Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội laptop DELL Tinh tế

huyphung259
7/2/2009 3:9Phản hồi: 5.583
5.583 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae nào help mình với😔
Tình hình là em mua con DELL ínpiron 14R 5437 gần giáp năm, vẫn còn bảo hành. Gần đây màn hình lúc đang xài mà di chuyển là tối đen, có khi mở nguồn cũng không lên (đèn trên máy vẫn báo là máy hoạt động). Và còn bị 1 sọc ngang nữa 😕
Nếu mình sủa thì tốn khoảng bao nhiêu vậy? Mình có phải thay nguyên màn hình không?
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhatthong989 Máy của bác có hiện tượng như vậy thì nhiều khả năng là lỗi màn hình rồi. mang ra trung tâm bảo hành kiểm tra xem sao.
bac 5437 hien tuong do neu con bao hanh thi di thay man khac di. do la do man hịnh rồi
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác tư vấn cho mình 1 em ổn nhất trong tầm 15,16 triệu giúp nhé.
Về ngoại hình thì kiểu dáng giống như mấy cái ultra, mỏng, kim loại như mấy con vostro, xps, inspiron 7537 gần đây.
Nội thất thì bền ( đã xài qua inspiron 5010 hư vga hoài nên hơi nãn với dòng này, ko biết dạo này có khá hơn ko), pin khá, có đèn bàn phím, i5 , i3 đều đc.
Nhu cầu sử dụng chỉ xem phim, giải trí, office, spss... Không có chơi game, nên cần màn hình đẹp, wifi tốt. Vga on cũng được.
Vì mình ở tỉnh nên chỉ mua hàng chính hãng thôi, ko mua xách tay được nha các bạn.
Cảm ơn nhé !

