Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vodanhcbcb, 5/3/12. Trả lời: 9287, Xem: 601920.

1. hoang_tranthai

hoang_tranthai Thành viên

Hàng của bạn cũng là xách tay, nhưng dù sao cũng là bản quốc tế, bạn sang Box hội LG3D nhá.

2. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

Anh em thức khuê ghê :confused: một số link rom ở đầu trang bị die rồi anh em nào có link khác share mình đưa lên đầu nha :p
    Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

3. amuonyeu

amuonyeu Thành viên

Có lẻ bác này nói đúng. Cũng có thê bác cài một app nào đó bị đụng r62i. Hôm trước mình sài room stock cũng bị y như vậy. Reset factory thế là hết bị đó bác. Nghiên cứu thử xem sao nhé.

4. amuonyeu

amuonyeu Thành viên

Thanks bác. Em cũng đang dùng 3G Việt bác ạ. Bác nào đang dùng GPRS cũng nên dùng cái này để dùng 3G Việt tắt APN của máy chứ không máy tự động kết nối GPRS cuối tháng viêm màng túi chết ( một kinh nghiệm có xương máu hihi). Còn ý của em là cái con sóng thủy triều ý hihi nó cứ tự động chuyển lúc 2G lúc 3G làm hao tổn năng lượng quá hihi

5. donganhok

donganhok Thành viên

Thank bác, hôm qua đã up thử bản King_3D nhưng không có sóng. Định chỉnh Baseband theo hướng dẫn nhưng nghe nói sóng kém nên thôi sợ chỉnh BB xong sóng kém mà về rom gốc sóng vẫn kém nên chuyển luôn về 2.3.5 gốc cho lành. Vẫn loay hoay, chưa biết cách xử lý vấn đề này.

Tiện thể bác Hoang_tranthai cho em hỏi sóng bản King 3D này có ổn không em dùng mạng Vina.

Thank bác nhiều!

6. donganhok

donganhok Thành viên

Hic em Resetfactory mấy lần rồi mà không được bác ạ. khổ sở quá!

7. vannhatka

vannhatka Thành viên

bac nào tư vấn giúp em với, ah nếu ko lên 2.3.5 thi o 2.2.2 root thế nào ạ

8. littlega

littlega Thành viên

Pin bình thường nhưng so với bản 2.2 thì không biết thế nào.
    Bình thường chỉ tới bước 7 thôi.
    Nếu bạn up từ 2.2.2 lên 2.3.5 thì ở 2.2 không cần root, lên 2.3.5 rồi root. Nếu không lên 2.3 thì ở 2.2 bạn có thể root bằng superonelick 2.2

9. hoang_tranthai

Ah bạn up bản Rom 1.4gb rồi fix mât sóng cho dễ (cái này mình cũng ko biết tại sao -sau đó up các bản khác thì ko cần fix lần nào nữa), sau đó rồi mới up bản King3D, mình đang dùng bản này thấy sóng sánh ngon lành. Mọi thứ thấy mượt mà trơn tru.
    Dạo này đang chờ LG ra bản 4.0 cho anh em mình mà lâu quá!

10. hoang_tranthai

Ah mình cũng đang dùng Vina, trả trước thôi.
    Bạn nào thông thạo trên XDA thử xem có bản Rom 4.0 nào cho con này của anh em mình thì hay quá nhỉ.

11. hengapem

hengapem Thành viên

bác cho hỏi cái? đã có bản 2.3.7 rùi ah.rom gốc hay rom chế đó bác

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

littlega thích nội dung này.
  12. littlega

littlega Thành viên

@@ hjx ghi nhầm chưa có bác ah.

13. hengapem

hengapem Thành viên

các bác cho em hỏi tí (xin đừng mắng em) vì ngoài chủ đề
    tình hình em có 1 con galaxy ace s5830 phiên bản quốc tế mua ở nga chạy rom gốc 2.3.5 đang yên lành dùng bình thường mấy tháng nay ko có vấn đề jì .tự nhiên em tắt nguồn đi để đổi wa sim khác. bây giờ em nó ko khởi dộng dc lại chỉ hiện mỗi logo samsung cắp sạc thì hiện cục pin. cáp vào laptop thì chỉ báo sạc.
    AI BIẾT CHỈ MÌNH VỚI EM NÓ BỊ SAO .HỎNG JÌ VẬY ? CÓ FẢI LỖI PHẦN MỀM KO.
    CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỆT TÌNH.
    em bít nhần box xin đừng mắng em.thank

14. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

Bạn sang box ace ở đó có hướng dẫn flash lại rom bằng odin. Như tình trạng bạn nói thì máy không sao cả nếu vào được recovey thì fomat factory nếu không vào được thì tải bản rom mới nhất cho ACE sau đó flash qua odin la oke thôi

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

15. hoang_tranthai

Hix Help mình với ah em ơi. Tình hình là mình lên trên XDA down bản Rom Thiaz mới nhất về định nghịch cho vui, ai dè máy bây h báo ko nhận sdcard của cả máy và thẻ ngoài, máy vẫn báo 1.6gh thẻ trong máy. Bi h ko làm sao đề nhận lại được thẻ nữa rồi. Ai bit vụ này cứu mình với :mad:

16. hengapem

hengapem Thành viên

thank chủ thới

17. littlega

littlega Thành viên

Rom đó đâu xài được cho Su760 đâu bạn trở về rom cũ thôi

18. hoang_tranthai

he mình vừa chở về rồi, lại báo thẻ nhớ và sóng sánh bình thường, mình định làm con chuột bạch tí nhưng mà ... cũng sợ phết. Cứ tưởng mấy lần say ruợu làm rơi máy nên mới chết vụ này. ai ngờ ko phải

19. thend

thend Thành viên

các bác cho em hỏi tí...em mới dùng nên không biết.tình hình là máy em cột sóng lúc xanh lúc trắng là bị sao à???mà em vẫn chưa hiểu recorver để làm gì và máy em thông số là:
    adroid version:2.3.5
    basband:2.6.35.7+
    build number: grj90
    software version:lgsu760-v20e-jan-08-2012
    đây đã là rom mói nhất chưa, và đã recover chưa à.
    xin giúp e root con này nữa, em root xong thì camera không có flash nên phải fomat lại máy rùi

20. littlega

littlega Thành viên

máy bạn fw mới nhất rồi, việc root không liên quan gì đến camera không có flash, bạn xem lại trong máy có superuser không nếu có là máy bạn đã root thành công rồi. Recorvery dùng để up rom cook, backup dữ liệu,...v.v bác chưa cài recorvery thì format kiểu gì.