Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đang săn 1 em 7537 i7 màn full HD cảm úng, đời cũ nên khó tìm
Cấc bác quân sư giúp e nơi còn hàng và uy tín dc ko ạ ?
Thank cả page
Mình cần tìm 1 cục sạc Dell 90W, bạn nào có bán lại cho mình được không. Của mình cháy rồi :oops:
H em muốn mua 1 con dell 12-14m các bác tư vấn giùm e ạ, i5 có card rời là ok !! Tks các bác
Năm nay e vừa thi đh xong chưa có kinh nghiệm
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
bác nào đang xài dell xps 2015 lập hội thảo luận đi. Với là bác nào đang xài win 10 cho em hỏi là sao lúc boot từ màn hình dell tới màn hình lockscreen thì nó khá nhanh, nhưng từ màn hình đăng nhập tới vào hẳn thì lâu vãi ra.
minhahp29
ĐẠI BÀNG
8 năm
- e cũng rất thích dell. Nhưng hiện tại em đang phân vân mua con dell vostro v3559b và dell inspiron n5559 . Ai dùng rồi tư cấn e vs ạ
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Facific Nếu Latitude là Trâu thì Precision là Siêu Trâu :p
@minht1htk Hi hi, cảm nhận riêng thôi, máy cứng cáp, bàn phím chống nước, có đền nền, pin hơn 6h, ổ SSD 256 chạy tít mít, ram 8G dư thừa, nói chung là rất hài lòng, mình đổi từ XPS qua con này không hối hận
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Facific Hi, khoản khung máy cứng cáp, bàn phím chống nước, pin hơn 6h thì OK, nhưng mình vẫn nghĩ XPS có màn hình đẹp hơn Latitude nhiều chứ bạn. XPS chuyên gỉai trí nên màn hình, kiểu dáng, âm thanh sẽ ngon hơn Latitude nhiều. Bù lại, Latitude phục vụ công việc là chủ yếu nên khung Latitude chắc chắn hơn, pin lâu hơn vì hiệu năng thấp hơn. Mỗi người một vẻ, mười phân vẹn mười :p
@minht1htk Về đẹp thì không đẹp bằng XPS nhưng về độ bền mình nghĩ là hơn nhiều vì Latitude E7240 nó đáp ứng theo tiêu chuẩn quân sự Mỹ MIL-STD 810G về khả năng chống chịu các yếu tố gây hại từ môi trường như bụi và rơi, xui mai nó rơi nó hỏng luôn cũng nên, hiii
minhahp29
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ui. cảm ơn bác nhé. Bác giới thiệu cho em chỗ bán dell precision không. Em thấy việt nam chả ai bán cả.
E cũng vừa rẽ sang hãng asus xem qua. Bác có kinh nghiệm aus không. Mặc dù em rất thích dell. nhưng e thấy vs tầm giá như 2 con em nói thì cấu hình của nó mạnh hơn. Bác có kinh nghiệm asus hay quen ai dùng hãng này không.
