Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có kái e5 mới 99%+$ fullbox mún gl android...

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Su760 của E root đc rồi,cài Clockworkmod Recovery (CWM) + TeamWin Recovery (TWRP) xong reboot máy bây giờ hỏng rồi. giữ phím nguồn khởi động chỉ rung và hien logo LG lên rồi tắt luôn, cắm usb vào cũng vậy tự khởi động rồi tắt như thế liên tục. Các bác Pro giúp E với, Thanks!
Bạn làm theo hướng dẫn ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1528605/
Up .bin rồi up kdz ko đc ko lấy tiền up đc lấy tiền uống cafe nhé hehe
1. Flash bằng smartflash tool
- bật Smart flash tool, chuyển sang thẻ "ROM copy D/L"
trong muc CP bin chọn file "LGSU760_V29B_00_CP.fls"
trong mục AP bin chọn file "[PATCHED]LGSU760_V29B_00_AP.bin"
(cẩn thận không chọn sai)
- tắt máy ,đưa điện thoại vào chế độ S/W update ( giữ phím volume up đồng thời cắm cáp cho đến khi điện thoại vào chế độ S/W)
-start (sau khi flash xong dthoai sẽ bị boot loop tại màn hình "LG")
2. tắt máy, đưa điện thoại vào chế độ S/W update
Flash file "V29B_00.kdz" bằng "Software update KDZ" ( win xp only, not win7)
3. xong khởi lại động máy và em su760 đã lên ICS
4. mình làm đúng như này va điện thoại đã có sóng, trong trường hợp không có sóng các bạn tự fix sóng bằng cách flash lại baseband nhé
Ai Hướng dẫn lại giúp mình cái fix tin nhắn 80 kí tự đc ko.mình làm theo cách #1 vẫn không được
@bunbao Cách ở trang 1 chỉ ap dụng đc với ICS 4.0.4 thôi bạn à.
Lên ICS đi fix sms vô tư 😃
haintwru
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bunbao
Mua SU 870 về mình có cần phải unlock đt ko nhĩ ? Có cần bẻ khoá hay làm gì khác để dùng đc tất cả các mạng không vậy các bro ???
các bác ai giúp dc e ko?vào camera thì ok hết chỉ mỗi tội video chat yahoo thì treo,huhu.Cứu e với,ko lẽ máy e bị lỗi,mà lỗi thì sao vẫn chụp ảnh bình thường?
tối nay up 4.0 thành công nhưng vừa xong đã thấy chán.máy chạy chậm quá.cảm ứng ko nhạy được như 2/3/5.Ai biết root bản 4.0 chỉ mình với
http://www.tinhte.vn/threads/1679716/
bác thử cái này xem
cái gì bạn 😃
Có con nokia e5 fullbox mún gl với ae 3D nào...

Có bác nào ở cao bằng không nhỉ 😁

Vừa ghé
Vừa ghé qua mua của máy của bác xong 😃 giờ đang sạc pin. Chờ mai mới test được 😃
Nghe mấy bạn root được con 3D cube phát thèm, minh2 cũng đang sử dụng con 3D cube chạy 4.0.4, root hoài ko dc, đã làm trên XP và Win7, cài đầy đủ driver, đã tích luôn dấu usb debug và chọn chage only. có bạn nào ở sài gòn root được rồi giúp mình với. Xin cảm ơn. Số Đt của mình : 0973564187

- adb_restore_rooting-v1.6

- root ics

@dinhnhathuy1 root ics :
1./ bạn cần chạy số 2 (special), làm theo các bước yêu cầu, dt sẽ reboot 3-4 lần gì đó.
2./ chừng nào cửa sổ CMD đóng hẳn thì mới chạy số 1 (normal)

chú ý là chạy dòng số 2 xong (chỉ làm 1 lần), còn khi chạy dòng 1 có thể chạy nhiều lần chừng nào có app supersu thì thôi. (thường là chạy 2 lần dòng 1)
Và chỉ thực hiện trên win xp.
@heobanhki mình chọn dòng 2 đợi hoài không thấy dấu hiệu gì hết, mình làm trên xp luôn.
cho mình hỏi con 3d cube của mình bị lỗi không hiển thị đc TV chỉ thấy toàn o vuông bây h phải làm sao đây
@LongKB máy mình chưa root nhé các bác giúp mình với
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LongKB Bạn làm mình liên tưởng tới 1 số con đt trung quốc đời ngày xưa, ko đọc đc tiếng việt có dấu toàn hiển thị ô vuông 😁
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
love3D_LG bạn mua ở ngoài hn ship vào cho rẻ, chứ sài gòn có vẻ đắt quá. ngoài này ship free vào mà
Ai giup minh voi.sao khi minh up bin thi may ko len nguon nua 😔(
Ai biết ở đâu cứu đc em su 760 ko.tình hình là lên 4.0.up xuông 2.2 thì đen sì luôn.ko lên nguồn.cắm xạc cug vậy 😔(.Mình ở TP Vinh
@heobanhki minh lại đưa ra tiệm rồi.nó bảo bị mất boot.để mình ra lấy về thử xem thế nào. nếu không lên thì là bị gì bạn
@bunbao Neu ban lan dung nhu huong dan thi sao chet boot duoc.
Ban dau flash cho may khach minh cung nghi toi boot nhung lam lai thi ok. May lan sau gap lai cung vay. Chua co con nao chet boot ca.
Luc moi up xong may nhu mat nguon, kg sac duoc luon. Chung len no bi se treo logo, flash lai lan 2 se duoc.
Nhung that su thi minhbkg dam loai tru kha nang chet boot duoc, vi may LG theo minh kg tin tuong no duoc 😁
@heobanhki vẬY CHỈ CẦN THÁO PIN RA ĐỂ 1 LÚC LÀ ĐƯỢC HẢ BẠN
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao Thử đi bạn.

