Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có anh nào giúp em up 1 rom ổn định nhất cho em nó không,qua giờ vọc vạch cái cổng usb của computer đi toi rồi ,giờ ko vọc vạch gì được 😔
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vitiutho Chỉ có thể là Rom Stock 😃.
@knnhubi anh giúp em cài nhé,em đãi chầu cafe ăn sáng nhazz
@knnhubi thì em đang xài rom stock 2.3.5 đấy chứ,nhưng bị 1 số tình trạng sau,trong phần setup date/time ko chọn được hochiminh +7 hoặc bangkok +7,facebook for android ko sử dụng được,danh bạ ko hiển thị đủ 24 chữ cái chỉ hiện 1 số chữ cái rồi tòan tiếng hàn,reset lại tòan bộ thì nó tòan nhảy vào rebot sytem ko,và còn 1 số cái khó chịu em nhớ ko hết hic,em sài su 760
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Trước khi hỏi hãy để lại thông tin phiên bản đang dùng nha, hỏi chung vậy rất khó trả lời 😁.
gatre1
TÍCH CỰC
12 năm
@knnhubi Bản v20f, một ngày bị tắt nguồn khoảng 2 lần không rõ nguyên nhân. Phải tháo pin mới khởi động lại được. Không biết có phải lỗi phần mềm không 😔
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Cậu Factory Reset mà nó vào đó tức là máy cậu đã root, khi vào trong recovery rồi thì Wipe all đi là song, nếu ở rom stock thì hoàn toàn ko có các vấn đề bạn nói 😃.
Cái này chưa chắc là lỗi mền hay cứng, cậu liên lạc trực tiếp với mình để kiểm tra nha: 0977702084 hoặc chữ ký 😃.
gatre1
TÍCH CỰC
12 năm
@knnhubi Mình kiểm tra tiêu thụ pin của máy bằng Battery (phần mềm hệ thống) thì nhận thấy Display chiếm phần trăm rất lớn. Đôi khi tắt màn hình, bật lên lại thấy Display chiếm tới hơn 240%, sau đó nó từ từ giảm xuống. Nếu máy dùng liên tục thì Display chỉ chiếm trên dưới 50%.
Có phải đây là nguyên nhân làm máy bị mất nguồn ko, nếu khi tắt màn hình phần tiêu thụ của Display lại lên quá cao làm mất nguồn???
của mình rom stock v20f đàng hoàng mà 😔
backup rom stock rồi,bây giờ restore lại bị lỗi,treo lego khởi động hoài lun các cao thủ ơi giúp em với
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
stock minh dung tra co hien tuong j. tai cac ban nghich qua len hay bi benh la
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anh_thu08 mình cũng vậy, có thấy lỗi gì đâu
Lâu quá không vào thấy có nhiều cái mới quá ^^ mình còn tháng nữa thục tập xong ^^

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
P
Phien ban moi nhat cua bro up len do
trong các ver, có lẽ ver 20F là ổn nhất.
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@lythuyk3cdd Đag test cái này, hy vọng là 1 cái đáng để thử 😃.
@lythuyk3cdd Tiếc là jkay không hỗ trợ. Không biết quicksetting có hỗ trợ không nhỉ.

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Up
lythuyk3cdd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko khac gi rom goc ca. còn chán hơn.
chào các bạn. các bạn có thể tư vấn cho mình về em su 870 được không.Mình đang băn khoăn giữa lg lu6200 va su 870.Mình chưa vọc Android nên còn gà về mấy khoản nè lắm
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vietkevin 2 thằng này ở 2 thế giới khác nhau, 6200 dùng chip Qualcomm nên ko thể đua với OMAP 4430 được. Tuy nhiên 6200 lại có độ phân giải màn hình tốt hơn và đã lên ICS là ưu thế nhất định. SU870 thì có thêm khả năng trình diễn 3D ko kính, CPU & GPU mạnh hơn, hỗ trợ xem Video tốt với nhiều định dạng khác nhau.
cảm ơn bạn, mình cũng thích trải nghiệm 3d nên nghiêng về em su 870 nè hơn,chỉ tiếc mỗi độ phân giải ko bằng Lu6200 thôi.Mình đọc rất nhiều cm trên này, vậy đến thời điểm này.Su 870 đã fix được hầu hết các lỗi để sử dụng tại Vn chưa bạn.Bạn knnhubi ở đâu vậy, mình ở hà nội.Bạn cơ rảnh lúc nào thi mình đi giao lưu và có gì nhờ bạn test hộ máy su 870 này với,vì từ phần cứng đến phần mềm mình không biết gì mấy.Thanks
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ở TP HCM cơ, nếu mua máy cũ thì cần chú ý tí, có gì khó khăn cứ liên lạc 😃.
hjx.tiếc nhỉ.Bạn có biết trên này có bác nào hà nội mà pro trong khoản này không.Theo bạn như hàng "like new" thì giá cả tầm bao nhiêu la ok vậy
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vietkevin SU870 likenew tam 6.7tr
Gửi từ Galaxy Nexus của tôi
Các bác ơi e mới mua e su760 mà lại dùng rom cook android 2.2. Chỉ dùng đc market ko update lên CH Play mà lại ko.có tiếng việt. Có bác nào ở Gò Vấp up hộ e lẻn 2.3 stock với ạ. Do e mới bán laptop mà mua ko có cáp cũng chẳng làm đc gì. Xin chân thành cảm ơn
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@Fractal_Gallery Lien lac chu ky

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi
Bro nào có bản CM7 hay CM9 ổn định cho em này, chia sẻ mình với
@tidusbatista Hình như CM không hỗ trợ thì phải trước mình tìm mỏi mắt mà không thấy

Gửi từ I9100 của tôi sử dụng VK Rom.
@vodanhcbcb http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1595639
ai tình nguyện làm chuột bạch CM7 nào
ko ổn rồi ae ơi
Not working:
Whatever that CM doesn't have (3D and HDMI)
Wireless tethering won't turn off properly (reboot to shut it off)
@tidusbatista Ah uhm mình có.nghe vụ này 3D không hoạt động

@tidusbatista Ah uhm mình có.nghe vụ này 3D không hoạt động

knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@tidusbatista Không thấy đá động gì đến SU760, chắc chỉ dành cho P920 và P925 thôi, up vào coi chừng dính chưởng 😁.
Up dạo này guild hơi chìm

vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cuu minh voi!Minh da lam theo huong dan cua ban up room bang kdz.nhung khoi dong de recovery bang phim cung thi may chi rung nhung khong hien len j ca.con khoi dong binh thuong chi len moi hinh dong vang chuyen sang do mot luc thi tat.ban giup minh voi.ban o ha noi cho nao de minh qua.cu nhan tin vao so 0944168685 minh se goi lai.cam on nhieu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019