Em tích cóp mãi vs cả xin bố mẹ ít tiền nên muốn mua 1 chiếc laptop lâu dài, phục vụ cho học tập ngay bây giờ. muốn mua lắm rồi nhưng muốn tham khảo kĩ lưỡng hơn. nếu máy tốt hơn mà giá cao hơn chút chắc em cố lui lại 1 thời gian đủ để mua vậy. 😔. Mong bác tư vấn em nhiệt tình . Cảm ơn ạ
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhahp29 ASUS mình chưa dùng qua con nào nên không có ý kiến. Bản thân quen với DELL từ vị trí phím cho tới cách tải driver trên trang chủ DELL nên mình tiếp tục dùng DELL. Công nghệ thay đổi nhanh nên cũng đừng nghĩ đến việc mua 1 laptop dùng lâu dài bạn, theo mình thì 3 - 5 năm thì thay là được rồi. Về DELL Precision cũng có nhiều chỗ bán mà bạn, TP Hồ Chí Minh hay Hà Nội đều có. Bạn tìm thêm nhé, mình không nói tên cửa hàng vì không muốn mang tiếng quảng cáo cho ai hết
minhahp29
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minht1htk em ở hải phòng cơ ạ. nói chung e là sinh viên dùng hết 4 năm đại học thôi. bác có thể ntin cho em được không. Em cảm ơn,
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mô phật, vừa thi render bằng Camtasia với DELL Inspiron 7559, xuất clip Full HD dài khoảng 2h, còn khoảng 30% nữa là xong thì em DELL Inspiron 7559 bất tỉnh nhân sự :eek:
@minht1htk Tưởng nó là cụ của E7240 😁:D:D:D:D
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Facific Thì thằng Inspiron 7559 chết mà, Precision 7510 của mình nhiệt độ lên cao nhất là 57 độ vẫn sống khoẻ. Lúc lên 57 độ thì 2 cây quạt quay vẫn chưa hết công suất, mới lên có 2100 rpm
@minht1htk Dùng nhiều máy quá làm chi vậy? chăm 1 ẻm cho nó ăn uống vệ sinh này nọ cũng đã mệt rồi còn gì?😃😃😃
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Facific Cái Inspiron 7559 của anh làm chung. Máy anh ấy i7 còn của mình i5 nên anh ý rủ đua. Đang đua thì máy anh bất tỉnh nhân sự, không biết có qua khỏi không nữa. Kêu đua tầm ngắn (render clip khoảng vài phút thui) mà anh ấy không chịu, cứ đòi chạy đường dài (Full HD mà còn dài tới 2h). Hix, tội nghiệp em Inspiron 7559 quá
cac ban cho hoi dell latitude e6510 dang dung win 8.1 ban lau co len dc win 10 khong...thans .win ban quyen.
Em đang muốn lấy con dell m4600, hàng cũ mua ở hn thì chỗ nào uy tín, nhờ các bác đã dùng qua cho xin ít cảm nghĩ, em cám ơn
@loveispainn Bạn inbox mình số đt mình cho bạn người bán uy tín ở Hà Nội, mình sợ viết lên ai đó lại nghĩ đi QC dùm
@Facific Bác ơi mình còn chưa biết nên mua lap nào nói chi đến chỗ mua 😔 tìm hiểu mà thấy cấu hình cứ na ná nhau mà giá lại chênh nhau nhiều :(
@loveispainn Người bán họ tư vấn, mình ko muốn đánh giá mà để người mua tự đánh giá, với mình thì họ Uy Tín nhưng biết đâu đc bạn lại ko hợp duyên, họ bán ở ngay Vincom Nguyễn Trãi
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@loveispainn -Về nhu cầu: Bạn dùng những phần mềm gì?
-Về sở thích: Bạn thích laptop mỏng hay cứng cáp, cấu hình mạnh hay pin lâu, dòng cơ bản (cấu hình cao giá thấp) hay dòng trung cấp (cấu hình tương đối, giá cao) hay dòng cao cấp (cấu hình cao giá cao).
Bạn có thể tham khảo lại các bài viết trước anh em trong topic đã nhận xét nhiều về các dòng laptop DELL và bài viết này của mình https://tinhte.vn/threads/hoi-laptop-dell-tinh-te.157438/page-269#post-48190670
20tr thì có lên dành ít nua mua macbook core M ko ? Macbook cai window co ngon muot ko ??
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@So So Qua comment mình nghĩ bạn là người thích tiện dụng phải không, vì đến cả gõ tiếng Việt cũng không gõ được mà.
Với máy DELL, khi bạn xài tới dòng Precision (hoặc Latitude 7000-series) bạn sẽ phải thay đổi suy nghĩ khi so sánh với Macbook Pro (hoặc Macbook).
-Với giá tiền mua 1 Macbook Pro cấu hình bình thường, bạn đã chọn được cho mình cấu hình Precision thuộc hàng cao cấp.
