(Hỏi) Lumia 800 có nâng cấp lên Windows Phone 8 Apollo được không?

khanhthien2109
14/4/2012 16:16Phản hồi: 39
Các bác cho em hỏi chút! Em đang có dự định chuyển qua Windows Phone xài! Và Lumia 800 em thấy rất đẹp nên cũng dự định tậu em nó về. Nhưng em đang lăn tăn không biết em nó có nâng cấp lên phiên bản 8 Apollo được không!? Các bác biết thì trả lời giúp em nhé!
Thanks các bác rất nhiều!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc phải đc chứ ko lẽ nokia&micro lại tự vả vào mặt mình thế sao
dự là khi wp8 ra mắt sẽ có 1 -2 sp dùng sẵn wp8 và các máy đời cũ sẽ đc nâng cấp sau 1-2 tháng theo truyền thống xưa giờ của no 😁
toanthang87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa chắc đâu bác ạ
vì từ giờ tới khi ra mắt wp8 thì có thể sẽ có nhiều em lumina nữa ra đời
các bác yên tâm vì wp7 nó cập nhật cho tất cả các loại máy chạy nền tảng wp7. Nhưng thời gian cập nhật thì hơi lâu thôi vì mình ở VN mà 😁
soigreen
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình nghĩ chắc chắn sẽ nâng cấp lên được vì micro cũng đã tuyên bố sẽ có những bản nâng cấp phù hợp dành cho 1 số mày có cấu hình thấp như nokia nhưng sẽ có 1 số giới hạn về tương thích phần mềm
nghe đồn wp8 khá khác biệt so với wp7.5 , khả năng update được hay không vẫn khó nói
mình nghĩ là có đấy bạn! Vì 800 và 710 có cấu hình tương tự như 900. Mà 900 là sản phẩm chủ đạo của hãng ở 1 thị trường mới đó là US thì không thể bỏ rơi được! Chưa kể 710 cũng được bán ở US! Nokia chắc không làm phật lòng các khách hàng mơi đâu!
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@warmboy24 thế em 610? có 800mhz, vả lại ram có 256 😔 k lên đc chắc e bùn lắm
@minh95pt Chắc nó cũng giống như con PC pen III ngày trước nâng cấp từ Windows 98 lên XP thôi, hơi chậm chút nhưng vẫn hoạt động
@minh95pt 610 thig mình cũng không biết sao! 😃. Hi vọng là có! 😃
@minh95pt Theo mình biết thì Skype sẽ đc tích hợp sâu trong WP8. Mà mới có thông tin sẽ không có bản skype độc lập cho dòng máy đời thấp như 610. Phải chăng WP8 có thể up lên các em có cấu hình thấp nên MS ko phải viết bản skype khác vì trong WP8 đã tích hợp skype rùi. Các bạn nghĩ sao về điều này.
Chưa chắc các bản chạy win7.5 này lên đc bản win8 đâu nha, vì có thể cấu trúc khác nhau, bản win8 có thể sẽ đồng bộ rất cao với win trên PC,Laptop, nên có khả năng sẽ ko tương thích VỚI NHỮNG J LIÊN QUAN ĐẾN win7.5
@noobnhat Mình nghĩ cấu trúc khác nhưng vẫn có thể up lên đc, vì các soft trên Maket vẫn sử dụng cho WP 8 đc mà. Ko thể nào MS và Nokia có thể bỏ rơi Lumia đc vài họ đã đổ biết bao nhiêu tiền để PR cho em này.
Em nghĩ chỉ Gen 1 mới bị bỏ lại ở 7.5 thôi, dù sao cũng kết thúc vòng đời của mấy dòng ấy hết rồi. Mà Nokia có truyền thống sản phẩm còn bán thì còn hỗ trợ, nên bác cứ yên tâm nhé 😁
Theo mình thì chắc chắn lumia 800 sẽ lên apollo và nếu mình nhớ ko nhầm thì nokia đã nói về việc này rồi thì pjai....
Sẽ đc nâng cấp lên apolo,bạn yên tâm nha. Nhưng còn tùy yêu cầu tối thiểu của apolo mà có thể Lumia 800 sẽ bị lược bỏ 1 số tính năng nào đó cho hợp với cấu hình máy
ko bỉt hd7 có lên được ko nhỉ
các bác cứ xem con N8 ấy, lúc đầu nó cài sẵn Sym^3 , sau đó để bán được nốt những con N8 còn tồn thì Nokia cho nó nâng cấp tiếp lên Symbian Belle, còn bây giờ thì N8 hết đát rồi nên nó không nằm trong danh sách được nâng cấp tiếp lên Symbian Carla. Một phần vì cấu hình của N8 không đủ, mặt khác nếu cho N8 được nâng cấp tiếp thì ai còn muốn mau máy mới nữa?
Theo tôi thì chắc chắn Lumia 800, Lumia 710, Lumia 900 sẽ được nâng cấp lên Win 8 Apollo nhưng từ Win 8.5 hoặc Win 9 thì chưa chăc vì lúc đo là thời đại của Lumia 2 nhân, 4 nhân thậm chí 8 nhân rồi, cấu hình đơn lõi như Lumia 800 chạy sao nổi, chưa kể đồ hoạ và Ram nữa.
@bless_you Carla giờ nó hủy rùi.
Không nâng cấp cho người ta tẩy chay hả!!!
nâng cấp đc đó :rolleyes:
Chắc chắn là nâng cấp đc,nhưng có thể sẽ bị lược bỏ vài tính năng nào đấy cho phù hợp hơn với cấu hình máy
900 còn ko đc lấy đâu ra 800

P/s: Mình tin chắc là wp7.5 mango k up len wp8 apolo đc vì cấu hình để chạy wp8 thì chỉ có máy tính bản mà thoj. Các bác thử nghỉ xem tại sao micros ko lấy ip4 s ra chạy wp8 thử mà lấy new ipad củng chỉ vì cấu hình
@kUthAn theo mình nghĩ thì có thể lên wp8 đc nhưng mà sẽ không có đầy đủ tính năng như các máy sẽ ra sau:oops:
@kUthAn Trời ạ! Bạn lầm lẫn Windows 8 và Windows Phone 8 Apollo rồi! Cái mà chạy trên New Ipad không phải là Windows phone 8 mà là Windows 8!
@kUthAn her WP 8 apollo mà bạn,có phải windows 8 đâu
Theo thông tin hơi vịt một chút ở đây thì tất cả các máy WP7 hiện nay đều được nâng cấp lên WP8 Apollo: http://www.winphoneviet.com/forum/threads/9273-Microsoft-Evangelist-xac-nhan-tat-ca-cac-thiet-bi-WP7-se-duoc-len-WP8
Theo thông tin mới nhất là có đấy! Mình cũng đang định mua 1 em Lumia và đang rất bận tậm, đắn đo có được nâng cấp lên Apollo hay ko? Giờ thấy yên tâm phần nào.

anhthy1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là sẽ có, vì cấu hình Lumia 800 và 900 tương đương nhau muh. Ko có thì oan nghiệt cho thằng anh 800 quá!
@anhthy1510 Chăc chắn là nâng cấp lên Apolo 8 được. Nhưng sẽ là bản rút gọn tính năng.
@bless_you sặc... nói thì cho xin cái nguồn thông tin chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019