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiendat82 ngân sách 15-16tr sợ mua xps hơi khó. chắc bạn phải tìm vostro hoăc inspiron rồi.
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoai_nv giới thiệu cho mình vài cái đi bạn !
@tiendat82 bác làm con 7537 là ok rồi. nếu mình ở xa mua dell là tốt nhất rồi vì dịch vụ bảo hành tận nhà luôn. đỡ khoie đi lại. nếu bác muốn lấy dell thì qua bên dellstore nhe
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiendat82 7537, 5470
@daitin94 bác này muốn kham khảo dell thì qua bên em . bác chọn 2 em này cũng đc nếu về cấu hình thì bác lấy 7537 vì dùng đồ họa hay game thì máy càng dầy càng tốt.
Manh Max
ĐẠI BÀNG
10 năm
dell em định mua dell XPS15 2014(9530) có đuọc k ạ, mua ở laptopno1 có uy tín và chế độ bảo hành ok k ạ
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Manh Max no1 thì an tâm đi bạn, hàng chất lắm. BH ngon lành, nhanh gọn.
Mình cũng đang phân vân dell 9530 voi mac va 7537 mà thấy 7537 nhiều người lỗi wifi chập chờn (đa số dòng dell vỏ nhôm hay thế), con 9530 này cấu hình max option luôn rồi 😁, mà giá hơi chát, nếu 3xtr thì mua mac cai win mình thấy hay hơn, tùy nhu cầu của bạn thôi.
Tất nhiên giá đó thì mac không bằng dell đâu.
nói chung có tiền cứ 9530 :v
Manh Max
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daitin94 dell 9530 thì wifi sẽ yếu hơn do vỏ nhôm dày hơn bác à
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Manh Max bác dùng qua rồi ah?
Manh Max
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daitin94 Em hỏi cửa hàng người ta bảo thế. Dell xps khá dày với nặng nên thế.
bác nào mua dòng HP Elitebook, Dell, Thinkpad thì qua tham khảo WEB e nhé laptopsieuben.com ,sẽ có giá tôt nhất cho bác nào nhiêt tình mua 😃, thanks
Các bác giúp em với ạ, em dùng Dell Vostro 3450, chạy Win7, tình hình là e card ATI HD6630M của em chỉ cài đc driver cho sẵn trên trang chủ của Dell, nhưng không cài đc driver bản 14.4 mới của AMD, mà trc kia em vẫn cài đc các bản như 13.2 v.v... ko hiểu sao ko cài đc bản mới này nữa, em lên trang chủ Dell cài lại BIOS bản A13 mới nhất rồi mà vẫn không được, có ai biết cách khắc phục không ạ, em xin cảm ơn.
moi ng cho e hoi?e khong cai dat dc ma'y ao? la sao?
e cung dang dung dell inspiron 5537,may moi mua ma sao thay chay khong duoc muot cho lam.
riverlong
TÍCH CỰC
10 năm
minhg mới chuyển sang sài con Dell N5110, mình xin tham gia ạ
e đang ở củ chi,tp hcm nhe,
mọi người dúp với sau khi cài lại win 7 bản 64bit ultimate xong thì bây giờ máy của mình dơi vào trường hợp cứ cài diver wifi là lại hiện thông báo install blocked (can not be on system). mình đã tìm trên goolge mà không có. gọi hỏi tổng đài dell thì họ gửi mail bảo mình làm theo hướng dẫn trong đó nhưng cũng không ăn thua. bgio bó tay rồi mong mọi người dúp mình với
@leeminhieu51 bạn ở khu vực nào nhỉ. nếu chiều rảnh thì qua 123 chua bộc mình thử xem có đc k . Mình là Văn
@benvancd00 mình ở quảng ninh bạn à. ở cẩm phả. bạn chỉ cho mình trên đây cũng được
cứ khi mình cài diver wifi thì nó lại hiện lên vậy. bgio mình đang phải dùng wifi nhờ cái tp-link wifi mượn của hàng xóm
@leeminhieu51 mai bạn cài giúp mình cái teamviewer lên nhe mình xem qua đó xem tnao. cho minh cả service tag ccả nó luôn
@leeminhieu51 cái này ko cần cài, cài cái Network Qualcomm là đủ cả bluetooth lẫn wifi, cái này máy nào hỗ trợ mới cài đc, như 7537 mới cài đc á.
mình dung máy dell gì nhỉ
@benvancd00 dell v5470 bạn à
Trước trên tinhte trong phần máy tính windows có chia ra theo từng dòng máy. Giờ gom hết vào 1 rổ ah?
hiện tớ mới mua laptop dell inspiron 3537 ,cho hỏi driver của laptop này có loai driver nào 1 file auto ko ạ( kiểu như chỉ cài 1 file all in one nó sẽ tự đọng cài hết các driver cần thiết vào ý ạ.lên trang chủ thì thấy driver toàn là file rồi.down lả tả về nhiều quá ạ.
thứ 2 ko hiểu sao phím fn + f2 bình thường là dùng bật tắt wifi ko hiểu sao sau khi cài lại win và driver nó trở thành bật tắt chế đọ máy bay air mode j j đó ạ
thứ 3 cho em xin link down driver wedcam của máy em ko ạ.em vào nhưng ko có trong list driver trên trang chủ.hồi mới mua thì có
Em đang dung Dell I pricsion N5010 mà nó cứ tắt nguồn hoài. Yêu thích dell mà sao nó cứ hay bị lỗi VGA quá
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@afteronelove Tắt nguồn kiểu gì anh, đang dùng tự nhiên reset hay ntn ah ?
Chạy đang thì tắt nguồn luôn. ngay chỗ pad thì nóng lắm muốn phỏng tay
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@afteronelove Nhiều khả năng là do GPU nóng quá anh ah, phần mềm của Dell thông minh nên nó tự ngắt / reset cho an toàn.
em nhờ các bác cao thủ giúp đỡ dùm em với.
Số là em đang xài con DELL 3560, core i5, RAM 4g, card onboard, lúc trước xài rất bình thường, chạy cả ngày không có hiện tượng gì lạ, gần mấy bữa nay khi bật KMP xem phim,xài khoảng hơn một tiếng đồng hồ thì máy chậm, màn hình tắt, tiếng vẫn nghe, xem ở task manager thì ram nó lên tận 86%, và không có ý định giảm xuống, đồng thời máy chậm kinh khủng, tắt nóng mở lại thì bình thường, khoảng thời gian sau nó lại bị nữa, e tưởng máy chạy do nhiều ứng dụng, em xóa gần hết, mà cũng chẳng ăn thua, tưởng máy vi rút dùng BKAV pro quét cũng k luôn, mong các bác pro và gặp hiện tượng giống em chia sẽ cho e chút kinh nghiệm để giúp e nó trở lại như xưa. khi xài máy e có dùng tản nhiệt cho e nó luôn, quạt vẫn chạy bình thường và không nóng lắm, e cũng dùng clear để quét rác rồi.
thanks các bác, mong được giúp đỡ.hic
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngotan74 RAM 86% thì đờ máy là đúng rồi, bạn nên nâng RAM cho đỡ quá tải. Máy mà lờ đờ thì 1 là do RAM, 2 là do CPU
😁 2 đồng chí này bôi lại keo tản nhiệt đi và xài loại đắt hặoc loại tốt nhé
Model : DELL Inspiron 15 3537
Service Tag : DQHJ802
VGA: AMD Radeon HD 8670M
Driver : Full

Khi cài driver thì cài theo thứ tự trên trang chủ hay cài theo thứ tự nào ạ
hoai_nv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ongchua_nd Trên trang chủ ngta phân theo mục thôi.
Bạn cứ cài tuỳ ý: GPU - -> Chipset --> Wireless...

Không cài trùng Driver là được (tránh tình trạng lỗi Driver, sẽ hơi khó chịu).
daitin94
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai dùng con này rồi cho mình xin review, tên nó là Dell
DELL Inspiron N3542 (DND6X5)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119