Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac anh chi cho e hoi chut.
E moi mua cai dell e6410 2nd de choi ffo3. E nghe dong dell co the nhan duoc nhieu phim 1 luc. Nhung khi e mua may ve thi no ko chiu nhan. E da thu cam ban phim roi vao nhung van ko dc. Vay co cach nao khac phuc ko a/c.
Xin a/c giup dum e voi. Tran trong☺
lonesome_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducmup Phải dùng bàn phím ngoài có hỗ trợ anti ghosting thì mới được bạn nhé, bạn tự tìm hiểu thêm, có một số model tầm 400k trở lên là chất lượng chấp nhận được 😁
@lonesome_007 Cam on lonesome ngen.
Cho minh hoi them : co cach nao thiet lap hinh anh de choi game muot hon ko. Co phan mem nao de tinh chinh cau hinh laptop ko. Tks!
truongnx.hut
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào đang dùng Dell 7559, 4GB GTX 960M cho em hỏi chút.

Bác nào cài thử phần mềm revit 201x, mở file mẫu và xoay nó vòng vòng, zoom to zoom nhỏ giúp em xem nó có mượt k với?
https://drive.google.com/open?id=0B63ZZRwO97dEQWFkVkdxNDV1Ymc

Chả là em đang muốn mua 7559 mà sợ nó k chạy đc revit, em muốn xác nhận khả năng card 960M một chút thôi.
Cảm ơn các bác trước.
Mình tạo file ghost bằng onekey ghost nhung lúc reset để chạy thì bị ntn??
nhacoaoca
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác tư vấn cho em lỗi loa với ạ
lap em từ lúc mua về đã thấy có vấn đề rồi, đem đi bảo hành thì họ bảo ko phát hiện được, vì thực ra cái lỗi này nó rất khó phát hiện, em ngồi cạnh máy nhiều mới biết, với cả trong môi trường yên tĩnh mới để ý được. Nên là lên đây nhờ các bác tư vấn. Lap em thi thoảng bị tiếng bụp bên phải loa, tiếng bụp khá to nhưng cũng phải để ý mới nghe được. Thi thoảng vào ứng dụng, hay tự dưng bật nhạc lên thì nó mới kêu. Kiểu như là khi có âm thanh xuất ra loa thì nó sẽ kêu bụp 1 cái. Mà lạ cái là nó ko theo quy luật nào cả, thi thoảng mới bị.
Em nghĩ là do nguồn điện của laptop hay gì đó. Đi bảo hành thì họ kiểm tra phần cứng ko có lỗi, em cài lại driver các kiểu rồi vẫn bị.
Các bác có cao kiến nào ko ạ.
Em xài Dell 7447
cái này gọi bảo hành đến thay loa được ko các bác nhỉ.
@nhacoaoca ) press windows button + R

2) type in 'regedit' into the prompt

3) click on HKEY_CURRENT_USER

4) go to REALTEK ---> AUDIO ---> RTKNGUI64 ----> PowerMgnt

5) on the right hand side of the window, find 'enabled'

6) modify the value to 0

7) restart computer
làm theo hướng dẫn này nhé.
nguồn: diễn đàn dell
@blackpearl2020 trk mới mmua em cũng bị cơ mà up lên driver mới là hết cách này chỉ để chữa cháy k ah
@Lực9117 Up lên vẫn còn. Cái tai có nghe không thôi. Max volume lên và kích video hay gì đấy. Thời gian 1 phút
@blackpearl2020 em thấy hết bác ạ không thấy gì nữa
lonesome_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Laptop chỉ đổi win và nâng cấp ram thôi, ngoài đó ra thì giảm cấu hình game về low settings. hình ảnh game sẽ kém đẹp hơn nhưng độ mượt sẽ tăng lên 😁

