Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vodanhcbcb, 5/3/12. Trả lời: 9287, Xem: 600450.

1. knnhubi

knnhubi Thành viên

Cập nhật ICS 4.0.4 cho Optimus 3D đó mà :p :p :p

2. hengapem

hengapem Thành viên

bác cứ đùa em ? android 4.0.4 có mà chờ mút mùa mới co

1

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

3. dangthe88

dangthe88 Thành viên

thế máy đã root. khi có room mới của chính hãng thì cài kiểu gì hả bác

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn

4. knnhubi

knnhubi Thành viên

Quay về stock rồi mới update được :), mà cập nhật có 2m thì chắc cũng chả có gì mới đâu. Khéo nó cho thêm mấy cái app của nhà mạng thì có mà .... :eek: :eek: :eek:

5. dangthe88

dangthe88 Thành viên

ủa.thế cài lại room stock bằng cách nào?mà cài lại là hết bị root hả bác??thế thì máy nào cung root rồi khi bảo hành thì cài lại là xong ah bác.thaks

6. hoang_tranthai

hoang_tranthai Thành viên

Cập nhật bằng Lgupdate là dc. máy mình hôm truớc bằng cách này thay vì tời cái file dkz của bác Knnhubi, thế mà lại hay. Hình như nó tinh chỉnh sẵn rồi các bác ah

7. dangthe88

dangthe88 Thành viên

bác hướng dẫn chi tiết cho e được không??máy e root rồi.mà room e là v20e là đã mới nhất chưa bác

8. hoang_tranthai

Đây này, mình cũng gà thôi đầm ra là :oops:
    Hehe sau đây mình tường thuật lại quả up luôn 2.3.5 từ rom cook nhé
    1.Bật LG update lên (những cái khác ko cần thiết nữa, máy để USB debug nhé)
    2. Máy tính đã nhận DT (thực ra là máy tính đã cài vô số thứ rồi từ lúc mua về cài rùm beng cả, vì mình toàn down bằng máy tính về cop lại vào DT thôi), vào Help chọn ngôn ngữ và quốc gia: chọn Republic Korea, ngôn ngữ TV nhé (mặc dù quá trình up font hiển thị ko chuẩn nhưng vẫn đọc được thoải mái). Máy sẽ nhận ra phiên bản sử dụng và thế là upgrade thôi.
    3. Máy down DKZ về (mất 30 phút ~400mb dữ liệu)
    4. Máy sẽ tự chạy từ đầu đến cuối chẳng bắt mình làm gì cả, ko phải tháo cáp hay rút pin gì hết, chạy đến 100% luôn.
    5. Rút cáp ra máy lúc này khởi động lại liên tục. Bình tĩnh nhé, rút pin ra vào CWM bằng nút Power và down, delete hết user là xong.
    6. Bi h bạn root và delete hết app của HQ đi, khởi động lại và back up mọi thứ đã ok!!!:p

9. hoang_tranthai

Mà 20e là mới nhất rồi, mình đang vào LG của bọn HQ
    http://www.lgmobile.co.kr/mobile-phone/U760/LG-SU760
    Bác nào có wife hoặc GF dịch xem nó cập nhật chưa, thú thực nhiều lúc tưởng mình cập nhật xong dc là ngon mà chẳng biết phải xem xét ở đâu để biết máy up bản mới chưa.
    Vẫn thấy thông số y như hình ở trang #1 của bác Vodanh. Mà sao đảng ở bản Rom cook khi update bằng LG thì nó lại tìm dc lại serial của máy nhỉ?

10. dangthe88

dangthe88 Thành viên

uh.tại mình thấy báo có cập nhật mà máy mình root rồi, download về không cài được nên hỏi mà.bác cho e link down bản v20e stock đi phòng khi cài lại

11. hoang_tranthai

Bạn cứ cài bằng LG update bọn nó còn hỗ trợ dài dài mà, nhỡ đâu nó cải tiến cái gì thêm rồi thì sao, mình up dc 5 ngày rồi ko thấy khác so với bản 2.3.5 (bác nhìn hình #1 của Vodanh ấy) vẫn ngày 8/1/2012 thôi.

12. thaiduong2009

thaiduong2009 Thành viên

oạch, flash ROM = cap N8 trơn như mỡ, ko vấp phát nào, quả nhiên là tại cái cap lởm :(
    đã lên V20F nhưng chả hiểu có gì khác 20E :)
    ban nay ghi 22-3-2012

vodanhcbcb thích nội dung này.
  13. hengapem

hengapem Thành viên

bạn ơi có khác jì không , máy mình đã roót rùi bạn hưỡng dẫn kỹ hộ mình tí để mình tự vọc. bây giờ có fải unroot về 2.3.5 ko,flash rom là kiểu jì bạn

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

14. thaiduong2009

thaiduong2009 Thành viên

làm như ở post #1 thôi, mình chưa nhận thấy bản mới có gì khác, flash lại chủ yếu để backup 1 bản cất đi rồi nghịch cho thoải mái, từ lúc xách em nó về chưa có bản backup nào cả nên mới làm thôi bác ạ

15. dangthe88

dangthe88 Thành viên

các bác cho em hỏi là máy em đã root và em đã xoá mất cái keybord và sms mặc định của máy đi, bác nào có cho em xin lại, với dùng titanbackup như thế nào để chuyển 1file thành file hệ thống.
    bác nào giúp em unroot cho em nó về room stock như ban đầu được không???
    thankssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss.................

16. dangthe88

dangthe88 Thành viên

máy em root rồi có trở vè room stock bằng lg update được không??

17. thaiduong2009

thaiduong2009 Thành viên

flash rom stock là mất ROOT >>>> về ban đầu, mà unroot để làm gì thế? lừa hàng à:), mình xài máy android chỉ lo ko root đc.

18. dangthe88

dangthe88 Thành viên

uh, unroot để cài thêm bản cập nhật,hee...thế up bằng lg update được không??

19. dangthe88

dangthe88 Thành viên

dangthe88

máy em root rồi có trở vè room stock bằng lg update được không??​

20. knnhubi

knnhubi Thành viên

Thế là lên 20F rồi hả bác, máy đang chạy rom cook nên ko thử được :p :p :p