hội LG optimus LTE 3.

thanhhai5352
30/4/2013 15:3Phản hồi: 30
tình hình là lg lte3 cũng có mặt ở thị trường Việt Nam đc hơn 1 tháng rồi. mà tìm mãi chẳng thấy toppic nào của lte3 cả.nên mình lập toppic này,những bạn nào dùng lte3 rồi thì vào thảo luận chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ng cùng biết thêm về em nó nhé.
PS: ưng nhất quả pin ^^
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

siminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có ai nhỉ?buồn
Con LTE3 nay ngon thế mà cộng đồng vẫn chưa nhiều thì phải. Thấy ít anh em hỗ trợ quá 😁
Up lên cho ae biết
wintersky
ĐẠI BÀNG
11 năm
cập nhật cách root, recovery vào cho mọi vào chiến, hiện tại bên choimobile đã có bản rom fix mọi lỗi, tiếng việt ok luôn rồi đó 😃
Em cũng đang rất quan tâm đến em này. Anh em nào xài rồi cho em xin hỏi vài câu.
1, e thích ổn định, mượt để tiện cho công việc, vậy rom gốc của nó có ổn ko, có giao diện tiếng anh ko?? Nếu rom cock thì hiện tại chạy thế nào??? E thì thích để giao diện tiếng anh vì 1 số cái dịch sang tiếng việt nghe hơi chuối 😁.
2, Hiện tại xài con này với các mạng Việt Nam có lỗi gì ko?? E đang xài vinaphone, ko rõ 3g chạy tít ko. sóng khỏe ko.
3, Chuyển 2G với 3G đơn giản ko?? có phải reboot máy ko.
4, Vẫn biết có 2 cục pin nhưng e vẫn muốn hỏi thêm cái là bình thường pin của nó xài có thuộc loại ổn và tiết kiệm hơn bọn khác ko ạ??? (cái này chắc nhờ bác nào thử qua nhiều máy rồi mới biết đc.)
5, Địa chỉ nào mua hàng uy tín nhất, cách đây 3 năm e mua đồ của trungmobile với đào toàn thì thấy ok, dạo này lượn mạng thấy có mấy cái phốt nên hơi ghê.
6, máy branch new thì check cách nào hả các bác. 1 số pic e thấy nói giờ vụ imei với seal dán toét tòe loe luôn, ko tin nổi.

Hỏi hơi nhiều, các bác giúp em nhé. Con captivate theo e 3 năm nay hôm nọ tắm biển hỏng rồi. Giờ đang gom lúa, tiền ít nên băn khoăn nhiều. :D
jinnymanly
ĐẠI BÀNG
11 năm
xúc thôi bác ơi...em đang xài đây..rom gốc HQ xài cũng ổn, em xài mobi sóng sánh 3G ok luôn..hình như chưa chuyển 3g>2g đc hay sao đó...còn khỏan pin thì đc 2 ngày
@jinnymanly Bác thử cài cái phần mềm chuyển đổi 2g 3g cho lte xem. E thì hôm rồi định quất luôn, mới vay đc 5 củ 😁. Nhưng ông anh lại bảo để hỏi thằng bạn. có bà chị nó đi hàn xách đồ về. Đang nhờ hỏi xem giá rổ thế nào. Vênh tầm 1 củ trở lên thì e múc đồ xách kia về, phải mỗi cái ko có bảo hành.
@jinnymanly Mới thấy bên Chơi Mobile update cách chuyển 2G-3G Anh em chiến xem sao:
@msmobile.vn MSMobile đã hỗ trợ up bản này chưa. Đã chuyển tiền nhờ ông anh mình trong hôm nay hoặc mai qua lấy hộ 1 con trước. Về xài ổn thì múc thêm 1 con nữa hộ ông bạn. 😁 thích nhất quả bảo hành 1 đổi 1 trong 1 tháng vì mình ở xa, mỗi lần bảo hành gửi đi gửi lại mất thời gian :D.
linhkangta
ĐẠI BÀNG
11 năm
tham gia hội LTE3 đi
Mấy này ít người xài nhỉ. Mình mới mua lại của người bạn. Đánh giá như sau
Pin rất ổn, thưa note2 tí, do chưa khắc phục đc vấn đề Roaming nên vào 3g khá tốn pin.
Màn hình rất sáng, để 0% vẫn xài ngon lành
Loa ngoài to vật vã.
Giá thì giờ chỉ nhỉnh hơn lte2 thôi nhưng hiệu năng mang lại khá tốt.
1 điều nữa là màn hình mang lại màu sắc y chang ip5
cho e hỏi mấy bác nên mua LG LTE 3 ở đâu tại tphcm..tks
e đang phân vân con LTE 3 vs Op G , tiếc cái là Op G ko tháo pin rời như con LTE 3 😔
@luandouble cứ suy nghĩ 1 thời gian đi rồi đưa ra quyết định cuối cùng nhá bạn. Mình cũng phân vân y chan bạn và cuối cùng làm 1 e LTE3 lun
@rongcon9x07 Bác mua ở đâu thế, dùng tới giờ đ.c bao lâu rồi, vẫn ngon lành chứ
Giá em này new là b nhiêu nhỉ
@masterandroid312 bửa mình mua là 5tr9 đó bạn
Mình mua bên dienthoaihanquoc.org á xài tới h vẩn ngon lành cành đào không có chút xíu z gọi là lỗi lầm cả. Hihi ;)

Sent from my LG-F260S using Tinhte.vn
Ko biết e này nenamark dc bao nhiêu nhỉ
@masterandroid312 Bạn lên xem mấy cái clip của team đidongthongminh có hết trên đó đó
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đang định mua lte3 vi kết nhất màn hình đẹp, ăn đứt xperia S mình đang xài. Nhưng đợi thu thập thêm thông tin từ các bác đã, hj
@daikimgia lỗi fix hết rom ok lun game thì khỏi chê, cam ok lun, bộ nhớ thì làm 1 thẻ nhẹ chừng 16gb xài thoãi mái lun. nếu không bạn cứ vào ngôi nhà chung chịu khó ngồi đọc đi chúc bạn tìm đc 1 chiếc điện thoại vừa ý
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
hồi trước mình xài LTE LU6200 rồi, phải nói màn hình rất đẹp, thì nói chi đến em LTE3 này.
Đang lăn tăn vụ PIN và ROM.
Mình đang cố đọc hết 21 page bên choimobile đây, hj.
@daikimgia pin ổn định rom thì mấy bác làm quá chuẫn xài ngon lắm mới lên rom mới nhất lun nè
@rongcon9x07 Cái này thì chưa ai test nên chưa biết 😁

Ai chi em cach chuyen app qua the nho voi, root rồi mà nó cứ báo lỗi . Máy báo kết nối với thẻ bt khi dùng app2sd chuyển thì nó lạí bảo kiểm tra kết nối. T_T
thienphuc94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này rơi có dễ vỡ màn hình như lg optimus G ko mọi người ? Em lo nhất khoản này
minh o sai gon, nen mua may nay o dau may ban, ai mua o dau roi chi cho minh, dinh mua hang likenew Kho biet hang o tuhuymobile.com xai dc ko cai ban, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019