[Hỏi] Lumia 620 của em sao hết pin nhanh quá @@

hsh.sky104
7/3/2013 11:56Phản hồi: 45
tình hình là em mới mua lumia 620 đc 2 ngày !! trong 2 ngày sử dụng thì có vọc ! nhưng cỡ 5 tiếng là sạch pin r @@ ai có cách khắc phục không ạ ..
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoavip321
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cứ bình tĩnh, xài khoảng 1 tuần là pin e nó mới ổn định... khi đó máy bớt hiện tượng sụt pin 😁
hsh.sky104
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoavip321 thanks bác !! hehe!! yên tâm hơn r @@ cứ tuởng phải ra care chứ.....
hoavip321
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsh.sky104 cứ từ từ bác, e mới mua dc 5 hum lúc mới mua mà cũng bị vậy, lên diễn đàn a e kiu đợi 1 time, nghe a e thì ít bữa sau pin ổn định hơn nhìu rùi 😁... ngồi vooc k ra thì ức chế, mà vooc ra rồi thì sướng :D
giangsaker
ĐẠI BÀNG
11 năm
ban hay yen tam la dung lumia 620 cang lau cang cam thay thic
minh su dung 620 dc gan 2 tháng.mới đầu để qua đêm ko mất tí % pin nào.nhưng gần đây qua đêm mất khoảng 5 đến 10% pin.hichic.cha hiểu.
hoavip321
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoc_0900 có thể do chạy ứng dụng ngầm hoặc b chưa tắt các tác vụ nền. restart lại lài ok ak
@ngoc_0900 giong y nhu cua minh day
@ngoc_0900 do mới có bản cập nhập mới nên hao pin mình cũng bị và mấy còn nóng nữa o sao đâu
còn em thì thế này đây
Dự là sẽ xúc 1 em 720 đi kèm 105 nữa vì cái khao khát ước ao con 620 bo tròn nguyên khôi thành hiện thực của em chắc 620 lại cho vào tủ kính hic
Mong từng ngày đc sở hữu em 720 còn 820 to và nặng quá em k gánh đc
hoavip321
ĐẠI BÀNG
11 năm
hix, con 620 của e dung lượng bộ nhớ dt nhanh hết kinh khủng, a e nào cho cái tư vấn đi ><
@hoavip321 Câu trả lời cho bạn đây rồi :
Bạn vào cửa hàng download ứng dung "Shirink Storage" về xài nhé.
Chạy " Fill phone Storage " ( cái này mất nhiều time, tùy vào từng máy) , sau khi có tin nhắn đến bạn Restart máy và chạy " Clean Phone Storage" bạn sẽ thấy có ích
Nếu dung lượng không giảm bao nhiêu thì bạn làm lại từ đầu
hoavip321
ĐẠI BÀNG
11 năm
@votientai hì, tks b. đã test thử, lấy lại dc gần 1gb 😁
@votientai Mình tải cái này về rồi nhưng khi cài không được nó báo bộ nhớ đầy, mà bộ nhớ của mình còn 4G nữa.
@Trịnh Minh Hội Bình thường bộ nhớ 8Gb thì khả dụng từ 7-7.5 Gb là hết đát, file hệ thông là đã 1.7G rồi, không lẽ bạn chưa cài ứng dụng nào hay sao mà còn lại 4Gb hay thế với lại cái này có 694 Kb thôi mà sao lại không cài được, nay phiên bản mới có cái kiểm tra bộ nhớ xài cũng được mà.
Em cũng dùng được 2 thắng mà pin thất vọng quá mạc dù bình thường lúc nào cũng tắt hết 3g wf hay định vị vậy mà để không khoảng 8-9 tiếng máy còn có 70% dùng 3g máy nóng thôi rồi
haha mình cũng dùng 620 gần tháng rồi, ngày nay phải sạc 3 lần =]]z để không tự nhiên baterry phát thông báo hết 8% pin trong 21p trong khi đang xài desktop và đã tắt hết wifi ứng dụng ngầm =]]z sợ quá đi thôi, đem lên lớp k dám cho mấy đứa bạn mượn chơi game mà
@votientai Em chỉ mong được như bác! đằng này dùng rè rặt lắm được đến buổi tối
@votientai thật mà, xài tiết kiệm lắm mới tới tối đc đấy, sáng t mang lên lớp là trưa phải sạc 1 lần, chiều tối xài xong ngủ thì sạc thêm lần nữa 😆 mới sáng pin còn 70% đem lên lớp chơi, lúc còn 48% đưa nó chơi chưa hết tiết mà tụt xuống 23% là biết sao rồi =]]z
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
@Trần Ngọc Đạt Bạn phải xoá phần mềm battery của bên thứ 3 đi nhé. Phần mềm đó cực kỳ ngốn pin vì nó can thiệp và chạy ngầm liên tục trong máy nên cực kỳ tốn. Xoá đi rồi dùng bình thường 1 2 ngày sẽ thấy tác dụng.
