Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Cập nhật: Bản 4.0.1 dùng OK, mỗi tội nó ko nhận bộ nhớ trong nên em back lại ThiaiZ ngay ^^!
Mạng tinhte lag vkl thank bác hiếu nhiều mình có vài điều muốn hỏi
1. Bác có thể hướng dẫn cách back lại rom stock nếu như up rom cook bị lỗi ?
2. Bác cho link và hướng dẫn cụ thể các up em sẽ đưa lên đầu trang.
3. Cách fix các lỗi ở rom cook.
Thank for hieutthh
Lưu ý bạn nào có rom cook file zip thì up qua recovery nhé. Nhớ trước khi up bạn phải full wilpe nhé.
B1 copy rom cần up vào thẻ tạo một thư mục mới hoăc nhét vào các thư mục sãn có trên thẻ nhu mình thì tạo một thư mục mới ví dụ như rom cook
B2 vào recovery bằng phím cứng. Tắt máy sau đó bật lại khi bật lại nhấn giữ phím nguồn và phím giảm âm lượng khi nào máy " rung " thì bỏ ra đợi vào recovery
B3 wilpe full có 2 dòng wilpe
B4 tìm đến thư mục rom và chọn cài đặt rom.
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì fải chờ bác vọc rom 4.0 thi moi thích chứ những rom khác ko dc ngon cho lắm.có jì mới bác làm bài đánh giá cho anh em.hehe

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Mình dùng s2 cái sạc bị đứt mình đi mua sạc ngoài cắm vào cảm ứng hơi loạn bục mình mua cái sạc của n9 vào sạc. bùm sạc nổ may mà máy không sao cuối cùng quyết định nhờ thằng em ra samsung mua cái sạc của s2 ngon chính hãng sạc vù vù
Đợi thông tin từ bác hieutthh thôi bác ấy đang bận mấy bữa nữa bác ấy rảnh sẽ up link cho anh em
Làm đi làm lại như các bác hướng dẫn mà vẫn không có sóng sau khi up rom cook. THáo sim lắp thẻ nhớ ắp pin rồi up cũng ko được 😔( chẳng hỉu nổi hixxx thôi đành quay lại 2.3.5 chính hãng @@
bạn up rom nào mà mất sóng ? bạn quay lại 2.3.5 như nào ? 😁

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

bác chụp em ít ảnh màn hinh của bản 4.0 với bác nhấn phím nguồn và phím home cùng lúc là chụp ảnh màn ình mà hình bác đưa là p920 nên anh em không tin lắm :D
@hungvipdk5 Bác mua cảm ứng ở đâu vậy ak
@davinci1207 ở đây nè bác ... 300 k cho p920 ,, 350 cho su760 .. mình mới mua rồi tự thay 1 em http://www.linhkiendoc.com/san-pham/cam-ung-touch-screen-p920-p925-su760-optimus-3d.html
@LaoYeu Em thấy nó đề giá 500 mà 😔. Mà em cũng thử tháo máy rồi mà tháo ko nổi ak. Mạnh tay quá nên lúc lắp lại thì liệt mất 1 phần cảm ứng trên thanh công cụ.
@davinci1207 gia 350 ..tien cong 150 .. mua ve tu thay thi khoi ton cong
cả Power_1.0_3.zip,KING_3D_ROM_V2.3(1).zip đều mất sóng bạn ạ. có dấu gạch chéo đỏ ở chỗ hiển thị sóng. quay lai bằng update ấy
mình nghe nói bác hieutth đã có cách fix lỗi mất sóng nhưng hiện giờ không thấy bác ấy onl 😁
đây là số liên lạc của bác ấy baccs nào thử hỏi bác hiêutthh coi 0973323117
vừa gọi điện thì được biết bác ấy đang viết hướng dẫn hihi mừng quá
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Thấy mấy bác than up rom cook bị mất sóng nên giờ em viết hướng dẫn cách fix đây ạ ^^!

**Cách fix lỗi mất sóng khi up Rom Cook cho SU760:
Thực chất đây chỉ là các bạn đổi lại Baseband cho máy để máy nhận sóng thôi, ko có gì là ghê gớm hết!

Đầu tiên: các bạn hãy chắc chắn là mình đang ở 1 phiên bản Rom Cook bất kỳ và ĐT của bạn đang...mất sóng! :yellowcarded: Recommend là lúc này bạn nên ở bản Rom ThiaiZ 2.4gb, vì kinh nghiệm cho thấy bản rom này tương thích tốt nhất với Baseband V30c của P920 nên nếu bạn đang ở Rom này, chỉ cần bạn fix Baseband 1 lần duy nhất là có thể vô tư Up rom cook cho các lần sau mà ko cần phải fix lại Baseban nữa.

