Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai chơi game avata đến chapper 7 chưa nhỉ em nhảy mãi mà không biết nhảy thế nào cho nó qua mấy cái cục đất lơ lửng trên không hizzzz
ak các bán có ai biết fix lỗi con su950 bị mất imei kg vậy vì mất imei nên kg thể up qua lg update được bác nào rành thì giúp mình nghe xin hậu tạ
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanmien80 Lý do tại sao mất, kiểm tra xem máy có đang ở trong chế độ máy bay không ?, mất imei rồi còn sóng ko ????
@knnhubi lý do gì ko nên chơi mấy em korea vậy bác? phải chăng là do cộng đồng người dùng ít?
@knnhubi hồi đó mới mua có imei đầy đủ mình về nhà root máy và gỡ bỏ mấy cái pm của nhà mạng kết quả máy chạy rất mượt pin khỏe hơn bù lại kg thể vào 3g được mình nghĩ chắc do gỡ pm nên bị vậy.nên đem ra tiệm chạy lại hết 100k kết quả mất imei.máy lại có các pm lại như cũ nhưng mà sóng chập chờn lắm.giờ chỉ xài mobi là ok thôi ak.mình nghĩ do cho tiệm nó up sai cái gì đó nên mới bị như vậy.mình rất mún up qua lg update để máy hoạt động ổn định như xưa.
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanmien80 mất Imei vẫn chạy được lg update. Bạn coi trang ở trang 10 nick cũ của mình thienkietau. Bài đó là hướng dẫn bên tàu khi dt mất IMEI. Còn bên xda chỉ cách là chạy lại bằng file KDZ nhưng có người phục hồi được có người ko.
@littlega mình làm được rồi tks bạn nghe.đang tải nè để xem tải rồi nó có imei lại kg nào
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu không khác phục được thì mang qua mình làm giúp cho, truoc1 mình cũng từng khác phục trường hợp mất IMEI rồi 😃
Hix máy a e mình dùng room stock có cách nào chuyển từ 2g và 3g lẫn nhau ko nhỉ? mình cứ đi vùng sâu xa 1 tí ko có sóng 3g là nghỉ hết. Cái nút tắt 3g chẳng để làm gì!
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang_tranthai Rom Stock thì chỉnh được mà 😃, nhưng mà mỗi lần chỉnh song là nó khởi động lại máy :eek:
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai vào cài đặt networld ----> mobile networld---->t roaming---->xuống dòng cuối cùng-->enter---->chọn wcdma per phếch j đó(hoặc chọn lun gsm) ok men
@dangthe88 cai Tservice cua minh bị xoá rồi thì làm thế nao?
Ko vào dc domgf cuối bạn ah. vào là thoát ra luôn. cái T service có crr khó chịu nhỉ
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai umh, thế mình cũng chịu.tại mình cũng untill hết mấy cái đó đi, giờ cũng bị như bạn, update lại bằng lg update thui, rồi lựa mấy cái mà xóa😃
các máy khác dùng lệnh *#*#4736#*#*LÀ nó hiện ra cho chọn, nhưng e này thấy không được
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang_tranthai Các bác khi xóa app nhà mạng đi thì nhớ chừa lại cái T services thì mới vào được t roaming, xóa đi là bi FC ngay ...........................................
Thằng Sky thì dùng chíp của thằng Qualcomm Snapdragon, mình không thật sự đánh giá cao thằng này nhưng bù lại là màn hình vủa nó tốt với ram 1G là lợi thế :p
@dangthe88 Mình toàn dùng wifi nên tắt 3g đi. Khi nào ko có thì tất lẽ là dùng 3g rùi nên chả cần switch làm gì 😁
Edit: hình như là 4636 chứ ko fai 4736
Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 chuẩn 4636, mình cũng kệ, nhưng đang tìm cho bác gì kia thui
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em ý kiến cái, chưa dùng sky bao giờ, nay có ông gạ giao lưu vơi sky a760s mà e đang suy nghĩ
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này có gì haykhông bác
anh em cho hỏi bản rom v20f root nhừ # được ko ạ,mình mới lấy con này chủ cũ chưa root mong anh em chỉ giáo
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tu_ameo root được bạn ah
@Tu_ameo Mình vẫn root như post #1...

dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@littlega root bằng cái này bình thường mà
megatron_windows.zip
thanks all anh em đêm qua mình đã root ngon lành rồi, chỉ còn 1 vấn đề là mình ko tài nào fix đc tin nhắn 80 ký tự, đã xóa app tn mặc định cài Gosmspro nhưng cũng ko đc, rom stock 2.3.5 v20f, anh chỉ giáo cho mình với
minh thay nhan tin luc dc 160 ki tu luc thi ko chang biet tai sao.minh dung go sms.noi chung ban 20f nay fix duoc loi bluetooth
@vodanhcbcb vâng nt thì vẫn đc 160 vẫn gủi đc, nhưng bên kia thì chỉ nhận đc 80 thôi bác ơi @@
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tu_ameo máy của e thì chỉ nhắn được 160ký tự.nếu gửi sang tn thứ 2 thì vẫn viết được.chỉ có điều đt nhận chỉ được 160 ký tự thui

upppppppppp chờ 4.0 😁
dang up ban ROM cosmos vaf đã mất sóng😃
hy vọng vụ fix sóng này nhanh....
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ lên 4.0 vạy các bác..mà con này ram ít quá nên nhìu lúc lag
@dangthe88 công nhận con này ít ram thật mình thấy free ram toan 190~200, trước mình dùng con sky 760s free ram lúc nào cũng ~600 @@ phê phết, nhưng cầm nhẹ hều màn hình ko đẹp bằng ips
up cho em nó lên 4.0 hà hà.
mấy hôm về quê chơi chẳng có điều kiện vào diễn đàn. mong mỏi thông tin e nó từng ngày một :oops:
điên quá mãi không fix đc sóng , muốn dùng rom khác mà ko đc @@ anh em box su760 đi chơi hết rồi à😔
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tu_ameo Lúc trước, mình nghĩ do cài driver chưa đúng, mang wa pc khác thì fix okay hết nhưng nếu ko đặt nặng phần sms 80 letters, thì khuyên Bro dùng stock rom, sóng ổn định, ko chập chờn như custom rom...
Hic có lẽ bác chuyển sang WinXP mà chơi vậy. Mà dùng cái Room Thiaz ấy, cái này fix dễ hơn nhé (lí do thì ko hiểu luôn).
mới chuyển qua King_3D tối hôm qua, bản này sóng ko chập chơn như cosmos, tiếng việt gần như ROM cyanogenmod ( hay), font chữ thì fix dễ, bản này dùng font Roboto của ICS nên hiển thị TV bị lỗi, anh em ta chỉ cần dùng font changer trên market đổi font là ngon ( nếu thik roboto thì search trên TT có 1 bác đã fix để hiển thị tv rất tốt).
nhưng mà ko có 3G 😔 (chỉ có EDGE)
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
[Kernel] BlueKernel v1.0.9 mới nhất cho ae đang chạy stock rom: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1565432
@fop198x tớ chạy trên bản V20F nóng lắm với lại hao PIN, về 20E thì ngại
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 Mình đang dùng 20e stock rom thấy okay hết, sóng ổn định, ko thấy nóng. Ah, có thể Bro bật 3G liên tục thường sẽ nóng, còn mình chỉ dùng GPRS thấy mát rượi à...
Hic ngày ngày ngâm cứu cả XDA mà chưa thấy gì mới cho e này. Ko biết bác nào biết tiếng Tầu vào xem bọn Khựa nó có gì mới ko nhỉ?
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai Có 2 bản rom cook mới mình tìm được là Power1.1 và AcuraTeam_SU760_2.3_ROM nghe nói xài ngon nhưng hình như chỉ up được ở 2.2. Mình ko có máy để test thử nên ko dám up lên
@littlega bác cho em xin, khi nào rỗi em test 😁
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 http://www.mediafire.com/?dkktze1dtres1
Mình hơi rối cái file kdz V20C với V20E thì khác nhau chỗ nào vì rom này up trên v20C. còn bản 2.2 của bác hiếu lại là v10k. Trong link có file baseband riêng của rom này mình chưa test nên ko biết gì nha. Còn bản Power 1.1 mình up sau chưa có time up mf
thanks mấy bác😃, đi kiếm cái đĩa win xp cài vậy, up rom đỡ buồn hehe
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Tu_ameo Ủa, mình đang dùng win7 up custom rom ngon lành mờ, hay Bro nói zụ fix sóng nhỉ?!
@fop198x vâng vụ fix sóng đó bác, ko hiểu sao win7 làm hoài ko đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019