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
tình hình là mình vừa chép vài đoạn video 3D side by side MPEG-2 TS Video (.ts) vào máy SU870 vừa mua hôm qua xong. Nhưng máy ko tự nhận dạng nội dung 3D. Mong các bác giúp hộ e vụ này 😔
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG Bạn thử dùng phần mềm này coi có được không. 3DVPlayer. Mình đã thử trên con SU760 thấy rất tốt, nhiều phim 3D thì trình mặc định không coi được, nhưng với 3DVPlayer thì coi rất tốt.
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG Sao lại .ts nhỉ, toàn xem video dạng mp4 or mkv thôi @@
@hellearth Mình thử với các định dạng .mkv hay MP4 gì cũng k xem đc 3D, mình dùng phần mềm xem video mặc định của máy
Có phải là do update lên ÍC 4.0 nên nó bị vậy ko nhĩ ?... chẳng hiều sao nữa... Xem 3D với các clip Youtube thì bình thường, máy tự nhận dạng luôn
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG bạn tải phim 3d nếu xem 3d trên video mạc định mà bị chia làm 2 màn hình thì bạn chỉnh bằng cách ấn vào nút tùy chọn rồi chọn kiểu LR,RL..là xem đc 3d bt
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG như rockbuon84 nói đấy, ko cần phải lên ics đâu để nguyên tốt hơn. bạn vào pm xem video mặc định của máy, góc trên bến trái có 3d thì nhấp vào đấy để nó chuyển chế độ, xong ấn phím options ở thanh menu ( cái ô vuông dưới 3 phím cảm ứng ) chọn 3d Formatter và chuyển về chế độ R - L là oke
Các bạn cho mình hỏi chút , mình muốn xem các ứng dụng nào đang chạy và tắt nó đi thì vào đâu nhỉ . Ví dụ mình vào Facebook sau đó ấn thoát bằng phím touch bên phải phía dưới , sau đó vào cái Application Manager thì rõ ràng không có gì đang chạy , nhưng vào tận Settings / Applications / Manage Applications / Running thì mới thấy một đống đang chạy ( gồm cả những apps mình tưởng đã tắt đi từ bao giờ rồi ) , ngốn bao nhiêu RAM .
Mình trước giờ toàn xài điện thoại cục gạch nên hơi nhà quê , mong các bạn chỉ giáo . Thanks .
@vincecarter Đối với các app chạy ngầm bạn chỉ có 2 lựa chọn
1. là gỡ bỏ hẳn nó ra khỏi máy hoặc dùng titanbackup đóng băng nó
2. là chung sống hòa bình với nó vì mỗi lần bạn killer nó, os sẽ gọi nó chạy trở lại và việc này càng gây hao pin.

Về free ram thì bạn kg cần bận tâm vì khi thiếu ram máy sẽ tự giải phóng.
Đặt biệt là các App nặng, chiếm ram lớn như game thì bạn mới cần killer nó
@heobanhki Thank bạn nhiều .
Nhưng ví dụ cái Google Play chẳng hạn , mình ấn thoát ra rồi , vào Application Manager không thấy có , nhưng vào Settings / Applications ... thì lại có , cái này cũng chạy ngầm sao ?
Đúng là có một số cái chạy ngầm , sau khi mình force close được một lúc vào lại thấy nó hiện . Nhưng một số cái như Google Play này force close thì sau nó không hiện nữa , cho đến khi mình bật lại .
Ấn cái nút touch bên phải phía dưới không có tác dụng thoát hẳn mà chỉ là ra ngoài , còn app vẫn chạy thì phải , hay mình không biết cách thoát nhỉ ?
@vincecarter bất cứ 1 app nào của google nhưng gmap, talk, gmail, ....(bao gồm cả ch play) bạn sẽ không bao thấy nút exit của app bởi vì google đã phân chia chuyện quản lý tác vụ, free ram cho os chứ kg phải giao gánh nặng đó cho người dùng.
Vẫn ko ai giúp e vụ camera trên yahoo chat,đã test trên con khác vẫn bị y chang,chả biết su 760 của mấy bác sao ko bị như e.^^!
nmc112
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào up 2.3.5 cho su760 trên win7 ko bác 😔
@nmc112 Có đó nhưng mình làm cũng chưa đc. Toàn làm trên xp thôi. Nếu bạn dùng win 7 thì có thể cài xp mode rồi up.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019