Hội người dùng Asus Fonepad 7 DualSim FE170CG 8GB

Mr.Scorpion
25/6/2014 15:0Phản hồi: 6.888
6.888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CÁC bạn cho mình hỏi con này có cái ứng dụng instant dictionary không? Muốn cài thì môt thế nào
@phipham Có bạn nào trả lời giúp mình câu hỏi trên không nhỉ. Mình thấy ứng dụng này rất tốt để hpcj tiếng anh nhưng tìm không thấy?
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@phipham Bạn dùng thử Inapp translate thử. Còn cái kia trích từ máy khác cài thì lại không được

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
Hôm qua mình thử gỡ cài đặt cập nhật các ứng dụng ít dùng rồi k.tra lại thì thấy Ram nhẹ và máy hoạt động ổn định hơn, mn xem rồi góp ý kiến nhé 😃
warone
TÍCH CỰC
10 năm
http://www.dangcapdigital.vn/vn/sp/detail/389/422/DCD-423/tui-chong-soc-may-tinh-bang-7-inch-sleeve-sieu-mem/1.html

Anh mua cái này bữa giờ rồi

Không hiểu sao máy mình toàn bị Redownload mỗi lần update từ asus, nghĩa là chạy được mấy chục % có khi 90 mấy % rồi nó lại redownload, có bản hơn 10mb mà down nửa ngày @@

Bản update này vừa sửa vừa phá Task manager (TM)....
- sửa lại cái TM ngày xưa mỗi lần ấn đóng tất cả là mún ghi chữ có dấu phải vào app ghi dấu như laban key để khởi động lại, bây h ấn đóng tất cả vẫn ghi có dấu được
- Phá là đóng tất cả free Ram của em được ÂM luôn kìa 😆)) nhìn nó ghi k có app đang chạy vậy chứ nó đang ẩn bên dưới @@
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@kysirong0 Tại vì nó không đóng được, Laban key vẫn chạy ngầm nên bạn vẫn dùng được thôi. Nhưng ngày xưa bạn không biết khóa nó lại rồi, kế bên ứng dụng có hình ổ khóa, bạn khóa Laban lại thì khi đóng hết nó chừa Laban ra

s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm

A/E để trời tốt tắt hết điện, cho màn hình sáng hết cỡ, để nền đen, xem có bị trắng Ở VIỀN TRÊN như máy của mình kô.

Tks A/E 😁
@s2u Ko có ,máy b bị hỡ sang rùi,,,,máy mjnh mau đen

s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienminh11 b xem kỹ lại xem, tối ko có ánh sáng, rồi để nền đen và cho sáng hết cỡ, nghiêng rồi nhìn lên viền trên xem
lõi tứ 1.5 GHz vs lõi kép 2.0 GHz thì chip nào mạnh hơn các bác??? Đang so sánh Nexus 4 vs zenfone 5
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@kysirong0 Tùy theo chip gi, chứ lõi tứ mà cotex A5 như galaxy win thì chả khác lõi kép

s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@warone màn hình b có bị như mình ko 😃
@warone SnapDragon s4 pro, máy nexus 4 đó bác
@s2u Màn hình mình bt bạn ơi, ra bh hỏi đi
sao mình tắt hết ứng dụng rồi mà ko sài vẫn tuột 10% pin vậy các bác
Cho mình hỏi máy có xem được các phim có chất lưuợng full hd không vậy? các phim có chất lượng cáo kiểu như 1080p không vậy? Mình sợ máy có màn hình không tốt thì không xem được đúng không? 😃
Mong các bạn giúp đỡ!
Có ai bị lỗi chụp camera trc ko vậy? Chụp quay trái nhưng hình quay phải là thế nào? >"<
@ttmt92 Mình bị nè bạn
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
b nào dùng đc gamepad ko, chuột bàn phím vẫn đc mà gamepad ko đc hjxxx
I.T_Man
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gamepad tùy loại mới nhận thôi. Dùng gamepad Xbox 360 là nhận liền. Mà cũng tùy game thôi nhé.

Sent from my K012 using Tapatalk
Có đồng chí nào bị lỗi chụp camera trước ko? Giúp với!
Có đồng chí nào bị lỗi chụp camera trước ko? Giúp với!
warone
TÍCH CỰC
10 năm
Sau 10 ngày hẹn thì asus VN vẫn chưa có main thay cho mình. Và được hứa vào thứ 5 này sẽ đổi cho mình 1 máy mới. Hy vọng là được chọn màu 😁

warone
TÍCH CỰC
10 năm
@ttmt92 Bình thường, không bị gì hết, lúc đổi máy có được chọn màu không em

@warone Hình như đc a ơi, máy e mua lúc đầu m xanh, lúc đổi máy e yêu cầu đổi lại đúng mùa xanh cho e.
@warone Lúc chụp thì bt, nhưng hình chụp xong thì bị quay hướng khác, e bị camera trước
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@ttmt92 Oh, máy a cũng vậy, trước giờ k chụp thử, k biết

Bản update mới này hình như sạc nhanh hơn thì phải, bt mình sạc khoảng 4h15p mới full, hôm may mới sạc từ lúc 1h15p chiều đến h gần 5h đã full, nghĩa là chưa tới 4h, mình sạc từ 5%
Máy của mấy bác cập nhật lên andoid kitkat chưa
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy các b có ấm ấm ở chỗ camera sau mặc dù không dùng gì kô?

trinh khoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế thì máy chắc bị phần mềm nào chạy ngầm rồi
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trinh khoi E tắt hết r mà 😔

@s2u KO phải đâu, tại bạn xài cùng lúc 2 sim nên máy mới bị vậty đó.
s2u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttmt92 E sài con zen4, 2 sim mà có bị nóng đâu

trinh khoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@s2u Bạn thử kiểm tra lại xem máy mình rất mát, bạn thử dùng chế độ tiết kiệm + phần mềm Greenify ( đóng băng) xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019