Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở trang 1 có hướng dẫn đó bác , bác chịu khó đọc kỹ trước khi dùng nhé .
tình hình là rất tình hình ... Con SU760 của em khi nó nhận tin nhắn thì không hiện tên người gửi chỉ hiện lên +84912345678 , cái này là do room hay do cái quái quỷ gì vậy các bác , có Fix được cái lỗi khốn nạn này ko ??? mong các bác giúp đỡ .:mad:
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gialinh21 bác cài thêm cái phần mềm tin nhắn phụ vào là đc thôi mà! em đang dùng cái "go sms pro" thấy nó rất ngon. k bị lỗi trên và lỗi chỉ nhắn dc 80 ký tự😁
@tery2190 thì em cũng đang dùng cái " go SMS Broo " nhưng vẫn bị lỗi , chả hiểu sao nữa ?
her...các bác chuyển sang dùng rom custom power 2.0 cho nó là fix đc lỗi tn liền, bị mỗi lỗi 101 nhưng có thể gọi 900 được...
mà sao con này dạo này chẳng ai hỗ trợ hết nhey , làm anh em dùng mãi 1 rom , bác nào pro nhảy vào giúp đỡ a em đi
các pro có lẽ chán 3D rồi nên ko thấy cook room , hehe
- các bác cho em hổicn su760 ấy chứ chuyển từ 2G sang 3G hoặc ngược lại đều bị khởi động lại njir,ah còn pin cứ tầm |<25% là mất sóng ah 😃
@mimora172 cái bệnh này của bác lần đầu em nghe thấy , xem ra em SU760 nhà ta có vẻ lắm bệnh 😔
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
con SU879 nhà em cũng bị cái bệnh chuyển 2G với 3G là nó khởi động lại
@tery2190 các bác đang dùng rom gì ?
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrbykul em vẫn đang dùng rom gốc của nó ạ.
bác thử up rom custom power 2.0 thử đi, mình up rom này cho thằng em thấy nó vẫn dùng ngon lành .chỉ bị lỗi 101 nhưng có thể gọi 900 thay thế 101 được.
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì con này của em cũng chỉ bị cái bệnh chuyển 2G với 3G là khó chịu thôi chứ em thấy dùng cũng rất tốt. thêm nữa em cũng hơi kém cái khoản vọc vạch 😁
các bác cho e hỏi là em cài flash 10.1 hay bất kỳ flash nào vào con SU760 đều báo là "ứng dụng chưa được cài đặt". Có cách nào để cài đc flash ko ạ? hoặc ai có bản flash nào dùng đc cho con này thì share em với, cảm ơn các bác nhiều nhiều !
@liller máy bác root chưa ạ ? nếu root rồi thì bác dùng Root exfloer vào data/data/ rồi xoá cái Flash cũ đi , hoặc có thể dùng titanium xoá cái cũ đi thì mới cài được , nó mà còn cái cũ là nó sẽ báo " ứng dụng chưa được cài đặt "
em root rồi và đang chạy bản tiếng Rom ThiaiZ 2.4gb mọi thứ đều ổn định, vậy có phải Root exfloer vào data/data/ rồi xoá cái Flash cũ đi ko ạ ?
Xóa rồi và khởi động lại máy rồi. Nhưng vẫn thế..... giúp em với !
vâng , bác dùng cái Root Explorer vào Data >> Data >> tìm cái Folder nào mà có chữ com.adobe.flashplayer bác xoá nó đi , tiếp đến bác dùng titanium bác wipe data cái thằng Flash cũ đi , nếu có chữ unistall thì bác cũng unistall luôn và ngay , nhổ cỏ phải nhổ tận gốc thì mới hết được .
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi mua case cho em này ở đâu ạ? em đang ở HN muốn tìm case cho em nó gấp! tại em dùng màu trắng mà hay phải ra công trường nên ngại bẩn lắm! con này có case giống optimus 3d ko nhỉ?
@tery2190 bác tới vuaphukien ở 21 thái thịnh hà nội thì phải có case cho optimus 3d đó, dùng chung với lg optimus 3d mà bác
tery2190
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrbykul sao em thấy trên ảnh nó khác khác nhau mà bác? dùng chung dc ạ?
@tery2190 nó chỉ khác có cái thanh đứng dọc ở sau lưng máy thôi bạn, còn lại giống nhau hết, bác cứ qua đó mua thử là biết ,có 150k thôi mà bạn.
mua cái bao da mà dùng , vừa giữ gìn máy , đỡ phải đút túi , cái loại này mà đút túi nhiều thì sớm muộn cũng hỏng hết cả súng ống 😕
Thanh bác nhiều em đã cài được rồi nhưng khi vào xem tivi vẫn yêu cầu flash nhỉ ? e dùng chương trình Viet Mobile TV, nó hiện lên hình cái hộp có dấu hỏi có nghĩa là cần phải cài flash phải ko ạ
@liller vậy là chưa cài được rồi bạn ơi
@liller bác vào thử trình duyệt web mặc định xem có hiển thị hình ảnh ko ? nếu có là cài flash rồi, còn cái viet mobile tv là phải có flash gốc của máy và tương thích thì mới xem được bác ạ .
mình cần bán LG 3D Su760 bạn nào mua có giá tốt nha http://www.tinhte.vn/threads/1404043/
@knnhubi bác cho em hỏi tý, vừa rồi em up rom cook qua flash recovery ngon lành, giờ mới lấy em khác mà vô recovery toàn ra cái delete all data như up rom stock chứ ko ra recovery để insta fjle rom cook =,=, giờ ko up đc rom cook lun. dùng rom stock bất tiện quá, nt chỉ đc 80kí tự, cài hancent hay go sms vẫn ko khắc phục đc mấy...
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@mrbykul Cái này là do bác chưa cài CWM Recovery, nếu máy đã root rồi thì cài CWM recovery theo hướng dẫn ở trang 1.
@knnhubi đã làm theo như hướng dẫn rồi bác ạ, mấy lần trước e làm ok hết mà .
nhocwar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi đúng đó bạn
mấy lão thương gia trên tinh tế bán đắt kinh 😁
Bác nào biết kiếm pin con SU760 ở đâu không nhỉ? Xem 3d tốn kinh
Juskent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ranchoiphohuyen con này tốn thì phải thôi bác, màn 4.3, chip 2 nhân bao giờ cũng tốn hơn 1 nhân, chưa kể bác xem 3D nữa, bác xem mấy con DHD, HD7 pin nó còn yếu nữa.
pin bác cứ lên 4rum kiếm cục galilio thấy cũng ổn mà
bác nào có bản rom này e xin với, link die rồi ! hoặc bản rom têếng việt nào ổn định hơn
@liller cái này thưa với bác là anh em nhà SU760 rất nhiều lần kêu gọi anh em cook room rồi nhưng chưa có cái nào ra hồn ra vía cả .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019