Hội LG Optimus 3D - [HOT] Offical Rom V20B - Bản chuẩn của LG Việt Nam

chimchuot05
28/8/2011 12:38Phản hồi: 10.750
10.750 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã xài lg optimus 3D được 2 tháng rồi và đã xài 2 phiên bản của châu á hộp ngắn và cả của châu âu hộp dài,cục sạc 3 chấu,theo ý kiến của riêng mình thì khi xài phiên bản châu á hộp ngắn sạc 2 chấu thì lg world update được,nhưng vào dow ứng dụng 3D trong đó thì ko được lun báo lỗi ko tải được,còn phiên bản châu âu thì update lg world hay co tình trạng reset lại máy khi dùng 3g tải,sau đó có thể khắc phục được bằng wifi,còn về bị hở ánh sáng trên mình xác nhận là có,khi buổi tối ta có thể check khi khơi động xem phim trong phong tối và xác nhận cả 2 phiên bản đều bị
Cũng có thể firmware mặc định của máy ko ổn, chắc phải chờ LG update lên thui. Bác dùng lâu máy có bị nóng ko vậy?
Máy phiên bản châu á mình xài lâu thấy nóng hơn nhiều so với phiên bản châu âu,và pin cũng vậy
Dungdh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi LG world chắc do phần mềm...mình vào LG world toàn thấy báo lỗi kết nối xin kiểm tra lại....còn lỗi hở sáng thì vừa kiểm tra lại lần nữa bằng cách trùm áo lên và ấn vào nút home cảm ứng khi các phím cảm ứng sáng lên thì ngay đường viền nối giữa kính màn hình với khung nhôm tạo ra một vạch sáng kéo dài từ đầu đến cuối. Nếu theo meophuong0908 thì chắc con nào cũng bị rồi
mép kính với khung chứ ko phải mép màn hình à bác ?
Dungdh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mép kính với khung nhôm chứ không phải mép màn hình....thế nên buổi ngày thì vô tư không sao hết nhưng nếu buổi đêm tắt đèn nằm đọc truyện trc khi đi ngủ cứ phải nhìn cái dải sáng đấy mới khó chịu...còn không thì không sao...và trừ 1 điểm là nóng máy...hệt như kiểu em Sensation của HTC...
có thể vỏ máy lắp ráp chưa chuẩn bị hở chăng hoặc nếu đúng con nào cũng bị thì là do thiết kế con này nó vậy 😕

Vấn đề pin và nóng có lẽ bản cập nhật mới sẽ fix đc. Nếu ko đổi đc máy bác up bản rom khác xem sao 😁
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình vào lg worl cũng không được
mabu76
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang xài đây. Nhưng mà đi công tac say quá rồi.
Vừa test thử copy một phim 720p (Normal mkv films, 2D) (2.3GB) vào xem thấy quá mượt, ấn nút chuyển qua 3D thì.....:banghead:

BÓ TAY QUÁ TUYỆT ....! :banghead:
Bác làm e tưởng e ấy ko chịu được nhiệt, chứ nuột là ok rùi :skip:
Máy của mình lấy ở vio Ngọc Khánh chiều hôm qua, đã thử nhưng không thấy bị hở sáng màn hình. Chắc là có cái lỗi cái không
Chúc mừng bác được con máy chuẩn
papyrus86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn bác khen quá tuyệt mà em tưởng là bị gì làm e nôn có máy quá :banghead:
Theo mình nghĩ thì có lẽ công nghệ 3D xài 1 kỹ thuật màn hình khác với các kỹ thuật màn hình của các máy thường để tạo hiệu ứng chiều sâu nên mới tạo ra kẽ hỡ sáng như vậy ko biết có đúng ko,còn vụ pin cũa máy em cũng đã test với phiên bản châu âu đang xài thì ko có hiện tượng nóng máy còn của châu á thì chỉ cần xài 5p là máy nóng mún rán trứng dc lun cho dù 2 máy đã up fimware mới như nhau

