HỘI LG L3 E405 (Root,CWM recovery,rom,.....)

veryboy2144
28/8/2012 5:57Phản hồi: 1.144
1.144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

=_= bác search root e405 trên tinhte.vn. ngay bài đầu có drive đố. Ol đt k send đc
@Hàn Băng Phong Thank bác! root được máy rồi, phân vùng thẻ nhở song giờ cắp vào máy nó không nhận là sao ta 😔
@coi100mm phân vùng 2 cái đều là fat 32. nhận đc thẻ ngay. link2sd ấn nhận phân vùng fat32. rêset máy là ngon
máy em nếu dùng 3g của sim 1 lên mạng thì ok, nhưng nếu dùng của sim 2 mà lên mạng là nó khóa luôn sim 1, biểu tượng cái dấu gạch chéo nhìn ghét kinh khủng. lần nào cũng thế. có bác nào gặp trường hợp như em ko chỉ giáo em với.
@SuperDreamII bác chờ l3 II về việt nam mà mua 😃
@Hàn Băng Phong Bao giờ L3 II về vn vậy bác hay là cố thêm tý nữa đợi nhỉ thqqys cấu hình nó cao hơn bản I nhiều đa ng tính cuối tuần đi múc E405 đây bác
@Hàn Băng Phong thanks bác. tại em thấy lúc em dùng 3g của viettel thì sim mobi ko sao,nhưng dùng 3g của mobi thì sim viettel lại bị tắt. nghe bác nói vậy thì yên tâm hơn 😃
ncnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@white_love em mí đau nè, dùng 3G Viettel thi ok, dùng mobi thi ko vào đc gogle play
viaipi
CAO CẤP
11 năm
các bác cho em xin bản backup rom của con này với, em cám ơn nhiều
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi Khi nào rảnh mình up lên bản backup v10f brazil , ép xung , ics theme , status bar mob full !
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@veryboy2144 Ok thank bác

Gửi từ LG-E400 của tôi
@veryboy2144 bác rảnh nhanh lên nhé 😁
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@veryboy2144 Chép bản backup đó lên sd .Boot CWM, vào Restore from SD, chọn file đó là đươc, phải không bác ?
He...Hỏi trước cho chắc ăn .
@Mr.Thiet bh bac' ay' up la` huong dan~ ay ma 😁
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hên xui là chuyện của Trời
Chẳng chừa vọc phá là người...ngứa tay !
Lại "CWMRecovery" tiếp. Lần này, link của bác Boy tèo rồi. May còn file lưu trong netbook, đỡ đi tìm mất thời gian :

Nhìn...sướng mắt. Nhưng thú thật là chưa nắm chắc hết ý nghĩa của những dòng chữ trên đó. Chỉ mới Backup được "Clockworkmod", #300MB lên SD. Sau đó phải chuyển bằng ...cơm, ra ExtSD.
Không biết có tìm đượcgiải thích cụ thể không?. Hiểu lơ mơ, chẳng biết cái gì nên Yes, cái gì nên No, thì đúng là vừa..."ấy vừa run".
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Thiet Không có gì nguy hiểm đâu 😁 đừng có wipe data là được ùi
Dự phải tầm nửa sau. Tháng 9 hoặc lâu hơn thì toi vn 😃
@Hàn Băng Phong Vậy thì bó tay rồi đang tính mua ngay mà đợi thế sao chịu nổi , đành mua E405 vậy :p

P/s Cho em hỏi thêm chút nữa hàng điện thoại LG có hay lỗi vặt ko ah tại trước toàn sài Nokia nên mấy hãng này ko có biết
Bác này giống mình hồi trc 😆. Nc k lỗi đâu. Lg liên tục update tới khi hoàn thiện rom. Theo máy xong dừng lun@@! Nên ít gặp lỗi.
Vậy là ngon roài , cho em hỏi thêm chút là E405 này đã root được máy đc chưa vậy ạ @ Hàn Băng Phong
@SuperDreamII eo, rôt thành công từ thời nào rùi
:d root đc lâu r 😃
@Hàn Băng Phong Cho mình xin cái link đi bạn 😃
Để tí ol mt mình up
B1: download driver của e405 tại đây http://www.mediafire.com/download.php?8a7elyxq29uye3b
B2: download super one click 1.7 tại đây
http://www.4shared.com/zip/gOLdbmen/SuperOneClick17withRageAgainst.html
b3: cài đặt driver và giải nén superoneclick 1.7 mở superoneclick.exe
b4: cắm kết nối điện thoại vào máy tính. chờ điện thoại nhận xong thì chọn kết nối pc.
trên điện thoại vào cài đặt > ứng dụng > phát triển > gỡ rối usb ( ấn cho nó hiện dấu V lên )
trên máy tính chọn dòng thứ 2 bên tay phải góc trên cùng
b5: ấn root và chờ kết quả.
P/s: sau khi cài xong bạn sẽ đc chương trình hỏi thì cứ ok hết
Dùng mạng mobi máy này kiểu j ấy. Mình dùng toàn đơ đơ phải đổi sang1 vina 1 viettel
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang truy cập 3G Sim1. Nếu lúc đó Sim2 gọi tới, vẫn ll bình thường.
Gác đt, lại tự trả lại màn hình đang truy cập . Đúng là 2sim 2 sóng online :
@Mr.Thiet dungf nhieu` 3g tu. ngat' bac' a.
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản rom này đc 1 mem mix lại ae test nhá http://disk.yandex.com/public/?hash=3hNEG8om3UhVUO3K8cFOIrP1E3fU0Db7VRFXH2ItkRI=
_Tải về được file zip thì bỏ vào sdcard
_Vào CWM backup lại rom để có gì thì quay lại rom củ(backup and restore>backup to internal sd) muốn restore thì vào restore from internal sd ,lưu ý là internal SD nhá !!!
_Sau đó quay về menu chính của CWM chọn install rom from SDcard>choose zip from internal sd>chọn file vừa tải về rồi Install>reboot
@Hàn Băng Phong không minh hoc trung cap chuan bj ra truong lien thong len cao đẳng ^^!. dạo nay hoc t2 den t7 co dc cn ngỉ à ...
@wanbiphuc 😃. ukm. minh` cung hoc thong t2-> t7 😁
@Hàn Băng Phong uk củng vất vã nhỉ ^^!. bác ở đâu
@wanbiphuc minh o hp. dang chay. rom. neu thanh cong lat' se~ post anh? rom @@!
Tem đê
dang down ve test
treo lun logo roi` :v
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong Vào CWM wipe data xem
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom này chỉ là mob 1 số chi tiết thôi chứ không phải là 1 bản rom cook nha ae
@veryboy2144 phai up lai staturbar. cai' nay` cu~ roi` :|
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong Còn hiệu ứng ,v.v
@veryboy2144 cai nay lag lag kieu gi` ay bac a :v
@veryboy2144 cung~ bt. giong 4.0.4. vao` xem ben trong phien ban cung~ tu. suong' len 4.0.4
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn nào không up được bản đó thì chờ mình vài hôm,mình sẽ up lên bản backup tương tự
em nham. chay ngon roi
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong 😁 chắc lúc đầu mở máy hơi lâu đấy!
@Hàn Băng Phong cho xin vai pic nha bác T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019