-Với giá tiền khi chọn option Macbook Pro phiên bản cao nhất, thì bạn cũng đã có 1 Precision phiên bản cao cấp nhất.
-Với Macbook, thì đã có Latitude-7000 series.

-Về màn hình: Nói chung, các option Precision thông thường sẽ thua Macbook Pro về chất lượng màn hình, nhưng với số tiền chênh lệch, bạn có thể chọn mua option màn hình Ultrasharp cao cấp nhất của dòng Precision, mà màn Ultrasharp cao cấp nhất thì so với màn Retina của Macbook Pro chưa biết ai hơn ai, mình thì chỉ thấy nhiều trang đánh giá màn Ultrasharp bản cao cấp nhất lên tới 97% - 99% Adobe RGB rồi.
-Về hiệu năng: Macbook Pro cấu hình đều thấp hơn Precision ngang giá tiền, nhưng hiệu năng vẫn ngang nhau khi Macbook Pro đi kèm với MacOS vì Apple tối ưu hiệu năng phần mềm tốt. Nếu bạn mua Macbook Pro mà cài Windows thì quên việc chạy ngang với Precision đi nhé.
-Về tản nhiệt: Precision ăn đứt Macbook Pro
-Về thiết kế và pin: Macbook Pro đi kèm với MacOS thì thời lượng pin quá tốt, điều này thì Precision thua xa, máy Precision 7510 mình mua mới mà pin cũng được tầm 3h. Nhưng đó là với MacOS, còn Macbook Pro + Windows thì mình chưa biết nhưng chắc không tốt như với MacOS. Thiết kế thì tuỳ con mắt mỗi người, nhưng với mình, Macbook Pro cũng như Macbook có thiết kế rất đẹp, mỏng (so với Precision), lịch lãm, sang trọng, nhưng cổng kết nối đi kèm máy ít, Precision thiết kế chắc chắn, nhìn cũng đẹp nhưng đẹp theo kiểu chắc chắn, còn ai không thích thì nó sẽ là to, dày.
Ai cũng thích thiết kế, pin của Macbook Pro, hiệu năng của MacOS, cấu hình, tản nhiệt của Precision, tính tương thích và phổ biến của Windows 😃
P/S: Trên youtube có clip Precision chạy MacOS, vậy là giải quyết được các ước muốn trên trừ cái thiết kế :p
P/S: Mình đi làm ngồi kế anh chạy Macbook Pro, không rõ phiên bản năm nào nhưng anh ấy rất mê cái Precision to cục mịch của mình
@minht1htk Mua Dell Latitude E7240 thì màn 12.5, E7440 màn 14, mấy dòng này nếu trong có card wwan thì gắn sim 4G chạy ngon lắm, nếu ko có card sẵn nó cũng có khe sim (sim nhỏ) mua thêm card hơn triệu nữa là thay usb 3G cực tiện
Only199623
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai chỉ mình fix màu cho con dell 7559 với, màu vàng vàng khó chịu quá. 3>
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Only199623 Bạn mua mấy thiết bị cân chỉnh màu màn hình hoặc thuê người có thiết bị cân chỉnh màu màn hình cân lại cho bạn, giá cũng rẻ khoảng 100-200.000 VNĐ thui
Only199623
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minht1htk Thiết bị đó ntn vậy bạn hoặc bạn biết chỗ nào có dịch vụ này gthiệu mình với, mấy vụ này mình ko rành lắm.
