Hội LG Optimus L3 E400.

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ngocbao.snv, 21/6/12. Trả lời: 164, Xem: 16881.

1. fanzheng

fanzheng Thành viên

mong cả nhà...share cho mình cái ứng dụng học anh văn tren VOA (anh ngữ sinh động-New Dynamic English), xin cảm ơn trước ạ :)
    Có 1 cái ở appstore.vn http://appstore.vn/android/home/app/9148 nhưng bắt nạp 100tym xanh mới cho down hic
  2. copra

copra Thành viên

mình dùng phần mềm pcsuit wondershare mobilego để cài và quản lý điện thoại nếu bấm chuột phải sẽ có mục chuyển sang thẻ nhớ trực tiếp k cần cài link2sd đâu chúc các bạn vui nha!
  3. cu_seo_1988

cu_seo_1988 Thành viên

Mình mới mua L3 E400, màu trắng, mặt trước có 1 lỗ nhỏ gống như camera vậy, tìm trên mạng thì thấy có con có, có con ko, như thế này là sao, các bác giải thích dùm em cái. Hay là màu trắng có lỗ nhỏ đó mà màu đen ko có. Thanks
  4. soulhunter0901

soulhunter0901 Thành viên

Cái chỗ cảm biến tiệm cận đó

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
  5. hgiadao

hgiadao Dự bị

Cho mình hỏi rom stoc mới nhất của VN la bản nào vậy?Hay cho mình xin cái link luôn thì sẽ tốt hơn..cảm ơn nhiều nhiều
    ..sao ký tên được nhỉ..
  6. drakengard123

drakengard123 Thành viên

Bán gấp l3 e400 màu trắng, 2tr !!!

7. ruateuk2311

ruateuk2311 Dự bị

Em mua máy này đc 3 tuần r, dùng khá ok, chỉ tại e ko quen lắm nên hay nghịch linh tinh xong ko biết chỉnh như nào :) như hwa e chả biết ấn vào đâu thế là từ đấy e gọi đi đâu là ko hiện màn hình quay số nữa, nghe gọi vẫn tốt nhưng màn hình tối thui :( có ai biết chỉnh lại thế nào thì chỉ cho e vs ạ, e cảm ơn rất nhiều !
  8. vanlydocnhan

vanlydocnhan Thành viên

Tắt máy, rút thẻ nhớ và sim ra, khởi động lại máy rồi vào mục cài đặt -> riêng tư -> khôi phục lại cài đặt của nhà sản xuất ( chú ý pin phải còn hơn 1/2 nhé , và các game cài trên máy sẽ tiêu hết nhé). máy tắt sẽ tự khởi động lại, bạn đừng bấm nút nguồn nhé, sau đó sẽ có các tùy chọn như ngôn ngữ , time, bạn chọn theo ý thích rồi nhập tiếp gmail của bạn hay bỏ qua (skip), chờ khi máy hiện lên màn hình chính bình thường với đầy đủ ứng dụng là ok, bây giờ tắt máy, gắn lại sim và thẻ nhớ vào
  9. ruateuk2311

ruateuk2311 Dự bị

Sau khi xem lại quyển hướng dẫn sd của máy, thì e thấy hình như máy e rơi vào tình trạng "sự cố vs cảm biền tình trạng gần kề" e chẳng hiểu j cả :)) cảm biến là cái j ạh? ai biết pải làm sao để khắc phục thì chỉ e vs ạh, e cảm ơn !
  10. chameleon90

chameleon90 Dự bị

Chiếc L3 của mình có lỗi như sau: mỗi lần tắt đi bật lại máy (đặc biệt là bật lại sau khi hết pin) thì máy không nhận sim, thường thì phải tháo sim ra rồi lắp lại vài lần.
    Các bạn có cách nào khắc phục không?
  11. minhtam89

minhtam89 Thành viên

mua nhầm hàng dõm rùi :p
    GiaoPV23 thích nội dung này.
  12. vanlydocnhan

vanlydocnhan Thành viên

trạm bảo hành thẳng tiến:D
  13. Strimpize

Strimpize Thành viên

Len google play tai lai cai thu vien thoi

14. tuanendy

tuanendy Thành viên

Lên appstore.vn gõ iGallery rồi tải về mà cài

Sent from my Optimus L3 using Tinhte.vn
  15. tuanendy

tuanendy Thành viên

Do cảm biến tiệm cận khi gọi điện sẽ tự tắt màn hình để đỡ tốn pin & k bị chạm vào nút cảm ứng nếu chẳng may áp và má...nchung đó là hiện tượng hết sức bình thường

ruateuk2311 thích nội dung này.
  16. tuanendy

tuanendy Thành viên

Xem lại vỉ mạch màu vàng trên sim. Dùng lâu ngày nó bị chai đi thôi

17. tuanendy

tuanendy Thành viên

Link2sd có tác dụng là đưa data + apk của các app & game bạn cài sang phân vùng ẩn của thẻ. Nếu k xài cái này thì chỉ cài đc rất ít app thôi

18. ruateuk2311

ruateuk2311 Dự bị

vậy là ko có cách nào khắc phục ạh :< chứ e vừa ấn gọi cái,chưa kịp áp lên tai thì màn hình đã tắt r :(
  19. tuanendy

tuanendy Thành viên

Bạn có cài locker khác k ? Có bạn cho rằng do cài locker khác ngoài locker mặc định của máy nên vừa gọi máy đã tắt màn hình luôn rồi

20. Negro 2711

Negro 2711 Thành viên

Điểm danh cái :)
    thế giới di động Hải Phòng 6/12/2012
    mạng : Viettel
    mimax