Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử đưa em nó về dowload mod rồi dùng lgupdate up lên bản 2.3.5 thử xem có được không
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo HD ở topic www.tinhte.vn/threads/947230/ , sau một loạt các bước đến Upgrade Start thì ko thấy hiện bảng chọn nước & ngôn ngữ, mà trình LGMobile Support Tool chạy lên, mình cho nó chạy bản USA, lạ ở chỗ nó cứ download từ net gần 430M mà ko chỏ đến file KDZ đã chọn lúc đầu!?

Mình cũng để nó load rùi tự install nhưng con 3D cứ bị restart ở chỗ LG, mình đã thử đưa zề SW chọn thì ra thông báo:

Mình hết bít làm gì lun! Giúp mình zới. Thx all...
bạn tắt máy đợi 2 phút sau đó lắp pin vào máy dùng phím cứng để thử vào recovery xem sao. nếu không vào được recovery bạn vào lại dowload mod sau đó flash lại cái recovery mà bác hieutthh đã hướng dẫn. cuối cùng nếu không được bạn thử phone cho bác hiêutthh theo số di động của bác ấy 0973323117
nếu vào được recovery bạn wipel full sau đó up tạm bản rom nào đã
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lên đầu nào.mọi người vào chem đi cho rôm.
h88
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa up bản ThiaiZ 2.4gb nhưng ko vào đc Google Play có bạn nào bị giống mình ko nhỉ
Hiện tại tất cả bản rom cook chưa có rom nào ổn định vì vậy nếu bạn nào muốn test thì up. Còn bạn nào chưa coa kinh nghiệm hoặc không muốn mạo hiểm thì đừng úp.
Lưu ý với tât cả các bạn trước khi up một bản rom cook nào các bạn cũng phải backup lại 2.3.5 stock. Tốt nhất khi các bạn đã root thành công và cài được recovery ngay lập tức hãy backup bản rom stock 2.3.5 để có một bản ghost như của windows. Mong các bạn làm theo vì mình không chịu bất cứ trách nhiệm nào về điện thoại của bạn bị lỗi
Nếu bạn nói vì tôi làm máy của bạn birck lỗi hỏng tôi sẽ chỉ cười với bạn mà thôi. Mong các bạn thông cảm và cùng nhau chúng ta khắc phục. Tiện đây tôi kêu gọi bạn nào đã từng mod rom cho các điện thoại khác xin hay mod cho chúng tôi một bản mang đậm phong cách việt thank.
bạn ơi cho mình hỏi có thể trở về Baseband cũ được không fix mất sóng nhưng mạng chậm chờn quá
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi LG 3D mình xái thẻ nhớ ngoài bao nhiu thì đủ nhỉ? của hãng nào nhỉ? class 4 hay 10?
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm

Theo mình thì class 4 là đủ rùi vì mình cũng đang xài nó đây xem videos fun HD mượt chơi games cũng mượt.class 4 là đủ bạn ah
Gửi từ LG-SU760 của tôi
mình up rom cook mà chua backup lại 2.3.5 stock. :banghead: Bản backup xài chung được không bạn nếu được cho mình xin 1 cái
hic mấy bác up thành công mấy ROM cook cho em hỏi chi tiết này một cái. Khi down một bản ROM về (vd là King_3D) thì gồm 2 file zip, vậy làm thế nào để khi cài đặt thì biết chọn file zip nào? e chọn lận lượt cả 2 file mà đều bị "abort" cả. Các bác giúp e với nhé
bạn down phần mềm nối file về nối nó thành 1 file duy nhất T_T. Chưa có thì bạn down ờ đây http://www.jaist.ac.jp/~hoangle/filesj/FFSJ.exe :bounce:
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình sau mấy ngày vật vã, em 3D zẫn cứ restart liên tục, bùn bã...
bạn xài google chorme dịch làm theo cách này xem sao
link http://bbs.gfan.com/android-3218330-1-1.html
😔 cả ngày không thấy ai cm, có ai biết down base không
Bạn đã thử gọi cho bác hieutthh chưa.? Bạn yên tâm vẫn còn ở màn hình dowload là vẫn còn cứu được
Mọi người giúp bác ấy 1 tay nào.
:cold: cài base 18a sóng vẫn chập chờn
tình hình là bác Hiếu dạo này đi công tác nên a e trầm hẳn hehe. e vào cái link BBS fan của bác Hiếu cho toàn tiếng tàu, nhờ tháng Gô nó dịch còn mù tịt hơn, chẳng biết đâu mà lần. Bác nào có người yêu hoặc vợ giỏi tiếng Tàu vào down mấy cái ROM về a e mình thử nghiệm di nhỉ./
:spin: mong chờ từng phút cho bản rom mới
Mình không biết nhiều tiếng anh lắm nên không dám viết bài ở xda bác nào thành thạo tiếng anh lấy bài của mình đăng bên đấy chắc sẽ có nhiều người cùng tham gia hơn biết đâu có người biết mod rom ^^
@Tu_ameo hỏi anh gù cái này nè HJsplit
tải về sài là hiểu ngay thôi, file trên bị cắt ra nên tải về fai nối vào mới sài đc.
PS:
đã fix đc sóng!
vodanhcbcb: bác bổ xung thêm cái đoạn fix sóng là bắt buộc phải tick vào select manual mode mới đc bác nhé, nếu ko có cái dấu tick đó thì ấn vào hình cái bánh răng cạnh cái com port ấy 😁
em chạy win8 ( giống win7)
@thaiduong2009 bác phần tick vào chỗ nào thế em tìm hoài ko thấy select manual mode, thanks bác
@thaiduong2009 ở bước nào bạn nhỉ :D
@vodanhcbcb Theo HD ở post #1 thì nó ở chỗ trước khi chọn file .dll và chọn file flash ấy bác.
dangthe88:
200MB ram bác có dùng hết đâu mà than lag, chưa kể ram em nó chạy kênh đôi, hiệu suất cao hơn hẳn mấy em khác..

