Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vodanhcbcb, 5/3/12.

1. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

bạn up rom nào mà mất sóng ? bạn quay lại 2.3.5 như nào ? :D

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

bác chụp em ít ảnh màn hinh của bản 4.0 với bác nhấn phím nguồn và phím home cùng lúc là chụp ảnh màn ình mà hình bác đưa là p920 nên anh em không tin lắm :D

2. hengapem

hengapem Thành viên

Đồng quan điểm

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

3. tjenthanh

tjenthanh Thành viên

cả Power_1.0_3.zip,KING_3D_ROM_V2.3(1).zip đều mất sóng bạn ạ. có dấu gạch chéo đỏ ở chỗ hiển thị sóng. quay lai bằng update ấy

vodanhcbcb thích nội dung này.
  4. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

mình nghe nói bác hieutth đã có cách fix lỗi mất sóng nhưng hiện giờ không thấy bác ấy onl :D
    đây là số liên lạc của bác ấy baccs nào thử hỏi bác hiêutthh coi 0973323117

5. tjenthanh

tjenthanh Thành viên

vừa gọi điện thì được biết bác ấy đang viết hướng dẫn hihi mừng quá

6. hieutthh

hieutthh Thành viên

Thấy mấy bác than up rom cook bị mất sóng nên giờ em viết hướng dẫn cách fix đây ạ ^^!

**Cách fix lỗi mất sóng khi up Rom Cook cho SU760:
    Thực chất đây chỉ là các bạn đổi lại Baseband cho máy để máy nhận sóng thôi, ko có gì là ghê gớm hết!

Đầu tiên: các bạn hãy chắc chắn là mình đang ở 1 phiên bản Rom Cook bất kỳ và ĐT của bạn đang...mất sóng! :yellowcarded: Recommend là lúc này bạn nên ở bản Rom ThiaiZ 2.4gb, vì kinh nghiệm cho thấy bản rom này tương thích tốt nhất với Baseband V30c của P920 nên nếu bạn đang ở Rom này, chỉ cần bạn fix Baseband 1 lần duy nhất là có thể vô tư Up rom cook cho các lần sau mà ko cần phải fix lại Baseban nữa.

B1: Các bạn download công cụ fix từ link sau: http://www.mediafire.com/?7ce4vdy54m704v5

B2: Giải nén file download về, sau đó các bạn chạy file OMAP.MSI để cài đặt Driver của chế độ S/W (Download Mode).

B3: Tắt điện thoại, sau đó nhấn giữ phím Volume Up đồng thời cắm cáp kết nối ĐT với máy tính, vẫn giữ phím Volume Up đến khi ĐT rung nhẹ thì thả ra, ĐT của bạn sẽ về chế độ Download Mode (Màn hình hiện chữ S/W và 1 đống chữ Hàn). Đợi cho máy tính nhận diện và cài đặt Driver của điện thoại. Nếu máy tính ko cài dc Drover ĐT thì bạn làm như sau:
    3.1 Nhấp phải chuột vô My Computer, chọn Manage>>Device Manager
    3.2 Trong phần Universal Serial Bus Controler, nhấn phải chuột vào cổng có dấu chấm than màu vàng bên cạnh, chọn Update Driver>>Install from a list of specific location (advanced)>>Next>>Tick chọn vào Include this location in the search>>Brose tới folder sau: C:\Program Files\Texas Instruments\OMAPFlash\usb_drv_windows >>OK và đợi máy tính cài đặt Driver cho ĐT.

B4: Sau khi máy tính đã nhận driver, bạn tháo cáp ra, rút pin ĐT ra, sau đó lại gắn pin ĐT vào, nhấn giữ phím Volume Up và cắm cáp kết nối ĐT lần nữa để vào lại chế độ Download Mode.
    4.1 Các bạn mở device manager lên (theo hướng dẫn ở 3.1)
    4.2 Trong phần Port (COM&LPT), nhấn phải chuột vào LGE CDMA USB Serial Port (COMxx) (xx là số mà máy tính gán cho cổn bạn cắm vào, thông thường là COM6) và chọn Properties, chọn thẻ Port Settings>>Advanced, ở phần COM Port Number, các bạn chọn COM41>>OK
    B5: Lại tháo cáp, rút pin để tắt ĐT lần nữa. Các bạn tiến hành cài đặt LGTool.exe và sau đó là ChuSoftPoJie.exe (có được khi giải nén file.rar bên trên)
    Lưu ý: các bạn ko được đổi đường dẫn mặc định khi cài 2 file trên nhé!