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Only199623 Máy mình thấy màu ổn với nơi mình ở chưa có dịch vụ này nên mình chưa cân được, nếu có mình cũng sẽ đi. Bạn có thể tham khảo thiết bị này, còn nơi bạn ở thì mình không biết có thiết bị hay không
chào các bác ah.tình hình là em đang tìm mua 1 em M4500 cũ ở hà nội
em thấy có 2 cửa hàng này giá mềm và cấu hình khác nhau.nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn cái nào với ah.với ah
1.http://maytinhpt.vn/laptop-dell/dell-precision-m4500-mobile-workstation/
Dell Precision M4500
CPU : Intel Core i5 - 540M, 2.4GHz 3M Cache
Memory : 4GB PC3-1066 DDR3
HDD : 250GB Sata 7200 rpm
VGA : NVIDIA Quadro FX 8800M graphics 1 GB DDR3 video memory
Display : Màn hình 15.6-inch Ful HD (1920x 1080) LED backlit display
Wireless : Intel Centrino Advanced-N 6205 (802.11 a / b / g / n Wireless)
Optical : Multiburner combo drive
LAN : 10/100/1000
Battery : 6 Cells
Weight : 2.74Kg
Color : Vỏ hợp kim nhôm chắc chắn
Option :Webcam, Display Port,eSATA
Gía bán: 5.700.000 VNĐ Bảo hành 06 tháng
Option nâng cấp Core i7 740QM + 900k
------------------------------------------------------------------------------------------

2. PG Laptop - TS102Laptop Cơ Sở 2 - 96 Nguyễn Lương Bằng đã thêm 10 ảnh mới.

22 Tháng 7 lúc 2:02 ·
HÀNG HÓT ĐÃ VỀ - MÁY TRÂU BÒ - ĐA DẠNG CÁC OPTION KHÁC NHAU - GIÁ CỰC TỐT!!!
===================
I. DELL M4500 CORE I5
Cấu hình chi tiết:
CPU: Core i5 - 520M...
RAM: 4Gb
HDD: 250Gb
VGA: Nvidia FX880M - card 1Gb
LCD: 15,4 inch 1368x768 pixel (Option màn FULL HD + 200k)
Giá: 5.200.000 đ
Bảo hành 6 tháng - bao test đổi máy trong 1 tuần đầu - tặng kèm cặp và chuột không dây
=========================
II. DELL M4500 CORE I7M
Cấu hình chi tiết:
CPU: Core i7 - M620
VGA: Nvidia FX880M - card rời 1G
Giá: 5.900.000 đ
Bảo hành 6 tháng - bao test đổi máy trong 1 tuần đầu - tặng kèm cặp và chuột không dây
=======================
III. DELL M4500 CORE I7Q
Cấu hình chi tiết:
CPU: Core i7 - Q720
VGA: Nvidia FX880M - card rời 1G
Giá: 6.100.000 đ
========================
Dell Precision M4500
CPU : Intel Core i7 Q820

Memory
: 4GB DDR3,HDD: 250G Sata,VGA: HD Graphics,Display: 15.6 '' WLed
Camera:Tùychọn ( + 100.000Đ)
Fingerprint: Tùychọn
Weight: 2.74 Kg
Battery: 6 cells
System: Windows 7
Option: 1600x900 pixels + 200.000Đ, 1920x1080 pixels + 300.000Đ
Bảo hành: 06 Tháng phần cứng - Miễn phí phần mềm
Phụ kiện : Túi đựng Laptop - Chuột không dây
Special Price 6.400.000đ

minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr.lynguyen89 -Về chip và ram: Nên lấy i7 và nâng ram lên 8Gb (mua thêm 1 thanh 4Gb nữa để chạy dual 2x4Gb = 8Gb).
-HDD: tuỳ nhu cầu bạn sử dụng nên bạn tự xem ổ cứng có đủ nhu cầu của bạn không nhé. Thông thường thì khoảng 500Gb trở lên.
-Màn hình: Ưu tiên Full HD (1920x1080). Mình không rõ DELL Precision m4500 dùng panel màn hình là TN hay IPS, bạn hỏi người bán hay ai biết nhé, ưu tiên panel IPS cho góc nhìn rộng và màu đẹp, chuẩn.
