Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn cho minh hoi laptop dell 5547 cua minh chay windows 8.1. Bị lỗi Full dist 100% (báo đầy bộ nhớ). Mở lêm một lúc báo full dist và tự reset lại. Làm minh không sài duoc gì hết. Bị nặng hơn khi kết nối mạng. Vậy ai chi mình cách khắc phục với ạh. Cảm ơn nhiều.
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@Liêm93 Bạn chụp hình task manager để mọi người nghiên cứu nha, sẵn tiện thử từng bước một nha bạn:

1 - Tắt Troubleshooting
2 - Tắt windows defender
3 - Tắt maintenance
4 - Tắt windows smartscreen
5 - Tắt service super fetch

Lỗi full disk thường gặp nhất là thằng Windown defender tự chạy nền và quét bất kể lúc đó mình có ra lệnh quét hay không.
@Liêm93 Lê windows 10 đi bạn đơn hơn nhé. Hoạc ko muốn bị thì về ưindows 7
@haitacnganha Máy mình win 8.1 không bản quyen mà active bang KMS pico. Mình tải tool win10 về mà nó báo lỗi khônh nâng cấp duoc.
Fantozo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Liêm93 Cài lại win bác à, cài sạch ý, cho nó nuột, đảm bảo không bị lỗi như trên, nên xài win 10 (nếu bác muốn xài win 7 thì sớm muộn gì bác cũng sẽ lên win 10 thôi, mình khẳng định đó😁:D:D)!
Những cach kia mình thử rôi. De mình tắt windows defender xem sao. Mở máy lên ko bật wifi còn đỡ xài duoc một lúc. Nếu bật mạng vao web. Face. 1 phut sau báo lỗi dầy bộ nhớ. Tự reset luon. Nó hiện lỗi màn hình xanh luôn
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@Liêm93 Bạn thử chụp task manager từng tab lên thử, nếu mở mạng mới bị thì khả năng cao là có app chạy ngầm như windows update, windows defender hoặc dính malware.
@Đồng Red
@Đồng Red Mình tắt windows defender vẫn không hết bạn ơi
cho em hỏi máy em bị như vậy là sao các bác
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang dùng Dell Precision 7510, có ai biết cách tắt touchpad của nó bằng phím cứng không?
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minht1htk Xác nhận 1 việc là DELL Precision 7510 không có phím tắt Touchpad, nhưng phần mềm quản lý touchpad thông minh hơn, có chức năng tự khóa touchpad khi kết nối chuột rời, khi tháo chuột rời ra thì touchpad tự mở, khỏi cần phím tắt
bác nào làm chủ tọa ra lôi kéo anh em về đi em củng muốn tham gia ạ. 😃😃😃
garidinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau thời gian dùng Dell Inspiron core i3, mình thấy tản nhiệt khá là tốt, tuy nhiên mà hình khi cắm điện xạc thì rất rõ nét nhưng khi ko xạc thì bị mờ ( không phải do độ sáng tối), không biết có anh em nào bị vậy không
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@garidinh Hùi còn xài cái Dell Vostro 3560 mình cũng bị vậy, mà khi rút sạc còn giảm cả độ sáng màn hình nữa. Chẳng biết tại sao.
Bạn dùng AIDA64 cài vào xem nhiệt độ máy rùi up lên cho xem nhiệt độ máy thế nào được không? Chọn sang tab có hiển thị biểu đồ nhiệt độ CPU ấy
garidinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minht1htk Khi mà bạn rút xạc ra và giảm chế độ sáng thì theo mình tìm hiểu là do chế độ Automatic brightness, ( chế độ này sẽ tự đôngj điều chỉnh sáng tối theo chế độ màu của trang web, ứng dụng..để tiết kiệm pin ), tuy nhiên mình đã vô hiệu hoá rồi mà vẫn bị mờ, màu mà xám thì coi như trắng luôn không nhìn rõ.
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@garidinh Vô hiệu hóa nó ở đâu vậy bạn?
garidinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn dùng win mấy vậy, bạn dùng win 10 thì làm như sau:
1/ Nhấp chuột vào nút Start, sau đó tìm kiếm cho "Power Options" và mở nó lên
2/ Lúc này đang ở Power Options bạn hãy tìm đến phần Change plan settings
3/ Bây giờ bấm vào "Change advanced power settings"
4/ Lúc này trong mục Advanced settings bạn tìm đến Enable Adaptive
còn dùng win 7 thì để mình xem ;ại vi lâu quá ko mò đến hehe
Levis518
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình muốn mua 1 con Dell Latitude để dùng công việc văn phòng là chủ yếu, dùng Corel, Photoshop, có thỉnh thoảng chơi Lol 1 ít, ngân sách có khoảng 20tr thì theo các bạn là nên mua em nào, mình đang nghía em E7450 với options I5, 8G, 256SSD. Mọi người cho mình lời khuyên với, cảm ơn các bạn 😃
em dùng dell vostro 5560 hôm qua có đi thay chân sạc và vệ sinh máy. về thì chơi game nhẹ cũng giật là sao vậy các bác? bt vào LOL để chất lượng hình ảnh cao còn dc bh để all low còn hơi giật
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@dat94cb kiểm tra xem máy có bị luộc đồ không nhé
Only199623
ĐẠI BÀNG
8 năm
Window Store của mình bị như vậy thì phải làm thế nào v các bác? không load được ảnh dòng trên Untitled.png
Fantozo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Only199623 Chắc do mạng thôi, có gặp vài lần, sau tự hết !
Fantozo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đôi khi gặp lỗi này, mở máy lên gặp màn hình đen với dòng chữ sau:
"The AC power adapter type cannot be determiner. Your system will operate and battery not charge. Please connect a Dell 65W AC adapter or higher, and ensure the plug is inserted completely for best system operation."
Cao nhân nào từng gặp lỗi này tư vấn cho em với, lỗi này lúc trước em cũng thấy nhưng hiếm khi, bây giờ thấy thường xuyên hơn rồi.
Cao nhân nào gặp rồi thì chỉ giáo, ai chưa gặp đừng trả lời kẻo hoang mang!😔:(:(:(
Only199623
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NQL-3T Cắm không đúng sạc của nó nhé Bác, pin Bác em đoán là 6 cell, các dòng máy mới hiện tại nó nhận sạc khá "nhạy"
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@NQL-3T thay sạc pin đi nhé. do sạc pin không cấp đủ nguồn
Giúp với bị lỗi plugged in not charging sửa nhiều lần rồi nhưng sửa xong lại bị lại là sao
hailam1991
TÍCH CỰC
8 năm
@Lý Văn Trường cái này do pin thôi. thay pin zin là hết nhé
e có máy dell alienware m14x
ram8Gb máy 2 card màn hình ổ ssd mạng ở nhà ổn định ping ~ 25-30 mà sao e chơi game fps chỉ đc có 40-60 cài đặt cấu hình chơi game thấp nhất cũng chỉ đc thế, mà chỉnh cao hơn chút thì chỉ còn khoảng 20 thôi là sao. mong các ace giúp đỡ
Only199623
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phước BG Lúc chơi có cắm sạc ko bác nhỉ?
@Only199623 có bác à. tại chưa cài driver song nên giật @@
lohubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngày xưa mình xài Vaio nó có chỗ để tùy chọn là khi xài sạc là có đèn bàn phím mà khi xài pin của máy thì đèn bàn phím tắt.
Qua Dell XPS 2015 thì ko biết có chỉnh cái đó đc ko ???
lohubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lohubu Cả nhà thông giúp em cái câu hỏi này cái nghen. Cảm ơn nhiều ah!
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lohubu Máy bạn có phím tắt đèn bàn phím không? Nếu có thì dùng phím tắt
máy bác ơi con dell latitude d830 thỳ có thể sử dụng card rời không ạ ? và có thể nâng CPU từ T7300 lên T9500 được không ?
[Cần giúp đỡ]