B1: Các bạn download công cụ fix từ link sau: http://www.mediafire.com/?7ce4vdy54m704v5

B2: Giải nén file download về, sau đó các bạn chạy file OMAP.MSI để cài đặt Driver của chế độ S/W (Download Mode).

B3: Tắt điện thoại, sau đó nhấn giữ phím Volume Up đồng thời cắm cáp kết nối ĐT với máy tính, vẫn giữ phím Volume Up đến khi ĐT rung nhẹ thì thả ra, ĐT của bạn sẽ về chế độ Download Mode (Màn hình hiện chữ S/W và 1 đống chữ Hàn). Đợi cho máy tính nhận diện và cài đặt Driver của điện thoại. Nếu máy tính ko cài dc Drover ĐT thì bạn làm như sau:
3.1 Nhấp phải chuột vô My Computer, chọn Manage>>Device Manager
3.2 Trong phần Universal Serial Bus Controler, nhấn phải chuột vào cổng có dấu chấm than màu vàng bên cạnh, chọn Update Driver>>Install from a list of specific location (advanced)>>Next>>Tick chọn vào Include this location in the search>>Brose tới folder sau: C:\Program Files\Texas Instruments\OMAPFlash\usb_drv_windows >>OK và đợi máy tính cài đặt Driver cho ĐT.

B4: Sau khi máy tính đã nhận driver, bạn tháo cáp ra, rút pin ĐT ra, sau đó lại gắn pin ĐT vào, nhấn giữ phím Volume Up và cắm cáp kết nối ĐT lần nữa để vào lại chế độ Download Mode.
4.1 Các bạn mở device manager lên (theo hướng dẫn ở 3.1)
4.2 Trong phần Port (COM&LPT), nhấn phải chuột vào LGE CDMA USB Serial Port (COMxx) (xx là số mà máy tính gán cho cổn bạn cắm vào, thông thường là COM6) và chọn Properties, chọn thẻ Port Settings>>Advanced, ở phần COM Port Number, các bạn chọn COM41>>OK
B5: Lại tháo cáp, rút pin để tắt ĐT lần nữa. Các bạn tiến hành cài đặt LGTool.exe và sau đó là ChuSoftPoJie.exe (có được khi giải nén file.rar bên trên)
Lưu ý: các bạn ko được đổi đường dẫn mặc định khi cài 2 file trên nhé!

B6: Chạy file LGFlashTool.exe, đánh dấu tick chọn vào Select Manual Mode, phần DLL các bạn link đến file LGP920_110622.dll, click chọn Add ở khung S/W và chọn LGP920AT-00-V30a-AMA-Chu-DEC-28-2011+0_CP.fls.
Ở phần Connection Mode, các bạn chọn USB>>OK
B7: Chọn hình cổng COM, Tick chọn hết tất cả các Port có trong list (16 Ports)
B8: Nhấn phím Start:
]
B9: Bạn lại kết nối ĐT với máy tính ở chế độ Download Mode 1 lần nữa (Volume Up+kết nối cáp) và đợi 1 lúc cho để LG Flash tool chạy xong phần việc của mình, nếu sai khi chạy hết 72s, chương trình hiện lên Download Fail thì bạn đã thành công!

Lúc này chỉ việc khởi động ĐT lên và...ô lạ chưa, ĐT có sóng rồi kìa!
Từ giờ trở đi bạn cứ việc Up tiếp các bản Rom Cook khác mà ko cần phải làm lại các bước này nữa!

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

Update tiếp link 2 bản Rom Cook mới test:
Cosmos_EUR-XXX By Behind (mình đang dùng bản này 😁)

Ưu điểm: Có tiếng Việt
Đầy đủ bộ gApss, Market ko lỗi.
Có tiếng Việt, và đã có sẵn cấu hình APN của VN
Máy chạy ổn định như rom gốc
Ko bị lỗ tin nhắn 80 ký tự
Pin chờ tốt
Nhược điểm: Máy ko cho phép chuyển qua HSPA, tốc độ chỉ dừng lại ở 3G và EDGE
Vì có đủ gApps nên tốc độ ko bằng các bản rom Cook khác, nhưng lại có sự ổn định cao.
Ko có Market Updater, do đó, các bạn cần lên mạng tải Google Play về cài đặt thủ công.