Làm sao chỉ ra được lỗi cho bảo hành thấy là ok, ví dụ máy bị sập nguồn bất ngờ 1 tuần 1 lần, thì phải canh quay phim hoặc mang máy đến chỗ bảo hành và cho họ xem đúng lúc máy sập nguồn :v
nhacoaoca
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lonesome_007 ko canh nổi bác à, với cả e quay phim rồi, tiếng đó vào quay phim nghe bé lắm 😔
Key hết hạn ở trong hình là key active Window hay key gì jay mọi người.
Key het han.png
duaxiem
CAO CẤP
8 năm
@Lưu jayce Cái đó là đổi passwords để log in vô máy thôi. Bạn đổi pass là được à.
Các bác cho e hỏi con dell XPS 13 2016 của e mới mua ko có phần quản lý pin thông minh như chỉ dùng điện khi cắm sạc mà nó vừa sạc vừa dùng thì phải.. bác nao biết ko help e với
Ở hội m có bạn nào đã hay đang xài con dell 3551 chưa vậy. Con này đang chạy win 8.1 bing, với cấu hình chip celeron N28xx ram 2g thì nên lên win10 hay hạ về win7 xài vậy mấy bạn.
M.n tư vấn giúp em với,em là sv năm nhất học xây dựng , em có hỏi giáo viên để được tư vấn mua laptop thì được khuyên là nên chọn máy i5, ram 8gb , em có khoảng 17tr, em nên chọn máy nào,17tr có đủ để mua máy cấu hình như vậy không m.n?
@duy bao tran Chọn Dell Precision (M4600, M4700, M6600, M6700), Dell Latitude (loại 2 VGA) E6430, E6530, HP Workstation (8470W hoặc 8570W).
Nếu biết xem máy thì chọn loại second hand.
@nguyenanhdung1968 Em cám ơn nhiều:p
@nguyenanhdung1968 À quên cho em hỏi là mua ở đâu uy tín ạ?
Cho em hỏi em dùng laptop dell xps l521x cài win dùng khỏang 2 3 ngày thì nó lỗi đang dùng cái nó sụp nguồn luôn ạ mở chỉ sáng đèn bàn phím ko lên màn hình nhưng để lâu thì mở lên đc có bác nào đóan đc lỗi không ạ em dùng tất cả các win luôn rồi mà dùng bản ghost. Mà trc khi ghost em check kĩ lắm ạ
Mọi người cho em hỏi con này được không ạ? Dell Latitude E5540- core i7 4600U,8G,500G,GT 720M 2G,15.6inchFHD,WC,Win 7
lonesome_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duy bao tran Sang box tư vấn chọn mua máy tính ấy.
Tầm này tiền có thể chọn dòng N hoặc Rog của asus, Ins của Dell
mọi người cho mình hỏi đây là lỗi gì vây. ?
mình đã cài lại Win hay các bản Ghost mà nó vẫn hiện lỗi này
máy mình là Dell Sp 12 chạy win 8.1
@muitokiqua Ổ cứng lỗi rồi. Backup dữ liệu.
@nguyenanhdung1968 vậy cách xử lý như thế nào hả pro ?
em gà mờ khoản này lăm , mong mọi người chỉ giáo
@muitokiqua Dùng đĩa Hiren Boot định dạng lại, nếu tình trạng vẫn vậy thì phải thay ổ khác thôi. Ổ cứng dạng SSD mSATA.
Các bác ơi, cho e hỏi tí ạ. E đang dùng dell m4800, trước e dùng Adapter Dell 150W - 7.7A nhưng sau bị cháy, h e mới mua Adapter Dell 210W - 10.8A. Nhưng khi cắm vào thì bị đơ đơ, e reset lại win rồi mà vẫn k đc. Tháo sạc ra thì lại thấy bình thường. Mong các bác giúp đỡ e. Em xin cảm ơn
@phanhuytrung http://www.cnet.com/products/dell-precision-mobile-workstation-m4800-15-6-core-i7-4800mq-win-8-pro-64-bit-win-7-pro-64-bit-downgrade-pre-installed-win-7/specs/

