Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn giúp mình với. Máy mình hôm qua bị lỗi camera 3D và wifi, lâu lâu đen màn hình. Mình chạy lại bản ROM V20F nhưng cài CWM không được.

Mình dùng SmartFlashTool để đưa về 2.2 thì nó báo lỗi. Làm đi làm lại cả chục lần vẫn báo lỗi.

Giờ tình trạng máy mình là treo logo. Tháo pin ra tầm 10 phút bỏ vào thì khởi động vào màn hình Home Screen được nhưng vẫn bị lỗi wifi, camera 3D và giờ thêm 1 bệnh nữa là tự khởi động lại và treo logo.

Giờ mình phải làm sao để khắc phục đây mọi người ơi!
@tanthanhsgu Flash xong thì bạn phải cài bằng KDZ chứ nhỉ, bạn làm bước này chưa??
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tranthai Em cài bằng KDZ thì nửa chừng đứng máy. Tháo pin ra bỏ từ hôm qua tới giờ thì máy khởi động lại vào home srceen lại được rồi. Mà sóng thì tịt luôn rồi. Wifi và camera 3D vẫn lỗi.
@tanthanhsgu bạn up lại từ bin rồi đến kdz là được, up xong reset máy và format bộ nhớ máy luôn cho sạch là ngon lành ngay thôi

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhan.qn Đã làm như lời bác chỉ dẫn, nhưng vẫn không được. Tình hình là bó tay rồi nên em đã mang ra tiệm.
Dù sao cũng thanks bác
mình fix lỗi tin nhắn sao mà nó mất cái nhăn tin luôn 😔(.làm sao đây mọi người
@bunbao giờ dễ 1 là bạn xóa hết mấy cái ứng dụng tên world clock (worldclock + worldclockwidget) xóa xong khởi động lại là mất luôn cái vụ 2 đồng hồ,còn cái fix tin nhắn thì bạn dùng rom nào tải file apk bản đó,mấy bản rom stock dùng trình mms khác so với rom cook,tìm đúng tên của trình tin nhắn mặc định đổi lại cho giống là được (nhớ copy 1 bản ra chỗ khác để khôi phục lại khi gặp lỗi)
All
Máy mình đang dùng bình thường tự nhiên 2 ngày hôm nay bị nhảy loạn xạ cảm ứng , thậm chí vào chế độ recovery lúc khởi động cũng loạn luôn.
Máy xài 4.0.4 30b stock luôn upgrade online .máy chỉ root và cài một hai phần mềm . từ ngày up và root + install phần mềm,xóa app hàn, máy chạy bình thường trơn tru.ko chọc ngoáy gì thêm, ko rơi rớt, ko bị dìm nước 😁 . giờ tự dưng dở chứng . Có ai có lời giải thích hợp lí cho TH này ko,cá nhân thì nghĩ là phần cứng có vấn đề, liệu mang ra cửa hàng họ có fix đc ko ?

@ Fix lỗi dual clock
Mình đã thử và thành công theo hướng dẫn ở những trang trước : vào T roaming...v..v . ( bạn xem kỹ hướng dẫn nhé ) thực tế thì mình ở HCM , Bình thạnh làm hoài ko đc, lúc đó báo lỗi : no regedit connect eror (13). nhưng mới hôm kia mình về Cần Thơ thao tác như hướng dẫn thì lại được. Tạm kết luận: vác máy ra ngoại ô, khác tỉnh, thành phố hiện tai và làm theo hướng dẫn. :D
Fix lỗi tin nhắn mà làm sao mình không cop py file được nhỉ.và không bật root được.h không có gì nt được nữa😔(
@bunbao k bật được quyền root cho ES thì dùng chương trình khác,dùng cái root explorer ấy,copy file vào rồi restore lại cái trình nhắn tin là được
bạn cho mình cái ssoo đt mình alo có gì bạn chỉ cho mình cái.mình đang cần cái nt này 😔(
ai biet ro cai nay co gj cho minh xin so dt roi chj gjup minh voi
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao 0986086365

