Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy anh ơi cho em hỏi có chỗ nào root và up rom tiếng việt cho optimus 3d cube chạy ICS ở Sài Gòn không, xin chỉ giúp em với, em root hoài không được, đem ra chỗ trần nhân tôn quận 10 cũng không root được luôn, dù đã up lai bằng kdz + format reset data luôn rồi, em ức chế mấy tháng nay. Xin cảm ơn rất nhiều.
@Billy_cater Em khởi động lên màn hình LG có chữ T ấy nhưng mà sao tiếng việt vẫn chưa vào được tinh lỗi thôi.... up lại cả chục lần rồi... mà cho em hỏi nếu giờ up xuống 2.3.5 cook luôn có chết k nhỉ?
@Zenny Quy chết thì không chết đâu nhưng ko chạy dc thôi. cũng phải up lại Bin 2.2 xong root & recovery rồi cài cook 2.3.5
@nhodss Vậy à... vâng thanks a nhiều nha
@Zenny Quy giờ thấy rành rọt rùi ấy nhỉ, vọc nhiều là cao tay ngay ấy mà. con này trâu bò không sợ die. vọc thoải mái 😁
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac ban nao biet ma so test may lg su870 khong cho minh xin voi
@khoapro111 quan trọng đang chạy rom nào thôi. nếu rom gốc thì là: 3845#*870#
mấy em LG này mã test giống nhau, chỉ khác mấy số tên máy thôi.
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhodss Uk thank b dang can no ma gg dia ra toan gi dau khong

Sent from my LG-SU870 using Tinhte.vn
Mình mới là mem được trải nghiệm android. cũng mò mẫm để vọc con LG này. Mình cũng đọc nhưng vẫn lơ mơ về cái gọi là Up Rom và Root có bạn nào giải thích một cách dễ hiểu cho mình với.
Trước khi vọc mình muốn sao lưu lại để phòng có vấn đề gì thì mình có thể restore lại được (Như vậy mình cần backup lại ROM hay back up cái gì?), mình thấy máy có Titanium back up rồi nhưng mà chưa biết sử dụng thế nào. Mình cũng thích vọc máy nên mong các Pro hướng dẫn mình. Xin cảm ơn!
hề hề... vâng nhờ a chỉ bảo cũng lên được chút chút... hi mí lại mất $ ngu 1 lần nên cũng sáng ra... hi
leekelvin
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán lg cube 3d max sạc cáp usb tai nghe BYZ fake ngon nghe điếc tai....tình trạng như hình máy 0 kén viber skype hay lỗi SMS hoặc call log gì hết rom stock chuẩn 4.0.4
Ram 1g chíp kép 2x1.5ghz 16Gb trong....hôm tết đi tắm nghe nhạc lúc tắm nên máy bị ẩm vào màn hình ( để tiền đi du lịch chùa giờ mới có tiền )..............màn hình bị sọc ngang như hình.
all chức năng bt cảm ứng mượt nhạy wifi khỏe 2g 3g căng đét vù vù call rõ nghe to quay 3d xem 3d bình thường camera ngon lành cành đào. bật smart share cho tivi LG 3d rất hợp bi duy nhất cái màn hình như trên ... các bác đáp gạch đi e ra giá 2tr lấy máy mà 0 sạc cáp tai nghe thì là 1.8tr nhá
http://ttvnol.com/f_525/p-23964311#post23964311
@leekelvin tình trạng màn hình thế nào hả bác
leekelvin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhanhvanthe1504 ấn vào linh xem hình đi bác
update 10/11/2012 cập nhập ics 4.0.4 V30A link chết ồi bác ơi
Bác nào biết ở gần khu bệnh viện bạch mai có cửa hàng nào bán su760 không báo e với, mai đi thủ đô kiếm 1e về chơi tiếp