Em đang xài con Dell XPS 15 L521X
Nhưng sao khả năng bắt wifi rất yếu và khi em nghe nhạc để max volumn thì được một lúc là đứng máy và nghe có tiếng e e
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DevilKingX Em dùng pin hay cắm cả sạc nữa ?
Driver của em là cài thủ công hay do HĐH nó tự nhận ?
@Chihirovn Dạ e cắm sạc ạ
E đã thử cài driver từ đĩa cũng như driver download trên trang chủ dell nhưng đều bắt wifi rất yếu
Đi ra cách vài mét thôi là hầu như ko load nổi cái web lun ạ
Còn vấn đề về volumn thì e bó tay ạ
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thường mở loa to mà đứng máy là do nguồn yếu, không đủ cung cấp cho máy hoạt động.
hoặc cũng có thể là máy đang ở chế độ tiết kiệm pin.
Em thử mở cho máy chạy hết công suất xem nào.
Em vào phần Power Option chỉnh lên hết cỡ, để màn hình sáng hết mức và bật Video lên xem.
Nếu mãy vẫn bị thế thì mang ra hàng, nhờ họ dùng bộ test để đo lại xem sao.
@Chihirovn Dạ e cảm ơn ạ
Còn wifi thì sao nó bị sao vậy a ơi ?
Và e nên khắc phục thế nào ạ ?
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DevilKingX Anh nghĩ nó cũng ra nguồn của máy em yêu nên chập chờn.
Chứ Driver mà nhận OK rồi thì chạy bình thường mà!
Em thử để gần Access Point xem có khá hơn không.
@Chihirovn Dạ đề gần AP thì xài cũng ok a
Xách đi ra xa như đi xuống 1 lầu là hầu như ko xài đc wifi lun
Cho e hỏi nếu e mún đem đi kiểm tra thì có thể đem ra trung tâm bảo hành dell đc ko ạ ?
Vì máy e hbh rồi ạ
Chihirovn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DevilKingX Vậy Wifi của em không sao đâu 😃
Em mang ra trung tâm bảo hành OK mà, nếu hết thì họ sẽ báo giá sửa (nếu cần) cho em.
@Chihirovn Dạ vâng
Cảm ơn a đã giúp đỡ ạ
YSVN
Trứng
8 năm
bác nào từng mua hàng ở laptopdell.vn ( kimlongcenter) chưa ạ?
Fantozo
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế này là sao hả mấy bác, em lo quá, cắm sạc vào nó không sạc (trường hợp này em mắc phải khá nhiều lần) huhu, cho em ý kiến cái!
Chưa có tên.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019