@chucvnvn MinhMình gọi cho bạn không thấy nghe máy.minh copy thì no báo là You canot paste here because thi file system is read-onle
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao Copy vào bằng rootexpoler thì bạn phải chọn Mount R/w thành Mount R/O thì mới copy đc. Ok

tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chucvnvn Bạn biết chỗ nào sửa SU760 uy tín không bạn. Tính mang ra tiệm cho người ta kiểm tra. Chứ mình up hết ROM rồi, flash file bin 2.2 luôn rồi mà vẫn lỗi
cho mình hỏi sao chụp hình bằng su 760 nó ko full màn hình vậy, và cách xóa cái h seoul trên screen lock đã làm theo nhưng hok dc
Thế nghĩa là máy bị nhìu lỗi lắm hả bạn 😔.... Hic
ui ! sao mình search thấy hàng SU 860 nội địa Hàn Quốc mà giá lại rẻ hơn LG 3D Max tới 3 triệu vậy @@
Tưởng đâu xịn hơn phải đắt hơn chứ @@
Các bro chỉ giáo giùm,e không sao chat yahoo video dc?vô là treo máy.hic
em dùng su 760, sau khi up rom 30b lên máy k vào đc recovery bằng tổ hợp phím (volume - & nguồn) đc, màn hình hiển thị dải thiên hà với logo T, các bro giúp đỡ với.. sđt em 0963333963
@khamvaphaonline Như đã nói phía trên, bạn tháo pin ra để 1 chút rồi lắp lại thực hiện tiếp bước up bằng KDZ.
nếu kg được thì dùng smarflash toll fash bản V10 (file bin) https://dl.dropbox.com/u/102561667/SU760 Bin ROM 2.2.zip sau đó dùng KDZ để lên 2.3 hay 4.0
@heobanhki Mình cũng tháo pin ra để vào lại S/W để up kdz nhưng mà không vào được S/W nữa mà mình up v10 chưa không up bản v19d kia cho chắc ăn mà ko ăn thua. Chắc máy toi luôn rồi! nản quá đi mất.
@khamvaphaonline cứ tháo pin ( kg cắm cáp) để 1 chút rồi lắp lại, lặp lại chừng nào máy bật lên thì flash lại
còn kg thì toi boot rồi
@heobanhki Con su này yếu thế nhỉ các con khác chẳng bao giờ bị sao cả. Chắc toi boot rồi nản quá.

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
Cao thủ ko ai giúp e vụ yahoo chat nhỉ.Hic
cho mình hỏi sao chụp hình bằng su 760 nó ko full màn hình vậy, và cách xóa cái h seoul trên screen lock đã làm theo nhưng hok dc

và cho mình hỏi luôn pin xài trung bình của su 760 là bao nhiêu lâu, tại máy mình xài dc tầm 1 ngày là sạc à hèm
@davidntt mình dùng trung bình được 5 tiếng , còn nếu không dùng thì pin ko bao giờ phảu sạc. 😁:D:D:D

@thanhan.qn còn vấn đề chụp ảnh của SU760 sao mình chụp nó ko full màn hình vậy
@davidntt Quay thi duoc HD nhung chup thi ko nha

Ai giúp mình fix lỗi tn của v20 e được không.mình làm theo cách ở #1 nhưng không đơực
@bunbao mình thử hết rồi, chỉ có 4.0 là fix ngon lành, 2.3 thì vẫn đywợc nhưng gửi tin có dấu là lỗi. nhận thì bthường, nhắn quá 160 là lỗi ngay

@thanhan.qn vẬY LÀ BÓ TAY HẢ.MÌNH XOÁ CÁI TIN NHẮN CUẢ MÁY H KHÔNG CÓ TIN NHẮN NỮA.TỐI NAY UP LẠI ROM KHÁC 😔
Cao thủ ơi giúp e fix lỗi yahoo chat video dc ko?hic
a nào biết cách root hiệu quả nhất chỉ e với
Ai biết địa điểm mua SU 870 ở HCM nào uy tín không vậy ? Giúp hộ với 😔 Mình cần mua máy màu trắng
@love3D_LG www.tinhte.vn/threads/1702113/ của bạn đây 😃
dùng em này có ngon hơn su640 k các bác?
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Su760 của E root đc rồi,cài Clockworkmod Recovery (CWM) + TeamWin Recovery (TWRP) xong reboot máy bây giờ hỏng rồi. giữ phím nguồn khởi động chỉ rung và hien logo LG lên rồi tắt luôn, cắm usb vào cũng vậy tự khởi động rồi tắt như thế liên tục. Các bác Pro giúp E với, Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019