Gửi từ LG OPTIMUS 3D của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Bạn nói nóng muốn rán trứng thì hơi...quá đấy, mình dùng 3D, quay 3D hoặc xài 3G (Anh 3G này thì bác nào chẳng nóng) thấy cũng hơi nóng nóng chút nhưng đâu đến nỗi nhỉ :-s
Theo cảm nhận mình dùng thì máy chỉ nóng lên trong 2 trường hợp 1 là xài 3g lâu, cái này thì fai nói là nóng ghê gớm, 2 là trong trường hợp xài khi đang sạc pin, tối nay định test xem khi xem phim 3d lâu thì có nóng ko. đang dow cái avatar 3d 720p rồi. bác nào cần link media cho fim này để tối mình up. còn lỗi hở sáng thì có luôn. máy mình bị ơ phần mép trên chỗ logo Lg. nhưng cũng ko ảnh hưởng gì nhiều đên việc trải nghiệm.
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
a sao ko thấy ai bàn về game cho em này nhỉ,em này lấy game của em khác(s2, arc..) xài ké dc ko nhỉ.Ah, mà lúc chiều vào vt a CMT8 lấy máy có gặp 1 anh cũng vừa lấy em nó xong, ko bit là bác nào trong hội nhỉ?
Game thì LG 3d chạy được hết các game của androi thôi chứ nào có phân biệt gì của S2 hay Arc. Chỉ có cái hơn là OP3D chạy đc một số các game hình ảnh 3D viết riêng cho nó như letgoft 2, Asphal6, Nova, realsocer, và một số game nữa toàn game hạng nặng của gameloft cả đó. Mà các máy đặt hàng đợt này đều được miễn phí trọn bộ các game 3D nữa mà. Dow về thưởng thức thôi:playfull:
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
à sao mình mua vt a ko có phiếu bảo hành nhỉ, có ai bị vậy ko
Mình củng vậy nè . nó nói là phiếu bảo hành điện tử nên có bị gì thì mang máy đến là được . nó nói thì vậy nhưng ko hiểu sao nưa. hic hy vọng ko bị gì . ..
papyrus86
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao kỳ vậy bạn,mua mà kô có fiếu bảo hành là sao?có chứ bạn.hay bạn quên,
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trưa vội quá nên cũng quên hỏi, mà lúc trước mua nó nói có hóa đơn của vt a là dc bảo hành rồi, ko biết lần này sao nữa. Mà bác mua ở đâu vậy
mang hóa đơn ra đòi phiếu bảo hành cho chắc cú bác ạ 😁

chắc 3/9 mình mới có máy :D
Nói chơi thui nhưng mà thật sự nó nóng hơn nhiều so với những dt android khác đấy bác ah

Gửi từ LG OPTIMUS 3D của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Bị hở sáng chắc ko sao, chắc ko ảnh hưởng j. Nhưng ko bít nó có nóng quá ko? Sợ qué@@

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng nghĩ vậy, xài tốt là ok rồi
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
mà sao em này sạc lần đầu lâu kinh khủnng, sạc từ 4h chiều đến giờ chưa đầy pin nữa
nóng quá thì đeo bao vào cho e nó bác ạ 😁

tốt nhất bác nên tắt hẳn máy và sạc tầm 8h là ok :D
minh1207
ĐẠI BÀNG
13 năm
tốt nhất bác nên tắt hẳn máy và sạc tầm 8h là ok 😁[/QUOTE]
Mình tắt máy đó chứ, lúc trước xài mấy con khác đâu có lâu dữ vậy
vậy đành chờ thôi bác 😁

chưa có máy nên vẫn còn mù mờ quá :p
Mấy bác có kinh nghiệm về fim3 d chominhf hỏi tý. Mình dow đc cái fim avatar 3d 720p bên voz, cop vô op3d xài, thì thấy fi không hiển thị ở dạng 3d, mà vẫn dạng 2d nhưng màn hình lại chia làm đôi. Đã thử bấm vào chế độ 3d thì nó chuyên đổi sang 3d nhưng màn hình vân chia đôi, nó hiểu cái fim mình cop vào chỉ là fim 2d thì fai. Bác nào bít để cop fim 3d vào xem đc trên op3d thì chọn fim có định dạng hay thông số thế nào thì giup dùm em.
Dungdh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thì mình cũng có coi trọng quá việc hở sáng đâu cơ chứ. Ngay cả vấn đề nóng máy cũng thấy quen rồi vì từ hồi N1 đã thấy nóng chuyển qua e desire cũng nóng và mới đây nhất là con gs2. Nhưng trong mấy máy android từng dùng thấy con này nóng nhất. Con gs2 chỉ thấy hơi nóng thôi...ngay đến iphone mà thiên hạ giờ thằng nào cũng cầm cũng vậy (iphone thì mới chỉ nghe nói thôi vì mình ko quá rủng rỉnh tiền mua iphone). Lúc chiều qua VTA định đổi máy nó bảo ko có máy để đổi đành cầm về. Với lại con O3D có vẻ ăn đứt con Evo 3D nên thấy cũng hài lòng. Chắc phải up rom khác quá. Mà xin thưa với các bạn là việc xạc pin ko đúng cách của mình chẳng liên quan gì đến việc nóng máy cả. Khi cắm sạc dùng hay ko dùng đều nóng máy hết. Chẳng qua mức độ khác nhau thôi. Và cái số mình cũng chẳng bao giờ sạc 8h ngay lần đầu cả... vì cầm máy mới là muốn nghịch rồi...sức đâu đợi 8h để bảo vệ pin, với mình cứ dùng pin thoải mái hỏng thay pin khác chỉ sợ pin ko hỏng đã muốn đổi máy khác thôi. Nói thật là mình cũng hơi ẩu nhưng pin nhanh hỏng hay ko còn do chất lượng hàng nữa... đồ điện tử mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019