B6: Chạy file LGFlashTool.exe, đánh dấu tick chọn vào Select Manual Mode, phần DLL các bạn link đến file LGP920_110622.dll, click chọn Add ở khung S/W và chọn LGP920AT-00-V30a-AMA-Chu-DEC-28-2011+0_CP.fls.
    Ở phần Connection Mode, các bạn chọn USB>>OK
    B7: Chọn hình cổng COM, Tick chọn hết tất cả các Port có trong list (16 Ports)
    B8: Nhấn phím Start:
    ][​IMG]
    B9: Bạn lại kết nối ĐT với máy tính ở chế độ Download Mode 1 lần nữa (Volume Up+kết nối cáp) và đợi 1 lúc cho để LG Flash tool chạy xong phần việc của mình, nếu sai khi chạy hết 72s, chương trình hiện lên Download Fail thì bạn đã thành công!

Lúc này chỉ việc khởi động ĐT lên và...ô lạ chưa, ĐT có sóng rồi kìa!
    Từ giờ trở đi bạn cứ việc Up tiếp các bản Rom Cook khác mà ko cần phải làm lại các bước này nữa!

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

Update tiếp link 2 bản Rom Cook mới test:
    Cosmos_EUR-XXX By Behind (mình đang dùng bản này :D)
    Ưu điểm: Có tiếng Việt
    Đầy đủ bộ gApss, Market ko lỗi.
    Có tiếng Việt, và đã có sẵn cấu hình APN của VN
    Máy chạy ổn định như rom gốc
    Ko bị lỗ tin nhắn 80 ký tự
    Pin chờ tốt
    Nhược điểm: Máy ko cho phép chuyển qua HSPA, tốc độ chỉ dừng lại ở 3G và EDGE
    Vì có đủ gApps nên tốc độ ko bằng các bản rom Cook khác, nhưng lại có sự ổn định cao.
    Ko có Market Updater, do đó, các bạn cần lên mạng tải Google Play về cài đặt thủ công.

King_3D_ROM:

Bản này tất cả đều ổn, ngoại trừ gApps và Font chữ hiển thị ko chuẩn!

bebisy, imleodo, vodanhcbcb1 người khác thích nội dung này.
  7. hieutthh

hieutthh Thành viên

Bản 4.0 đó đúng là của P920 đó bạn, SU760 có thể up dc mọi rom của P920, nhưng sẽ có 2 vấn đề: thứ nhất là ko có sóng, thứ 2 là ko nhận dc bộ nhớ cả trong và thẻ nhớ ngoài. Cái thứ nhất đã giải quyết dc, còn vấn đề thứ 2 thì mình đang mò coi có cách nào khắc phục dc ko, nếu ok thì vấn đề rom của su760 ko còn phải nghĩ nữa!
    mà dùng rom cùa P920 dùng cũng vui lắm, vì nó nhận tới 4 phím cứng, khi nhấn phím back thì nó hiểu là search!

hungvipdk5vodanhcbcb thích nội dung này.
  8. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

ok bác ngay lập tức em sẽ đưa lên đàu trang
    bác có thể cho anh em link bản Rom ThiaiZ 2.4gb được không ạ
    mọi người thank nhiệt tình vào nào :mad: [​IMG]

9. hieutthh

hieutthh Thành viên

vodanhcbcb thích nội dung này.
  10. hengapem

hengapem Thành viên

Các bác cho em hỏi ngu ngu tí.sao su 760 có ăng tem mà ko bắt dc tivi.có bác nào có cao kiến jì ko?hay co phần mềm jì để cho em nó bắt dc tivi như máy em marein:china ko?

11. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

12. tjenthanh

tjenthanh Thành viên

Vẫn không được :((.................

13. anh_thu08

anh_thu08 Thành viên

Up cho hoi su 760 phat trien.em .. tit len chi biet up va hoc hoi.

14. thienkietau

thienkietau Thành viên

vậy bản Thaiz 2.4gb có bị lỗi không nhận thẻ nhớ với nhấn back hiểu là search không bạn

15. namco_bs

namco_bs Thành viên

he..may quá..hôm nay e ngồi làm theo bác hướng dẫn up rom được rồii..lên 2.3.5..không bi lỗi gì hết..hi
    nhưng mà chưa biết cách root và undroor bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ..mà không biết khi rỏot xong máy thì phải xoá nhưng phần mềm nào của nhà mạng được bác nhỉ..sợ xoá lung tung thì tèo...hicc...

16. vodanhcbcb

vodanhcbcb Thành viên

Cái nào có tiếng hàn bạn xóa vô tư

17. hengapem

hengapem Thành viên

Tiếng hàn là xóa hết

18. ntvronin

ntvronin Thành viên

Hội bên SU760 ít người sinh hoạt quá. Hjx. Uppp lên nào.

19. hengapem

hengapem Thành viên

Thế bác hội bên nào? Dùng máy jì

20. hieutthh

hieutthh Thành viên

ThiaiZ là rom của SU760 nên ko bị lỗi này nhé bạn!