Power Device

• Voltage Provided
      19.5 V
    • Output Current
      9.23 A
    • Power Provided
      180 Watt
    • Nominal Voltage
      AC 120/230 V
    • Frequency Required
      50/60 Hz
AC Adapter
  • Input
    AC 120/230 V ( 50/60 Hz )
  • Output
    180 Watt , 19.5 V , 9.23 A
ga.coicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phanhuytrung Adapter chuẩn không vậy. Có thể lỗi cả main rồi. M4800 cần nguồn 18.5V 9.23A 180W là chuẩn. Adapter 210w 10.8a dùng cho M6x00 chứ nhỉ.
các bác cho e hỏi. có ai dùng dell n5558 bị lỗi touchpad ko ạ?
e mới mua mà touchpad lúc nhạy lúc ko 😔
khi mua e có nâng ram vs ổ cứng ssd. mất win 10 bản quyền. vậy có ảnh hưởng gì đến touchpad ko ạ :(
@ThanhIT96 Bạn vào trang chủ Dell điền số Service Tag rồi download driver touchpad mới nhất về,
@nguyenanhdung1968 tải driver trên web dell về rồi cài thế nào bác ơi
@ThanhIT96 Click vào file đó rồi cài -> hỏi thì chọn yes.
Các bác rành máy tính cho em hỏi?

Em sài con dell 3543 i5. Chắc mua được 10 tháng rồi, mà từ hồi mua h nó cứ bị cái lỗi bắt wifi. Mỗi khi tắt nguồn mở lên là wifi hiện dấu "chéo đỏ". Em cứ phải bấm troubleshoot problem cho nó dò lại thì mới bắt được wifi.
Em bực bội cái này ghê á. Bác nào biết cách chỉ em khắc phục với

Em cảm ơn!
@shinichi7890 Bạn thử cách này xem:

- Chạy CMD với quyền Admin, gõ lệnh sau và nhấn Enter sau mỗi lệnh:

netsh int tcp set heuristics disabled

netsh int tcp set global autotuninglevel=disabled

netsh int tcp set global rss=enabled

- Sau đó gõ như sau và nhấn Enter, để xác minh rằng thực tế tất cả các thiết lập được vô hiệu hóa.

netsh int tcp show global
@nguyenanhdung1968 Cảm ơn hướng dẫn của bác, tuy nhiên e làm xong vẫn không hiẹu quả

Còn cách nào ko ạ
@shinichi7890 Bạn vào trang chủ Dell điền số Service Tag rồi download driver Network mới nhất về, Dell mới update một loạt driver Wifi Network.
@nguyenanhdung1968 Cảm ơn bác, e lên trang chủ update tất cả cái gì được thông báo.
Nó hoạt độnglại rồi, tuy hơi chậm 😆
vuphungxa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shinichi7890 Bạn ơi, mình cũng vừa mua máy Dell 3543 nhưng loa thấy bé quá, máy bạn có bị như vậy không ạ?
leefongsh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con dell inp 5420 của e bị hư ổ cứng e mới thay. Sao lấy lại dữ liệu đây ae nào biết chỉ e với.
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
8 năm
Touchpad dell 7559 bị vênh
ctgtt_k48
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xin các pro chỉ giáo giúp. Chả là em muốn nâng cấp ram cho laptop và thay ổ HDD bằng ổ SSD, sau đó tận dụng ổ HDD lắp vào vị trí ổ quang ạ. Các pro chỉ giáo giúp em với là máy em hỗ trợ ram tối đa bao nhiêu GB và bus ạ, máy em có lắp được ổ SSD không. Em sử dụng máy Dell Studio 1558 Servtce tag : B3TVDN1
có ai dùng Dell M4800 không?
ga.coicoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dauden86 Có m đây. M4800 chíp 4900MQ 16gb ram quadro 2100m.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019