@votientai nói phét bạn đang ở đâu đấy giao lưu ko minh cung dung 620 để minh xem co dung dc ko
Mình xài tầm 3 tháng rồi, mà mới gần đây thôi, nhanh hết pin kinh khủng. Để k cũng chỉ đc 1 ngày, chỉ nhắn tin thôi đấy, ai giúp với.
Mình sạc đầy mà lướt web , fb có 3 tiếng là cạn rồi này ~.~
Khanh Du148
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vĩnh Thái Không biết máy của mọi người thế nào chứ mình thấy con của mình cứ phải sac 100% no( để đến 2 tiếng luôn), chứ sạc hơn tiếng tý thấy máy báo 100% mà rút ra là để một lúc là bắt đầu tụt luôn.
Vẫn chán nhất khoản pin và 3G nóng chảy máy 😔(((
Mình cũng định hỏi vụ này.....mới mua 620 ngày hum qua...tối về sạc pin tới sáng...cầm máy lên cài app, vọc chút xíu máy báo hết pin, cứ tưởng mới báo chắc còn pin, quay wa way lại tẹtttt....tắt nguồn.....cứ tình hình thế này chắc không ổn rui.........@@
Ai đổi 620 lấy qsmart mach pm
Vụ pin này mình đã khắc phục đc ít nhiều: tìm mua pin BL-5J, dung lượng 1430mAh, loại KCM là 1600mAh. Nói chung nếu tắt (nhịn) ko dùng Wifi với 3G thì mình dùng nghe gọi > 4ngày đấy, còn ko thì tùy!
620 chỉ nghe gọi mình dùng hơn 2 ngày đấy ,pin pl-5j gắn vô có sao ko
Bóc bỏ cái miếng đệm trên vỏ đi thì quá vừa vặn. Nokia nó sợ tốn điện hay sao mà cho cục 4J mỏng dính...
100% mà để đt chờ thì cả ngày ko xuống 99% ,sau đó thì dùng nhìu xuống nhìu dùng ít xuống ít
Khanh Du148
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuan01 Của mình sạc hơn tiếng kiểm tra thấy 100% rút sac ra để từ 10h đêm tới sáng còn 88% luôn. Máy mình mấy lần sạc non như thế nên biết, như hn sạc để quên luôn, từ 4h sáng tới 7h sáng, đi làm bật 3G liên tục từ 8h tới giờ, vào mạng down mấy phần mềm lận mà giờ vẫn còn 90%.
@Khanh Du148 sạc thấy đầy 100% thì để thêm 30p là được rồi bác mình toàn sạc thế
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình mới mua hôm kia. Nói chung pin tạm ổn. Để qua đêm tụt 1% . Xem 2 tập One Pice trên youtube = 3g tầm 50p thì tụt xuống 96%. Từ đấy trở đi thì mỗi tập (20p) tụt 5% . Ngày sạc 2 lần
@lexuspts xem bằng 3g thì càng xem lâu càng nóng máy và pin tụt cũng càng nhanh máy nào cũng thế chứ ko riêng 620 đâu bác
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtuan01 cái đấy em không nói . em hài lòng với mức pin như vậy . vì đt of e sử dụng 18/24h luôn
cục pin có 1300 thế là ok rồi mấy bác nhỉ
Các bác giúp em. Tối qua em xác nhận là đã sạc 100% pin rồi mới rút ra. Vậy mà sáng dậy chỉ còn 20% là sao. 3G em cũng tắt luôn rồi mà. Cái gì làm em hao pin vậy trời. Òa òa
@antiyeu bác ik như của em..tối sạc 100% đến sáng còn 5%% ...tắt hết 3G wifi. không sử dụng điện thoại. nhưng của em có mở ứng dụng 2 lần chạm mở màn hình, không bít nguyên nhân do đâu, hjc jio thì đang test lại chưa bít sao.......của bác co mở ji không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019