King_3D_ROM:

Bản này tất cả đều ổn, ngoại trừ gApps và Font chữ hiển thị ko chuẩn!

tuandat1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutthh Giúp với mình làm tuần tự các bước như bạn hướng dẫn nhưng nó ko dừng lỗi ở giây 72 mà tận giây 88, nó cũng ko thông báo như bạn mà thế này ạ. hix ko up được ảnh up tạm link mediafire vậy ạ!
http://www.mediafire.com/?sb0id3jjf46ih19

Giúp mình nhanh với ạ!
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuandat1611 Bạn cài rom stock thì cài baseband làm gì. Chỉ cài baseband khi bạn xài rom cook thôi. Một số trường hợp khi up xong baseband và cài rom cook khi trở về rom stock thì mất sóng.
ok bác ngay lập tức em sẽ đưa lên đàu trang
bác có thể cho anh em link bản Rom ThiaiZ 2.4gb được không ạ
mọi người thank nhiệt tình vào nào :mad:
hieutthh
TÍCH CỰC
12 năm
Em có up link rùi mà bác 😁
http://www.mediafire.com/?pyupslgplfccsbm
http://www.mediafire.com/?w5072d9arehk8uz
thank bác em đã dần hoàn thiện đầu trang rùi :D
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi ngu ngu tí.sao su 760 có ăng tem mà ko bắt dc tivi.có bác nào có cao kiến jì ko?hay co phần mềm jì để cho em nó bắt dc tivi như máy em marein:china ko?

Vẫn không được 😔(.................
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho hoi su 760 phat trien.em mu tit len chi biet up va hoc hoi.
namco_bs
ĐẠI BÀNG
12 năm
he..may quá..hôm nay e ngồi làm theo bác hướng dẫn up rom được rồii..lên 2.3.5..không bi lỗi gì hết..hi
nhưng mà chưa biết cách root và undroor bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ..mà không biết khi rỏot xong máy thì phải xoá nhưng phần mềm nào của nhà mạng được bác nhỉ..sợ xoá lung tung thì tèo...hicc...
Cái nào có tiếng hàn bạn xóa vô tư
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiếng hàn là xóa hết

ntvronin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hội bên SU760 ít người sinh hoạt quá. Hjx. Uppp lên nào.
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bác hội bên nào? Dùng máy jì

Sau một hồi mài mò lang thang XDA mình đã thực hiện thành công fix lỗi mất sóng khi up room cook. Mình sẽ viết hướng dẫn cách làm nhanh gọn dễ hiểu hơn cách bạn hieutthh hướng dẫn nhé. Do các bươc cài driver và tải các công cụ giống bạn hieutthh lên mình sẽ không nhắc lại nữa. Mình bắt đầu từ bước 4 của bạn hieutthh nhé.
Khi máy tính đã nhận đủ driver:
B4. Tắt nguồn điện thoại, tháo sim, tháo thẻ nhớ.
B5. Giữ chặt nút volume up( nút tăng âm lượng) giữ 2 giây sau đó vẫn giữ nút volume up đồng thời cắm cáp usb + giữ nút volume up cho đến khi màn hình hiện lên vài dòng chữ hàn + biểu tượng 2 mũi tên xoáy tròn.
B6. Đợi máy tính nhận diện được điện thoại, ta truột phải vào
My computer --> manage->device manager-> Trong phần Port (COM&LPT), nhấn phải chuột vào LGE CDMA USB Serial Port (COMxx) (xx là số mà máy tính gán cho cổn bạn cắm vào, thông thường là COM6) và chọn Properties, chọn thẻ Port Settings>>Advanced, ở phần COM Port Number, các bạn chọn COM41>>OK ( lưu ý: LGE CDMA USB Serial Port chứ không phải LGE CDMA USB SERIAL PORT nhé.).

B7: Chạy file LGFlashTool.exe, đánh dấu tick chọn vào Select Manual Mode, phần DLL các bạn link đến fileLGP920_110622.dll, click chọn Add ở khung S/W và chọn LGP920AT-00-V30a-AMA-Chu-DEC-28-2011+0_CP.fls.
Ở phần Connection Mode, các bạn chọn USB>>OK.

B8: Chọn hình cổng COM, Tick chọn port 1 nhé.

B9:
Nhấn phím Start:

B10: Rút cáp usb ra khỏi điện thoại sau đó đợi 5 giây.
và lặp lại bước 5 sau đó ngồi đợi LGFlashTool làm việc.
Nếu thấy hiện ra thế này

là ok nhóe. Bật điện thoại lên và hành sự thôi. Goodluck
p/s: Bài viết có sử dụng tài liệu của bác hieutthh mong bác thông cảm nhé hi.
mình sẽ đưa bài của bạn lên đầu cho anh em 😁 thank bạn
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bác nào up được rom 4.0 hoàn chỉnh cho em nó mà ko bị lỗi jì hết ko? Mình thì ko bít jì chỉ làm khán giả chờ tin vui của anh em thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019