Hội người dùng Asus Fonepad 7 DualSim FE170CG 8GB

Mr.Scorpion
25/6/2014 15:0Phản hồi: 6.888
6.888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mà sao em fanpad của tui ít cảm biến giữ vậy trời
Chữ R ở chỗ cột sóng là gì các bạn?
SevenCD
ĐẠI BÀNG
10 năm
R = Roamning: mượn sóng khi ra nước ngoài hoặc sim beeline mượn sóng vina, sim mobi mượn sóng vina để hoạt động. Thường roaming trong nước ko tốn thêm phí nhưng roamming nc ngoai phải đăng ký và chiu phí mới xài dc.

Gửi từ Lenovo S920 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Có ai cài được driver usb không??? Down cái driver all asus từ trang chủ về bung nén ra toàn file j đâu không có file exe để cài
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@kysirong0 Bạn phải add bằng tay, vào device manager ấy

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
@warone Cannot install bác ơi
K có lấy nét thế sao thông tin camera nó để là auto four gì đó mà bác, à vs lại máy của mấy bác oln 3g liên tục đc mấy tiếng, chứ máy của mình đc có 6h à, sao ít thế nhỉ ....
tivu
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này có ngon ko, em đang tính mua con này mong các bác tư vấn
@tivu Khá tốt đấy, pin cũng khá, ít lag, chỉ có điều nếu thích chụp hình thì con lày không xài được đâu, chụp xấu cực. C
Màn hình thì bình thường, nếu không có nhu cầu cao về màn hình thì ok
@tivu Khá tốt đấy, pin cũng khá, ít lag, chỉ có điều nếu thích chụp hình thì con lày không xài được đâu, chụp xấu cực. C
Màn hình thì bình thường, nếu không có nhu cầu cao về màn hình thì ok
Voi muc gia nay thi may nay xai bao tot
Với giá 3 triệu của nó thì ngon nhất rùi cấu hình rất tốt chơi game củng tốt nhưng có điều hoạt động rất nhanh nóng nhưng những bản cập nhật sau này giảm bớt nóng hơn khi mới ra mắt. nó vẫn chưa root được. nó có thể lên 4.4 .giờ chỉ có nhiêu đó thui
Mọi người ơi mình bị một lỗi là khi gọi điện thì người bên kia nghe rất ồn không rõ mặc dù là ở chỗ không ồn. Mình đã làm theo cách bạn gì nói ở trên thành công nhưng gọi điện vẫn bị ồn. Mọi người còn cách nào khác không. Gíup mình với.
@lehoangchau1991 Còn cách duy nhất là đợi asus sữa lỗi thui
Mà sao kì quá chơi asphalt 8 chế độ medium khá mượt mà very low rất lag ko bít sao vậy nữa ôi đời có nhiều chuyện lạ
Các a cho e hỏi mieng dán màn hình của con này bn tiền vậy 😁
warone
TÍCH CỰC
10 năm
@thang nhang 50k

Sent from my K012 using Tinhte.vn mobile app
@thang nhang Qua TGDD nó dán 50k dán nhìn cũng được lắm
I.T_Man
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chip Intel chưa được tối ưu hóa nên sẽ còn nhiều điều lạ lắm.

Sent from my K012 using Tapatalk
ho mình hỏi sao máy mình không kết nối được với latop, cắm dây cable nó chỉ hiện là sạc pin, mình chuyển qua chế độ kết nối camera với hình ảnh thì lại nhận, nhưng không kết nối thẻ nhớ này nọ được ? thanks
I.T_Man
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào About chọn Software Information rồi nhấp vào Build Number vài ba lần cho nó hiện lên cái Developer Options như trong hình. Vào trong chọn USB Debugging là được.

@I.T_Man thanks bác nhiều nha 😃
tình hình là em đang update cho nó (ản gì 17MB thì phải). thấy lâu lắc down chưa xong nên em cancel, giờ không biết bật lại ở đâu, bác nào chỉ em với. em xin cảm ơn ạ 😁
Cai dat —> about–> system update –> check
Bác sài nhiều ott có tốn ram giữ ko mình sài có cai facebook +zalo mà chiếm gần hết ram ùi
I.T_Man
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hồ Trung Nhân Có. Máy mình lúc reset lại nó dư tối đa là được hơn 300MB. Ngậm ngùi cái cảnh RAM 1GB vậy. Như mấy con Zen5 Zen6 dùng không cần lo nghĩ gì mà RAM vẫn cứ dư 1GB đều. Aizzz

@I.T_Man Cái bản update system thứ 3 thứ 4 gì đó free ram hổ báo lắm có khi lên tới hơn 800mb, còn bây h thì cay đắng máy có mỗi duyệt web vs facebook và 150mb - 400mb, lâu lâu đang lướt web thoát ra thấy báo Ram còn chưa dc 100mb, đỏ lun
Mấy cái tablet màn hình hao pin giữ quá hén

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019