[Hỏi] Lumia 620 của em sao hết pin nhanh quá @@

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi hsh.sky104, 7/3/13.

1. hsh.sky104

hsh.sky104 Thành viên

tình hình là em mới mua lumia 620 đc 2 ngày !! trong 2 ngày sử dụng thì có vọc ! nhưng cỡ 5 tiếng là sạch pin r @@ ai có cách khắc phục không ạ ..
    :

2. hoavip321

hoavip321 Thành viên

bác cứ bình tĩnh, xài khoảng 1 tuần là pin e nó mới ổn định... khi đó máy bớt hiện tượng sụt pin :D

3. hsh.sky104

hsh.sky104 Thành viên

thanks bác !! hehe!! yên tâm hơn r @@ cứ tuởng phải ra care chứ.....

4. giangsaker

giangsaker Thành viên

ban hay yen tam la dung lumia 620 cang lau cang cam thay thic

poshj thích nội dung này.
  5. hoavip321

hoavip321 Thành viên

cứ từ từ bác, e mới mua dc 5 hum lúc mới mua mà cũng bị vậy, lên diễn đàn a e kiu đợi 1 time, nghe a e thì ít bữa sau pin ổn định hơn nhìu rùi :D... ngồi vooc k ra thì ức chế, mà vooc ra rồi thì sướng :D

Trịnh Minh Hội thích nội dung này.
  6. ngoc_0900

ngoc_0900 Thành viên

minh su dung 620 dc gan 2 tháng.mới đầu để qua đêm ko mất tí % pin nào.nhưng gần đây qua đêm mất khoảng 5 đến 10% pin.hichic.cha hiểu.

7. hoavip321

hoavip321 Thành viên

có thể do chạy ứng dụng ngầm hoặc b chưa tắt các tác vụ nền. restart lại lài ok ak

8. Pham Ut

Pham Ut Thành viên

giong y nhu cua minh day

9. duonglongnd

duonglongnd Thành viên

còn em thì thế này đây
    Dự là sẽ xúc 1 em 720 đi kèm 105 nữa vì cái khao khát ước ao con 620 bo tròn nguyên khôi thành hiện thực của em chắc 620 lại cho vào tủ kính hic
    Mong từng ngày đc sở hữu em 720 còn 820 to và nặng quá em k gánh đc

File đính kèm:

10. xthoix

xthoix Thành viên

do mới có bản cập nhập mới nên hao pin mình cũng bị và mấy còn nóng nữa o sao đâu

11. hoavip321

hoavip321 Thành viên

hix, con 620 của e dung lượng bộ nhớ dt nhanh hết kinh khủng, a e nào cho cái tư vấn đi ><

12. me.myself

me.myself Thành viên

Mua thêm cái thẻ nhớ 8gb nữa :D

13. hoavip321

hoavip321 Thành viên

mua rùi đó chứ, tại cậu bít sao k... zo trong phần lưu trữ dt, thì nó hiện 1.27gb ứng dụng, 1.78gb hệ thống thì k nói, nhưng tới 2.92gb khác là cái gì k bít. hic. chả hĩu nữa

14. votientai

votientai Thành viên

Sao cái other của bạn nhiều thế. mình có 1.02Gb. chuyển all ứng dụng qua thẻ SD đi cho đỡ, máy chạy cũng ngon hơn

hoavip321 thích nội dung này.
  15. votientai

votientai Thành viên

Câu trả lời cho bạn đây rồi :
    Bạn vào cửa hàng download ứng dung "Shirink Storage" về xài nhé.
    Chạy " Fill phone Storage " ( cái này mất nhiều time, tùy vào từng máy) , sau khi có tin nhắn đến bạn Restart máy và chạy " Clean Phone Storage" bạn sẽ thấy có ích
    Nếu dung lượng không giảm bao nhiêu thì bạn làm lại từ đầu

16. hoavip321

hoavip321 Thành viên

hì, tks b. đã test thử, lấy lại dc gần 1gb :D

17. Kennyruby

Kennyruby Thành viên

Em cũng dùng được 2 thắng mà pin thất vọng quá mạc dù bình thường lúc nào cũng tắt hết 3g wf hay định vị vậy mà để không khoảng 8-9 tiếng máy còn có 70% dùng 3g máy nóng thôi rồi

18. Trần Ngọc Đạt

Trần Ngọc Đạt Thành viên

haha mình cũng dùng 620 gần tháng rồi, ngày nay phải sạc 3 lần =]]z để không tự nhiên baterry phát thông báo hết 8% pin trong 21p trong khi đang xài desktop và đã tắt hết wifi ứng dụng ngầm =]]z sợ quá đi thôi, đem lên lớp k dám cho mấy đứa bạn mượn chơi game mà

19. Kennyruby

Kennyruby Thành viên

cứ thế thì toi mất! ko biết có vấn đề gì ko nhỉ

20. votientai

votientai Thành viên

Làm gì mà phải xạc ngày 3 lần, có nói quá ko thế, LM620 mình xài nay đã 3tháng có vấn đề gì đâu, nghe gọi tẹt ga, wifi thì thỉnh thoảng còn 3G thì liên tục mà còn xài được cả ngày