-Kết nối: chọn những bản không có Webcam, vân tay cho rẻ (cũng tuỳ mục đích sử dụng của bạn, nếu không cần những thứ đó thì bỏ. Nhưng với vân tay, máy này đã cũ, mình nghĩ vân tay hoạt động cũng không chính xác nữa => không nên lấy)

Tóm lại: Chọn theo cách trên, nhưng khi kiểm tra thấy chất lượng phần nào không tốt thì không lấy, ưu tiên chất lượng vì máy đã cũ (ví dụ: nếu màn hình Full HD mà trầy xước nhiều còn màn HD mới hơn thì vẫn lấy màn HD, không lấy Full HD. Kiểm tra thật kĩ nhé, máy này có tuổi rùi đó
Hội lap Dell tinh tế giờ im quá
làm s tắt được bảng này vậy các bác
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Striker05 Nhấn chuột bất kỳ ngoài desktop là mất rùi mà
@minht1htk nó lại hiện trở lại
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hãy sử dụng Restart thần thánh ;)
@minht1htk không được luôn
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Striker05 Cách cuối là cài lại win hoặc Reset Win
@minht1htk Ôi hội Dell của tôi, máy nó không hỏng hóc gì chẳng ma nào chịu lên đây tâm sự, buồn quá!
mới cài lại đây vẫn k được 😔
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Striker05 Bạn kiểm tra lại phím xem có bị kẹt không? Làm gì có việc cài lại win vẫn bị
@minht1htk à được rồi cảm ơn nha 😃
n.huu.b.anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn nào chỉ cho mình cách test hàng brandnew hay ref của dell với ạ?
Với lại mình định mua e dell precision 7510 nhưng k biết ở Đà Nẵng chỗ nào có hàng, ai giúp mình với? Cám ơn mn.
n.huu.b.anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n.huu.b.anh
Khanhsave
ĐẠI BÀNG
8 năm
E cũng đang dùng dell và muốn tham gia.
Và có vài câu hỏi muốn nhờ các anh giúp.
E hiện tại dag dùng dell 5547 i5 win 10 car vag 2gb e muốn hỏi là :
1. Khi e lên win10 e vào kiểm tra manger có thấy car 2 car 1 onboa và 1 car vag 265 rồi nhung e chưa cài drive adm thì có tác dụng gì ko ???
2 . Khi e tải drive bản mới nhất rồi 1.6.8.2 thì pải thì bị lỗi khởi động chậm hơn. Vào manger kiểm tra thì adm 260 chứ ko pải 265 nữa.
E cũng đã thử nhiều bản khak cung bị vậy.
Mong m.n giúp với ạ.
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@™KunaiNTC™ -Quạt có lần chạy cao nhất lên được 2600 rpm, chưa thấy chạy cao hơn, với tốc độ này mình ngồi phía trước laptop thì không nghe gì, chỉ khi nào để tai sát với khe tản nhiệt thì mới cảm nhận được hơi gió thổi ra và nghe tiếng kêu của quạt. Đánh giá cá nhân thì thấy tiếng ồn tốt hơn (ít ồn hơn) con Dell Vostro 3560 mình từng dùng trước đây.
-Bản mình dùng không vân tay.
@minht1htk Nghe bài trước Mod bảo ồn k biết thế nào nên hơi sợ!
Con M4800 cho 3 tùy chọn Card On/ Card rời/ optimus 2 Card.
Con 7510 này còn không bác 😁
minht1htk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@™KunaiNTC™ -Mình dùng như những laptop thông thường khác là phần mềm nào nặng thì vào Catalyst Control Center chỉnh chạy trên GPU rời, còn nhẹ thì cho chạy trên GPU tích hợp. Còn việc chỉnh chỉ chạy như bạn nói thì mình chưa biết. Con m4800 chỉnh như thế nào vậy bạn? Để mình xem thử con 7510 này có làm được như vậy không
@minht1htk Bác vào tìm trong BIOS ấy 😁
E không có máy nên k rõ!
Khanhsave
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây b ơi. Mình chưa cài gi vào manager như thế đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095