Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để sáng rảnh mình thử xem sao ^^

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng rom VK by xuanhoa
Hiện tại bạn đang dùng bản rom cook nào cho anh.em it anh xem. File flash recovery mình dowload về sao lại là P920

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
P920 và SU6 dùng chung CWM dc bạn à, chỉ có lỗi nhỏ là CWM này ko mount dc bộ nhớ trong thôi, nên dùng CWM này bắt buộc phải có thẻ nhớ ngoài mới Up rom cook dc.
Các bạn đang ở 2.2 hay 2.3.5 đềii có thể up ROM cook dc nhé, mình viết vắn tắt như sau:
B1: Root máy
Nếu đang ở 2.2: Bạn dùng Super One Click 2.2 (Tìm google nhé) để Root máy.
Nếu đang ở 2.3.5 thì bạn dùng Megatron_windows để root, tool này bạn vodanhcbcb có up ở Post #1
B2: Cài CWM Recovery
Các bạn tải về và chạy Touch CWM trong link sau về http://www.mediafire.com/?621b2vd427p2el9
Sau đó khởi chạy chương trình mới tải về để cài đặt CWM Touch.
B4: Tải về các bản ROM cook mà các bạn thích, sau đó copy vào 1 thẻ nhớ bất kỳ.
Sau đó tắt ĐT, cho thẻ nhớ ngoài vào,tháo SIM (bước này quan trọng nếu ko thì Up rom Cook xong các bạn sẽ ko có sóng), gắn lại pin (đảm bảo là pin của các bạn còn trên 50% nhé).
B5: Khi ĐT vẫn đang tắt, nhấn giữ phím Volume Down+Power đến khi thấy máy rung 1 cái thì thả 2 phím ra và đợi máy khởi động vào CWM. Lúc này thì các bạn chỉ việc Wipe dât/factory reset, sau đó Wipe cache.
Chọn tiếp Install ROM from sd card>>choose zip from sd card>>link đến file rom ZIP của bạn trong thẻ nhớ và chờ đợi, cuối cùng là reboot lại và thưởng thức thôi.

Về các bản ROM cook có lợi thế hơn so với rom gốc là ko bị lỗi 80 ký tự khi nhắn tin, có thể nhắn tin tới các đầu số 1xx và 8xxx vô tư, có tiếng Việt, và đã root sẵn.
Hiện theo cá nhân mình có 1 số bản rom cook ổn định là:
1. Power v1.0 bản này lược bỏ hầu hết các phần mềm ko cần thiết, chạy cực nhanh (có thể nói nhanh nhất trong các bản ROM cook cho SU6 hiện nay), tuy nhiên có nhược điểm là Market bị lỗi.
2. Team Leader: Bản này cũng OK, khá ổn định nhưng ko có tiếng ziệt! (Mình đang dùng bản này)
3. King_3D: bản này là 2.3, dùng tốt nhưng sóng lúc có lúc ko.
4. 2.4GB: Bản này mình cài vào là bị mất sóng, ko biết nguyên nhân!

Gút lại, hiện nay chưa có bản rom cook nào cho su760 là hoàn hảo cả, nhưng theo mình ổn nhất nên dùng Power v1.0 để cảm nhận tốc độ vượt trội (dù có lỗi hơi khó chịu là Market ko vào dc) hoặc team leader nếu ko muốn gặp lỗi khó chịu trên!
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ lập hội thì mình xin đăng ký 1 chân.hehehe

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
đã đưa bài của bác hiếutthh lên đầu thank bác nhiều. mình sẽ sưu tầm rom bạn nào có link đưa lên ho mình và test thử cảm nhận nha mình cần link rom stock và rom cook các loại tool flash rom vvv. ai có kinh nghiệm cứ post bài lên mình sẽ đưa lên đầu để anh em cùng nhâu up 😁
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chỉ có file ROM Stock 2.2 thôi, có gì mình ngồi Upload lên đã, với mấy cái driver+tools đầy đủ lun, còn ROM cook thì down 115 cũng dc, lười Up lắm ^^!
Có lẽ tới chiều là có link MF
mọi người nhớ thank bác hieutthh nha thu thật là mình không có máy mình đang dùng S2 thôi chỉ là mò mẫn up cho thằng bạn khi nào nó thích thì up không thì thôi nhưng các bác yên tâm em sẽ duy trì top
ông bạn ông sợ flash recovey xong không có bộ nhớ trong nên chưa flash đợi có thẻ nhớ mới dám :mstickle:
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Flash recovery đâu có ảnh hưởng gì tới bộ nhớ trong đâu bạn. Máy vẫn nhận bộ nhớ trong đủ và sử dụng bình thường. Chỉ là khi reboot vào recovery thì máy ko mount dc emmc do đó bắt buộc phải có thẻ nhớ để copy rom zip vào mà up thôi ^^!
Uhm lúc đầu không có thì tim lên tìm xuống giờ có rồi lại chưa cần flash thôi kệ vậy ^^

hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui mấy bro ơi máy mình từ khi root ở 2.2.2 rom gốc ý.bây giờ kết nối usb lap ko nhận máy nữa chỉ báo mỗi sạc pin thui.nhờ các bác giúp đỡ

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang nghe ngóng vẫn chưa can đảm đẻ thử 2.3.5 vẫn dùng 2.2.2
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vodanhcbcb ơi sau khi đổi thẻ 32GB loại khác thì mọi chuyện OK hết rồi. Mừng ... tưởng máy có vấn đề không 😁
Vậy là do lỗi tiếp xúc thẻ thôi.

