[Hỏi] Nên mua lumia 900 lúc này không ???

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi blackker, 2/8/12.

1. duyk18t2

duyk18t2 Thành viên

vn lúc nào cũng chậm có hơn nước ngoài mà , bảo vệ mua case , hoặc dán keo , mà màu trắng dán keo dẽ bám bụi :D , mình đang dùng màu trắng và dán keo full máy , kỹ kỹ xíu là đc , bạn mua lại của mấy người ko dùng nữa bán lại trên diễn đàn cho rẻ :p

2. hoangnam174

hoangnam174 Thành viên

Còn khoảng trên dưới 1 tháng thì đợi là đẹp rồi. Chứ giờ mà không kiềm chế, mua thì lại mang tiếng NGỜ U bác nhỉ?

3. duyk18t2

duyk18t2 Thành viên

ra thì ở vn cũng đã có ngay đâu , thích thì mua thôi , đợi thì bít bao giờ , mà mấy con wp 8 chắc ko rẻ đâu

4. Alanphung

Alanphung Thành viên

thix chơi game thì mua đại cái Ipad về mà chơi , màn hình bự chà bá , game lại nhiều nữa

duyk18t2 thích nội dung này.
  5. duyk18t2

duyk18t2 Thành viên

hé hé chọc ku alan wài bây

6. ngthequynh

ngthequynh Thành viên

Dùng android với IOS xài chùa app,game quen rồi ah?

7. Alanphung

Alanphung Thành viên

Đúng rồi xài đồ chùa quen rồi nên mới chê wp , vì wp thì phải bỏ tiền ra mua mà . Tiếc tiền thì xài 1202 khỏi tốn tiền mua app . "Giao diện không có tiếng việt gay khó khăn không nhỏ cho quá trình sử dụng" đúng rồi có biết tiếng anh đâu ma xài nếu Android không có tiếng việt chác bác zogrovn cũng nói là khó sử dụng

8. duyk18t2

duyk18t2 Thành viên

chê thì cỡ nào cũg chê đc , chỉ có người sử dụng mới tìm tòi chịu khó thôi , ng khác nhìn vào thì ôi tiếng anh không khó xài , xài đi rùi bít khó hay dễ :D

9. Alanphung

Alanphung Thành viên

Có biết tiếng anh tiếng em đâu mà xài , chắc đi học môn tiếng anh bị đuổi ra khỏi lớp quá . Chưa gì tháy tiếng anh là la khó xài

10. ducpham2801

ducpham2801 Thành viên

Mình đang dùng Lu900 màu trắng thấy cầm rất sướng, bản thân mình thấy thích hơn các loại khác đã cầm qua. màu trắng nó nhìn như là sứ, bóng, rất đẹp. bảo vệ thì giờ có rất nhiều case. bạn ra hàng điện thoại to to nào cũng có thôi. về các ứng dụng của nó mọi người kêu ít, có thể là những người hay chơi game trên đt, còn bản thân mình ko thích chơi game trên đt lắm, nên thấy ứng dụng rất phong phú, cái nào tốt cái đấy, rất hài lòng.
    còn chuyện ko nâng đc lên wp8 nói thật với mình ko quan trọng lắm. vì mình thấy 7.5 cũng đc đáp ứng đc tất cả yêu cầu về 1 cái smart phone rồi, thậm chỉ đáp ứng rất tốt (nokia driver hoạt động rất tốt ở VN, chứ đừng nói đến ở nước ngoài; lướt web, youtube, fb rất nhanh, thậm chí với mạng 3G cùi bắp của mình; quản lý dữ liệu rất tốt với sự giúp đỡ của cloud và windows live, v.v.)
    tất nhiên Lu900 nó ko hoàn hảo, nhưng nó đáp ứng đc tốt nhu cầu của mình. ---> nên mua! sau chán thì bán! ko nên đợi chờ

duyk18t2 thích nội dung này.
  11. ducpham2801

ducpham2801 Thành viên

e vote cho bác, e cúng thấy hơi khó hiểu vì quá nhiều người kêu ko có tiếng việt khó xài, riêng e thấy dùng tiếng anh hay tiếng việt đêu như nhau, chả ảnh hướng j, thậm chí tiếng anh nhìn còn thấy quen mắt hơn. lên mấy diễn đàn lớn bây h đều có tích hợp bộ gõ tiếng việt nên chả sợ cmt ko dấu, nói chung là có hay ko có tiếng việt trên đt với e cũng chả ảnh hưởng j

12. zogrovn

zogrovn Thành viên

Nói về tiếng anh ko biết ai giỏi hơn ai đâu bạn ạ. Có phải người nào cũng biết tiếng anh đâu, nếu không việt hóa thì làm sao có được một cộng đồng sử dụng đông đảo.

Các bác có gì mà ném đá kinh thế. Tại sao lượng người sử dụng wp còn ít chính là còn khá nhiều nhược điểm, tôi đang nói ra những khó khăn của 1 người dùng thông thường gặp phải để nhà sản xuất khắc phục nó, để có nhiều người sử dụng hơn.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn

13. duyk18t2

duyk18t2 Thành viên

Nhược điểm từ từ sẽ đc khắc phục , hdh nào chẳng thế , đừng so sánh hơn thua làm gì . Mà đã nghĩ đến việc sử dụng smartphone thì cũng phải biết chút ít english rùi chứ :D

Alanphung thích nội dung này.
  14. Alanphung

Alanphung Thành viên

nói thiệt chứ thời đại giờ ai mà không biết chút tiếng anh chứ , nếu như các smartphone không hổ trợ tiếng việt thì coi như là khỏi sử dụng luôn . sử dụng 1 smartphone đâu cần mình phải giỏi tiếng anh lắm đâu, biết TA sơ sơ cũng sử dụng ngon lành rồi

15. blackker

blackker Thành viên

mình quyết định chờ đến ngày 5/9 này koi có ra mắt dòng mới không , nếu ra ngay thì mua wp8 còn nếu không thì mua lumia 900 , chờ hoài sốt ruột lắm

16. Flyer

Flyer Thành viên

Nói thật chứ đối với mình cái NFC đối với mình và cũng như hầu hết mọi người đang sống ở VN không quan trọng lắm....dù sao thì kết nối NFC ở nước ta cũng chưa phổ biến lắm.....Nếu bạn thực sự thích và muốn trải nghiệm WP ngay thì L900 là 1 sự lựa chọn không hề tệ chút nào.....

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn

Alanphungducpham2801 thích nội dung này.
  17. pqthai

pqthai Thành viên

Thời điểm này thì nên chờ thế hệ lumia kế tiếp.

Bỏ 1 số tiền lớn để mua 1 cái máy mà tương lai của nó bị mù mịt thì không nên, còn muốn vọc windows fone thì lumia 710 là quá đủ (full unlock).

18. tuấn anh 37

tuấn anh 37 Thành viên

Thời điểm này nếu trong tk tín dụng có nhiều USD thì nó không tệ đâu, chứ mua đt rồi mua thêm mớ app nữakhoongg phải đơn giản khi chưa unlock đc, phí tiền, mua 710 vừa giá, phục vụ trải nghiệm WP, đến khi WP8 ra múc luôn.

19. anhthy1510

anhthy1510 Thành viên

Ko nên. cũng sắp ra windows phone 8 rùi. bạn ráng chờ thêm để có sự so sánh tốt. Good luck!

20. cuongcsc

cuongcsc Thành viên

sống là ko chờ đợi