[Hỏi] Nên mua lumia 900 lúc này không ???

blackker
2/8/2012 12:48Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhược điểm từ từ sẽ đc khắc phục , hdh nào chẳng thế , đừng so sánh hơn thua làm gì . Mà đã nghĩ đến việc sử dụng smartphone thì cũng phải biết chút ít english rùi chứ 😁
nói thiệt chứ thời đại giờ ai mà không biết chút tiếng anh chứ , nếu như các smartphone không hổ trợ tiếng việt thì coi như là khỏi sử dụng luôn . sử dụng 1 smartphone đâu cần mình phải giỏi tiếng anh lắm đâu, biết TA sơ sơ cũng sử dụng ngon lành rồi
mình quyết định chờ đến ngày 5/9 này koi có ra mắt dòng mới không , nếu ra ngay thì mua wp8 còn nếu không thì mua lumia 900 , chờ hoài sốt ruột lắm
Nói thật chứ đối với mình cái NFC đối với mình và cũng như hầu hết mọi người đang sống ở VN không quan trọng lắm....dù sao thì kết nối NFC ở nước ta cũng chưa phổ biến lắm.....Nếu bạn thực sự thích và muốn trải nghiệm WP ngay thì L900 là 1 sự lựa chọn không hề tệ chút nào.....

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Flyer Thời điểm này nếu trong tk tín dụng có nhiều USD thì nó không tệ đâu, chứ mua đt rồi mua thêm mớ app nữakhoongg phải đơn giản khi chưa unlock đc, phí tiền, mua 710 vừa giá, phục vụ trải nghiệm WP, đến khi WP8 ra múc luôn.
pqthai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời điểm này thì nên chờ thế hệ lumia kế tiếp.

Bỏ 1 số tiền lớn để mua 1 cái máy mà tương lai của nó bị mù mịt thì không nên, còn muốn vọc windows fone thì lumia 710 là quá đủ (full unlock).
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko nên. cũng sắp ra windows phone 8 rùi. bạn ráng chờ thêm để có sự so sánh tốt. Good luck!
sống là ko chờ đợi
@cuongcsc nhưng cũng đừng quá hấp tấp 😁 nếu Windows phone hay thì nokia đã bán tốt vì thương hiệu của nokia đâu phải mới ! đã thế một loạt ứng dụng mới khác phục nhược điểm của win7 thì chỉ win8 mới có 😆
Cho mình hỏi có cách nào tắt chế độ rung của các phím back, cửa sổ và search ko nhỉ ???
5/9 ko bít vn có bán chưa nhĩ hay gần tết 😁 , cóa xiền mà máu thì xoáy 1 e 800 hoặc 900 , ko thì 710 , 610 dùng thử cho quen khi nào ra w8 thì bán gom lúa múc :D
erosruakon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện giờ L900 còn 11tr có xúc đc chưa mấy bạn. 😃
8t bán đầy rao vặt , hê lên phát nta pm bán cho bạn ngay 😁
erosruakon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói thế, thấy ngta mua đầy đấy thôi, quan trọng là nhu cầu từng người thôi.
mấy bạn ơi mình có bạn bán đồ xách tay từ sin , có bán l900 - có nên mua ko mấy bạn . Cho mình ý kiến nhak .. Tks
@duylinh246 Tham khảo ứng dụng , game , và thông tin về L900 . NHắm chịu được ít game, ít ứng dụng + ko lên win8 thì múc .
820, 920 đ-ã ra mắt và đã cho đặt hàng, ngu gì đi lấy 900 k lên được wp8, từng đó là đủ hiểu rồi chưa cần bàn về các tính năng mới ở 820 và 920. i-)
erosruakon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuấn anh 37 Vấn đề là cái giá 920 >15chai là chắc 😃
Delta_goku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuấn anh 37 thế bác biết giá em nó khi đặt kg? và đặt ở đâu thế
thích thì nhích thôi,mình biết không chờ được đâu,mà giờ bạn chạy theo công nghệ không kịp đâu
thích thì mua.....ok
erosruakon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quyết định đợi L920 😆
Bạn cứ cân nhắc nhu cầu, sở thích và tình trạng túi tiền của mình. như các bạn trên kia nói ko sai, L900 ko update dc thẳng lên W8, ít ứng dụng (>100.000 apps), ko có sạc ko dây, máy ảnh ko phải pureview, nhưng giá của nó hiện tại rẻ hơn gần 1 nửa so với L920 (L900 bây h mua cũ vẫn rơi vào tầm 400-500 tuỳ máy, còn 920 cho đặt trc rẻ nhất là 801 $ tại Nga, nhưng chỉ cho đặt trc 4 màu đỏ, đen, trắng, vàng, ko có cyan).
Đó, bạn chọn thôi, với tôi thì L900 đến bây h mua với giá đấy cũng hoàn toàn ko có j gọi là đầu tư ngu, vì tôi cũng đã dùng 1 thời gian, thấy kho apps >100.000 ấy hoàn toàn đáp ứng đc nhu cầu sử dụng, thâm chí tôi còn chưa developer unlock. hơn nữa pin của L900 cũng trâu, dùng đc 2 ngày 1 đêm với tần suất bt (tôi thường xuyên thế), nếu dùng nhiều thì đc 1 ngày (sáng sạc đầy, tối về nhà lại sạc).
Cái j nó cũng có ưu và nhược, bạn hiểu rõ hết vấn đề thì quyết định cũng ko khó khăn lắm.
Chúc vui! ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019