full discharge và overcharge (không phải lo overcharge vì công nghệ giờ pin tự động ngắt khi sạc đầy đồng thời pin báo 100% đầy thật ra vẫn còn chứa được thêm nhưng để tối ưu hóa tuổi thọ pin - tránh overcharge thì nhà sản xuất vẫn chừa khoảng ấy)
Khi sạc pin vẫn có thể dùng máy và sạc đầy rồi không cần phải rút ra (nhờ chức năng tự động ngắt khi đầy như ở trên, Dell còn có desktop mode hỗ trợ cắm pin sạc 24/7). Tuy nhiên cần lưu ý vấn đề nhiệt độ, pin sạc đầy mà ở nhiệt độ cao sẽ hỏng rất nhanh.
Điện thoại giờ cũng pin Li-ion và xử lý như laptop, tránh để pin xuống dưới 20%. Khi sạc không nên dùng bởi vì sẽ làm sạc lâu, nóng pin (mà pin Li-ion vấn đề lớn nhất ảnh hưởng tuổi thọ là nhiệt độ).
Trên trang http://batteryuniversity.com/ giải thích rất rõ về pin.
chào các anh chị cho em hỏi em có con laptop dell e7440 đã full driver mà sao loa ngoài nghe bình thường còn cắm vào heatphone thì không nghe
Mấy bạn cho mình hỏi là nếu laptop ko có ổ dvd thì có thê sử dụng rời bên ngoài ko.
Mình tk trước
@nguyenanhdung1968 Tk bạn nhiều nhe
@sasuke007 Bên chợ tốt có người bán nè bạn.

https://www.chotot.vn/quan-phu-nhuan/mua-ban-phu-kien-linh-kien-dien-tu/dau-dia-roi-danh-cho-laptop-21317111.htm#
@nguyenanhdung1968 Máy mình usb 3.0 thì có dùng đc không.
Tk bạn trước.
@sasuke007 Tương thích ngược được bạn nhé. Nhớ test cho kỹ vì mình chỉ chuyển tiếp tin thôi.
Cho em hỏi đang xài con DELL LATITUDE E6540 chế độ pin ultra performance
thì test cpu tăng hơn 90 độ có bình thường không?
Mình mới lấy con Latitude E6430u,chỉnh để cài win10 từ ổ usb mà sao không được,ai biết chỉnh boot sao chỉ mình với,dòng này boot nó khác với con Studio hồi xưa quá.
@raulgonzalez203 Dùng F12 trong khi khởi động.
@nguyenanhdung1968 Ý là chỉnh trong BIOS sao thôi, mấy đời sau hơi phức tạp chút.
@raulgonzalez203 Trong BIOS chọn chế độ Boot Legacy (ổ cứng định dạng MBR) hay UEFI (ổ cứng định dạng GPT) => Bộ cài trên USB theo MBR hay GPT. Khi khởi động nhấn F12 rồi chọn USB nói trên để cài đặt.
1 - Tầm giá tiền : dưới 25 triệu
2 - Mục đích sử dụng: Autocad, photoshop, office,...
3 - Sở thích cá nhân: chip skylake, ram ddr4, pin trâu tí
4 - Nơi mua: HCM
5 - Thời điểm mua : trong tháng sau
knightkn
TÍCH CỰC
8 năm
Có bác nào xài win 10 bị ''Display driver stopped responding and has recovered không nhỉ, máy mình cứ lâu lâu lại hiện lên báo lỗi card onboar, mình xài dell 7559
@knightkn Bạn làm theo Video này:
Với 15tr vó nên mua dell xps l521x không ạ =((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019