Sent from my Blackberry Z10 using Tinhte.vn
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhan.qn Tham khảo tại khanhcfc.vn bạn nhé.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
lâu quá không vào thăm cả nhà .... có ai cài thử XBSA ICS V7.2 chưa ... mình vừa đẩy nó lên con su760 thử ... mà nó không nhận bộ nhớ trong + ngoài ... cói ai biết cách fix kg ( bản này International... xài luôn , khỏi phải fix clock hay camera gì hết .. thấy êm quá ...)
@LaoYeu bản 7.2 này tưởng là cho máy khác! hôm trước bác nào bảo chạy được nhưng không tương thích nên mình chẳng up 😁
@LaoYeu lạ vậy,sao tui up bản v7.2 của xbsa lại không khởi động được,mà up rom mod từ v7.2 thì lại chạy ầm ầm,vụ fix bộ nhớ thì có cách giải quyết rồi,up patch của mấy ông tây ban nha vô là ổn (tải tại đây),ông chỉ tui cách nào cho nó boot lên được với,tui thấy bên rom mod của mấy ông tây ban nha có cả mấy file nv1~4 nữa,hay phải lấy cả mấy file này cho qua thì mới khởi động được ?????
@Billy_cater bản mod đấy dùng ngon không bác? cho em xin link tham khảo với
anhtanvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LaoYeu bác hd ae úp rom v7.2 đó đi
Up lên cho 1 ngày mới tốt lành nào.... 😃
anhtanvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài nên thế nào vậy e cài bị treo boot không vô được
haintwru
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình xin file mms fix 160 ký tự của 4.0.4, link bị hỏng hết rồi
ak, từ 4.0.4 về 2.2 có phải recovery với Format /system, /cache, /data gì không, cái 4.0.4 này camera chán quá. cho em nó về 2.3.5 mà run chưa giám làm
tìm mãi trong topic mà chưa thấy bác nào chia sẻ game cho su870 nhỉ.mấy game khủng của gameloft như MC3,MC4,N.O.V.A em đều ko chơi đc
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhquanpro26 Ban khong biet cach cai thoi vao appstore.vn ma tai ve data phai chep dung duong dan may game MC3,MC4,N.O.V.A3. asphat7 .dh3.leftgold3.....nhieu game lam minh sai them the 32G moi du do .Chien duoc het vi may cau hinh manh ma b ram 1G ma do hoa gpu la powervr sgx 540 ho tro nhieu game khong ken game

@khoapro111 thì mình vào appstore để cài đó. data cóp vào sdcard/android/obb mà.nhưng vào game cứ load xong out.
hay có game như Asphalt 7 chưa cả tải data đã báo ok rồi.ấn ok thì checking... chán😔
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhquanpro26 Asphalt ban tai xong data dung chep vao voi gio minh chj ban nak minh cung chep vao nhu ban roi bi vang ra. B tai data gai nen de do. Cai aphalt7 apk xong mo len no hien loading... xong vang ra luc nay ban vao obb se thay muc data cua no co muc html gi do ke no ban chep data vua tai nay ak nho la chep thu muc con nha main va patch xong vao la choi chu chep vao truoc nhu ng ta chi la vang ra va bi chek mua game. Android co nhju cach de no chay lam.

Các bạn giúp mình chút nha. mình đang định mua 1 trong 2 máy LG 3D SU 760 hoặc Sky 820L . bạn nào có thiện chí giúp mình chọn đc máy tốt thì mình cám ơn. vì mình cũng là con gái nên ko rành về điện thoại nhiề. mong cả nhà giúp
@davinci1207 bạn cho minh hỏi ld 3d hiệu ứng 3D có đẹp k vậy
@yencoi91 rất đẹp em ah
@Kenlove86 oke em quyết rồi xuc con lg 3d mà anh cho em hỏi con su 760 hay su 870 ngon hơn vậy ?
@yencoi91 về cấu hình thì a830 hơn hẳn su760,tất nhiên là giá cũng chênh nhau khoảng 1tr 😁 nếu bạn không biết vọc vạch nhiều thì mình khuyên bạn nên chọn a820,vì hầu hết máy bán ra đều đã được cài rom cook fix lỗi hết rồi,cộng đồng hỗ trợ cũng lớn nên không ngại chuyện lỗi lung tung,bản thân mình cũng mua cho mẹ 1 con a820 (mình đang dùng su760) thì mẹ thấy thích a820 hơn hẳn (dụ hoài k chịu đổi) :D
Hóng link để trải nghiện:p 😁
Và giá con su 760 và su 870 giờ là bao nhiêu vậy cả nhà

Gửi từ IM-A760S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Zenny Quy HCM city =((
@Billy_cater HI... HCM thì móm 😁
@Billy_cater bạn bán bao nhiêu
@thanhan.qn bac hoi gium e cai file cam su870 cua ban bac chua a :/
anhducanh14
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào biết fix 160 kí tự su870 k chỉ mình với
@anhducanh14 bac dag dun su870 a? giup em voi dc k aj
anhducanh14
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gboy1996 e cài tạm handcent sms vào là nt đc
@anhducanh14 khong ak. bac cuu giup em cai nay voi. 😔 bac trich giup em file camera goc cua su870 dc k a
khoapro111
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gboy1996 Dau bai co chi do ban khong thi ban seach gg ra trang xda ma taj minh fix nt suong lam

@khoapro111 bac cuu e caái neè dc k ajl😔
anhducanh14
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi su870 có tiếng việt k nhỉ và 160 kí tự fix ntn mình mới dùng lần đầu
choxachtay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho mình hỏi su870 pin dùng được bao lâu, sử dụng bình thường dc 1,5 ngày ko
bác nào hướng dẫn cài cái xbsa v7 cái 😁
choxachtay
ĐẠI BÀNG
11 năm
uppppppppppppppppppppppppppppp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119