Sent from my LG-su760 using Tinhte.vn
Có ổn định không bạn sóng sánh thế nào ? Bạn up rồi cho anh em ít ảnh đi ^^
Nhược
Sóng 2g 3g còn chập chờn. Nhưng tốt hơn các bản rom trước đây

Ưu
Mấy thứ khác đều ổn
Có set CPU lên 1.2

Bản mình post ở trên là lg launcher
Thêm 1 bản Go launcher http://115.com/file/dnr3vikv

hình ảnh bạn coi tạm ở đây http://bbs.gfan.com/android-3261182-1-1.html
http://www.mediafire.com/?jz9l3iw9wyslm36 link Torrent phim 3d định dạng 800x480 cho lg 3d gồm :
Fastsexy 3d
Green 3d
HKgirl 3d
REsident 3d
Tangled 3D-1 3d
Trip white 3d
Xman 3d

mình mua hết 10k 😁 share cho các bạn
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem lại đi ko dow dc bạn ah

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bạn treo máy để đó xem sao mình mới down xong hqua, lúc đầu cũng không down được quăng ở đó tới tối thì thấy down xong
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em 3D của mình cứ restrat mãi ko chịu zô màn hình chính:

Mình restore từ v2.2.2 gốc file KDZ, chỉnh file host đến 127.0.0.1 csmg.lgmobile.com, nhưng tool LG đều ra thông báo sau ko làm đc gì hết trơn

Anh em giúp mình zới....
bạn up theo cách nào vậy nếu là cách theo link treo không cần phải chỉnh file host. Bạn xóa dòng đó đi.
1. Tắt điện thoại ( bạn cài lun cái này msxml.zip vào máy tính )
2. Bấm giữ phím âm lượng up rồi cắm cáp đt vào để vào chế độ download
3. Chạy
B2CAppSetup.exe --> chọn options & help --> country & language

Chọn như trong hình rồi ok
4. Chọn tiếp Customer Support ---> Recovery phone

Đợi để đọc xong thông tin điên thoại sẽ hiện bản này

Nhấn Ok
Start Updating
Ngồi đợi cho đến khi hoàn tất

Xong 100% bạn tháo pin ra gắn lại. Mình dịch tạm như vậy bạn làm thử xem, mình chưa thử nên ko được đừng :yellowcarded: mình nhé
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình báo version 20E lun í! Mình đã chụp hình rùi nè!

Khi chọn Korea

Chọn USA
Chưa được nữa hả bạn. Bản thử cho LgMobile Support Tool nhận đt rồi làm theo cách này http://www.tinhte.vn/threads/1106443/ xem sao. Bên xda có người làm được nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1360315 bước cuối ko nhân drives thì bạn cài lại drives tháo pin --> cắm đt vào máy tính ----> nhấn nút nguồn và vol+ rồi gắn pin vào.
Cả ngày vật vã up lại rom gốc 2.2 rồi lên lại 2.3.5 ( vì ngu chưa tạo backup) mấy bản rom cook chưa bản nào ồn định cả. Ai xài rom gốc tiếng anh mà muốn chuyển qua tiếng việt các bạn lên google play tìm any locale cái này cũng được khoảng 30% tiếng việt cho dt có còn hơn không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019