Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy à.minh trc cũng có up fw của window vs linux rồi.nhưng androi thì đây là lần đâu nên chưa biết gì 😁
@bunbao yahoo đi bạn : kemsusu_hnl2001
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng Su760 đang ở V30A giờ muốn up lên V30B thì có cần up file bin trước rồi sau đó mới up V30B phải không ? Up trên win7 thì chỉ cần cài bộ driver cho win 7 rồi tiến hành up bình thường phải không ?
Nhờ mọi người tư vấn hộ, cảm ơn nhiều
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ 30a thì bạn cứ hp thẳng nên v30b...không phải hp bin đâu bạn ah
blackcatxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up bằng win7 toàn báo lỗi KDZ_FW_UPD not responding mặc dù đã cài driver win 7...
@blackcatxx đọc kỹ ở trang #1 đi, only xp
Có ai không nhỉ.Mình giờ chuẩn bị tập root lần đầu tiên.ai hcir giúp mình không.run tay quá
Sao mình tải cái driver để root mà không tải đượch\.đang máu 😔(
Cuối cùng đã root thành công.haha.bây giờ nên làm gì tiếp theo mọi người nhỉ
Root rồi thì nếu là 4.0.4 thì fix sms để nt full kí tự.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Các bạn cho mình hỏi chút , mình mới mua 1 em SU760 , lúc ban đầu thì có biểu tượng market để vào tải ứng dụng . Bây giờ không rõ vì sao tự nhiên mất cái đó , mặc dù mình chả up rom hay root riếc gì , chỉ đăng nhập google , facebook và chơi linh tinh trên máy thôi .
Làm thế nào để lấy lại cái market đó nhỉ , mong các bạn chỉ giáo . Thanks .
có bà con nào có file mms dành cho 4.0 không,cho mình xin với,link mms 4.0 trong bài hướng dẫn fix die rồi,mình tải không được nữa 😔
sau khi root xong co phai reset lai may khong nhi
Minh thấy sóng yếu hoen hay sao ấy
14:37:21 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 99
14:37:21 : Model Dll Msg Not Found(2004, 99)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2004, lParam = 100
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2004, 100)
14:37:23 : CDMA: wParam = 2001, lParam = 0
14:37:23 : Model Dll Msg Not Found(2001, 0)
sao e làm đến bước này xong mà k vào được recovery nhỉ? Bấm volume - & power mà chẳng khác gì bấm mỗi power. 😔(
@vinhtc12 bản 4.0.4 không vào được recovery đâu root xong dùng bản CƯM ở đầu bài viết để vào nhé
Mình bấm vào cái gì ở mục chọn nhạc chuông mà giờ không đổi nhạc chuông được.mình chọn chuông ở thẻ nhớ thi kêu chuông tut..tụtt.vào đổi lại thì nó lại vào File Manage.
Mà tiện cũng cho mình hỏi mình root lại máy có phải reset lại ko nhỉ với bỗng nhiên sóng yếu hẳn.Ai chỉ giúp mình với
@bunbao cái này chưa thử nhưng root xong máy van binh thường không có tình trạng sóng kém đâu bạn
root xong co phai reset ko ban.gjo muon foi nhsc chuong ko doi duoc
@bunbao Thì bạn cứ reset đi cho yên tâm. Root xong thì reset factory rùi cài titan mà xóa app hàn ... đổi nhạc chuông bình thường bạn nhá sms hay ringtone ok hết

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@bunbao nếu thấy lỗi thì bạn có thể đẩy về rom gốc bằng flash rồi up lại thử xem
@huyhoang1493 chỉ cần reset thôi, ko mất root đâu

có bác nào biết nén tiếng việt vào frimware + system ui không ... hai em này cứng đầu quá ... nén APK hoài hông được toàn bị lỗi .... dịch xong hết rồi .. còn mỗi 2 em này thui
hay là mình đưa noted mình dịch ... các bác nén dùm nhé ... có bác nào thông về cái vụ này không
@LaoYeu bác bung file ra rồi nén lại luôn xem có bị lỗi không đã,nếu lỗi thì khỏi dịch mất công,không lỗi thì cứ quăng qua cho cái apk_translate_wizzard nó làm ;))
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@Billy_cater 4.0 khó dịch.

@Billy_cater cái đó không giải nén được bác à... .. với lại dịch cho nó trọn bộ .,... chứ vô setting mà không có tiếng việt ... thì đâu gọi là rom việt được ..>"<
các bác cho e hỏi, e cài ứng dụng bằng file zip qua recover ý, h mún xoá đi thì xoá kiểu j,, hay lại phải up lại room 😔
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@Ledotatthanh Dùng titanium backup tìm ứng dụng đó rồi unistall là xong.
@chucvnvn Khổ nỗi k thấy trong titan. @@
@chucvnvn uwngs dungj lamf gif cos file zip. chỉ có rom cook hay kener mới là zip file chứ

chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhan.qn Ẹc muốn install ứng dụng vào bộ nhớ hệ thống thì nén ứng dụng vào zip file dạng rom zip để install khi đó ứng dụng sẽ được cài đặt vào bộ nhớ hệ thống.

chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@Ledotatthanh Dùng rootexpoler vào system/app tìm ứng dụng đó rồi xóa đi restart lại máy là ok.

cho em hoi~ em dang xai su760 ics 4.0.4 v30b ma sao root hoai hok duoc vay? em chay file rooting.bat no bao "device not found" la sao vay?ai biet chi em voi
@tindaica123 con su780 cua3 mình cũng đang ở 4.0.4 cũng bị như bạn ! hjc
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@luanmy10 Các bạn đã bật chế độ usb debugging chưa? Khi chưa bật nghĩa là driver adb chưa đc kích hoạt thì pc k nhận đt là đúng rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019