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Link ROM gốc 2.2 và Driver, tool root, recovery, etc.. đây các bác:
http://www.mediafire.com/?e1pkvjo24kd2stv
http://www.mediafire.com/?4m6pr3irx94aj68
http://www.mediafire.com/?gm1ifwi6hihn9q6

Đường truyền ở cty như sh!t, up có tí mà lâu lắc, hic
mình up lên 2.3.5 rồi bạn có bản rom Power v1.0 ko cho mình xin link với
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Link Power 1.0 đây bạn:
http://www.mediafire.com/?ofkd49mt4yg7f37
ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thành công, cảm ơn 2 bác rất nhiều
Mạng tinhte lang vkl để mai mìn đưa lên đầu giờ không vào được cả tinhte

ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up 2.3.5 và root thành công. Rất đơn giản, dễ thực hiện. Cảm ơn 2 bác.
Giờ chờ bác nào xài roomcook cho ý kiếm bản nào dễ xài.
Cảm nhận là lên 2.3.5 không khác biệt nhiều 2.2.2, được cái root được nên gỡ được mấy ứng dụng nhà mạng đi nên máy ngon hơn hẳn.
ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sạc qua cổng usb oke, nhưng pin lâu đầy.
Sạc bth thì pin lên nhanh, nhưng cảm ứng thì loạn. 😔
Có bác nào bị như mình k?
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Ko gặp tình trạng này, loạn cảm ứng có thể do bác dùng sạc lô rùi ạ...bác thử dùng các dock sạc kèm theo máy coi sao.
Mình sẽ up rom cook Power v1.0 lên MF cho các bác ko biết down tại 115 nhé!
hieenj taij mình đã test CWM vào thành công các bạn chỉ cần cắm cáp máy tính với điện thoại sau đố trên máy tính các bạn chỉ cần ấn enter khi phần mền báo nhấn phím bất kỳ phần mền sẽ tự làm hết cho các bạn cách vào CWM mình đã nói ở đầu trang tuoch để chọn nhé ^^
hiện tại có rất nhiều rom cook ở đây http://bbs.gfan.com/forum-745-1.html bạn nào cài được recovery rồi tải rom vè test thử và viết bài cảm nhận cho anh em nha
keunhuvac
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vodanhcbcb sang nhà mới rồi à? Chúc mừng nhé. @@😁

Sent from my LT26i using Tapatalk
em sài S2 thui bác ạ SU760 của thằng bạn cùng phòng :D bác vạc chia tay em MS chưa :D

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

có thể sạc của bạn không tương thích với máy có chắc là bạn dùng sạc chính hãng không ?
ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình mua của thương gia, với lại cái sạc nhìn chuẩn lắm, chắc k fai là sạc lô.Ốc fai dùng vít 6 cạnh mới mở được mà.
K hiểu sao bực ghê. Sạc qua usb, fai 5h mới đầy. Sạc qua củ sạc này chỉ 3h là đầy.zz
Bản này có update thường xuyên không bạn. Nếu up bản này lỗi không thích muốn quay lại stock rom thì kiểu gi ? ^^
Nhân tiện bác cho em hỏi luôn em thấy bác giới thiệu mod fram trên uotck phần mền đấy chỉ mod những rom bình thường đúng không bác còn những rom có thêm file systemui.odex không mod được đúng không ạ

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này mình thấy đã ra 1.1 rồi nhưng link download bị del mất rồi 😔(
Nếu bị lỗi muốn back lại stock rom thì bạn lại dùng B2CAppSetup thôi.

Hiện mình đang down về test thử ROM cook 4.0 cho SU760 có tên là chusoft2, nếu ổn thì mình sẽ upload file lên Mediafire+viết hướng dẫn cách up bản ROM này (hơi phức tạp xíu)
Hình ảnh bản ROM này ở đây:

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi ngồi lọ mọ tìm cách fix lỗi ko có sóng của các bản rom cook, cuối cùng cũng đã có kết quả như mong đợi. Sau khi tìm dc cách fix lỗi mất sóng, mình đã up thử bản ThiaiZ O3D 2.4gb, cảm nhận máy chạy mượt, có tiếng Việt, cấu hình APN internet các mạng tại Việt Nam đã được cài đặt sẵn, ko còn lỗi market như Power 1.0, ko bị lỗi tin nhắn 80 ký tự. Đã remove hết các phần mềm ko cần thiết, camera khởi động nhanh hơn khá nhiều so với rom Official. Mình sẽ update link down cho các bạn ngay khi upload xong!

Mình đang tiến hành update thử bản rom 4.0, nếu ổn định thì ngày mai các bạn sẽ có link+hướng dẫn đầy đủ! (hẹn các bạn tối mai nhe, vì ngày mai mình đi công tác nên tối mới rảnh!)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019